พอดี อีซี่บาย ยื่นส่วนลดให้ค่ะ มีเรื่องอยากปรึกษา

7 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา - 7 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #17824 โดย looknam
พอดีว่าเป็นหนี้กับทางอีซี่บาย เงินต้น ห้าหมื่น รวมดอกและค่าติดตามอีกก็หกหมื่นกว่าบาท

หยุดจ่ายเมื่อมกราคมต้นปีค่ะ ก็ต่อรองกันมานานพอสมควร จนเมื่อวาน อีซี่บายยื่นข้อเสนอให้

จ่ายในจำนวน สองหมื่นเจ็ดพันบาท ตอนแรกที่ยังไม่ได้รับปากเงินจำนวนนี้ ทางอีซี่บายก็บอกว่าต้องจ่ายก่อนวันที่ ๒ และพอตกลงจำนวนเงินกันได้ ทางอีซี่บายก็จะส่งแฟ๊กซ์ เงื่อนไข ให้เรา เพราะเราขอตัวจริงเค้า เค้าบอกว่ามันนานกว่าจะได้ อาจจะทำให้การจ่ายล่าช้า เค้าจะส่งแฟ็กให้เราวันนี้ค่ะ เป็นเงื่อนไข กำหนดเวลาจ่ายสามารถตกลงกันอีกที แต่เอกสารตัวจริงจะส่งให้เราภายหลัง

พี่ๆ ที่มีประสบการณ์ ว่าแบบนี้มันน่าเชื่อถือมั้ยคะ ? คือว่ากลัวว่าสำเนาแฟ็กซ์ มันจะใช้ไม่ได้น่ะค่ะ

อย่างไรก็ขอรบกวนด้วยนะคะ

ปล. พอดีเมื่อกี้เพิ่งโทรไปถามอีซี่บายว่าขอเลื่อนเป็นสิ้นเดือนหน้าได้มั้ย เพราะจ่ายวันที่สองนี้มันกระชั้นชิดเกินไป เขาบอกว่าไม่ได้ค่ะ เพราะเป็นกรณีพิเศษ แต่ถ้าไม่สามารถจ่ายได้ เงื่อนไขทุกอย่างจะถูกยกเลิกทันที พวกพี่ๆว่าเป็นไปได้มั้ยคะ ในเมื่อเอกสารตัวจริง ก็ยังไม่ได้ส่งมา

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

7 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #17825 โดย chaowalert
ใช้ได้ครับจะส่งใบจริงหรือสำเนา
ใช้ได้ถ้าข้อความเป็นแบบตัวอย่างนี้ครับ

ตัวอย่างใบh/c

www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=8&id=829&Itemid=29

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

7 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #17831 โดย looknam
ขอบคุณนะคะ ตอนนี้ก็ได้เอกสารแฟ็กซ์เรียบร้อยแล้วค่ะ เงื่อนไขก็ระบุชัดเจนดี หัวบริษัทก็ก็ชัดเจน

แต่ไม่มีผู้ลงนาม และไม่มีลายเซ็นต์ มีหมายเหตุบอกไว้ว่า เอกสารฉบับนี้ออกโดยระบบจึงไม่มีผู้ลงนาม น่าจะไม่มีปัญหาอะไรนะคะ ^^

ปล. ขอบคุณเวปนี้มากนะคะ ตอนแรกที่เข้ามาเจอกเวปนี้เพราะจะหาทางประนอมหนี้ น่ะค่ะ มาอ่านเจอว่าให้หยุดจ่ายแล้วรอทำแฮร์คัท เราก็ทำตามเพราะคิดว่าน่าจะไม่โดนดอกเบี้ยโหด และน่าจะเป็นทางออกที่ดีที่สุด ของเราในตอนนั้นน่ะค่ะ ปรากฏว่าในที่สุดเราก็ต่อรองได้ค่ะ ขอบคุณจริงๆนะคะ ^^

7 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #17842 โดย looknam
เอกสารแบบนี้ จะใช้ได้ หรือใช้เก็บเป็นหลักฐานได้มั้ยคะ

7 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา - 7 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #17843 โดย looknam
[attachment:1]IMG.jpg[/attachment]

เอกสารแบบนี้ จะใช้ได้ หรือใช้เก็บเป็นหลักฐานได้มั้ยคะ

7 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #17865 โดย Anakin

7 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา - 7 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #17883 โดย looknam
ขอบคุณค่ะ

ไฟล์ภาพอาจจะไม่ชัดนะคะ ต้นฉบับมันจืดน่ะค่ะ ถ้าลากไฟล์มาเปิดอีกแท็บหนึ่งแล้วกดขยายก็สามารถอ่านได้ชัดเจนค่ะ

ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

7 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา - 7 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #17885 โดย kaewja
เท่าที่อ่านดูก็ ใช้ได้ค่ะ แต่ขึ้นกับคุณว่า ตรงตามที่ตกลงกันหรือเปล่า
ยอดที่ให้จ่าย วันที่ และเลขบัญชีที่เราเป็นหนี้ใช่ไหมค่ะ ถ้าใช่ ก็ยินดี
ด้วยค่ะ

อ้อ หนังสือยืนยันไม่จำเป็นต้องตัวจริงค่ะ FAX ก็ได้ค่ะ แต่หนังสือปิดจบหนี้
ต้องตัวจริงค่ะ อย่าลืมเก็บใบเสร็จไว้นะค่ะ

7 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #17886 โดย looknam
สิ่งที่ต้องเก็บคือใบเสร็จการจ่ายเงินและรอหนังสือปิดจบหนี้ ใช่มั้ยคะ

ขอบพระคุณทุกๆท่านมากเลยนะคะ
(o_O)

:laughing: :laughing: :laughing:

7 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา - 7 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #17887 โดย poopae

looknam เขียน: สิ่งที่ต้องเก็บคือใบเสร็จการจ่ายเงินและรอหนังสือปิดจบหนี้ ใช่มั้ยคะ

ขอบพระคุณทุกๆท่านมากเลยนะคะ
(o_O)

:laughing: :laughing: :laughing:

ก่อนอื่นต้องบอกว่าขอต้อนรับสมาชิกใหม่ของชมรมหนี้แห่งนี้นะคะ... o_)

แต่พี่เป้จะอธิบายให้น้อง looknam ได้ทราบ "กฏ กติกา มารยาทของชมรม" ไว้สักนิดนะคะ... :love:

อ่านก่อนสักนิดก็พอ...ก่อนจะถาม ...เพราะทุกปัญหาที่น้องถาม และสงสัยนั้น... :im_here:

มีคำตอบรออยู่แล้ว...แก้ปัญหาด้วยตัวของเราเองก่อนจะดีกว่า... :wake:

หนี้ตัวเองสร้างมาได้ด้วยมือของเรา...ไยต้องยืมมือ...คนอื่น...มาช่วยแก้ให้... :ohmy:

เอาแต่จะถามอยู่อย่างนั้น...เมื่อไรจะยืนหยัดได้ด้วยลำแข้งของตัวเอง... (o_O)

พี่อัง(สวยประหาร) เธอบอกไว้ว่า "สติมา ปัญญาเกิด"

PointBlank.url

7 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #17888 โดย looknam
ขอบคุณพี่ปูเป้ ที่ให้คำชี้แนะนะคะ ก็อ่านและปฏิบัติมาตลอด เพิ่งมาสมัครสมาชิกเมื่อวานนี้เพราะไม่เคยเห็นเอกสารของอีซี่บายน่ะค่ะ มันไม่แน่ใจน่ะค่ะ กลัวถูกหลอก ก็เลยต้องรบกวนพวกพี่ๆ อย่างไรก็ตาม ขอบพระคุณพี่ๆ ทุกคนนะคะที่เสียสละเวลามาช่วยตอบให้

7 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา - 7 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #17896 โดย poopae

looknam เขียน: ขอบคุณพี่ปูเป้ ที่ให้คำชี้แนะนะคะ ก็อ่านและปฏิบัติมาตลอด เพิ่งมาสมัครสมาชิกเมื่อวานนี้เพราะไม่เคยเห็นเอกสารของอีซี่บายน่ะค่ะ มันไม่แน่ใจน่ะค่ะ กลัวถูกหลอก ก็เลยต้องรบกวนพวกพี่ๆ อย่างไรก็ตาม ขอบพระคุณพี่ๆ ทุกคนนะคะที่เสียสละเวลามาช่วยตอบให้

น้อง "looknam" You are very good I กด Like ให้เลยค่ะ... o_)

7 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #24103 โดย turbowin
ผมก้ได้ ใบยืนยันส่วนลดมาเหมือนกันกับคุณเลยครับ เเต่ก็เปล่อยไป มันไม่ระบุลงนามให้ชัดเจน
ผมลองโทรไปถามพี่กรรมการชมรม ได้คำเเนะนำว่า ถ้าเกิดไม่มีการลงระบุลงนามที่ชัดเจนถ้าเกิด เบี้ยวขึ้นมา
เเล้วจะไปฟ้องใคร ฟ้องระบบคอมเหรอ อะไรประมาณนั้น

อันนี้เป็นคำเเนะนำของพี่กอบัว
www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=5&id=4316&limit=50&limitstart=50&Itemid=52

เป็นกอบัว กอบัวไม่จ่ายค่ะ
บริษัทมันบริหารโดย คนขายถั่ว คนล้างส้วม คนสวนบ้านไหนไม่ทราบ ถึงไม่มีคนลงนาม
แล้วถ้าจ่ายไป มันฟ้องคุณมาอีกครั้ง ใครรับผิดชอบ
ฟ้องระบบคอมพิวเตอร์ดีไหม หรือจะฟ้อง บิล เกตส์ ดีที่เป็นคนออกแบบวินโด่ ออกมาให้พวกมันใช้
เงินกว่าจะเก็บได้ ลำบากยากเข็ญ กะอีแค่ "ตรายาง กะ ลายเซ็น" ไม่เซ็นให้ ลำบากมากนัก ก็ไม่ต้องเอาเงินตู ฟรายยยย --

ผู้ดูแล: Badmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.515 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena