เริ่มหยุดจ่าย

10 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #39269 โดย yomaster
ดีใจด้วยนะครับ
ผมเองมีทั้ง เรดดี้ และ มาสเตอร์เลย ของ citi
ยอดก็เกินแสน ไม่รู้จะโดนฟ้องเมื่อไหร่ครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

10 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #39276 โดย dadajung
ยินดีด้วยนะคะ คุณ aeiou

เราก็มีหนี้กับซิตี้ ทั้งเรดดี้และวีซ่า หยุดจ่ายมา 3 เดือนแล้ว เสนอส่วนลดมาแล้วประมาณ 15% ค่ะ เราว่ายังลดได้อีกคงต้องรอต่อรองให้เหลือประมาณ 40-50% จะได้เก็บงินไปด้วย

lส่วนอิออน เราหยุดจ่ายมา 4 เดือนแล้ว เรื่องไปที่สำนักงานกฎหมายแล้ว แต่เจ้าหน้าที่ยังไม่เสนอส่วนลด ของคุณ aeiou หยุดนานแค่ไหนคะ กว่าทางอิออนจะให้ส่วนลด

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

10 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #39867 โดย aeiou
@คุณyomaster ขอบคุณนะค่ะยังเหลือซิตี้ แอดวาน เหยียบแสนอีกหนึ่งเช่นกันค่ะ
@คุณdadajung หยุดตั้งแต่ ธ.ค ปีที่แล้ว ส่งแต่เอกสารมา แปลกจริงเงียบมาก ไม่ค่อยโทร
อัพเดท นะค่ะ สักครุ ซิตี้ แอดวาน นางโทรมา รอบนี้เปลียนคนทวง แต่ยังเป็นบริษัทเดิม บอกว่า ให้ส่งต้นก่อนก็ได้(1500)
นางจะได้ดึงเรื่องไม่ให้ถึงศาล เห็นใจลูกค้าที่พึ่งปิดยอดอีกบัตรไป(แนะรุอีก) เราก็ตอบไปจะพยายามแล้วกัน
ส่วน อิอ่อนทรีน. เงียบกริบไม่มีทวงหรืออะไร สงสัยกำลังเตรียมแผนอะไรสักอย่างแน่ๆเบย
ปล. ส่งเอกสารแจ้งปลดภาระ เข้ามาด้วยนะค่ะ
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

10 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #41387 โดย aeiou
Replied by aeiou on topic เริ่มหยุดจ่าย
มีข่าวอัพเดตนะค่ะ... (สนง..B&B แจ้งช่วงนี้ ของซิตี้ แอดวานซ์ จะมีส่วนลดเยอะมาก) ไม่รู้คุยหรือป่าว ฝากพี่ๆเพื้อนเช็คด้วยนะจ๊ะ)ส่วนของ aeiou ตามนี้เลยจ๊ะ

ซิตี้ แอดวานซ์ = 111,000 หยุดจ่าย 8 เดือน
คุยครั้งที่1 15/6/13 ลดให้ที่ = 69,000
คุยครั้งที่2 วันนี้ ลดให้ที่ = 45,000
ส่วนลดงามจังเลย แต่ตังค์ไม่พอ อยากจะยืมตังค์ของน้องเจ้าหน้าที่มาจ่ายจังเลย เฮ้อ!! ได้รับภูมิต้านทานแระ เจอกันที่ ป้ายเลยนะจ๊ะ
เจ้าอื่นๆ เงียบจังเลยอ่ะ แอบคิดถึง อิออนตรีน จัง ^^ ^^

10 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #41400 โดย ฟ้าหลังฝน
Replied by ฟ้าหลังฝน on topic เริ่มหยุดจ่าย
สนใจส่วนลดของ Citi Advanced จังค่า..แต่เพิ่งหยุดได้ 2 เดือนเองค่ะ
คงยังไม่ลดให้แน่เลย

ตอนนี้ยังพูดจาดีมากอยู่ค่ะ ทั้ง Citi บัตรเครดิต และ Citi Advanced เลย
ของ บัตรเครดิต เงินต้น 87,xxx (ส่งมาได้ 2 งวด จากยอด 120,000) ของ Citi Advanced เงินต้น 96,xxx (ตัวนี้ส่งมา 21 งวดแล้ว จากเงินต้น 146000 ค่ะ) เอาไปหักดอกหมด ไม่งั้นก็คงเหลือน้อยกว่านี้แล้วล่ะค่ะ

10 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #41424 โดย aeiou
Replied by aeiou on topic เริ่มหยุดจ่าย
คุณฟ้าหลังฝน อดทนอีกซักหน่อย จะได้ส่วนลด ที่งามพอสมควร ถ้าเป็นช่วงนี้ 2-3เดือน น่าจะประมาณ 15-20 %
ของ aeiou หยุดจะครบ ปีแระ.. คาดว่ารอบนี้คงไปเจอที่ศาลเลย ตังค์เก็บไม่พอเลยอ่ะ ยังไงก็จะตั้งรับไว้ก่อน
:สู้ๆ: :สู้ๆ:

10 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #48454 โดย aeiou
จัดการมารผจญไปอีกหนึ่งตัว ซิตี้ แอดวานซ์ ยอดหยุด 110,xxx หยุดประมาณปีกว่าๆ
คุยจบที่ 25, 000 เป็นการเริ่มต้น ก้าวเข้าปีใหม่ที่ดีจริงๆขอขอบคุณ ความคิดเห็น, ตัวอย่าง และคำแนะนำ ที่ได้จากบอร์ดนี้ ขอบคุณคณะกรรมการและท่านประธาน เพื่อนๆพี่ๆ ด้วยนะคะ :ลั่ลล้า:

10 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #48455 โดย aeiou
แนบไฟล์ นะคะ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.420 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena