ขึ้นศาล Citi advance วันที่ 21 ธ.ค 54

11 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #28988 โดย Nok2865

Dream เขียน: สวัสดีครับ

ผมมาขอบคุณพี่ๆ เพื่อนๆ และ พี่บัว และ ชมรมหนี้บัตรเครดิตและสินเชื่อส่วนบุคคล ที่คอยให้กความรู้และให้ำลังใจผมมาตลอดเวลา ตอนนี้ผมเดินหน้าได้ 70 % แล้วครับ เหลือ 1 ใบที่อายัดเงินเดือนอยู่ แต่ก็ดีที่ไม่หักภาษีก่อนอายัด มารู้ว่า หลังจากอายัดแล้วค่อยหักภาษีส่วนบุคคล

ขอบคุณอีกครั้งครับ ถ้าไม่มีสติ ครอบครัวผมคงไม่มีวันกลับมาเหมือนเดิมอีก ...

สู้ๆ ครับ

แต่ที่ทำงานผมหลายๆ คนกำลังเดินหน้าไปหาหนี้ ส่วนผมคงไม่เอาอีกแล้วถ้าจะมีคงหาหนี้ก้อนโต และคิดว่าหนี้ที่เอามามันเกิดประโบชน์มากที่สุด ไม่ใ่ช่เอามาเพื่อ ความอยาก .... :im_here:

คนละ feel กับกระทู้นี้เลย
www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=5&id=28764&Itemid=52

กรรมการ และสมาชิกที่มี "จิตอาสา" หลายคนยังคงอยู่ตรงนี้ ก็เพราะ มีความสุขใจในสิ่งที่ตัวเองทำ
ไม่ได้ต้องการคำสรรเสริญ เยินยอ ไม่ได้ต้องการคำยกยอปอปั้น
ขอแค่ คุณ "เดินต่อ" ไปได้ ด้วยขาของคุณเอง สู้ไปด้วย "ใจ" ของคุณเอง
สามารถ "ยิ้มสู้หนี้" ได้ แม้หนี้ยังมี ยังไม่หมด แต่ให้มีแนวทางในการแก้ไขปัญหา

อยู่กับครอบครัว แบบเข้าอกเข้าใจกัน ไม่ทะเลาะกันเพราะเรื่องหนี้
แค่นี้...ขอแค่นี้จริงๆ กรรมการและเพื่อนๆ ก็เป็นสุขกับคุณด้วย

น้อง Dream โทรหากอบัวเป็นสายแรก นับตั้งแต่น้องเจอชมรมหนี้
โทรมาครั้งแรก บัวไม่สะดวกรับสายเพราะเลยเวลา สี่โมงเย็น (จะมีใครหาว่า กอบัวทวงบุญคุณไหม)
กำลังพาลูกซื้อของกิน เพื่อจะขับรถกลับบ้าน เลยบอกให้น้องโทรมาใหม่ในวันรุ่งขึ้น
น้องบอกว่า อยากฆ่าตัวตาย ไม่อยากมีชีวิตอยู่อีกแล้ว...นั่นเป็นประโยคแรกที่น้องเริ่มต้นคุยกับกอบัว
นับจากนั้น...น้องDream กับกอบัว ก็ติดต่อกันฉันท์มิตร ตลอดมา
ในห้วงเวลาบัวเดินทางไปต่างประเทศ น้องก็ไม่เคยต่อว่าต่อขาน หาเวลาที่บัวสะดวกโทรมาส่งข่าวคราว
จากเรื่องหนี้ เราก็ส่งข่าวบอกเรื่องเลี้ยงลูก น้องมีลูกสาวสองคน น่ารัก เพราะส่งรูปมาให้กันดู
แม้แต่วันที่ไปศาล น้องก็โทรมารายงานความคืบหน้า...

เราอยู่ตรงนี้ เพราะอยากทำบุญ ไม่ได้อยากได้ชื่อเสียง ลาภยศอะไร (เพราะชมรมไม่มีเงินเดือนให้)
บางครั้ง...คำพูดของสมาชิกบางท่าน บางคน มัน บั่นทอนคนดีๆ ไปมาก
ไม่มีเงินเดือน เวลาที่มีบ่อยครั้งยังต้องเอาวันลาส่วนตัว ไปทำกิจกรรมเพื่อชมรมฯ ไปประชุม ไปอบรมให้หนุ่มๆสาวๆโรงงาน
เหนื่อยนะ...คำว่า "อิ่ม" มันเป็นแบบนี้เอง...
อย่างไรเสีย...พี่บัวเป็นกำลังใจให้น้องชายคนดี...
ไม่ว่าเราทำหน้าที่อะไร จะอยู่ตรงนี้หรือไม่...
เราเป็นกำลังใจให้กันเสมอ...

มีแม่เหล็กอยู่ในหัวใจคุณ ซึ่งจะดึงดูดมิตรแท้
คือความไม่เห็นแก่ตัวและคิดถึงคนอื่นก่อน
เมื่อคุณเรียนรู้เพื่อจะอยู่เพื่อคนอื่น พวกเขาก็จะอยู่เพื่อคุณ
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #29005 โดย jaruwan wangrangka
วันนี้ ได้รับ Messages จาก citi advance ว่าได้รับเงินจำนวน 50025 บาท เพื่อชำระเข้าบัญชีเลขที่ XXXX ของท่านแล้ว กรณีมีการชำระเสร็จสิ้น citi advance จะปรับปรุงยอดหนี้ให้เป็นศูนย์ ส่วนข้อมูลที่ บ จ ข้อมูลบัตรเครดิตแห่งชาติจะใช้เวลา 60 วัน

เป็น Messages ที่ต้อนรับปีใหม่ที่ดีมากครับ และผมกับครอบครัวอบอุ่นขึ้นมาก ไปเที่ยวไหน ก็ใช้เงินสดอย่างเดียว ไม่มีก็ ไม่ไป บอกแฟนและลูกว่า ว่า เอาให้เรามีตังค์ก็ค่อยไป นะ เดี๋ยวพ่อจะซื้อ ขนมข้างบ้านให้กินนะ ลูก ทั้งสองก็ดีใจมาก ครับ

ขอบคุณพี่ๆ บัวมาก ครับ

แพลนไว้ ไม่เกิน 2 ปีหมดแน่นอนครับ ผมจะคิดว่าเราซื้อรถใหม่อีกคัน เรามีความจำเป็นต้องผ่อนเขา ไม่อย่างนั้นเราก็จะไม่มีรถใช้

ขอบคุณพี่ๆ อีกครั้ง
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: Mommyangel

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #29007 โดย tiger2516
ยินดีด้วยคะนับว่าเป็นของขวัญปีใหม่ที่สุดยอดที่สุด
o_) o_) o_) o_)

11 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #32504 โดย jaruwan wangrangka
สวัสดีครับ พี่ๆ ที่คอยให้กำลังใจ
ขอบคุณ พี่ บัว ที่คอยเป็นที่ปรึกษาทางโทรศัพท์ให้กำัผม ปัจจุบันผมหมดหนี้เมื่อวันที่ 28 กุมภาพันธ์ 2556 แล้วครับ หลังจาก อายัดไป 8 เดือน เหลือยอด 152000 บาท ลดให้ 70000 บาท งวดเดียวจบ อาจจะเป็นทางสำนักงานกฏหมายอยากทำยอดหรือเปล่าก็ไม่รู้

กลางเดือนมีนาคม ทางสำนักงานกฏหมายจะมาถอนคดีที่กรมบังคับคดีให้ เป็นข่าวที่ดีใจมาก

:pray: เมื่อมีสติ แล้วปัญญาก็เกิด คำนี้ ใช้ได้จริงๆ ผมใช้เป็นคติเตือนใจ ทำให้ครอบครัวผมไม่แตกก่อนที่หนี้จะหมด ..... o_) o_) o_)
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: Nok2865, Pych

11 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #32507 โดย Ploylyly
ยินดีด้วยครับ :555:

11 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา - 11 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #32521 โดย Pych
ดีใจด้วยครับ

"Credit card is the path to the dark side. Credit card leads to eager. Eager leads to avarice. Avarice leads to debt. Debt leads to suffering and dark side."
Anakin.Debt

11 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #32532 โดย Lyncns31
ขอร่วมแสดงความยินดีกับคุณ ดรีม ด้วยอีกคนนะครับ..

ช่วงนี้เจ้านี้เปลี่ยนนโยบาย..เพราะใช้แต่ไม้แข็งแล้วตัวเลขประกอบการไม่สวย

โดนเจ้าอื่นตัดหน้าหมด..เลยต้องตัดใจ.เอาไปปล่อยรายใหม่คุ้มกว่า..

.......................... :ลั่ลล้า: :ลั่ลล้า: :ลั่ลล้า:

และแล้ว...หนี้ข้าก็สิ้นสุด..อิสรภาพมาถึงแล้ว.

10 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #37070 โดย jaruwan wangrangka
:pray: สวัสดีครับ
หลังจากเป็นหนี้มานาน. ตอนนี้จบหมดแล้วใบสุดท้าย citi advance ยอด 150000บาท ต่อไปต่อมาลดให้ 80000 บาท. โชดดีมาก. ช่วงที่ลด ปลายเดือนทุกๆเดือน. สิ้นปี จะลดเยอะมากแต่เราต้องกล้าพูดขอส่วนลดนะครับ. อยากได้เท่าไหร่ก็พูดไป(พูดเล่นไป) เดี๋ยวก็ให้เองครับ. ผมทำมาแล้ว

ขอบคุณ ชมรมหนี้บัตรเครดิคและสินเชื่อส่วนบุคคล มากและที่ลืมไม่ได้คือพี่บัว ที่คอยให้กำลังใจและเป็นที่ปรึกษาอีกทางหนึ่งด้วย

ขอบคุณมากครับ
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: Nok2865

10 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #37071 โดย Nok2865
คิดถึงที่สุดพ่อหนุ่มคนเก่ง
ใช่คนเดียวกะที่โทรหาพี่แล้วพูดคำแรกกับพี่ว่า "ผมอยากตาย" หรือเปล่า?
ไม่น่าเชื่อ... ใช้เวลาเท่าไหร่เนี้ย หนี้หมด
ดีใจด้วยอย่างที่สุดที่น้องและครอบครัวมาถึงปลายทางแห่งหนี้
บทเรียนที่ผ่านมาพิสูจน์ความเป็นคน ความรักของคนในครอบครัว
พี่สาวคนนี้ไม่มีอะไรจะกล่าวนอกจาก "ยินดีด้วย" และขอให้น้องโชคดี

มีแม่เหล็กอยู่ในหัวใจคุณ ซึ่งจะดึงดูดมิตรแท้
คือความไม่เห็นแก่ตัวและคิดถึงคนอื่นก่อน
เมื่อคุณเรียนรู้เพื่อจะอยู่เพื่อคนอื่น พวกเขาก็จะอยู่เพื่อคุณ

10 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #37072 โดย meawpung
ยินดีด้วยครับ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.892 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena