ชมรมหนี้บัตรเครดิตและสินเชื่อส่วนบุคคล

ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป
ชื่อผู้ใช้: รหัสผ่าน: จดจำข้อมูลการเข้าระบบ
  • หน้าที่:
  • 1

เปลี่ยนเบอร์โทรจะมีผลกับการแฮร​์คัทป่าว?? 1 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #28893

• Moonoon2526
  • ( สมาชิก )
  • รูปประจำตัวของ Moonoon2526
  • สิบตรี
  • จำนวนโพสต์: 8
ตอนนี้หนี้430000 ว่าจะหยุดจ่ายเดือนหน้าคะ เพื่อรอแฮร์คัท แต่มีเหตุจำเป็นที่ต้องเปลี่ยนเบอร์โทรศัพท์ จะมีปันหาตามมาหรือป่าวคะ แต่ยังทำงานอยู่ที่เดิมคะ
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้

ตอบกลับ: เปลี่ยนเบอร์โทรจะมีผลกับการแฮร​์คัทป่าว?? 1 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #28925

• Benten
  • รูปประจำตัวของ Benten
  • กรรมการ
  • จำนวนโพสต์: 240
  • Thank you received: 148
Moonoon2526 เขียน:
ตอนนี้หนี้430000 ว่าจะหยุดจ่ายเดือนหน้าคะ เพื่อรอแฮร์คัท แต่มีเหตุจำเป็นที่ต้องเปลี่ยนเบอร์โทรศัพท์ จะมีปันหาตามมาหรือป่าวคะ แต่ยังทำงานอยู่ที่เดิมคะ

ผมแนะนำให้ศึกษากระทู้ปักหมุดก่อนครับ

ส่วนเรื่องเบอร์โทรศัพท์ติดต่อ ถ้าเป็นผม จะแจ้งเจ้าหนี้ทุกรายถ้ามีการเปลี่ยนแปลงเบอร์โทรศัพท์ติดต่อ เพื่อเขาจะได้ไม่เอาไปอ้างว่าติดต่อเราไม่ได้ และโทรไปรบกวนคนรอบข้างเช่นที่บ้านหรือที่ทำงาน รวมถึงจะทำให้เราไม่ขาดการติดต่อกับเจ้าหนี้เผื่อเขามีนโยบายการแฮร์คัทไว้ให้เราเป็นทางเลือกตัดสินใจปิดบัญชีครับ
แก้ไขล่าสุด: 1 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา โดย Benten.
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้
สมาชิกที่ถูกใจโพสต์นี้: chaowalert

ตอบกลับ: เปลี่ยนเบอร์โทรจะมีผลกับการแฮร​์คัทป่าว?? 1 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #28932

• chaowalert
  • รูปประจำตัวของ chaowalert
  • พันโท
  • จำนวนโพสต์: 1098
  • Thank you received: 1253
มีผลแน่ๆครับ คุณจะถูกคนทวงหนี้คุกคามที่ทำงาน คุณทำใจรับได้หรือเปล่า
การคุยกับคนทวงหนี้ทางที่ดีที่สุดก็คือทางโทรศัพท์มือถือเรา
เราจะได้รู้ว่าเหตุการไปถึงไหนแล้ว
บอกตรงๆเจ้าหนี้เขาไม่รอคุณเก็บเงินทำh/cอย่างเดียวแน่ๆ
มันต้องมีวิธีอื่นๆด้วย สำหลับคนทำงานบริษัทเช่นคุณ
เข้าไปอ่านมากๆครับจะได้มีแนวทาง

สมาชิกที่ถูกใจโพสต์นี้: poopae

จะโดนดูดเงินเดือนไหม??? 1 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #28998

• สิบตรี
ตอนนี้เป็นหนี้ธนาคารไทยพาณิชย์อยู่ปะมาณ 90000 แต่ต้องรับเงินเดือนผ่านธนาคารไทยพาณิชย์ทุกเดือน จะมีสิทธิ์โดนดูดเงินเดือนไหมคะ?? แต่เป็นลูกหนี้ที่ดีมาตลอดคะ ไม่เคยจ่ายช้า จะเริ่มหยุดจ่ายเดือนหน้าคะ :sweat:

กรุณาไปตั้งคำถามต่อจากกระทู้เดิมของตัวเองด้วยครับ
www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=5&id=8062&Itemid=52#12130
แก้ไขล่าสุด: 1 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา โดย นกกระจอกเทศ.

ตอบกลับ: เปลี่ยนเบอร์โทรจะมีผลกับการแฮร​์คัทป่าว?? 1 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #29006

• สิบตรี
ขอบคุนนะคะ สำหรับคำแนะนำ ถ้ายังไงเจ้าหนี้โทรเข้าที่ทำงาน ได้บอกกะที่ทำงานแล้วให้แจ้งเบอร์มือถือเบอร์ใหม่ไปเลย และได้บอกเพื่อนๆและหัวหน้างานแล้วคะ ว่าจะรอH/C อย่าตกใจ ถ้าจะมีคนโทรมาบ่อยๆ :ลั่ลล้า:

จะโดนดูดเงินเดือนไหม??? 1 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #29027

• สิบตรี
ตอนนี้เป็นหนี้ธนาคารไทยพาณิชย์อยู่ 90000 บาท แต่เงินเดือนต้องเข้าบัญชีไทยพาณิชย์ เลยกลัวว่าจะโดนดูดเงินคะ

ตอบกลับ: จะโดนดูดเงินเดือนไหม??? 1 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #29028

• นกกระจอกเทศ
  • ( ผู้ดูแลระบบ )
  • รูปประจำตัวของ นกกระจอกเทศ
  • Administrator
  • จำนวนโพสต์: 2182
  • Thank you received: 1548
ผมเพิ่งจะลบกระทู้ที่คุณตั้งซ้ำๆกัน ติดๆกัน ออกไปเมื่อกี๊

แถมยังรวมกระทู้ให้คุณอีก คุณยังจะตั้งกระทู้ถามใหม่อีกเหรอครับ?

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=5&id=28893&Itemid=52
.
ธรณีหนี้นี้ เป็นพยาน...เราลูกหนี้ รู้ดอกเบี้ย อยู่บ้าง

เราผิดท่านฟ้องศาล...เราชอบ

เราบ่ผิดท่านมาโกง...Haircut คืนสนอง

ตอบกลับ: จะโดนดูดเงินเดือนไหม??? 1 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #29029

• สิบตรี
ขอโทษด้วยนะคะ ใช้โทรศัพท์ในการชมเว๊ปคะ เวลาตอบหรือโฟสอะไร บางทีมันไม่โชว์คะ เลยไม่รู้กดส่งได้หรือไม่ได้คะ :cry2:

ตอบกลับ: จะโดนดูดเงินเดือนไหม??? 1 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #29078

• นกกระจอกเทศ
  • รูปประจำตัวของ นกกระจอกเทศ
  • จำนวนโพสต์: 2182
  • Thank you received: 1548
ไปสมัครฟังอบรมหนี้ซะ ยังพอมีเวลา ก่อนที่รายชื่อจะเต็มเสียก่อน จะได้แก้ปัญหาหนี้ได้ถูกวิธี
ผมจะทำหน้าที่เป็น"วิทยากร"สอนอบรม แค่เพียงปีละครั้งเท่านั้นนะครับ

www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=5&id=28635&Itemid=52
.
ธรณีหนี้นี้ เป็นพยาน...เราลูกหนี้ รู้ดอกเบี้ย อยู่บ้าง

เราผิดท่านฟ้องศาล...เราชอบ

เราบ่ผิดท่านมาโกง...Haircut คืนสนอง

เริ่มหยุดจ่าย K-Express บัตรแรก 1 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #30007

• สิบตรี
กำหนดจ่าย16 แต่หยุดจ่ายเป็นบัตรแรกคะ ยังไม่มีการโทรมาทวงถามใดๆทั้งสิ้นคะ สงสัยเพิ่งผ่านมา4วัน :shy:

ตอบกลับ: เริ่มหยุดจ่าย K-Express บัตรแรก 1 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #30008

• Anakin
  • รูปประจำตัวของ Anakin
  • จำนวนโพสต์: 1924
  • Thank you received: 1424

ผมรวมกระทู้ให้นะครับ

มีเรื่องอะไรสงสัย ก็กลับมาถามต่อที่กระทู้เดิมนะครับ

เรื่องราวจะได้ต่อเนื่อง ไม่ว่าจะประเด็นใหม่หรือเก่า มีคนละกระทู้ก็พอนะครับ

คนมาอ่านมาตอบจะได้ปะติดปะต่อเรื่องราวได้

โดยกดที่คำว่า "กระทู้ของฉัน" ตามรูปข้างล่างครับ

"Credit card is the path to the dark side. Credit card leads to eager. Eager leads to avarice. Avarice leads to debt. Debt leads to suffering and dark side."
Anakin.Debt
  • หน้าที่:
  • 1
ผู้ดูแล: พี่ลี
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.487 วินาที
Share on facebook

ค้นหาในกระทู้

คำสำคัญ

เปลี่ยนธีมสีของเว็บบอร์ด

Template
mod by JoniJnm.es

Login เข้าระบบ

สมาชิก Online

เรามีคน Online

เรามี 563 บุคคลทั่วไป และ 3 สมาชิก ออนไลน์

PR

ครบเครื่องเรื่องผู้บริโภค

You are here  :