สอบถามค่ะ มีหนี้กับกสิกรที่ผ่านบัญชีเงินเดือนแต่จ่ายเพื่อเลี้ยงไว้ไม่ไหวทำยังไงดีค่ะ

• มีตะวัน
  • ผู้เขียนหัวข้อ
  • ผู้เยี่ยมชม
6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #30889 โดย มีตะวัน
:-( เรียนพี่ๆทุกท่านค่ะ
เพิ่งเป็นสมาชิกใหม่ค่ะผิดพลาดประการใดต้องขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยน่ะค่ะ
เพิ่งเริ่มหยุดจ่ายไปเมื่อเดือนมกราคม 2556 แต่มีข้อสงสัยเกี่ยวกับธนาคารกสิกรที่มีเงินเดือนผ่านบัญชีี อย่างนี้ถ้าเราหยุดจ่ายทางธนาคารจะสูบเงินเดือนเราไปหมดหรือเปล่าค่ะ แล้วถ้าเล่มเกมส์กดจะเป็นการเสี่ยงไปหรือเปล่าแล้วอีกอย่างจ่ายขั้นตำ่ไม่ไหวแล้วด้วยค่ะ จึงอยากจะรบกวนขอความรู้จากพี่ๆทุกท่านค่ะ
Last edit: 6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา by มีตะวัน. เหตุผล: เพิ่มเติมรายละเอียด

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

• Rider V1
6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #30898 โดย Rider V1
ถ้าปล่อยไว้สูบแน่ครับ
แนวทางแก้ไข
1.สอบถามฝ่ายบุคคล เปลี่ยนเป็น ธนาคารอื่นได้หรือไม่(ต้องเป็นแบงค์ที่เราไม่มีปัญหานะครับ)
2.เล่นเกมส์กด ต้องรู้ว่าเงินเดือนจะเข้าเมื่อไหร่(ปัจจุบันมีบริการ SMS คงตรวจสอบได้ไม่ยาก) แล้วไปกดในเช้าวันนั้นทั้งหมดที่มีในบัญชีครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

• Rider V1
6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #30899 โดย Rider V1
Last edit: 6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา by Rider V1.

• น้ำมนต์
6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #30916 โดย น้ำมนต์
เห็นคุณ อนาคิน เคยแนะนำให้สมัคร Internet banking เพราะสามารถทำรายการได้ตลอดเวลา...

เพราะถ้าหากว่าต้องรอไปทำที่หน้าตู้ เอทีเอ็ม...เกรงว่าจะไม่ทันการค่ะ...และไม่สะดวกค่ะ...

ขอให้โชคดีค่ะ..

• Anakin
6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #30925 โดย Anakin

• มีตะวัน
  • ผู้เขียนหัวข้อ
6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #30929 โดย มีตะวัน
ขอบคุณทุกท่านน่ะค่ะ และขอบคุณ คุณอนาคิน ที่ย้ายห้องให้ด้วยค่ะ จะทำตามคำแนะนำที่จะสมัคร internet banging ไว้น่ะค่ะ เพราะถ้าเปลี่ยนเป็นธนาคารอื่นทางบริษัททำไม่ได้ค่ะ ถ้ามีอะไรคืบหน้าเดี๋ยวจะมาเล่าสู่กันฟังอีกครั้งน่ะค่ะ ขอบคุณค่ะ

เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.433 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena

เข้าสู่ระบบ