ต้องเสียค่าธรรมเนียมการถอนอายัดเงินเดือนหรือไม่

10 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #37891 โดย koppae
สวัสดีครับ

อยากสอบถามครับ เกี่ยวกับค่าธรรมเนียมจากการถอนแจ้งอายัดเงินเดือน

เรื่องมีอยู่ว่า ผมได้มีการประนีประนอมหนี้กับ UOB จากยอดหนี้รวมดอกเบี้ย 98000

ทำ Hair cut ไป 50000 บาท ทีนี้ สนง กฎหมายพยายามนัดให้ผมเข้าไปถอนแจ้ง

อายัดเงินเดือนพร้อมกับเจ้าหน้าที่ฝั่งเขา และให้ผมเสียเงินอีก 1500 บาทเป็นค่าธรรมเนียม

อะไรผมไม่ทราบแน่ชัด

เลยอยากสอบถามครับว่าค่าธรรมเนียมส่วนนี้ เราต้องเป็นผู้ออกหรือเปล่าครับ

แต่ผมก็ยังประวิงเวลาไว้ เพราะ สนง กฎหมายนี้หลุดมาคำนึงว่า ถ้าถอนแจ้งอายัดเงินเดือน

บัตรนี้แล้ว จะได้ทำเรื่องอายัดอีกบัตรนึงต่อเลย เงิบเลยครับ บัตรอื่นต่อคิวอยู่จะมาแซงเค้าได้งัย

ขอความกรุณาแสดงความคิดเห็นหน่อยครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

10 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา - 9 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #37904 โดย Pych

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

10 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #37919 โดย koppae
ขอบคุณนะครับ

สู้ต่อไป อีกแค่ 11 บัตร เอง จาก 16 บัตร

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.312 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena