น้องใหม่หยุดจ่ายหนี้

10 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #34875 โดย tor1234
ตอนนี้ผมเป็นหนี้บัตรอยู่ 5 ใบคับผมต้องการจะทำ h/c คับ พอดีขายที่ดินได้คับโอนดินวันที่ 14 พค 56 คับ
1 บัตรเครดิตกสิกรไทย หนี้บัตร 17xxxx บาทหยุดจ่ายมา 7 เดือน ไม่มีโทรมาเลย อยากจะทำ h/c ไม่ทราบว่าจะได้ส่วนลดประมาณสักกี่ % คับ เราจะต้องโทรไปขอส่วนลดคิดว่าดีไม่คับรบกวนช่วยแนะนำหน่อยคับ
2 บัตรเฟริสช๊อยหนี้บัตร 75xxx บาทหยุดจ่ายมา 6 เดือน โทรมาเสนอลดให้ 40000 บาทถ้วน ผมนัดจ่ายหมดวันที่ 15 พค 56 เพราะผมขายที่ดินได้คับ แต่เขาไม่ยอมให้ต้องจ่ายภายในเดือนเมษายน ถ้าเลยเดือนเมษายนคุนต้องจ่ายยอดเต็ม ผมเลยตอบเขาว่าแล้วแต่คุนจะทำอย่างงัยก้อได้ ผมขอถามความคิดเห็นของท่านสมาชิกหน่อยพอจะมีอะไรแนะนำหน่อยคับ
3 บัตรเทสโก้โลตัส หนี้บัตร 32xxx บาทหยุดจ่ายมา 6 เดือนคับไม่มีโทรมามีแต่ใบทวงหนี้จากสำนักงานทนายความคับ ไม่ทราบว่าเราจะโท่รไปขอ h/c ที่บริษัทเทสโก้หรือสำนักงานทวงหนี้ดีมั้ยคับ ถ้าขอจะได้ส่วนลดสักกี่ % คับรบกวนท่านสมาชิกช่วยแนะนำหน่อยคับ
4 บัตรอิออน หนี้บัตร 76xxx บาทโดนหลอกให้ไปปรับโครงสร้างหนี้ผ่อนเดือนละ 34xx บาท 32 เดือน ผ่อนไปได้ 5 เดือนผ่อนไม่ไหวหยุดจ่ายไป 6 เดือนไม่มีโทรมาถ้าต้องการจะทำ h/c ได้ป่าวคับ โดยโทรไปขอทางอิออนท่านสมาชิกเห็นว่าสมควรมั้ยคับรบกวนสมาชิกแนะนำหน่อยคับ ถ้าไปปรับโครงสร้างหนี้แล้วจะได้ส่วนลดสักกี่ % คับ
5 บัตรกรุงเทพ หนี้บัตร 30xxx บาทขึ้นศาลแขวงแล้วโดนตัดสินให้ผ่อนให้หมดภายใน 18 เดิอนคับ
ขอขอบคุนท่านสมาชิกล่วงหน้าคับมีอะรัยที่ไม่สมควรขอให้ท่านสมาชิกช่วยแนะนำด้วยคับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

10 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #34936 โดย maruko
www.consumerthai.org/debtclub/components/com_kunena/template/default/images/emoticons/smile.png เข้ามาให้กำลังใจครับขอต้อนรับสมาชิกใหม่ คุณtor1234 เข้าใจว่าได้ทำความเข้าใจแนวทางของชมรมฯแล้วระดับหนึ่งนะครับ marukoก็เพิ่งใหม่เหมือนกันก็ต้องมาให้กำลังใจกันฉันพี่ฉันน้องเพื่อให้มีกำลังใจในการต่อสู้ให้ภาระกิจปลดหนี้สำเร็จเร็วๆนะครับ แนะนำได้แค่ว่า "มีเงินสดในมือเสียงเราจะดัง อยากให้ใจเย็นๆพิจารณาให้รอบคอบใช้ความไม่รอบคอบในอดีตมาเป็นบทเรียนนะครับ" โชคดีครับ สู้..สู้

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

10 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #34937 โดย natta_tawee
มาเป็นกำลังใจให้เช่นกันครับ สู้ๆครับ

10 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #34942 โดย tor1234
ขอบคุนคับ วันนี้เทสโก้โทรมาให้ส่วนลดเหลือ 17000 บาทปืดงวดเดียวผมขอเขาปิด 3 งวดโดยบอกเขาว่าวันนี้โชคดีจังเหมือนนัดกันเลยโทรมาพร้อมกันที่เดียวสี่รายเลยแต่ละรายเสนอส่วนลดมาให้50-60% บางรายให้จ่ายงวดเดียว บางรายให้จ่ายสองงวด ถ้าใครให้ปิดสามงวดผมก้อจ่ายให้ก่อนคับ ทางเทสโก้บอกขอเวลาสัก 3 วันจะเสนอเรื่องและติดต่อมาคับ โดยเน้นบอกว่าคุนอย่ารับปากจ่ายเงินใครก่อนคับ พูดเหมือนจะรับข้อเสนอผมได้คับ ตอนนี้ผมเริ่มจะมีกำลังใจมากแล้วยังงัยก้อขอขอบคุนท่านสมาชิกที่ให้ข้อแนะนำที่ดีมาให้คับ

10 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #35000 โดย maruko
นั่นไงครับ มีตังค์แล้วเสียงดังจริงๆดั่งที่พี่ๆสอนไว้เลยไม่มีผิดเพี้ยนแม้แต่น้อย ขอให้พิจารณาให้ดีที่เหมาะที่ควรสำหรับเรานะครับ ขอให้ประสบแด่ความสำเร็จ รับผิดชอบต่อสิ่งผิด แต่ให้เหมาะสมกับเรา ไม่ต้องเดือดร้อนครอบครัวเราอยู่ได้ก่อน เจ้าหนี้ทีหลัง

10 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #35005 โดย tor1234
ขอบคุนคับ
เมื่อวานนี้ผมได้โทรไปที่กสิกรไทยขอ้ริ่องส่วนลดจากหนี้ 17xxxxบาท ลดได้ 85000บาท แต่ต้องจ่ายในเดือนนี้ ผมบอกว่าขอจ่าย 2 งวด งวดแรก 50000 บาทในวันที 15/5/56 ที่เหลือ 35000 บาท จ่ายงวดถัดไป
ทางฝ่ายทวงหนี้บอกว่าทำเรื่องสงท่างแบงค์ก่อน เดือน พค นี้จะให้คำตอบคับ

10 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #35006 โดย tor1234
ขิบคุนคับ

10 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #35010 โดย natta_tawee
เยี่ยมมากๆเลยครับ แบบนี้ยังไงหนี้ก็หมดแน่นอน ว่าแต่หยุดจ่ายมานแล้วใช่ไหมครับ ผมเองก็เพิ่งหยุดจ่ายไปงวดนึง ย่างงวดสอง กำลังตั้งหน้าตั้งตารับแขกอีกแยะเชียว
ยินดีด้วยนะครับ

10 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #36612 โดย tor1234
ผมหยุดจ่ายมาประมาณ 5 เดือนกว่าคับ
ตอนนี้ผมได้ทำแฮร์คัตได้3เจ้าคับสำเร็จคับ
1 บัตรกสิกรไทยหนี้รวม 16xxxxบาทh/c ได้ 85000บาท ลดได้ประมาณ 48% ผ่อน2 งวด งวดแรกจ่ายวันที่20 พค. 50000 บาท งวดที่2จ่าย 35000 บาทคับ จ่ายงวดแรกแล้วคับ
2บัตรเฟริสซ๊อยหนี้รวม 76xxx บาทh/cได้40000 บาท ลดได้ประมาณ 48% ผ่อน 3 งวด งวดแรกจ่ายทุกวันที่ 25 พค 20000 บาท งวดที่2 วันที่ 25 มิย 10000 บาท งวด3 วันที่25 กค จ่าย10000บาทงวดสุดท้ายตับ จ่ายงวดแรกไปแล้วคับ
3บัตรเทสโก้โลตัสหนี้ร่วม 33xxxบาทh/cได้17000 บาทลดได้ประมาณ48% งวดแรกจ่ายทุกวันที่ 10 พค 7000บาท งวด2 วันที่ 10 มิย จ่าย 5000บาท งวด3 วันที่ 10 กค จ่าย 5000 บาทจ่ายงวดแรกแล้ว
ท่านได้มีการทำh/cกับอิออนบ้างคับรบกวนช่วยให้คำปรีกษาบ้างคับ พอดีผมเคยทำปรับโครงสร้างหนี้กับอิออนมาแล้วคับผ่อน 30งวดๆละ3450 บาท ผ่อนได้ แค่ 5 งวดหลังจากนั้นก็ไม่ได้ผ่อนมา 6 งวดคับ ไม่เคยโทรมาทวงเลยคับมีแต่จดหมายทวงหนี้มาอย่างเดียวคับ

10 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #36615 โดย mom2baby
หยุด 5 เดือน ปิดบัตรได้เท่านี้ เก่งจริงเชียว เก็บเงินอย่างไรคะถึงทำการ H/C ได้ปริมาณมากๆ ขนาดนี้ เยี่ยมค่ะ ชื่มชม ยินดี ปนอิจฉา

ลองไปที่หัวข้อ "สืบค้น" แล้วพิมพ์ปิดบัตรอิออน หรือ H/C อิออน ดูสิคะ ว่ามีข้อมูลหรือเปล่า ถ้ามีคุณจะได้ไล่อ่านไว้เป็นแนวทาง

10 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #36618 โดย nuengdeaw
เก็บเงินได้เร็วมาก แสดงว่ารายได้ก็เยอะอยู่เหมือนกัน

ดีใจด้วยนะคะ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.493 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena