รีวิว ('0')//U*U\\('0') ขั้นตอนการไปขึ้นศาล ที่ศาลแขวงพระนครใต้

11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #18295 โดย Ploylyly
น่าจะไปทำรายการแข่งกับ รายการคนอวดผี นะครับ เป็น คนอวดศาล ซะเลย 555

แบบว่าช่วงลองของ มีถ่ายทำสถานที่จริงของศาลแต่ละที่
ศาลแขวง
ศาลจังหวัด
ศาลอาญา
ศาลแพ่ง
ศาลปกครอง
ศาลรัฐธรรมนูญ
ตลอดจน ศาลไคฟง
แต่ที่เยอะหน่อย สงสัยจะเป็น ศาลพระภูมิ ศาลเจ้าที่ ศาลตายาย ศาลเพียงตา แต่ไม่เอาศาลเตี้ยนะครับ กลัว

แล้วช่วงศูนย์บำบัดทุกข์ผี เราก็เป็นศูนย์บำบัดหนี้ เชิญผู้มีประสบการณ์มีหนี้แปลกๆ ทวงเถื่อน ทวงถ่อย
ทวงยันคนตาย มานั่งสัมภาษณ์ ก็คงดีไม่น้อย
พิธีกรแทนที่จะเป็นคุณริว จิตสัมผัส เชิญ พี่นก จิตสังหาร มาแทนเลย

สงสัยเรตติ้ง กระฉูดแน่เลย 555

ไม่พบไฟล์ที่แนบ AAHOCGYCANJOG6ECA4H08RHCA0V2IRKCAKHHSYLCA1W6QP6CAAN1QIBCAMF74FGCAUKT00UCAHCHHT3CATK84WVCAGGBNBSCAQ3K9L4CA02FIVTCAUAKFQCCANCV3KYCAIF5M3BCA6A5Q55CAPJX7ZYCA7HTH80.jpg อาจจะถูกลบไปแล้ว

ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #18371 โดย ilm
รีวิว ซะ จนผมอดคิดถึงที่นี่จังครับ :upset:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #18384 โดย ntps
ดีค่ะ เป็นการประชาสัมพันธ์ศาลแขวงที่ดีกว่าเขาทำอีกนะ
สงสัยศาลแขวงใต้ต้องรีบติดต่อตัวคุณกลับด่วน ^^

แต่สิ่งที่คนกลัว ไม่ใช่แค่สถานที่ แต่เขากลัว เรื่อง
1 เงินต้องจ่ายทันทีหรือไม่
2 มีโทษรออยู่หรือไม่
3 ไม่รู้เรื่องกฎหมายอะไรเลยจึงกลัวทำตัวไม่ถูก พูดไม่เป็น

ถ้ายังไง รบกวนมาเฉลยให้ด้วยนะค่ะ อ้อ 1 คน 1 กระทู้ค่ะ
ไม่ว่าอยู่ห้องไหนก็ตามค่ะ

ความสุข ไม่ใช่การ... "เพิ่ม"...สิ่งที่ไม่จำเป็นเข้ามาในชีวิต
แต่มัน คือ การ "ลด"....สิ่งที่ไม่จำเป็นออกไปจากชีวิต
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: Muay, june

11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #18411 โดย ilm
ผมตอบให้ครับ. 1.คุณเตรียมเงินแค่ค่าถ่ายเอกสารครับ 2.ไม่มีใครให้คุณจ่ายตอนนั้นหรอกครับ 3.ไม่รู้กฎหมาย กัปคุณไม่ผิดหรอกครับ

11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #18541 โดย prm_pang
ขอบคุณมากนะคะสำหรับประสบการณ์การไปศาล จะได้เตรียมตัวเผื่อจะต้องไปบ้างค่ะ :laughing:

11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #21353 โดย cando002

11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา - 11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #21362 โดย FreeBird
ขอบคุณที่ share ประสบการณ์ค่ะ จะได้เตรียมใจไว้ล่วงหน้าไม่ประหม่า อยากให้มีต่อภาคสองนะคะ

11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #21795 โดย funnakar
เฟริสช้อย นัด 17 ต.ค ค่อยโล่งใจหนอ่ยเป็นนัดแรกด้วยค่ะ สู้ๆๆๆๆจร้า :ลั่ลล้า:

11 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #25628 โดย meawpung
ไปขุดเอาอันนี้ขึ้นมาเผื่อคนที่กำลังจะไปศาลครับ

11 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #25634 โดย freedom_life
พรุ่งนี้จะไปศาลแขวงพระนครเหนือ จะลองดูว่าจะทำรีวิวมาได้บ้างหรือเปล่า ไม่รับปากนะ...ดังนั้นไม่ต้องมาทวงกันหรอก 555 ขอบคุณพี่ dd4u หรือ พี่หลั่งไว อิอิ ที่มารีวิวไว้ซะละเอียดยิบเลยทำให้ ลูกหนี้ที่ต้องไปศาลอุ่นใจ และไม่หลงทาง

สนับสนุนให้มาช่วยกันทำรีวิวการไปศาลต่างๆ ครับเพื่อเป็นข้อมูลให้กับสมาชิก ทำดีเราต้องชื่นชมครับ :im_here:

11 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #25635 โดย อยากหลุดพ้น
ขอบคุณค่ะ ที่ช่วยแชร์ประสบการณ์ :wake:

10 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #38943 โดย Toro

อยากหลุดพ้น เขียน: ขอบคุณค่ะ ที่ช่วยแชร์ประสบการณ์ :wake:

ดีมาก ๆครับ

10 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #39187 โดย online1
แล้วค่าใช่จ่ายหละครับ ไม่เห็นบอกเลย เพราะเวลามันขู่ฟ้องมันก็บอกมาว่าต้องมีนั่น มีนี่

10 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #39340 โดย Pych

online1 เขียน: แล้วค่าใช่จ่ายหละครับ ไม่เห็นบอกเลย เพราะเวลามันขู่ฟ้องมันก็บอกมาว่าต้องมีนั่น มีนี่

www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=7&id=6915&Itemid=64#8750

อ่านกระทู้ในห้องรู้ทันกฎหมายหนี้ บ้างนะครับ มีความรู้ให้อ่านเยอะกว่าห้องเรื่องเล่าชาวหนี้ เยอะเลยครับ

"Credit card is the path to the dark side. Credit card leads to eager. Eager leads to avarice. Avarice leads to debt. Debt leads to suffering and dark side."
Anakin.Debt

10 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #41262 โดย อยากหลุดพ้น

10 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #47541 โดย RABBIT
อ่านแล้วสบายใจขึ้นมากค่ะ เลย วันที่ 4/12/56 เป็นคดีแรก ของการขึ้นศาลเรา เจตนา เพื่อ ขอเลื่อน เหมือน กัน เพราะ ยังไม่มีเงินเก็บพอ คงต้องซื้อเวลา ไปอีกสักพัก ขอบคุณ สำหรับเรื่องราวดีๆ ที่มาถ่ายทอดค่ะ

9 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #53480 โดย meawpung
ขุดขึ้นมาอีกครั้ง

สำหรับคนที่กำลังพารานอยด์เรื่องไปศาล

9 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #56914 โดย ริว_จิตสำส่อน
ขอบคุณครับเป็นประโยชน์อย่างมาก ผมจะไปศาลพรุ่งนี้

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.620 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena