สวัสดีค่ะเริ่มหยุดเดือนแรกค่ะ

10 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #35814 โดย Nok2865
ตอบคำถามนี้เป็นครั้งที่ ร้อยหนึ่งแล้ว
ไปอ่านดูนะคะ
www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=5&id=18816&Itemid=52#25339

มีแม่เหล็กอยู่ในหัวใจคุณ ซึ่งจะดึงดูดมิตรแท้
คือความไม่เห็นแก่ตัวและคิดถึงคนอื่นก่อน
เมื่อคุณเรียนรู้เพื่อจะอยู่เพื่อคนอื่น พวกเขาก็จะอยู่เพื่อคุณ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

10 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #35830 โดย mojika
อันนี้ค่ะเป็นหนังสือปิดยอด

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

10 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา - 10 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #35831 โดย mojika
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

10 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #35833 โดย jackTs
วิธีแนบรูปภาพ โดยให้แสดงภาพใหญ่ได้ในกระทู้

www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=5&id=3242&Itemid=52

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

10 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #35834 โดย jackTs
ผมอ่านเนื้อหาของเอกสารทั้งหมดแล้ว

ถือว่าหนังสือ Hair cut ฉบับนี้...ใช้ได้ครับ

ถึงแม้จะไม่มีลายเซ็นต์ผู้ลงนามก็ตาม แต่บนหัวกระดาษ(หัวหนังสือ) มีตราสัญลักษณ์ของ EASY BUY อย่างชัดเจน

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

10 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #35842 โดย mojika
ขอขอบคุณ คุณนกกระจอกเทศ คุณกอบัว คุณGOKU คุณPICHMADA มากค่ะ

และขอขอบพระคุณพี่ๆเพื่อนๆน้องๆทุกคนในชมรมนี้ที่ทำให้ดิฉันเจอหนทางสว่างและวิธีต่อสู้กับหนี้สินที่ตัวเราเองที่ก่อมันขึ้นมาเอง ขอบคุณจริงๆค่ะ

10 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #35886 โดย PICHMADA
ขอบคุณเจ้าของเรื่องคุณ mojika และ พี่นกกระจอกเทศค่ะ
ติดตามอ่านอยู่ค่ะ กำลังลุ้นว่าเอกสารจะใช้ได้หรือเปล่า (เลือกติดตามกระทู้นี้)

หึ หึ สักวัน ชั้นจะได้มาครอบครองบ้าง 55555 ^^

10 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #35935 โดย ลูกแก้ว
ยินดีที่ได้รู้จัก คุณ Mojika นะค่ะ
เห็นเวปนี้ครั้งแรกดีใจมากหยุดจ่ายทันที โดยไม่คิดมากเลยคะ อ่านอยู่ 2 วันเต็มๆๆ
พอดีเราเป็นเพื่อร่วมชะตากรรม อีซีบายเช่นกัน
ของลูกแก้ว หยุดจ่ายครั้ง สุดท้าย เดือน มีนาคม ยอดหยุดอยู่ที่ 38,xxx ถึงวันนี้ 40,xxx แล้ว
เมื่อวันก่อน อิซีบายโทรมาเสนอส่วนลดแล้ว ให้อยู่ที่ 27,000 บาท แต่ลูกแก้วขอไปที่ 15,000 บาท
โอ้โห หัวหน้ารีบ โทรกลับมาเลยค่ะว่าให้ไม่ได้เยอะไป ลูกแก้วเลยบอกว่า ไม่ได้ก้อไม่เป็นรัย
และก้อขอบคุณมากนะค่ะที่ติดตาม เค้าอึ้งเลย แต่ขู่แฮะ ว่าจะส่งทนาย ลูกแก้ว เลยขอบคุณไปอีกครั้ง
คืบหน้าอย่างไรอับเดตด้วยนะค่ะ
ขออ่านอยู่ค่ะ

ปล.ยังไม่เคยโดนโทรจี้เลยเพราะพูดดีกับเค้าตลอดว่าติดปัญหามาก
อีทั้งลูกแก้วนัดให้เค้า โทรมาแค่อาทิตย์ละครั้ง เพราะถี่กว่านี้ก้อติดอยู่ดี อิอิ
:love: :love: :love:

10 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #35972 โดย kamikaze99
ผมก็ขอเป็นคนหนึ่งที่ร่วมชะตากรรม อีซี่บายด้วยคนนะครับ เงินต้นตอนนี้ 69,xxx-70,000 ครับ ไม่ไหวละ จ่ายขั้นต่ำไปหักดอกและค่าธรรมเนียมเกินครึ่งเลย ซึ่งกำลังจะหยุดรอบบิลที่จะถึงนี้ละครับ ยังไงเดี๋ยวเริ่มโดนตามทวงยังไงจะมาเล่าให้ฟังนะครับ

10 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา - 10 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #36048 โดย mojika
ใบปิดยอดอิซี่บายค่ะ

จากการต่อสู้มา9เดือนกว่าๆในที่สุดก็สำเร็จ ^ ^"

10 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #36055 โดย mojika

ลูกแก้ว เขียน: ยินดีที่ได้รู้จัก คุณ Mojika นะค่ะ
เห็นเวปนี้ครั้งแรกดีใจมากหยุดจ่ายทันที โดยไม่คิดมากเลยคะ อ่านอยู่ 2 วันเต็มๆๆ
พอดีเราเป็นเพื่อร่วมชะตากรรม อีซีบายเช่นกัน
ของลูกแก้ว หยุดจ่ายครั้ง สุดท้าย เดือน มีนาคม ยอดหยุดอยู่ที่ 38,xxx ถึงวันนี้ 40,xxx แล้ว
เมื่อวันก่อน อิซีบายโทรมาเสนอส่วนลดแล้ว ให้อยู่ที่ 27,000 บาท แต่ลูกแก้วขอไปที่ 15,000 บาท
โอ้โห หัวหน้ารีบ โทรกลับมาเลยค่ะว่าให้ไม่ได้เยอะไป ลูกแก้วเลยบอกว่า ไม่ได้ก้อไม่เป็นรัย
และก้อขอบคุณมากนะค่ะที่ติดตาม เค้าอึ้งเลย แต่ขู่แฮะ ว่าจะส่งทนาย ลูกแก้ว เลยขอบคุณไปอีกครั้ง
คืบหน้าอย่างไรอับเดตด้วยนะค่ะ
ขออ่านอยู่ค่ะ

ปล.ยังไม่เคยโดนโทรจี้เลยเพราะพูดดีกับเค้าตลอดว่าติดปัญหามาก
อีทั้งลูกแก้วนัดให้เค้า โทรมาแค่อาทิตย์ละครั้ง เพราะถี่กว่านี้ก้อติดอยู่ดี อิอิ
:love: :love: :love:

ยินดีที่ได้รู้จักเช่นกันค่ะ คุณลูกแก้ว*-* สู้ๆนะค๊ะเป็นกำลังใจให้ขอแชร์ประสบการณ์นะค๊ะ ช่วง1-2เดือนแรกจะมีโทรศัพท์มาทวงตลอด จะรู้สึกรำคาญแต่ขอให้อดทนค่ะ 3 เดือนผ่านไปจะเงียบมาก สักพักทางอิซี่จะเสนอส่วนลดมาให้ครั้งแรก(หยุดไป3เดือน)ส่วนลดที่ได้รับครั้งแรกได้อยู่ที่35%ค่ะ ซึ่งดิฉันก็ไม่ได้ตกลงแต่อย่างใด พอ6เดือนผ่านไป ส่วนลดก็มาอีกค่ะแต่น้อยกว่าช่วง3เดือนแรกซะอีก ตกใจนิดหน่อยว่าทำไมน้อยกว่าหว่า><"ดิฉันขอจบที่50%ค่ะคุยอย่างไรก็ไม่ได้สักที(ศึกษาข้อมูล+อ่านเยอะๆหลายๆรอบหลายๆเคสจากเวปนี้แหละค่ะ)จนสุดท้ายเลยต้องปล่อยไปแล้วอิซี่ก็หายเงียบไปอีกค่ะโทรมาเดือนละครั้ง(จริงๆนะ)จนสุดท้ายเดือนที่9ก็เสนอให้ส่วนลดซึ่งยังไม่ถึง50%เช่นเดิม ถึงจุดนี้ดิฉันก็พยายามตกลงขอปิดที่50%วิธีการคุยขอส่วนลดก็ขึ้นอยู่กับเทคนิคของแต่ละคนตามที่หลายๆท่านได้ตอบไปแล้ว และตัวเราเองมีเงินที่ต้องการปิดเท่าไหร่และพอใจเท่าไหร่ก็พยายามขอตามนั้น โดยส่วนตัวดิฉันตั้งใจปิดที่ 35000แต่ขอยังไงก็ไม่ได้ค่ะเลยตกลงกันได้ที่40000 ก็เลยยอมตกลง (กว่าจะได้40000ก็ตกลงอยู่นาน)ถ้าหากไม่จ่ายปิดบัญชี เจ้าหน้าที่มีข้อเสนอ"นรก" มานำเสนอค่ะ โดยจะให้จ่ายเงินที่เกินวงเงินไปก่อนประมาณ2หมื่นกว่าบาทและผ่อนเดือนละ1พันบาท เหมือนดูดีนะค๊ะ พอถามว่าผ่อนกี่เดือนถึงจะหมดหนี้ เจ้าหน้าที่คำนวนให้ว่า 52 เดือน _ _" 4ปีกว่า อึ้งเลยค่ะ เลยตอกเจ้าหน้าที่กลับ(แต่พยายามพูดดีๆนะค๊ะว่าเราถือบัตรคุณมานานมากแล้วทั้งค่าธรรมเนียมค่าดอกเบี้ยเนี่ยคุณกินเราไปเยอะแล้ว ฯลฯ จนสุดท้ายได้ข้อสรุปที่ 4 หมื่น ชำระครั้งเดียว จบ ปิดบัญชีได้ในที่สุด ^ ^"

ยังไงก็ขอให้อดทนไว้นะค๊ะ สู้ๆค่ะ ^ ^" สักวันต้องเป็นของเราค่ะ*-*

10 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #36057 โดย mojika
สู้ๆค่ะเป็นกำลังใจให้ค่ะ*-*

10 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #36059 โดย mojika

kamikaze99 เขียน: ผมก็ขอเป็นคนหนึ่งที่ร่วมชะตากรรม อีซี่บายด้วยคนนะครับ เงินต้นตอนนี้ 69,xxx-70,000 ครับ ไม่ไหวละ จ่ายขั้นต่ำไปหักดอกและค่าธรรมเนียมเกินครึ่งเลย ซึ่งกำลังจะหยุดรอบบิลที่จะถึงนี้ละครับ ยังไงเดี๋ยวเริ่มโดนตามทวงยังไงจะมาเล่าให้ฟังนะครับ

สู้ๆค่ะเป็นกำลังใจให้ค่ะ*-*

10 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #36229 โดย Natty
เย้ๆ กำลังจะไปปิดอีซีบายเหมือนกันค่า ยอดหยุด 65000 หยุดมา 8 เดือน ยอดอยู่ที่ 77000++
ขอปิดที่ 35000 ค่ะ เดี๋ยวพรุ่งนี้ไปปิดละจ้า

แอบถามว่าคุณเจ้าของกระทู้ไปปิดที่ สาขาของอีซีบายเลยรึึป่าว เค้าให้หนังสือแบบนี้มาเลยใช่ไหมค่ะ ขอบคุณค่ะ :ลั่ลล้า:

10 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #36234 โดย Ploylyly

Natty เขียน: เย้ๆ กำลังจะไปปิดอีซีบายเหมือนกันค่า ยอดหยุด 65000 หยุดมา 8 เดือน ยอดอยู่ที่ 77000++
ขอปิดที่ 35000 ค่ะ เดี๋ยวพรุ่งนี้ไปปิดละจ้า

แอบถามว่าคุณเจ้าของกระทู้ไปปิดที่ สาขาของอีซีบายเลยรึึป่าว เค้าให้หนังสือแบบนี้มาเลยใช่ไหมค่ะ ขอบคุณค่ะ :ลั่ลล้า:

ยินดีด้วยครับ

ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

10 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #36235 โดย mojika

Natty เขียน: เย้ๆ กำลังจะไปปิดอีซีบายเหมือนกันค่า ยอดหยุด 65000 หยุดมา 8 เดือน ยอดอยู่ที่ 77000++

ดิฉันไปปิดที่สาขาของอิซี่บายค่ะ ตอนแรกขอให้หน้าเคาเตอร์เค้าเช็คให้ ยอดปัจจุบันจะเป็นยอดเต็มนะค๊ะแต่เราจ่ายยอดตามหนังสือ Hair cut ที่ได้รับจากอิซี่ได้เลยค่ะ จากนั้นดิฉันจะได้ใบเสร็จมาค่ะ(เก็บไว้) และวันรุ่งขึ้น เจ้าหน้าที่จะโทรมาค่ะว่าตอนนี้ได้รับเงินเข้าระบบแล้วและจะส่งหนังสือสิ้นสุดภาระหนี้มาให้ดิฉันค่ะโดยดิฉันขอเป็นแฟกซ์ก่อน(ได้เวลานั้นเลย)และตัวจริงจะจัดส่งมาอีกไม่เกิน7วันทำการ

ดีใจด้วยนะค๊ะ ^ ^"

10 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา - 10 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #36355 โดย mojika
มาอัปเดทเรื่องราวค่ะ
เมื่อวานนี้ได้รับหนังสือปิดยอดหนี้(ฉบับจริง)จากทางอิซี่บาลแล้วนะคะ ^ ^ :สู้ๆ:

10 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #39278 โดย dadajung
ยินดีกับคุณ mojika ด้วยนะคะ

เราก็เป็นหนี้กับอีซี่บายหมือนกัน หยุดจ่าย 4 เดือน ยอดหนี้ 97,616 บาท เสนอส่วนลดมาที่ 73,000 บาท เราขอไปที่ 50,000 บาท เจ้าหน้าที่บอกว่าไม่ได้ ไม่ได้ก็รอไปก่อนเถอะ ชั้นมีเงินอยู่แค่เนี้ยแหละ สักวันเราคงได้ปิดหนี้อีซี่บายแบบคุณmojika บ้าง

10 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #39332 โดย kamikaze99

โอ้ว ของคุณ Natty ได้ส่วนลดเป็ฯครึ่งเลยเหรอครับ สุดยอด ๆ ยอดของผมน่าจะไล่เลี่ยกับคุณนะครับ ลุ้น ๆ อยู่

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.765 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena