ข้อเสนอจาก ไอคอน จริงหรือ หลอกครับ

10 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #38288 โดย panakorn
ผมติดหนี้สินเชื่อเงินสด ธ.สแตนดาร์ด ประมาณ 1.3 แสน มีปัญหาไม่ได้จ่ายมา 3 ปีแล้ว ต่อมามี บ.ไอคอนติดต่อมา แจ้งยอด 2 แสนบาทเศษ โทรตามจะลดให้ เหลือ 6.3หมื่นบาท แงวดเดียวแล้วจบทุกอย่างเลย โดยส่งเอกสารมา 2 ฉบับ คือ 1. หนังสือประมาณว่าตกลงกับเรา จะเคลียร์หนี้กัน จาก เท่านั้น เหลือ เท่านี้ แล้วจบกันเลย 2. เอกสารที่เราต้องนำไปจ่ายที่ ธ.ไทยพาณิชย์ จ่ายให้ไอคอน ไม่ใช่ สแตนดาร์ด ผมอยากถามว่า
1. ผมควรไปหาเงินมาจ่ายหรือไม่ครับ
2. จ่าย 6.3 หมื่น แล้ว จบกันจริงมั้ยครับ
หมายเหตุ ผมเคยโดน บริษัท แบบนี้ (ไม่ใช่ไอคอน) หลอกให้จ่ายเงินเดือนละ 1 พัน บอกจะเอาไปหักต้น ดอกไม่มีแล้ว กว่าจะรู้ตัวว่าโดนหลอกหมดไปเป็นหมื่น
ขอบคุณทุกคำแนะนำครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

10 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #38289 โดย tomyumkung
โทรเช็คกับ จ้าวหนี้ ตัวจริง ( สแตนดาร์ด )

ว่าเรื่องอยู่ในมือของใคร ณ ปัจจุบัน

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

10 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #38296 โดย ntps
3 ปี ป่านนี้หนี้คุณ คงผ่านกระบวนการศาล หรือไม่ก็ ถูกซื้อตัวไปแล้วละ

ตรวจสอบสุขภาพเครดิตบูโรก็ได้ค่ะ ว่าอยู่สถานะไหน เท่าไร ก่อนตัดสินใจ

หากมีการซื้อขายกัน ก็ควรบี้ให้จมดินกว่านี้ค่ะ ยอดที่เสนอมายังสูงเกินรับได้ค่ะ

ความสุข ไม่ใช่การ... "เพิ่ม"...สิ่งที่ไม่จำเป็นเข้ามาในชีวิต
แต่มัน คือ การ "ลด"....สิ่งที่ไม่จำเป็นออกไปจากชีวิต
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: tomyumkung

10 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #38298 โดย jackTs
ธ.สแตนดาร์ด มันคง"ขายหนี้เน่า"ให้กับบริษัททวงหนี้(ไอคอน)ไปแล้วมั๊งครับ เพราะมันไกล๊จะ"เจ๊ง"เต็มทีแล้ว

ลองไปดูตัวอย่างของคนอื่นๆบ้างก็ได้

www.debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=5&id=19116&Itemid=52#32822

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=5&id=33094&Itemid=52#33094

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=5&id=4118&Itemid=52#34985

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=5&id=27310&Itemid=52#32223

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=5&id=19615&Itemid=52#19648

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: tomyumkung

10 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #38304 โดย panakorn
ขอบคุณทุกความเห็นครับ กำลังขอเช็คเครดิตบูโรครับ ผ่านตู้เอทีเอ็ม (อยู่ ตจว.) อีก 1 อาทิตย์ถึงจะได้ แล้วยังไงจะเข้ามารบกวนขอคำแนะนำอีกครั้งครับ ขอบคุณครับ
อ๋อ อีกเรื่องนึงครับ เมื่อ 5 ปีที่แล้วปิดหนี่ อิอน ไปเรียบร้อย ผ่านมา 4 ปีหนังสือแจ้งมาที่บ้าน ว่าค้างอิออน อยู่ 2 หมื่นกว่าบาท รีบโทรกลับไปตามเบอร์ที่มันให้ไว้ มันบอกเอาหลักฐานการจ่ายงวดสุดท้ายมาแสดงซิ ผมบอกไม่มี ย้ายบ้านหายหมดแล้ว มันบอกถ้างั้นก้ต้องจ่าย ผมถามแล้วทำไมผ่านมาตั้ง 4 ปีเพิ่งมาทวง มันบอกเพิ่งได้รับเรื่องมา บลาๆๆๆๆๆ ผมวางสาย แล้วก็ไม่ติดต่อกลับไปอีกเลย หนังสือก็ยังส่งมานานๆครั้ง เดี๋ยวรอได้เอกสารการตรวจสอบเครดิตบูโร แล้วจะมาขอความเห็นอีกครั้งครับ ขอบคุณมากๆครับ

10 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา - 9 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #38305 โดย jackTs

panakorn เขียน: เมื่อ 5 ปีที่แล้วปิดหนี่ อิอน ไปเรียบร้อย ผ่านมา 4 ปีหนังสือแจ้งมาที่บ้าน ว่าค้างอิออน อยู่ 2 หมื่นกว่าบาท รีบโทรกลับไปตามเบอร์ที่มันให้ไว้ มันบอกเอาหลักฐานการจ่ายงวดสุดท้ายมาแสดงซิ ผมบอกไม่มี ย้ายบ้านหายหมดแล้ว มันบอกถ้างั้นก้ต้องจ่าย ผมถามแล้วทำไมผ่านมาตั้ง 4 ปีเพิ่งมาทวง มันบอกเพิ่งได้รับเรื่องมา บลาๆๆๆๆๆ ผมวางสาย แล้วก็ไม่ติดต่อกลับไปอีกเลย หนังสือก็ยังส่งมานานๆครั้ง เดี๋ยวรอได้เอกสารการตรวจสอบเครดิตบูโร แล้วจะมาขอความเห็นอีกครั้งครับ ขอบคุณมากๆครับ

นี่แหละครับ ผลเสียของการทำ Hair-cut โดยที่ไม่มีหนังสือยืนยัน

www.debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=7&id=749&Itemid=52

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.409 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena