ได้รับหมายศาล

11 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #34016 โดย buki
ได้รับหมายศาลเเล้วค่ะเเละนัดไกล่เกลี่ยกันวันที่ 29 เมษายน 56 ที่ศาลเขต สมุทรปราการ ค่ะ นัดพบสาลวันที่ 18 พฤษภาคม ค่ะ
คำว่านัดไกล่เกลี่ยคือยังไม่ต้องพบศาลเเต่พบเเค่ทนายของบัตรเครดิตใช่มั้ยค่ะเเละยังไม่ต้องร่างคำร้องต่อศาลใช่มั้ยค่ะ โดน ktc ฟ้อง ยอดหนี้ 102600 บาทค่ะ
เข้ากระทู้ไปศาลก็เข้าไม่ได้

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #34019 โดย jackTs

buki เขียน: ได้รับหมายศาลเเล้วค่ะเเละนัดไกล่เกลี่ยกันวันที่ 29 เมษายน 56 ที่ศาลเขต สมุทรปราการ ค่ะ นัดพบสาลวันที่ 18 พฤษภาคม ค่ะ
คำว่านัดไกล่เกลี่ยคือยังไม่ต้องพบศาลเเต่พบเเค่ทนายของบัตรเครดิตใช่มั้ยค่ะ

ถ้าในหมายศาล(หมายฟ้อง) เขียนเอาไว้ 2 วันอย่างชัดเจน...ก็เป็นไปตามนั้นครับ (นัดที่หนึ่ง และ นัดที่สอง เป็นคนละวันกัน)

www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=7&id=6915&Itemid=52

buki เขียน: เเละยังไม่ต้องร่างคำร้อง ต่อศาลใช่มั้ยค่ะ

ร่างคำร้อง???

หมายถึง"คำให้การของจำเลย "เพื่อต่อสู้คดีใช่หรือเปล่า?

www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=7&id=9240&Itemid=52

buki เขียน: โดน ktc ฟ้อง ยอดหนี้ 102600 บาทค่ะ
เข้ากระทู้ไปศาลก็เข้าไม่ได้

ข้อมูลจากเวปไซด์ของศาล ส่วนใหญ่ไม่ได้ Update ครับ
ไม่เช่นนั้น...พวกเราจะเสียเวลาเดินทางไปขอข้อมูลที่ศาล"ด้วยตนเอง"ไปทำไม

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=5&id=17121&Itemid=52

www.consumerthai.org/debt/index.php?option=com_fireboard&func=view&catid=2&id=6554&Itemid=0

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=5&id=3122&Itemid=52#5340

www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=5&id=17449&Itemid=52#17479

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.325 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena