เล่าใหม่ Debt Diary หนทางปลดหนี้ 1.2 ล้านบาท

11 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #13478 โดย meawpung
ขอ update เล็กๆนะครับ

วันนี้สำนักงานกฏหมาย ชโย โทรมาทวง วันหยุดนะนี่ สุดยอด

ก้ยังไม่มีเช่นเดิมครับ จะให้จ่ายหยอดอีกแล้ว

คิดในใจ ถ้าทวงไม่วางสาย จะสวดมนต์ให้ฟังล่ะนะ

ทำกันไปตามหน้าที่ครับ

เขาทวงก็หน้าที่เขา

เราก็หาเงินรอจ่ายเมื่อพร้อม
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: Lyncns31

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #13743 โดย Green Apple
เข้ามาอ่านกระทู้ของคุณ Narasingh 6 หน้ารวด แล้วมีกำลังใจค่ะ เราเพิ่งเริ่มหนุดเดือนนี้แต่บางตัวมีค้างไว้ สอง ถึงสามเดือน โดนทวงมาตลอด มีจิตตกบ้าง ก็ต้องเกิ๋บเงินน่ะค่ะ ไม่รู้จะเกฺบได้มากน้อยแค่ไหน เพราะจะเริ่มงานใหม่อาทิตย์หน้า เราบอกที่บ้านไปแล้ว แต่ที่ทำงานคงยังไม่ยอกน่ะค่ะ แก้ไปตามสถานการณ์ ตราบใดที่โทรเข้ามือถือเรา ไม่ยุ่งกับที่ทำงานเราก็โอเค

หนี้ของเราคำนวนไปมาแล้วก็ประมาณแปดแสนแน่ะ จั้งใจจะเก็บเงินให้ได้เดือนละ 20,000 พอผ่านโปรจะเก็บเพิ่มเป็น 25,000 ที่ทำงานเราก็ใกล้แบบว่าเดินถึง ก็ประหยัดค่ารถไปได้

มาเป็นกำลังใจให้ค่ะ และก็เป็นกำลังใจให้ตัวเองสู้ด้วย

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #13756 โดย meawpung

Green Apple เขียน: เข้ามาอ่านกระทู้ของคุณ Narasingh 6 หน้ารวด แล้วมีกำลังใจค่ะ เราเพิ่งเริ่มหนุดเดือนนี้แต่บางตัวมีค้างไว้ สอง ถึงสามเดือน โดนทวงมาตลอด มีจิตตกบ้าง ก็ต้องเกิ๋บเงินน่ะค่ะ ไม่รู้จะเกฺบได้มากน้อยแค่ไหน เพราะจะเริ่มงานใหม่อาทิตย์หน้า เราบอกที่บ้านไปแล้ว แต่ที่ทำงานคงยังไม่ยอกน่ะค่ะ แก้ไปตามสถานการณ์ ตราบใดที่โทรเข้ามือถือเรา ไม่ยุ่งกับที่ทำงานเราก็โอเค

หนี้ของเราคำนวนไปมาแล้วก็ประมาณแปดแสนแน่ะ จั้งใจจะเก็บเงินให้ได้เดือนละ 20,000 พอผ่านโปรจะเก็บเพิ่มเป็น 25,000 ที่ทำงานเราก็ใกล้แบบว่าเดินถึง ก็ประหยัดค่ารถไปได้

มาเป็นกำลังใจให้ค่ะ และก็เป็นกำลังใจให้ตัวเองสู้ด้วย

ขอบคุณมากครับสำหรับกำลังใจ

เดือน มิย ๕๕ กับ กค ๕๕ เป็นเดือนที่ จะจนที่สุดครับสำหรับผม

แต่ไม่เป็นไรครับ ผ่อนจ่าย STD หมดเดือนหน้า ก็สบายแล้วครับ

ยังไงคุณ Green Apple ก็สู้ๆนะครับ จุดหมายปลายทางของเราคือการหมดหนี้ แต่ละคนอาจมีเหตุปัจจัยไม่เหมือนกัน แต่หลักคิดที่ได้จากชมรม จะช่วยให้เราจ่ายหนี้คืนได้อย่างไม่เดือนร้อนครับ
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: Green Apple

11 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา - 11 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #14019 โดย meawpung
เพื่อเป็นการไม่น้อยหน้าท่านอื่นๆ

KTC โทรมาวันนี้ตอนบ่าย (๑๒ มิถนายน ๒๕๕๕)

ถามเราว่าได้รับหมายศาลหรือยัง ส่่งไปเมื่อเดือนที่แล้ว ตั้งแต่วันที่ ๒๒ เราบอกว่า ยังไม่ได้ เพราะอยู่คนละบ้านกับบ้านตามทะเบียนบ้าน

ยอดตอนหยุด ๑๕๐,๐๐๐ บาท พุ่งไปที่ ๑๗๐,๐๐๐ บาท ถ้าปิดเลยจะตัดดอกออกให้ ๒ หมื่น ผ่อนได้สามงวด

เราไม่มีเงินหรอก ตอนนี้จนกรอบมากๆ ผ่อนปิด Standard กับ KTC Cash ตัวที่แล้วอยู่

เธอบอกว่า จะขึ้นศาลวันที่ ๒๑ กรกฏาคม นี้ ๙ โมง ศาลมีนบุรี

ช่วงนั้นหยุดยาว กะว่าจะปลีกวิเวกเสียหน่อย เลยต้องเลื่อนตั๋ว เสียเงินอีก เซ็งมาก

เอ้า ขึ้นก็ขึ้นวะ เงินก้ไม่มีจะปิด

เลยถามเธอต่อว่า ธนาคารมีอะไรมาเสนอให้ลูกหนี้บ้าง
เธอบอกว่า ต้องไปทำยอมหน้าศาลกับทนาย ให้ผ่อนได้ 36 งวด แต่คิดเต็มจาก 170,000 พร้อมดอกเบี้ยอีกร้อยละ 10

นัดแรก กะว่าจะไปขอเลื่อนศาลก่อน

รอดูท่าที จะสู้คดีหรือไม่สู้ดี ขอไปสวนลุมก่อนนะครับ

จริงๆ แล้วตอนนี้ก็เหลือ KTC ROP ตัวนี้ กับ HSBC (กรุงศรี) อีก 220,000

ใจหนึ่งก็โล่งนะ จะได้รู้ดำรู้แดงกันไป

แต่ภาวนา ให้ กรุงศรี อย่าเพิ่งฟ้อง กะว่าได้โบนัสปลายปีจะปิดกรุงศรีอยู่

KTC เท่าที่เราอ่านๆ มา ไม่ลด เลยกะว่าจะผ่อนหลายๆงวด แต่ขอปรึกษาหลายๆคนก่อน

สู้ๆนะครับ ทุกคน

11 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #14046 โดย Pych
สู้ๆ นะครับ
ได้หมายศาล จะได้มีประสบการณ์ และจะได้ตอบคำถาม/ให้คำปรึกษาสมาชิกได้ถูกครับ
ช่วง 6-8 เดือนแรก หลังจากหยุดจ่าย ผมโดนไป 4 หมายศาล มาแบบติดๆ กันเลยครับ
เก็บเงินทันมั่ง ไม่ทันมั่ง แต่เสียดาย ยังไม่มีโอกาสสู้คดีเลย

นี่ถ้าไม่ติดมาอยู่ตปท. ว่าจะลองเขียนคำให้การสู้คดีดูสักครั้ง แล้วค่อยให้พี่นกแก้ไข ตรวจทานให้
จริงๆ แล้วกะจะขอวิชามารจากพี่นกด้วยน่ะครับ

"Credit card is the path to the dark side. Credit card leads to eager. Eager leads to avarice. Avarice leads to debt. Debt leads to suffering and dark side."
Anakin.Debt
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: meawpung

11 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #14049 โดย meawpung

Anakin เขียน: สู้ๆ นะครับ
ได้หมายศาล จะได้มีประสบการณ์ และจะได้ตอบคำถาม/ให้คำปรึกษาสมาชิกได้ถูกครับ
ช่วง 6-8 เดือนแรก หลังจากหยุดจ่าย ผมโดนไป 4 หมายศาล มาแบบติดๆ กันเลยครับ
เก็บเงินทันมั่ง ไม่ทันมั่ง แต่เสียดาย ยังไม่มีโอกาสสู้คดีเลย

นี่ถ้าไม่ติดมาอยู่ตปท. ว่าจะลองเขียนคำให้การสู้คดีดูสักครั้ง แล้วค่อยให้พี่นกแก้ไข ตรวจทานให้
จริงๆ แล้วกะจะขอวิชามารจากพี่นกด้วยน่ะครับ

นัดแรกกะว่าจะเลื่อน
นัดต่อไปก็คงสู้คดี

ชีวิตนี้มันต้องครบรส

11 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา - 11 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #14065 โดย ntps
น้องเอ๋ย ยังไม่ครบรสจ้ะ ยังขาดการอุทธรณ์ การอายัดนะค่ะ
พอไปถึงขั้นนั้นแล้ว ถึงเรียกว่า มาถึงระดับปริญญาเอก ^^
ครบทุกรสชาติแห่งการเป็นลูกหนี้ค่ะ

น้องอนาคิน เรื่องลองเขียนคำให้การนะ ทำได้เสมอ ไม่ว่า
จะอยู่หนใด เขียนแล้วส่งให้คุณนก พี่ชายสุดเลิฟ ตรวจทาน
แล้วให้ใครไปยื่นก็ได้นะค่ะ แต่ตอนว่าความนะ จะทำฉันใด
ก็คงต้องเสียค่าเครื่องบินกลับมาสู้เองมัง หรืออาจขอให้คุณ
พี่ชายสุดเลิฟทำให้ก็ได้ ไม่ใช่หรือค่ะ ยังไงก็ดี ถ้ายังมีเงิน
เหลือปิด ก็ปิดไปนะค่ะ ไม่ต้องคอยพะวงจนทำงานไม่ได้
เต็ม 100

เจ้าหนี้ส่วนมากเขามองว่า พวกเราที่ยังทำงานแบบเราๆ นะ
ไม่จนจริง ยิ่งเป็น KTC ยิ่งไม่ยอมลด คนรู้ทางบวกกับอยากได้
เต็มๆ เขาจึงมีแนวทางให้เลือก คือ 1 เลือกผ่อน 36 งวดกับเขา
2 อายัดเงินเดือนพวกเรา สู้นะค่ะ ถ้ายังไม่มีเงินเก็บ ก็ขอซื้อเวลา
ให้เขาได้เงินจากเราช้าหน่อยค่ะ

Live your life แบบสุดๆๆ ชีวิตคือการเสี่ยง จึงมีรสชาติแซ่บหลาย

ความสุข ไม่ใช่การ... "เพิ่ม"...สิ่งที่ไม่จำเป็นเข้ามาในชีวิต
แต่มัน คือ การ "ลด"....สิ่งที่ไม่จำเป็นออกไปจากชีวิต
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: Mommyangel, meawpung

11 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #14083 โดย Lyncns31

Narasingh เขียน:

เอางั้นนะ...ลองดู...

ไอ้นี่มันจองคิวฟ้อง แข่งกับซิตี้...รวมกันแล้ว..วันละ สี่-ห้าร้อยรายได้มั๊ง..ถามใครดี..??

Hello !!!.....Anakin....,.Any help..!!! ???

และแล้ว...หนี้ข้าก็สิ้นสุด..อิสรภาพมาถึงแล้ว.

11 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #14086 โดย meawpung

devil angel เขียน:

Narasingh เขียน:

ผมพบปะกับอะนาคินทางเฟซบุคครับพี่เหนอ มีเพื่อนดีก็งี้แหละครับ :)

เอางั้นนะ...ลองดู...

ไอ้นี่มันจองคิวฟ้อง แข่งกับซิตี้...รวมกันแล้ว..วันละ สี่-ห้าร้อยรายได้มั๊ง..ถามใครดี..??

Hello !!!.....Anakin....,.Any help..!!! ???

สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: Lyncns31

11 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #14252 โดย meawpung
เมื่อวานโทรไปทวงไบยืนยันการปลดภาระหนี้ของ UOB

ทวงมา สามสัปดาห์ ทำมามึนใส่ เลยโทรหามันทุกวันเลย

ถึงคราวเราจิกมันบ้างล่ะ

11 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #14254 โดย Nok2865
สงสัยตอนนี้ UOB เป็นเหยื่อระบายความแค้น ของน้องสิงห์ ของฉันไปแล้ว 555
พึ่งจะมาเห็นว่าได้หมายรักจาก KTC บัดซบจริงๆนะ กับนโยบายของธนาคารนี้
ไม่รู้คิดอย่างไง ยืมดอกถูกๆจากธนาคารแม่(ภาษีเรา) แล้วมาออกดอกเบี้ยมหาโหดกับลูกค้าอย่างเราๆ
พี่บัวเป็นลูกค้าของค่ายนี้เป็นค่ายแรก ยืนยงโอกากุลโคตร...จ่ายตลอด
จำได้ว่า หลังจากปิดหนี้ใบสุดท้ายในราคา 50% มีโทรศัพท์ดังเข้าสายลูกหนี้...
เบอร์นี้เอาไว้รับสายเจ้าหนี้โดยเฉพาะ จะได้แยกแยะถูกว่าใครโทรมา
ปลายสาย แทนที่จะถามชื่อจริงเรา กลับถามว่า "ใช่คุณกอบัวไหม?"
เฮ้ย...ตกใจมาก เพราะเห็นท่าทางเหี้ยมๆ แต่จริงๆแล้ว พี่บัวเป็นคนอ่อนโยน 555++ (โม้เข้าปาย...)
แล้วมันก็ด่าเป็นชุดที่เราเอาไปแฉทางหน้าเว็บบอร์ด เรื่องค่ายนี้ไม่ชอบออกหนังสือแฮร์คัทให้
จะด่ากลับ ก็กลัวมันรู้ว่า เราเป็นกอบัวจริงๆ มัวอึกๆ อักๆ มันวางหูไปเลย...
หลังจากนั้น น้องคนที่อยู่สนง.กฎหมา...ที่ทำเรื่องปิดแบบมีส่วนลดให้เรา ก็โดนย้าย หรือออกจากงานก็ไม่รู้
ส่วนพี่บัวก็ขวัญหนีดีฝ่อ...เพราะก่อนหน้านั้น ในบรรดากรรมการทั้งหมด พี่บัวโดนเจ้าหนี้ โดนเจ้ากรรมนายเวร กิ๊กใครก็ไม่รู้ โทรด่าประจำ จนขึ้นโรงพักมาหลายหน...
น้องหลายคนบอกว่า เป็นเพราะพี่บัวหน้ามึน เอ๊ย...ออกสื่อเห็นหน้าตาชัดเจน นามสกุลบางทีเราบอกให้สื่อปิดให้ ก็ไม่ปิด (โห...กรูต้องเข้าโครงการคุ้มครองพยานหรือเปล่า) ดูหนังซีรีย์ FBI อินจัด...
โทรไปฟ้องประธาน...ร้องไห้กระงืด กระงืด.. เบื่อหน้าตัวเองเต็มที ซวยจริงๆ

ไอ้ห่าค่ายนี้มันเขี้ยวนัก ทำแบบคุณใกล้เป็นไททำกับนครหลวงเลย
ผู้บริหารก็พวกเดียวกับนครหลวงเก่า บริหารเจ๊งมาแล้ว เดี๋ยวก็เจ๊งอีกรอบ จะคอยดู...
เอาใจช่วยน้อง...เลื่อน แล้วเขียนคำให้การสู้ แนะนำให้โทรหาพี่นก กับคุณอาไพโรจน์ แน่นอนที่สุด

มีแม่เหล็กอยู่ในหัวใจคุณ ซึ่งจะดึงดูดมิตรแท้
คือความไม่เห็นแก่ตัวและคิดถึงคนอื่นก่อน
เมื่อคุณเรียนรู้เพื่อจะอยู่เพื่อคนอื่น พวกเขาก็จะอยู่เพื่อคุณ
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: meawpung, Hathaichanok05

11 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #14257 โดย meawpung

กอบัว เขียน: สงสัยตอนนี้ UOB เป็นเหยื่อระบายความแค้น ของน้องสิงห์ ของฉันไปแล้ว 555
พึ่งจะมาเห็นว่าได้หมายรักจาก KTC บัดซบจริงๆนะ กับนโยบายของธนาคารนี้
ไม่รู้คิดอย่างไง ยืมดอกถูกๆจากธนาคารแม่(ภาษีเรา) แล้วมาออกดอกเบี้ยมหาโหดกับลูกค้าอย่างเราๆ
พี่บัวเป็นลูกค้าของค่ายนี้เป็นค่ายแรก ยืนยงโอกากุลโคตร...จ่ายตลอด
จำได้ว่า หลังจากปิดหนี้ใบสุดท้ายในราคา 50% มีโทรศัพท์ดังเข้าสายลูกหนี้...
เบอร์นี้เอาไว้รับสายเจ้าหนี้โดยเฉพาะ จะได้แยกแยะถูกว่าใครโทรมา
ปลายสาย แทนที่จะถามชื่อจริงเรา กลับถามว่า "ใช่คุณกอบัวไหม?"
เฮ้ย...ตกใจมาก เพราะเห็นท่าทางเหี้ยมๆ แต่จริงๆแล้ว พี่บัวเป็นคนอ่อนโยน 555++ (โม้เข้าปาย...)
แล้วมันก็ด่าเป็นชุดที่เราเอาไปแฉทางหน้าเว็บบอร์ด เรื่องค่ายนี้ไม่ชอบออกหนังสือแฮร์คัทให้
จะด่ากลับ ก็กลัวมันรู้ว่า เราเป็นกอบัวจริงๆ มัวอึกๆ อักๆ มันวางหูไปเลย...
หลังจากนั้น น้องคนที่อยู่สนง.กฎหมา...ที่ทำเรื่องปิดแบบมีส่วนลดให้เรา ก็โดนย้าย หรือออกจากงานก็ไม่รู้
ส่วนพี่บัวก็ขวัญหนีดีฝ่อ...เพราะก่อนหน้านั้น ในบรรดากรรมการทั้งหมด พี่บัวโดนเจ้าหนี้ โดนเจ้ากรรมนายเวร กิ๊กใครก็ไม่รู้ โทรด่าประจำ จนขึ้นโรงพักมาหลายหน...
น้องหลายคนบอกว่า เป็นเพราะพี่บัวหน้ามึน เอ๊ย...ออกสื่อเห็นหน้าตาชัดเจน นามสกุลบางทีเราบอกให้สื่อปิดให้ ก็ไม่ปิด (โห...กรูต้องเข้าโครงการคุ้มครองพยานหรือเปล่า) ดูหนังซีรีย์ FBI อินจัด...
โทรไปฟ้องประธาน...ร้องไห้กระงืด กระงืด.. เบื่อหน้าตัวเองเต็มที ซวยจริงๆ

ไอ้ห่าค่ายนี้มันเขี้ยวนัก ทำแบบคุณใกล้เป็นไททำกับนครหลวงเลย
ผู้บริหารก็พวกเดียวกับนครหลวงเก่า บริหารเจ๊งมาแล้ว เดี๋ยวก็เจ๊งอีกรอบ จะคอยดู...
เอาใจช่วยน้อง...เลื่อน แล้วเขียนคำให้การสู้ แนะนำให้โทรหาพี่นก กับคุณอาไพโรจน์ แน่นอนที่สุด

ขอบคุณครับพี่บัว รู้สึกฮึกเหิมอีกเป็นกอง

เวลาเครียดๆ เนี่ย ก็โทรไปจิก UOB ครับ แก้เครียด

ตอนแรกมันบอกว่าอีก 15 นาทีจะโทรกลับ รอเป็นวันก็ไม่ติดต่อ

โทรไปใหม่ บอกว่า 15 นาทีทำไมมันนานเป็นวันละคุณ นาทีนรกอเวจีเหรอครับ นานมาก

สัปดาห์ถ้ายังไม่ได้จดหมายปิดอีก ก็จะโทรอีก

KTC เนีย วันจันทร์นี้ผมก็จะผ่อน อีบัตรกดเงินสดไปหมดไปแล้วหนึ่งใบ

ผมเห็นเหมือนพี่บัวนะว่า KTC คงจะเจ๊งกะบ๊งในไม่ช้า เพราะหนี้เน่าสูงปรึี๊ด แล้วมันทำไง ก็กู้กรุงไทยซึ่งกระทรวงการคลังถือหุ้นใหญ่มาโปะ

หมายศาลยังไม่เห็นเลยครับ ตอนนี้เพราะอยู่คนละบ้าน เสาร์อาทิตย์จะไปล่ามาอีกที แต่ได้เลขที่คดีมาแล้ว ตรวจกับเวปศาลก็มีจริง

สู้ต่อไป อีกแค่สองราย แค่บัตรละ 150,000 มั่ง 220,000 มั่ง เท่านั้นเอง

11 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #14426 โดย meawpung
วันนี้โบนัสออกหนึ่งเดือน
จะไปปิด KTC Cash ให้เสร็จ หมดไปอีกหนึ่งไป
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: Mommyangel

11 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #14428 โดย jackhunter

Narasingh เขียน: วันนี้โบนัสออกหนึ่งเดือน
จะไปปิด KTC Cash ให้เสร็จ หมดไปอีกหนึ่งไป

ดีใจกับคุณ Narasingh ด้วครับที่หมดภาระไปเรื่อยๆ ผมเพิ่งเริ่มหยุดได้ 2 เดือน กำลังเริ่มเดินครับ
:สู้ๆ: ผมรู้สึกมีกำลังใจทุกครั้งที่เห็นคนในชมรมได้ใบ H/C ,ปลดหนี้ไปทีละใบ, ได้ส่วนลดดีๆ

11 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #14430 โดย meawpung

jackhunter เขียน:

Narasingh เขียน: วันนี้โบนัสออกหนึ่งเดือน

ดีใจกับคุณ Narasingh ด้วครับที่หมดภาระไปเรื่อยๆ ผมเพิ่งเริ่มหยุดได้ 2 เดือน กำลังเริ่มเดินครับ
:สู้ๆ: ผมรู้สึกมีกำลังใจทุกครั้งที่เห็นคนในชมรมได้ใบ H/C ,ปลดหนี้ไปทีละใบ, ได้ส่วนลดดีๆ

ขอบคุณครับ

ดีใจที่กระทู้สามารถเป็นกำลังใจให้คนที่กำลังตั้งใจปลดหนี้อีกหลายๆคนนะครับ

สู้ไปด้วยกัน
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: jackhunter

11 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #14502 โดย Green Apple
เป็นกำลังใจให้ค่ะ ของเราก็มี KTC credit card, KTC cash โดนทวงอยู่เรื่อยๆ จะเก็บเงินทันมั้ยเนี่ย

11 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #14507 โดย meawpung
หลังจากปิด KTC Cash ไปแล้ว ด้วยส่วนลดอันน้อยนิด

วันนี้และทุกๆวันจะโทรจิกขอใบแจ้งหมดภาระหนี้

UOB วันนี้ก็จะโทรจิกมันอีก

บุกไปที่ office มันเลยดีไหมนี่

ยิ่งเครียดๆ อยู่ มีคนมาให้ด่า ดีจริงๆ
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: Mommyangel

11 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา - 11 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #14510 โดย Champcyber99
ปิด KTC Cash ไปแล้ว
ดีใจด้วย ส่วนลดน้อยไม่ใช้ประเด็น อยู่ที่ว่าเราพร้อม
เห็นกรรมการปิดหนี้อยากปิดบ้าง ktc ของผมตัดสินไปแล้ว8 เดือนไม่โทรมาเลย
มีตังนะโทรมาทวงได้ ปิดได้
ไฟล์แนบ:

11 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #14512 โดย meawpung
คุณเชาวเลิศ

ช่วงนี้ KTC ตามเก็บหนี้ อีกไม่นานก็คงโทรหาแหละครับ มันกำลังหน้ามืด ขาดทุนป่นปี้ซะขนาดนี้

ตะกี้ โทรไป KTC ทวงใบปิดภาระ เขาบอกว่าจะส่งให้ ไม่เกินวันศุกร์

UOB ทวงไปเป็นเดือนยังไม่ได้

ตอนนี้ หนักสุดคือ ผ่อน STD อีก 2 งวด งวดละ 70,000 หมดเดือนกรกฏาคม
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: Champcyber99

11 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #14623 โดย ntps

ขอให้สมหวังค่ะ อีก 2 วัน วันของคุณนรสิงห์แล้วนะ วางโปรแกรม
ให้ตัวเองหรือยังค่ะ

ความสุข ไม่ใช่การ... "เพิ่ม"...สิ่งที่ไม่จำเป็นเข้ามาในชีวิต
แต่มัน คือ การ "ลด"....สิ่งที่ไม่จำเป็นออกไปจากชีวิต
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.881 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena