ต้องหยุด ถ้าไม่หยุด ไม่มีฟ้าหลังฝนแน่

11 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #32409 โดย อยากหลุดพ้น
เดือนที่ 6 เป็นต้นไปเริ่มเงียบแล้ว ไม่รู้จะอะไรต่อ สู้ต่อไปจ๊ะ :ลั่ลล้า:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #32410 โดย winwin
3 เดือนแรกครับ ..พยายามรับทุกสาย ครับ แรก ๆ ก็อาจประหม่า พอ
บ่อย ๆ ก็ชินครับ อย่าอายคนรอบข้างบอกให้หมดว่าเป็นหนี้ แล้วจะสบายใจ..
ถ้าอายปิดเสียงใส่กางเกงให้โทรศัพท์สั่น แล้วไปคุยที่เงียบ ๆ แต่หนี้หลายใบก็เดินบ่อยหน่อยยยนะ ^^
ตอนนี้ของผมเงียบมาก นาน ๆมาที ขอส่วนลดก็ไม่ยอมให้...ถึงสำนักทนายมาทวงละ...
สู้ ๆ ครับ :pray: :สู้ๆ:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #32729 โดย ตู่เมืองลำใย
เข้ามาเป็นกำลังใจครับ...กำลังจะหยุดจ่ายเหมือนกันตอนนี้หยุดUOBไป2งวดติดต่อกันโทรศัพย์ทวงทุกวันรับบ้างไม่รับบ้างไม่รู้จะถูกฟ้องวันไหน

11 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #33055 โดย maiizcha
ขอเข้ามาเก็บเกี่ยวและเป็นกำลังใจให้นะคะ

11 ปี 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #33745 โดย kongkame
ขอบคุณครับสำหรับกำลังใจ
รายงานช่วงนี้ เจ้าหนี้โทรมาประปราย จะให้ชำระขั้นต่ำบ้าง นัดวันบ้างว่าจะชำระได้เมื่อไหร่บ้าง เราเสนอปิดยอดเดียว บางรายก็ขอหัวหน้าบ้าง บางรายก็ยังไม่ยอม บางรายก็ให้ส่วนลดมา แต่เงินไม่พอ ตอนนี้ผมรออย่างเดียว รอส่วนลดที่เราพอปิดได้ครับ ต้องสู้ต่อไปครับเราถึงจะชนะ

11 ปี 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #33867 โดย rodman
เอาใจช่วยครับผมก็เพิ่งหยุดได้สองเดือน เริ่มมีสายมาเยอะแระ

10 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #36655 โดย kongkame
สวัสดีคร้าบ หลังจากหายไปนานผมได้รับหมายศาลจาก ยูโอบี เป็นที่เรียบร้อย นัดขึ้นศาลปลายเดือนมิถุนายน ยอดฟ้องรวม 2 ใบ 9x,xxx บาท เครียดไปเลย ทางบ้านก็รู้เรื่องอีกต่างหากโดนเทศสั่งสอนเป็นการใหญ่ว่าเอาไปใช้อะไรมากมายขนาดนั้น แต่ก็จบลงด้วยดีมีเสียใจกันบ้าง โกรธบ้าง แต่ก็เข้าใจกัน หลังจากนี้เตรียมตัวไปขึ้นศาลแล้วเรา มีอะไรคืบหน้าจะเข้ามาแจ้งให้ทราบนะคร้าบผม

10 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #36678 โดย Ploylyly
เจอจอมมารยูฟ้องอีกแล้ว มีแผนยังงัยบ้างครับ จะสู้หรือจะยอม ถ้ายอมก็ต้องประเมินตัวเองว่ามีเจ้าหนี้ที่รอจ่อฟ้องอีกมากน้อยแค่ไหน หรือจะเลือกให้อายัดเงินเดือนดีกว่าถ้าคำนวณแล้วต้องจ่ายของทุกเจ้ามากว่า 30% ของเงินเดือนเพราะอายัดได้ทีละเจ้า แต่ต้องมั่นใจว่าตัวเองไม่มีทรัพยืสินอื่นใดที่เป็นชื่อเราเป็นผู้ครอบครอง

ถ้ายอมโดยปกติ ทางจอมมารยู จะให้ผ่อนจากยอดฟ้อง ไม่คิดดอก 8 - 12 งวด หรือปล่อยให้ศาลท่านตัดสินไป ก็ยังเจรจาได้อยู่นะ ถ้ามีเงินก้อน ก็ลองต่อรองดู จะได้ลดประมาณ 30 % จากยอดฟ้อง งวดเดียว

สู้ๆ ครับ

ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

10 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #36679 โดย kongkame
ขอบคุณครับ กำลังคิดอยู่ว่าจะทำยังดีครับ แต่ก็สู้ๆคร้าบ

10 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #38831 โดย kongkame
:psy:
เข้ามาอัพเดทสถานการณ์ครับผม (ผมเห็นฟ้าหลังฝนแล้วคร้าบ)
หนี้ทั้งหมดนะครับ

kbank (visa) จากยอด 27,xxx ปิดไป 23,000
kbank (cash) จากยอด 23,xxx ปิดไป 6,000
uob (master) จากยอด 37,xxx ปิดไป 37,xxx (ยอมจ่ายแค่เงินต้น เจรจาก่อนขึ้นศาลครับ)
uob (i-cash). จากยอด 56,xxx ปิดไป 56,xxx (ยอมจ่ายแค่เงินต้น เจรจาก่อนขึ้นศาลครับ)
aeon (your cash) จากยอด 35,xxx ปิดไป 20,000
bay (visa) จากยอด 25,xxx ปิดไป 12,000
bay (homepro visa) จากยอด 34,xxx ปิดไป 16,000
bay (first choice) จากยอด 9,xxx ปิดไป 6,000
bay (just cash) จากยอด 11,xxx ปิดไป 5,000
citi (visa) จากยอด 35,xxx ปิดไป 20,000
Citi (ready) จากยอด 75,xxx ปิดไป 5x,xxx

ขั้นตอนเจรจาก็ตามพี่ๆ น้องๆ แนะนำทั้งนั้นเลยครับ แต่ที่สำคัญต้องมีเงินอยู่ในมือจะสามารถต่อลองกับเจ้าหนี้ได้เยอะมากครับ ประโยคยอดฮิตครับ (จะเอาหรือไม่เอา ถ้าไม่เอาพี่จะได้ไปจ่ายเจ้าอื่นแทน)

ขอขอบคุณพี่ๆ น้องๆ ในชมรมนี้มากๆเลยครับที่ให้คำปรึกษา และตอนนี้ผมหมดหนี้ทุกใบแล้วครับ ได้รับความอนุเคราะห์จากคุณพ่อ-คุณแม่ ให้ยืมเงินมาปิดก่อน แต่ก่อนให้ยืมโดนด่า อบรม สั่งสอน แล้วก็สั่งห้ามไม่ให้ใช้บัตรพาสติกนี้อีกตลอดไป (ซึ่งผมก็ไม่หันไปมองบัตรพาสติกนี้อีกแล้ว) ขอให้ทุกคนหมดหนี้กันไวๆนะครับผม ขอบคุณครับ :bye:

10 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #38842 โดย miumiu
ยินดีด้วยค่ะ เก่งมากๆ

10 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #38847 โดย kongkame
ขอบคุณคร้าบผม แต่ก็ต้องรีบเก็บเงินเอาไปคืน คุณพ่อ - คุณแม่ให้เร็วที่สุดครับ เกรงใจท่านมากๆเลย ขอทุกๆคนในชมรมนี้ หมดหนี้กันไวๆนะครับ

10 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #38862 โดย winniethepooh
เก่งจังเลยค่ะคุณ kongkame เก็บเงินได้ไวมากเลยค่ะ
ปัทจะพยายามสู้เหมือนคุณ kongkame นะคะ

10 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #39257 โดย Natty
บัครเครดิตกสิกรจาก 23000 ปิดแค่ 6000 เองเหรอค่ะ ทำได้ไงเนี่ย (o_O)

10 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #41912 โดย kongkame
ของกสิกรรวมบัตร 2 ใบครับ
กสิกร- ให้จ่าย 2 ใบรวมกันเลย
kk- ผมบอกว่า ตอนนี้ผมเงินอยู่แค่ 30,000 บาทเอง แล้วอาทิตย์หน้าผมจะต้องขึ้นศาลของมารยูด้วย
กสิกร- งั้นคุณก็จ่ายเข้ามา 1 ใบก่อน
kk- ถ้าผมจะจ่าย ผมจะจ่าย 2 ใบเลย 30,000 ได้ไหม
กสิกร- รอสักครู่ค่ะ สักพัก เขาก็บอกว่าให้แฟกบัตรประชาชนเข้ามา พร้อมทั้งเขียนขอลดยอดหนี้ เขาก็บอกให้เขียนแยกแต่ละใบ ใบหนึง 23,xxx อีกใบหนึงก็ 6,000
kk- แล้วผมก็แฟกเข้าไป แล้วก็โทรหาว่าได้รับแฟกหรือยัง
กสิกร- ได้รับเรียบร้อย เดี๋ยวบ่ายจะโทรไปแจ้งผลนะค่ะ
ครับ
ตอนบ่าย 2 โมงโดยประมาณ
กสิกร- หัวหน้าอนุมัติแล้วค่ะ จะให้ส่งแฟกใบปิดยอดหนี้ที่เบอร์ไหนค่ะ
kk- บอกเบอร์ไป แล้วก็ไปจ่าย แล้วก็ส่งแฟกใบที่เราจ่ายกลับไป
รอประมาณ 1 เดือนครับ ก็ได้ใบยืนยันปิดยอดหนี้เป็น 0 ครับ

ต้องมีเงินอยู่ในมือให้มากที่สุดครับ จะต่อลองกับเจ้าหนี้ได้เยอะมาก อย่างที่บอกครับผมจะใช้ประโยคยอดฮิตของผม ( จะเอาหรือไม่เอา ถ้าไม่เอาพี่จะได้ไปจ่ายเจ้าอื่นแทน)

10 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #42292 โดย yuttana9
หยุดจ่ายเข้าเดือนที่2ครับโดนตามทุกวันโดยเฉพาะซิตี้แอ็คว้านครับเสียงผู้หญิงครับพูดจาไม่ค่อยดี
แต่ผมก็ไม่คิดมากครับทำใจให้สบายๆซักวันคงต้องหาทางออกได้เกิดมาคงอยู่ไม่ถึง100ปีเดี๋ยว
ก็ตายแล้วจะคิดมากไปทำไม555 :pray:
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.697 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena