วันนี้ก็มาถึง

11 ปี 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #34132 โดย kikkok
ยินดีด้วยคับ ยังไงช่วยแชร์ประสบการณืให้กันบ้างนะคัฟ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #34168 โดย jackhunter
ยินดีด้วยครับ กับชีวิตที่ไม่มีหนี้บัตรเครดิต

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

10 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #35898 โดย Thama
ขอบคุณทุกท่านครับ หายไปนาน เนื่องจากเริ่มงานใหม่
ก็ยังมีข่าวดีมาอย่างต่อเนื่องครับ ย้ายงานมานอกจาก เงินเดือนขึ้น 30% ก็ยังมี surprise อีกนิดหน่อย
- ให้ค่าน้ำมัน 6,000 + ค่าโทรศัพท์ 1,200 ที่นอกเหนือจากที่ตกลงไว้
- แถมสิ้นเดือนนี้บริษัทใหม่ ส่งไปอบรมที่ ฝรั่งเศส อีก 9 วันตะหาก (ที่ดีคือมีเว้นวันไว้ให้เที่ยวในปารีส เสาร์ - อาทิตย์ 2 วันด้วย)

เป็นกำลังใจให้ทุกท่านครับ เดี๋ยวจะเขียน แบ่งปันประสบการณ์ในการปิดหนี้ครับ
สิ่งหนึ่งที่ผมเรียนรู้จากครั้งนี้คือ "ตนเป็นที่พึ่งแห่งตน ไม่มีใครช่วยเราได้เวลาเราเดือดร้อน" เคยไม่มีเงินติดตัว แม้แต่บาทเดียว ยืมใครก็ไม่มีใครให้ยืม ต้องดิ้นรนเอง

หลังเมฆฝนย่อมเจอฟ้าใส เสมอ และ สักวันมันจะเป็นวันของเรา

ขอบคุณอีกครั้งกับชมรมดี ๆ ที่แบ่งปันความรู้ และ ประสบการณ์ในการแก้ไขปัญหาได้อย่างถูกต้องครับ :สู้ๆ:

10 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #35900 โดย Thama
อ่อ ลืมไปมีเรื่องจะปรึกษาพี่ ๆทุกท่านครับ

ในรายงานของ บูโร บัญชีของอิอ้วนมันระบุว่า ปิดบัญชี "42 โอนหรือขายหนี้" ให้บริษัทข้างนอก JMT ทีนี้พอเราปิด HC กับ JMT จนได้หนังสือรับรองมาจาก JMT แล้ว
แต่ในรายงานบูโรก็ยังไม่เปลี่ยนเพราะ JMT ไม่ได้เป็นสมาชิกบูโร ในกรณีนี้เราต้องทำอย่างไรให้ สถานะในบูโรของอิอ้วน เปลี่ยนเป้น ปิดบัญชี ครับ

รบกวนแนะนำด้วยครับ

10 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #35901 โดย yimwamwam
ยินดีด้วยจากใจจริงเลยค่ะ ฟ้าหลังฝนย่อมสดใสอยู่เสมอค่ะ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.352 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena