หมุนไปหมุนมา เงินเก็บหายหมด !!! คงต้องหยุดจ่าย

10 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #37390 โดย cherroom
:ลั่ลล้า:

คุณเด็กหญิงส้มโอ คิดว่าเป็นอย่างนั้นค่ะ ช่วงสิ้นเดือน ต้องตามเยอะหน่อยเพราะเงินเดือนออก

คุณdnbb ยุบยับหลายวันเลยคะ รับสายไม่ค่อยทันเลย เพราะต้องติดต่องานกับราชการบ้าง กับลูกค้าบ้าง แล้วก็ต้องหันมารับสายแฟนคลับทั้งหลาย แต่ต้องเลือกงานไว้ก่อน แฟนคลับทั้งหลายช่างมันก่อน

วันนี้

....

ตอนกลางวัน แวะเข้าบ้านไปทำหน้าที่ลูกที่ดีให้ครอบครัวก่อนคะ เงินเดือนออกแล้วเอาเงินเดือนไปให้แม่ และค่าใช้จ่ายของลูกสาว (ไม่ได้อยู่ด้วยกันคะ) พี่สาวบอกว่ามีคนของอิออนมาพบ (จังหวะเดียวกับที่เราไปซื้อข้าวแถวบ้าน เลยไม่ได้เจอกัน) พี่สาวบอกว่า มันมาถามหา เลยบอกไปว่า ไม่ได้อยู่ที่นี่แล้ว นานๆจะมีที มันเลยฝากจดหมายเร่งรัดหนี้สินไว้ให้ติดต่อกลับ ....

เล่นตามถึงบ้านเลย ...

เลยบอกที่บ้านไว้ ว่ามันมาขู่ หรือพูดจาไรไม่ไดี ให้จดวันเวลาไว้ จะได้ไปแจ้งความไว้ที่ สน. นี่โชคดีนะคะ พี่สาวไม่หลงกลหรือกลัวอะไรมันง่ายๆ เพราะคุยกับพี่สาวและเล่าให้เขาฟังตลอด ว่าต้องทำตัวยังไง กลัวแต่ว่า มันมาเจอแม่ แล้วแม่จะกลัวจนทำอะไรไม่ถูก เพราะแกแก่แล้ว

....

เล่าสู่กันฟังคะ ... แล้วถ้ามีไรคืบหน้าจะมาเล่าให้ฟังใหม่นะคะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

10 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #39085 โดย cherroom
มา up date คะ

ได้รับสายจากเพาเวอร์บาย หยุดจ่ายมา 3 เดือน กำลังจะเข้าเดือนที่ 4 ถามว่าเมื่อไหร่จะชำระได้ ก็ตอบตามเคย ตอนนี้หมุนไม่ทัน เขาก็เสนอว่า ให้เราหาจ่ายงวดเดียวเพื่อปิดบัตร ยอดอยู่ที่ 21,000 จากยอดค้าง 3x,xxx (จำตัวเลขไม่ได้) ก็ถามไปว่างวดเดียวจบเลยใช่ไหมคะ เขาก็ตอบว่าใช่

ชักเริ่มสนใจ ..... แต่เงินสดในมือมีแค่ 10,000 อยากจบที่ 15,000 เพราะสิ้นเดือนจะได้เอาเงินเดือนไปสมทบกับเงินที่เก็บอีก จะได้จบๆไป เขาก็บอกว่า ให้ได้แค่ 18,000 (แอบดีใจลดมาได้อีก) ต่อราคากันมา ตั้งแต่วันศุกร์ที่ผ่านมา จนวันนี้ .... เขาให้ที่ 15,000 ไม่ได้ เราก็เลยไม่เอา เพราะพึ่งเก็บได้ 10,000 กะว่าสิ้นเดือนจะกัดฟันจ่ายมันไปที่ 15,000 พอเราให้ไม่ได้เขาก็หว่านล้อมสารพัดจะให้เราทำปรับโครงสร้างหนี้ .....

เกือบไปแล้ว ...
ดีนะที่ชมรมนี้เตือนไว้ .... ตอนนี้มีหลายเจ้าอยู่ที่ติดต่อมาให้ทำปรับโครงสร้างหนี้ ... บอกไปว่า ไม่ทำ ทำไปก็ไม่มีจ่าย ก็ตื๊ออยู่ได้ .... พวกนี้นี่ น่ารำคาญจริงเชียว

:sweat:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

10 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #41280 โดย cherroom
รบกวนสอบถามหน่อยนะคะ

คุยกับทาง HSBC เดิม (ถ้าจำไม่ผิดเขาย้ายมาอยู่กับธนาคารกรุงศรี) เขาแจ้งตอนนี้ว่ามียอดค่างที่ 29,xxx และเสนอส่วนลดมาให้ที่ 19,xxx (หยุดจ่ายมา 4 งวด) แต่ขอต่อลงมาที่ 15,xxx (เพราะตอนนี้มีเรื่องด่วนต้องใช้เงินเลยให้ได้แค่นี้) แต่เขาบอกว่าให้ที่ 16,100 และให้เราทำเรื่องเข้าไปก่อน โดยให้เราแฟ็กซ์บัตรประชาชน พร้อมกับชี้แจงว่าเรามีหนี้ที่ไหน เท่าไหร่ เพื่อให้ธนาคารดู ซึ่งต้องดูผลด้วยว่า 16,100 ที่เราขอไปทางธนาคารจะอนุมัติรึป่าว

อยากทราบว่า
1. เราสามารถขอส่วนลดโดยทำหนังสือแจ้งเข้าไปได้ใช่รึป่าวคะ
2. เราครรชี้แจงรายละเอียดไปใช่รึป่าวคะว่าเรามีหนี้สินที่ไหนบ้าง เท่าไหร่บ้าง
3. เมื่อเราชี้แจ้งเข้าไปแล้ว และถ้าเขาอนุมัติตามที่เราขอ เราต้องรอจดหมายลดหนี้จากทางเขาก่อน ตรวจสอบว่าเลขต่างๆตรงกันหรือไม่ ก่อนจะชำระ

รบกวนเพื่อนๆพี่ๆน้องๆด้วยนะคะ เพราะมันอาจจะเป็นใบแรกที่สามารถปิดหนี้ได้

(o_O)

10 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #41288 โดย tomyumkung

cherroom เขียน: รบกวนสอบถามหน่อยนะคะ

คุยกับทาง HSBC เดิม (ถ้าจำไม่ผิดเขาย้ายมาอยู่กับธนาคารกรุงศรี) เขาแจ้งตอนนี้ว่ามียอดค่างที่ 29,xxx และเสนอส่วนลดมาให้ที่ 19,xxx (หยุดจ่ายมา 4 งวด) แต่ขอต่อลงมาที่ 15,xxx (เพราะตอนนี้มีเรื่องด่วนต้องใช้เงินเลยให้ได้แค่นี้) แต่เขาบอกว่าให้ที่ 16,100 และให้เราทำเรื่องเข้าไปก่อน โดยให้เราแฟ็กซ์บัตรประชาชน พร้อมกับชี้แจงว่าเรามีหนี้ที่ไหน เท่าไหร่ เพื่อให้ธนาคารดู ซึ่งต้องดูผลด้วยว่า 16,100 ที่เราขอไปทางธนาคารจะอนุมัติรึป่าว

อยากทราบว่า
1. เราสามารถขอส่วนลดโดยทำหนังสือแจ้งเข้าไปได้ใช่รึป่าวคะ

ความจริงส่วนลดทาง คนทวง จะเสนอเข้ามาเองนะครับไม่จำเป็นต้องส่งเอกสารคำร้อง

แต่ช่วงหลัง ๆ มีอยู่หลาย กรณี ที่ เค้า ขอสำเนาบัตรประชาชน กับ ใบแจ้งหนี้ที่เรามี

อาจเป็นเพราะมีการปรับนโยบายภายในอะไรบางอย่าง ( ส่วนตัวผม ก็ มี กสิกรไทยที่ขอ

เอกสารจากผมแบบนี้ ) ก็เพื่อไม่ประมาท ก่อนจะส่งเอกสารไป อย่าลืม เซ็นคร่อมเขียน

ให้ชัดเจน ว่า เอกสารฉบับบนี้ ใช้เพื่อวัตถุประสงค์ อะไร กับสถาบันไหน ไว้ก่อนครับ

2. เราครรชี้แจงรายละเอียดไปใช่รึป่าวคะว่าเรามีหนี้สินที่ไหนบ้าง เท่าไหร่บ้าง

ผมส่งไปแค่ รายการเดียวก็พอครับ

3. เมื่อเราชี้แจ้งเข้าไปแล้ว และถ้าเขาอนุมัติตามที่เราขอ เราต้องรอจดหมายลดหนี้จากทางเขาก่อน ตรวจสอบว่าเลขต่างๆตรงกันหรือไม่ ก่อนจะชำระ

ถูกต้องครับผม ดูเอกสาร ตัวอย่างได้ที่ ห้องนิทรรศการเอกสารหนี้ ครับ

รบกวนเพื่อนๆพี่ๆน้องๆด้วยนะคะ เพราะมันอาจจะเป็นใบแรกที่สามารถปิดหนี้ได้

(o_O)

10 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #41647 โดย cherroom
หายไปหลายวัน .... มีปัญหาต้องคิดนิดหน่อย

ต้องขอบคุณ คุณ tomyumkung มากๆนะคะ วันนี้ได้ส่งเรื่องไปให้กับบัตรกรุงศรีฮ่องกงแบงค์ไปแล้ว แต่ยังไม่ทราบผลว่าจะได้ส่วนลดรึป่าว พอดีหัวหน้าอยู่เลยให้เขาช่วยดูเรื่องเอกสารที่ส่งไป

ตอนนี้ก็รอกับรอว่าที่เราขอส่วนลดไป เขาจะอนุมัติหรือปล่าว

เจ้าหนี้รายอื่นก็มีโทรตาม โทรจิกตลอด รับสายบ้าง รับไม่ทันบ้าง บางทีก็มียิงมาบ้าง ยกเว้นเจ้าเดียว คือ อิออน ตั้งแต่ดุและวางสายไป ก็ไม่ติดต่อกลับมาอีกเลย เหอๆๆๆ ยอดเยอะซะด้วยสิ

ตอนนี้ก็กำลังคิดหารายได้พิเศษเพิ่ม แต่ยังคิดไม่ออก ....

10 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #41724 โดย maruko

cherroom เขียน: รบกวนสอบถามหน่อยนะคะ

อยากทราบว่า
ปกติแล้วสามารถทำไปได้นะครับ
สำหรับmarukoก็เคยส่งให้ครับ แต่มีบางที่ขอให้ส่งสำเนาบัตร ปชช เพื่อนไปด้วยโดยให้เขียนกำกับ "เพื่อใช้หนี้แทนคุณ cherroom" นั้น..อย่าส่งนะครับ เพราะหากไม่อนุมัติเพื่อนเราจะแย่ได้ดังนั้น..อย่าหาเพื่อนคนใดมาร่วมกับเราในหนี้เด็ดขาดครับ..ตัวคนเดียวนี่แหละ.งไม่อนุมัติก็ช่างมัน
ถูกต้องครับ บางครั้งจะมีหนังสือ fax มาให้เราเซ็นต์ชื่อรับทราบและให้เราส่ง fax กลับไปให้ก่อน แล้วฉบับเดียวกันนั้น ผู้จัดการเขาจะเซ็นต์ fax กลับมาที่เราอีกครั้ง ให้ตรวจสอบให้ถ้วนถี่ก่อนจ่าย หากไม่แน่ใจ อย่าจ่ายครับ หลังจากจ่ายให้เก็บเอกสารการจ่ายให้ดีเป็นหลักฐาน ตามที่พี่ๆชมรมแนะนำก็ให้ copy slip ที่ print ด้วย laser jet เพราะนานๆไปจะเลือนเอาไว้ด้วย

(o_O)

maruko มาเป็นกำลังใจครับ..ขอบคุณคุณcherroomที่เคยเข้าเป็นกำลังใจmarukoช่วงเข้ามาเป็นสมาชิกชมรมใหม่ๆ เมื่อ5เดือนก่อน...marukoตอบโดยใช้ประสบการณ์ที่ผ่านมาให้แล้ว...นำไปพิจารณานะครับ..สู้..สู้

10 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #41830 โดย cherroom
ขอบคุณคุณmaruko มากๆนะคะ สำหรับคำแนะนำ รี่เองก็เข้ามาอ่านในนี้เสมอ แอบเป็นกำลังใจให้คุณmaruko และเพื่อนๆร่วมชมรมทุกคนคะ

ขอบคุณชมรมนี้ด้วย มันเกินคำบรรยายจริงๆเวลาที่เราได้เจอทางออก

ตอนนี้ก็ได้ใบแจ้งเรื่องการลดหนี้เรียบร้อยแล้ว ให้หัวหน้าช่วยดูอีกที แล้วก็โทรไปสอบถามยังธนาคารอีกทีว่า เราปิดที่ยอดนี้ได้ใช่หรือไม่ ตรวจสอบเลขที่สัญญาเรียบร้อย ชื่อถูกต้อง เดี๋ยวเย็นนี้จะแวะจ่ายก่อนกลับบ้าน

แล้วก็ตั้งต้นในการเก็บเงินอีกครั้ง ....

กำลังใจจากที่บ้านดีมากคะ ทั้งแม่ ทั้งลูกสาว ทั้งพี่สาว ... ทำให้เรามีแรงที่จะสู้

10 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #41882 โดย maruko

cherroom เขียน: ขอบคุณคุณmaruko มากๆนะคะ สำหรับคำแนะนำ รี่เองก็เข้ามาอ่านในนี้เสมอ แอบเป็นกำลังใจให้คุณmaruko และเพื่อนๆร่วมชมรมทุกคนคะ

ขอบคุณชมรมนี้ด้วย มันเกินคำบรรยายจริงๆเวลาที่เราได้เจอทางออก

ตอนนี้ก็ได้ใบแจ้งเรื่องการลดหนี้เรียบร้อยแล้ว ให้หัวหน้าช่วยดูอีกที แล้วก็โทรไปสอบถามยังธนาคารอีกทีว่า เราปิดที่ยอดนี้ได้ใช่หรือไม่ ตรวจสอบเลขที่สัญญาเรียบร้อย ชื่อถูกต้อง เดี๋ยวเย็นนี้จะแวะจ่ายก่อนกลับบ้าน

แล้วก็ตั้งต้นในการเก็บเงินอีกครั้ง ....

กำลังใจจากที่บ้านดีมากคะ ทั้งแม่ ทั้งลูกสาว ทั้งพี่สาว ... ทำให้เรามีแรงที่จะสู้

marukoขอแสดงความยินดีกับความสำเร็จเล็กๆก้าวแรกของคุณ cherroom และที่ดีใจแทนมากๆคือกำลังใจจากคนรอบข้าง..ต่อไปก็ไม่ยากอะไรอีกแล้วครับ...กำลังใจคือยาวิเศษ..สู้..สู้..ครับ

10 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #41888 โดย Liverpool
สู้ๆครับ ผมรอใบแรกเหมือนกัน

10 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #41913 โดย cherroom
ขอบคุณ คุณ maruko และคุณ Liverpool นะคะ

เมื่อวานไปจ่ายปิดใบแรกมาแล้ว รู้สึกโล่งใจไปหนึ่งใบ แต่ความโล่งใจมีได้แค่อึดใจเดียว

วันนี้โดนไอ้ยู บ่นใส่หูแต่เช้า บราๆๆๆ ใส่หู จับใจความได้อย่างเดียวคือ เรื่องของคุณกำลังส่งฟ้อง แล้วก็ บราๆๆๆต่อ เราเลยวางโทรศัพท์ไว้ แล้วนั่งทำงานต่อ อยากบ่นไรก็บ่นไป สักพักคงรู้ตัวว่าเราไม่ได้ฟัง ก็วางหูไป แล้วก็โทรมาใหม่ เราก็รับ เขาบอกว่า ช่วยแสดงเจตนาหน่อยว่าคุณอยากจ่าย เราก็ คะ คะ

แม่มเอ๊ย สบายใจได้วันเดียว เจอไอ้นี่เขาไป เซ็งจิตเลย

:No:

10 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #41985 โดย kitsawan
ดีใจด้วยกับ1เจ้าหนี้ที่ได้ปิดไปน่ะค่ะ ขอให้ใบต่อๆไปเลื่อนไหลไปได้ด้วยดี เป็นอีกหนึ่งกำลังใจให้คุณค่ะ :สู้ๆ:

10 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #42014 โดย toob_pong
เป็นกำลังใจให้นะครับ
โชคดีที่สุดแล้วครับ ที่ทั้งคุณแม่ และพี่สาว เข้าใจ และเป็นกำลังใจ
สู้เพื่อลูกนะครับ...

10 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #42604 โดย cherroom
ไม่ได้เข้ามาหาความรู้เลย ช่วงนี้งานเยอะมากๆ แต่เงินเดือนขึ้นมา 500 เฮ้อ .... เอาฟร่ะ ดีกว่าไม่มีเงินเดือน

ขอบคุณ คุณmaruko คุณkitsawan คุณtoob_pong คุณLiverpool นะคะ

กำลังใจคือยาวิเศษคะ แต่มีบางที่แอบเหนื่อย แอบท้อ สงสารลูก ...

หลังจากที่ปิดได้ใบแรกไป ตอนนี้ก็นิ่งสุดเลยคะ มีเหตุให้ต้องใช้เงิน เลยเก็บไม่ค่อยได้ อีกอย่าง กำลังหารายได้เสริมด้วยการขายเสื้อผ้า แบบซื้อมาขายไป ตอนนี้เพิ่งเริ่ม ไม่กล้าซื้อมาเยอะคะ แต่ด้วยเสื้อผ้าที่ขายเป็นเสื้อผ้าเฉพาะของผู้หญิงที่เป็นอิสลาม ตลาดเลยยังไม่ค่อยกว้างมากนัก มีท้อบางคะ แต่อยากได้รายได้เพิ่ม เลยต้องสู้ ....

ส่วนโทรศัพท์มีมาบ้าง เริ่มน้อยลง แต่ละรายชวนทำประนอมหนี้ อย่างเดียว พูดจาหว่านล้อมสารพัด บางคนมาเสียงเข้ม ทั้งดุ ทั้งกระชาก แต่เราเอาความนิ่งสยบความเคลื่อนไหว จากดุๆ ก็กลายเป็นน้ำเสียงธรรมดา แต่ก็มีที่บางคนมาดุมาก ว่านั่นว่านี่ ก็เลยวางโทรศัพท์ไว้ อยากพูดไรพูดไป เรานั่งทำงานเฉย เดี๋ยวมันก็วางสายไป ... เหอๆๆ

เหนื่อยคะ ท้อคะ แต่ต้องฮึดสู้ .....

บ่นมาพอหล่ะ ขอไปทำงานก่อนนะคะ .... เพื่อนๆ พี่ๆ ชาวยิ้มสู้หนี้

10 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา - 10 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #42614 โดย Nok2865
พี่ยูเนี้ย มันคงเส้นคงวาจริงๆนะเรื่องทวงกดดัน หยามเหยียด
สมัยพี่บัวหยุด มันทวงจนร้องไห้ อืม...ร้องไห้...กอบัวร้องไห้ตาบวมปูดเพราะ พี่ยู
ตอนนั้นครอบครัวแม่มลำบาก เงินจะซื้อรองเท้าคู่ใหม่ยังไม่มี รันทดสุดๆ
ตอนที่คิดยอดหนี้ออกมาทีแรก แทบตกเก้าอี้
มาวันนี้ หนี้เราน้อยจุงเบย...ฮ่าๆ ไม่กล้าอวด...ดูพี่แก้วจ๋าสิ สี่ล้าน
คุณเจห้าล้าน คุณท้อแท้ 17 ล้าน โอ๊ะ...โอ๋...เราเป็น "คลี่" เลยอ่า...

เวลาเห็นสมาชิก พี่ๆเพื่อนๆ มีหนี้เยอะๆเนี้ย รู้สึกสะใจ ฮ่าๆ มีคนเป็นหนี้เยอะกว่าเราด้วยเว้ย
อร้าย...พี่บัวล้อเล่น แต่เรื่องสมน้ำหน้าเรื่องจริงนะ กร๊ากกกก....
พี่บัวได้คาถาดีจากเพื่อนด้วยกันตอนโน้น
เวลาเจอสายทวงหนี้แย่ๆมา ให้จำไว้ค่ะ "วางสายปุ๊บ ให้ตัดทิ้งปั๊บ อย่าไปคิดต่อ"
เขาก็ทำหน้าที่ของเขา วันๆทวงหนี้วันหนึ่งๆเป็นสองสามร้อยสาย เงินค่าลิปสติก เงินค่าโอเลี้ยง ผ้าอนามัย ค่าบุหรี่ ค่าเหล้า ค่าส้มตำ ก็เอามาจากคอมมิชชั่นการทวงหนี้ทั้งนั้น
ทวงไม่ได้ ก็อดแดรก...
แผ่เมตตาไปมากๆค่ะ อย่าไปเก็บคำพูดของคนไม่เคยเห็นหน้า เราไม่เคยขอเงินเขามากินข้าว อย่าไปสนใจ
สนใจลูกของเรา สนใจงานของเราดีกว่า แล้วการทำงานสนง.กฎหมาย ไม่ได้หมายถึงมันจะฟ้องเร็ว อาชีพไหนๆ มันถึงเวลาฟ้อง มันก็ฟ้องเองแหละค่ะ
หันไปกอดลูก หอมแก้มลูก เล่นกับลูกดีก่า คนเล็กพี่บัวก็ป.5 เหมือนกัน น่าเตะสุดๆ
เป็นกำลังใจให้นะคร้า...เชอรี่ สู้...ซู่ว์...

มีแม่เหล็กอยู่ในหัวใจคุณ ซึ่งจะดึงดูดมิตรแท้
คือความไม่เห็นแก่ตัวและคิดถึงคนอื่นก่อน
เมื่อคุณเรียนรู้เพื่อจะอยู่เพื่อคนอื่น พวกเขาก็จะอยู่เพื่อคุณ
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: Pych, maruko

10 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #42650 โดย cherroom
ขอบคุณพี่กอบัวมากนะคะ ....

ดีใจที่พี่กอบัวมาให้กำลังใจ ....

จริงอย่างที่พี่กอบัวพูด .... ตอนนี้สู้เพื่อลูกคะ .... เหนื่อยนักท้อหน่อย ก็ได้กำลังใจจากลูก ได้กอดลูก เหมือนได้ชาร์จแบตเพิ่ม

ตอนนี้ก็ปล่อยสบายๆ เรื่อยๆ บอกตัวเองว่าอย่าคิด อย่าเครียด อะไรจะเกิดก็ให้มันเกิด ยังงัยก็ไม่ถึงตาย

ท้ายที่สุดอย่างน้อย ก็โดนอายัดเงินเดือนไป เท่านั้น !!! ดีซะอีก เพราะไม่มีทรัพย์สมบัติอะไรให้ยึด :ลั่ลล้า:

.....

ขอให้ทุกคนโชคดีนะค๊าาา ....มีข่าวคราวอะไรจะมาเล่าสู่กันฟังอีกครั้ง

10 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #47505 โดย cherroom
สวัสดีค่ะ เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ทั้งหลายในชมรม สบายดีกันไหมค่ะ

ห่างหายไปนานมากๆ งานเยอะมากๆ เครียดกับงานจนบางครั้งต้องแอบไปร้องไห้ เฮ้อ ... นี่แหละชีวิตมนุษย์

หลังจากปิดไปได้แค่หนึ่งใบ ก็สะดุดกับการเก็บเงิน ทำให้ไม่สามารถปิดได้อีกเลย

ตอนนี้ได้รับหมายศาลแล้วค่ะ ของบัตรกรุงไทย หลังจากหยุดจ่ายทั้งสองใบตั้งแต่เดือน 4 ยอดฟ้อง 100,100 บาท นัดขึ้นศาล 5/2/57 13.30 น. และนัดไกล่เลี่ย 13.00 วันเวลาเดียวกัน โดยมีแบบฟอร์มนัดไกล่เกลี่ย แนบมากับหมายด้วย หากต้องการไกล่เกลี่ยก็ให้ส่งแบบฟอร์มกลับไป

เก็บเงินยังไม่ถึงครึ่งเลย ... มีเวลาสองเดือน คงเก็บเงินไม่ทันแน่ๆ และอาจต้องใช้แผน 2 คือปล่อยอายัดเงินเดือน ....

ขายเสื้อผ้า ทุนก็จม ไม่เหมือนขายของกินเลย ตอนนี้เลยคิดว่าอาจจะปรับเปลี่ยนการหารายได้พิเศษอีกสักรอบ

แต่ถึงอย่างไรแม้จะเครียดกับเงิน งาน และอีกหลายๆอย่าง ก็ยังพอยิ้มได้คะ
กำลังใจแม้จะมีน้อย แต่ก็ดีกว่าไม่มีเลยจริงไหมคะ
สู้ๆนะค่ะ เพื่อๆ พี่ๆ น้องๆ ชาวชมรม
(สมองเบลอๆ เล็กน้อย ถ้าอ่านแล้ว งงๆ ขออภัยด้วยนะคะ)

10 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #47507 โดย yui2551
เป็นกำลังใจให้นะคะ ของพี่เพิ่งหยุดสองบิล หนี้ktcร่วมสองแสน บัตรสองใบ ยังไม่นับตัวอื่นอีก ยังงัยก็สู้ๆนะคะ

10 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #47554 โดย cherroom
ขอบคุณคุณ yui2551 มากๆนะคะ

^^

10 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #47566 โดย P_debt
หวัดดีจร้า หยุดพอๆกับ P_debt เลย ตอนนี้ปิดแบบได้รับจดหมายปิดไปสองตัวแล้ว เริ่มปิดตั้งแต่สิงหาคม จบไปและ สบายใจ แต่เหนื่อยมาก เดือนๆนึงต้องเก็บเงินหลายพันบาท แต่ก็นะ เราสร้างเองก็ต้องปิดเอง
ตอนนี้กำลังผ่อนเจ้าใหม่อีกสองตัวเริ่มเดือนที่แล้ว
ทั้งหมดมี 9 ตัว สี่แสนกว่าๆ อีกสองตัวที่กะลังผ่อนก็หมดโน่นแน่ะ เมษา เพราะยอดใหญ่ ผ่อนเดือนละ 10,000 ถ้าหมดสองตัวนี้แล้วก็ครึ่งทางแล้ว เหนื่อยมากๆ อยากซื้อโทรศัพท์ใหม่ก็ต้องอดทน (โทรศัพท์เก่าหน้าจอแตกแล้ว) บอกกับตัวเองปีหน้าต้องผ่านไป อีกนิด ฮึด ฮึด
เดินเคียงข้างกันนะจ๊ะ สู้ๆ

10 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #49561 โดย nunin2011

cherroom เขียน: ขอบคุณ คุณ maruko และคุณ Liverpool นะคะ

เมื่อวานไปจ่ายปิดใบแรกมาแล้ว รู้สึกโล่งใจไปหนึ่งใบ แต่ความโล่งใจมีได้แค่อึดใจเดียว

วันนี้โดนไอ้ยู บ่นใส่หูแต่เช้า บราๆๆๆ ใส่หู จับใจความได้อย่างเดียวคือ เรื่องของคุณกำลังส่งฟ้อง แล้วก็ บราๆๆๆต่อ เราเลยวางโทรศัพท์ไว้ แล้วนั่งทำงานต่อ อยากบ่นไรก็บ่นไป สักพักคงรู้ตัวว่าเราไม่ได้ฟัง ก็วางหูไป แล้วก็โทรมาใหม่ เราก็รับ เขาบอกว่า ช่วยแสดงเจตนาหน่อยว่าคุณอยากจ่าย เราก็ คะ คะ

แม่มเอ๊ย สบายใจได้วันเดียว เจอไอ้นี่เขาไป เซ็งจิตเลย

:No:

k.cherromคะ มีอะไรอัพเดทบ้างไหมคับ ของยูโอบีอ่ะจ้ะ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.871 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena