หมุนไปหมุนมา เงินเก็บหายหมด !!! คงต้องหยุดจ่าย

11 ปี 4 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #33405 โดย cherroom
สวัสดีคะ เพื่อนๆ พึ่งเป็นสมาชิกได้ 2 วัน

ชื่อเชอรี่นะคะ ดีใจจังที่ได้เจอชมรมนี้ นั่งอ่านและหาข้อมูลมาสองวันหล่ะ และคิดว่าคงต้องหยุดจริงๆ ก่อนที่จะพลาดพลั้งไปมากกว่านี้

มียอดหนี้ดังนี้คะ

City Bank บัตรเครดิต Cash Back 37,000
City Bank บัตรเครดิต พารากอน 37,500
City Bank บัตรกดเงินสด 24,000
CIMB สินเชื่อส่วนบุคคล 26,200
CIMB บัตรกดเงินสด 35,000
กรุงศรี บัตรเครดิต 26,000
ธนชาต บัตรเครดิต 30,000 (อันนี้เขาจะหักจากบัญชีเงินเดือน)
ธนชาต บัตรกดเงินสด 46,000 (หักจากบัญชีเงินเดือนเช่นกัน)

อิออน บัตรเครดิต 95,000
เพาเวอร์บาย เงินสดพร้อมใช้ 33,000
KTC บัตรเครดิต 60,000
KTC บัตรกดเงินสด 25,000
UOB สินเชื่อส่วนบุคคล 62,000
เฟิร์สช้อยส์ สินเชื่อพร้อมใช้ 49,000

รวมแล้วก็ 585,700 บาท

เงินเดือน เดือนละ 22,000 หักประกันสังคม 750 เหลือสุทธิ 21,250
ไม่มีรถให้ผ่อน ไม่มีบ้านให้ผ่อน แต่ต้องให้ที่บ้านและเลี้ยงลูก 1 คน เดือนละ 5,000
แม่และพี่สาวรู้เรื่องแล้ว ให้กำลังใจดีคะ

ตอนนี้หมุนจนเหนื่อยแล้ว อยากมีเงินเก็บไว้ให้ลูกได้ใช้ เพราะขึ้น ป.5 แล้ว คงต้องใช้เงินอีก

ขอกำลังใช้จากเพื่อนๆ ด้วยนะคะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 4 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #33412 โดย tomyumkung
เจอทางออกแล้ว เหลือแค่ลงมือปฏิบัติครับ สู้ ๆ

ของพี่มีหลายตัวที่ส่วนลดดี เก็บเงินแฮร์คัททีละใบครับ สู้ ๆ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 4 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #33413 โดย cherroom
ขอบคุณ คุณ tomyumkung มากนะคะ

พรุ่งนี้เริ่มหยุดที่ city bank เป็นเจ้าแรก วันมะรืนนี้ก็ เฟริสช้อย

คงต้องเตรียมใจรับโทรศัพท์จากเจ้าหนี้ในไม่ช้า

11 ปี 4 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #33419 โดย niyombant
มาให้กำลังใจคุณ cherroom ครับ หยุดจ่ายพร้อมกันเลยครับ

สู้ๆๆๆๆนะครับ

11 ปี 4 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #33421 โดย cherroom
ขอบคุณ คุณ niyombant มากนะคะ เป็นกำลังใจให้เช่นกันคะ

นี่ก็เพิ่งออกจากห้องเย็น ไปคุยกะหัวหน้ามาเรื่องที่เรากำลังเผชิญ ก็ผ่านไปด้วยดีคะ

ตอนนี้ก็เหลือจิตใจที่เข้มแข็ง พร้อมสู้คะ

สู้เว้ย !!!! เฮ้ย !! ฮ่าๆๆๆ

^^

11 ปี 4 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #33431 โดย cherroom
ลืมบอกไป ว่าทำงานในบริษัทกฎหมาย แต่ไม่ได้รับทวงหนี้นะคะ ทำตำแหน่งธุรการ บริษัทเป็นที่ปรึกษากฎหมาย แบบนี้จะมีผลทำให้ฟ้องเร็วขึ้นรึป่าวคะ มีใครพอทราบไหมคะ

11 ปี 4 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #33435 โดย sasi
สวัสดค่ะ ดีใจที่สุดที่ค้นพบชมรม เดือนนี้จะเริ่มหยุดจ่ายเช่นกันค่ะ

11 ปี 4 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #33437 โดย boymecha
มาเป็นกำลังใจคับ สู้ๆๆ ไปพร้อมกันนะคับ
ยอดหนี้เราใกล้เคียง สูสีกันมากคับ
ผมหยุดแล้ว เดือนนี้เดือนแรก อีซีโทรกระหน่ำสุดคับ
ทุกวัน :No: แต่ก้อพูดดีนะ เพราะหยุดเดือนแรกมั้ง

11 ปี 4 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #33443 โดย prapapan
สู้ๆๆครับยอดหนี้มากกว่าผมนิดหน่อย ผมหยุดมาเกือบครบปีแล้ว :ลั่ลล้า:
ได้ขึ้นศาลมาหนึ่งครั้งแล้ว :psy:

11 ปี 4 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #33444 โดย cherroom
ขอบคุณ คุณsasi , คุณboymecha , และคุณ prapapan นะคะ

ผลเป็นงัยยังมาเล่าให้ฟังกันบ้างนะคะ

เป็นกำลังใจให้กันและกันคะ

11 ปี 4 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #33446 โดย Ploylyly
เป็นกำลังใจให้ครับ

ถ้ามีโอกาสและอยากได้ความรู้แน่นขึ้น ติดตามข่าวการอบรมการแก้ไขหนี้ ที่จัดขึ้นทุก 3 เดือน โดยนัดหน้าเป็นเดือนเมษา ครับผม

ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

11 ปี 4 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #33448 โดย cherroom
รบกวนแจ้งข่าวสารด้วยนะคะ เพราะบางวันงานเข้า อาจจะไม่ได้เข้ามาดูความเคลื่อนไหวอ่ะคะ

(o_O)

11 ปี 4 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #33451 โดย Ploylyly
ติดตามหน้าบอร์ดได้เลยครับ คงจะประกาศภายในสิ้นเดือนนี้ครับ ถ้าตกข่าว เสียดายแทน เพราะว่าการอบรมในวันน้น จะเป็นการเพิ่มความรู้การแก้ไขหนี้ที่ถูกต้องตามแนวทางของชมรม ครับ
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

11 ปี 4 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #33463 โดย cherroom

11 ปี 2 วัน ที่ผ่านมา #34561 โดย cherroom
หยุดสงกรานต์ไปหลายวัน มาทำงานวันแรก ขี้เกียจมากๆ 555

มาที่โต๊ะทำงานก็เจอใบทวงหนี้ ใบแรกเลยคะ ของ CIMB สินเชื่อส่วนบุคคล พึ่งหยุดจ่ายไปแค่งวดเดียว ก็มีจดหมายจากบริษัทรับทวงถามหนี้ของธนาคารมาแล้ว ช่างรวดเร็วจริงๆ

แจ้งว่า ยอดหนี้คงค้าง 27,397.48 บาท จำนวนเงินที่ต้องชำระ 850.- ถ้ามีข้อสงสัยก็ให้ติดต่อไป คิดว่าคงนิ่งๆก่อน พึ่งเก็บเงินเดือนแรกเอง ยังมีไม่เท่าไหร่เลย

สำหรับโทรศัพท์ก็มีเข้ามาตลอด ก็ได้แต่บอกไปว่า ตอนนี้ยังไม่มีเลยคะ เขาก็ พยายามหาหน่อยนะคะ เราก็ได้แต่ คะ คะ

เฮ้อ !!! เหนื่อยจิตจริงๆคะ

10 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #37282 โดย cherroom
หายไปนาน เพื่อนๆพี่ๆ เป็นยังงัยกันบ้างคะ

ช่วงนี้งานยุ่งมากมาย เหนื่อยกาย แล้วก็เหนื่อยใจ ที่ต้องมาต่อฝีปากกับบรรดาเจ้าหนี้ทั้งหลาย

หนักที่สุดเห็นจะเป็น อินางอ้อน

เหตุเกิดสักครู่นี้เอง ...

คุยทางมือถือกันแล้วก็อัดเสียงเราอีก ถามว่าเมื่อไหร่จะชำระ เราก็ว่าไม่มี มันก็ยังถามอีกว่าประนอมหนี้รึป่าว เราก็ว่าช่วงนี้ใช้เงินเยอะ เพราะต้องใช้เงินรักษาตัวลูก (อันนี้เรื่องจริง ลูกสาวมาเป็นหูน้ำหนวก ยังไม่รู้ว่าต้องผ่าตัดรึป่าว ) มันก็มาทำเห็นใจ คุยไปคุยมา บอกว่าจะฟ้องแล้วนะ เราก็อะไรฟร่ะ พึ่งหยุดไป 2 เดือน เข้าเดือนที่ 3 จะฟ้องหล่ะ แต่อย่างว่ายอดมันเยอะจริงๆ ยอดหนี้ตอนนี้มันบอกว่าอยู่ที่ แสนนิดๆ (ยอดนี้เยอะสุดแล้ว) เราก็จะตัดบท บอกประชุม มันก็ถามข้อมูลอีก ว่าจะขอโทรมาที่ทำงานนะ คุยกะฝ่ายบุคคลว่าคุณยังทำงานอยู่ที่นี่รึป่าว เงินเดือนเท่านี้รึป่าว เราก็ว่า แค่นี้ก่อนนะ

ก็ไม่จบ ...

โทรเข้าที่ทำงานอีก ว่าเราอยู่ที่นี่จริงรึป่าว ทำงานฝ่ายกฎหมายจริงรึป่าว
พอโทรมาเจอตัวเรา ก็ขู่อีก ว่าทำฝ่ายกฎหมายก็น่าจะรู้นะ ว่าอะไรเป็นอะไร
เอ้อ ... เอากะมันสิ
เลยตอบไปว่า ไม่ได้เป็นทนายคะ เป็นแค่พนักงานธรรมดา (อัดเสียงเราอีกนะ ถ้าไม่ติดว่าต้องรีบพิมพ์งานให้นาย จะเดินเข้าห้องน้ำ กดชักโครกให้ฟังซะเลย)

เงินก็ยังเก็บได้ไม่ถึงหลักหมื่นเลย ต้องเอามารักษาตัวลูกสาวอีก เฮ้อ !!!

คุยไปคุยมาก็ให้เบอร์ติดต่อไว้ บอกว่าวันที่ 3 ไม่จ่าย จะส่งฟ้องแล้วนะ (ขี้ฟ้องจังเลย)

สงสัยได้ขึ้นศาลนัดแรกของชีวิตกับนังอ้อนแน่ๆ

(o_O)

10 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #37301 โดย Lyncns31
......เออนี่แน่ะ...!!!.

หนี้อิอ้อนผม..ก็พอๆกับหนู..มีการส่งคนไปหา..ด่าทอ ตัดพ้อต่อว่า เสียดสี

พูดเหน็บแนมแกมประชด..แจ้งว่าจะฟ้อง..บลาๆๆ..ฯลฯ เหมือนทุกๆท่าน.

......ผ่านไปสองปี.นานจนลืมฟ้อง.กำลังจะจบกันพรุ่งนี้..ที่ส่วนลด 50%

ได้ยินแล้วจะดีใจหรือเสียใจดี?....จะว่าไป รายที่ฟ้องก็มีนะ..แต่ส่วนน้อย...

แต่อยากฟ้องก็ฟ้อง.ทำไงล่ะ..?(แต่ไม่ต้องไปท้าทายเค้านะ.555..)

ถ้าติดต่อเราได้ ยังได้คุยไปเรื่อยๆก็คงไม่อยากฟ้องให้เปลืองเงินเพิ่มหรอก

เราก็ต้องบอกไปว่าจะจ่ายคืนให้อยู่นะ...รอแป๊บนึงก่อน....

ไม่โกงหรอก.รู้ว่ามันบาป..จริงๆนะ....

......................................................................

........สรุปว่า...ไม่ต้องกังวลมากไปหรอก...ตั้งใจเก็บเงินเข้าเหอะ...

....................................... :สู้ๆ: :สู้ๆ:

และแล้ว...หนี้ข้าก็สิ้นสุด..อิสรภาพมาถึงแล้ว.

10 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #37303 โดย cherroom
ขอบคุณ คุณdevil angel มากๆนะคะ

ไม่รู้จะคุยกับใคร หัวหน้าก็งานยุ่ง เลยไม่กล้าปรึกษาด้วย

ตอนที่เขาโทรมา เขาก็บอกว่า ถ้าไม่จ่ายเขาจะส่งฟ้อง เราก็เอ่อ ไม่มีอ่ะคะ เขาก็จะฟ้องนะ (ขู่อีก) เราก็บอกไปว่า คงต้องยอม เพราะไม่มีจริงๆ เขาก็บอกว่า ถ้าคุณต้องการอย่างนั้น เราก็จะส่งเรื่องให้บริษัททนายฟ้อง (เตรียมใจไว้ว่าต้องเจอ แต่ไม่คิดว่าจะเจอเร็วแบบนี้) เราก็บอกว่า ไม่ได้บอกว่าให้ฟ้องเลย (สติเริ่มแตก 555) เขาก็ขู่อีก ว่าจะยังงัย ปรึกษาใครก่อนไหม (แหม .. เหมือนรู้ ) เราก็บอกว่า งั้นขอปรึกษาที่บ้านก่อนนะคะ ว่ามีรึป่าว (ขอยืดเวลาสักวันสองวันเพื่อตั้งหลักก่อน)

:sweat:

คงต้องเตรียมสติให้มาก ๆ และต้องให้ดีกว่าวันนี้

10 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #37305 โดย เด็กหญิงส้มโอ
มาตราการเร่งยอดตอนสิ้นเดือน
ถ้าคุณไม่จ่ายเเล้วมันจะปิดยอดยังไง มันจะเอาอะไรกิน
มันก็ขู่จะฟ้องทั้งนั้นเเหละ บอกให้มันไปฟ้องเเม่มันเลย

10 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #37309 โดย dnbb
วันนี้ก็ยุบยับๆ เหมือนกันค่ะ ล่าสุด ก็ ผจก แผนกของ cimb โทรมาทวงถามด้วยภาษาสุภาพ (แหม ถ้าเก็บตังได้เมื่ไรจะเจรจาจ่ายเจ้านี้ก่อนเพื่อนเลย >_<)

ใจเย็นๆ มีสติ และอย่าล๊อกแล็กนะคะ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.748 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena