หยุดจ่ายเหมือนกันค่ะ

12 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #5147 โดย Nok2865
www.consumerthai.org/debt/index.php?opti...catid=2&id=13737เทคนิคการเตะถ่วงผ่อนจ่ายหลังขึ้นศาลของคุณใกล้เป็นไท
www.consumerthai.org/debt/index.php?opti...catid=2&id=18655 เทคนิคการจ่ายหยอดหลังพิพากษา
www.consumerthai.org/debt/index.php?opti...catid=2&id=15909 จ่ายหยอดหลังพิพากษา

นครหลวง เป็นเจ้ากรรมนายเวรของใครหลายคน หนึ่งในนั้นคือ อดีตกรรมการเรา คุณใกล้เป็นไท
ลองไปอ่านวิธีแก้เผ็ดของคุณใกล้เป็นไทดู
หรือจะลอง Search ใน google พิมพ์คำว่า
site:consumerthai นครหลวง
หรือ ใกล้เป็นไท จะได้หลายกระทู้มาอ่านเพิ่มเติม

มีแม่เหล็กอยู่ในหัวใจคุณ ซึ่งจะดึงดูดมิตรแท้
คือความไม่เห็นแก่ตัวและคิดถึงคนอื่นก่อน
เมื่อคุณเรียนรู้เพื่อจะอยู่เพื่อคนอื่น พวกเขาก็จะอยู่เพื่อคุณ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

12 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #5153 โดย jaja
ขอบคุณค่ะ คุณพี่กอบัว :love: :love:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #6924 โดย jaja
update นครหลวงค่ะ

เมื่อสักครู่ได้รับโทรศัพย์จากสำนักงานกฎหมายที่ดูแลแบงค์ธนชาต
มานถามว่า พี่ครับผม...จากธนาชาตจำผมได้ไหมครับ เลยบอกมานไปว่าจำได้ได้หรอกค่ะ(ไม่ชอบจำค่ะ)
และมันก็อเลยแนะนำตัวเองใหม่(อิอิ หลอกมันไปงั้นแหละ จริงๆจำชื่อมันขึ้นใจ) ขอเรียกเจ้าน้าที่แบงค์นี้ว่ามันนะค่ะ
เพราะพูดจาได้กวนดีมาก
มันบอกว่ามันเคยโทรมาหาหเมื่อเดือนที่แล้วแต่คุณบ่ายเบี่ยงที่จะชำระ แหมๆๆเดือดสิค่ะ เลยบอกมันไม่ว่าเราบ่สยเบี่ยง
.ตรงไหน เราแจ้งคุณไปแล้วว่าเดือนนี้เราขอปิดบัตร citi เนื่องจากเราได้ส่วนลดที่งานและสามารถให้เราแบ่งชำระได้ด้วย
แต่ของคุณมีส่วนลด2,000 บาท มันบอกว่ามันเข้าใจแต่มันจะคุยเรื่องธนชาตไม่ได้คุยเรื่องciti (เพื่อนๆว่ามันกวนไหมค่ะ)
เลยบอกมันไปว่าก็เราอธิบายให้คุณฟังอยู่นี่ไง มันยังบอกอีกว่าให้หาเงินมาไกล่เกลี่ยภายในวันที่13/3/12 เพราะตอนี้
กำลังจะทำเรื่องฟ้องแล้ว และมันก้อขู่ๆๆๆๆ :555: (เชอะกลัวที่ไหน) :555:

12 ปี 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #9199 โดย jaja
ทำมันเจ้าหนี้มานเงียบขนาดนี้นะเนี้ย (เหงาอ่ะ)
เหลือเจ้าเดียวแล้วค่ะ(ธนชาต) เมื่อเดื่อนที่แล้ว
มันขู่ว่าจะฟ้องจะส่งหมายศาลมาที่บ้าน ตอนนี้
ก็โทรเช็คกับที่บ้านทุกวัน จนป่านนี้ก็ยังไม่เห็นหมายมาสักที :sweat: :wake:
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: Hathaichanok05

12 ปี 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #9277 โดย Skynine

nuche เขียน: ทำมันเจ้าหนี้มานเงียบขนาดนี้นะเนี้ย (เหงาอ่ะ)
เหลือเจ้าเดียวแล้วค่ะ(ธนชาต) เมื่อเดื่อนที่แล้ว
มันขู่ว่าจะฟ้องจะส่งหมายศาลมาที่บ้าน ตอนนี้
ก็โทรเช็คกับที่บ้านทุกวัน จนป่านนี้ก็ยังไม่เห็นหมายมาสักที :sweat: :wake:

o_) o_) o_) o_) o_) คิดถึงทวงหนี้แล้วซิ เห็นไหมว่าพอเวลาผ่านไปสักระยะหนึ่งแล้ว มันจะเหงาปากเพราะทวงหนี้ไม่ค่อยนึกถึงเราแล้ว และไม่ค่อยโทรมาเหมือนขาดอะไรไปในชีวิต ระหว่างที่หมายศาลยังไม่มาก็อ่านสิ่งที่แนะนำข้างล่างนี้นะ อยากรู้อะไรก็ไปที่ห้องรู้ทันกฎหมายหนี้นะ (คลังความรู้) :pray: :pray: :pray:
ทุกอย่างเมื่อสติมา ปัญญาเกิด หนี้หมดอย่างถูกวิธี เป็นกำลังใจให้ สู้ๆๆๆ เว้ยเฮ้ย พี่อัง สวยประหาร o_) o_) o_) o_) o_)

ความรู้เบื้องต้น เกี่ยวกับหน้าที่ของศาล

www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=7&id=9240&Itemid=29

11 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #12748 โดย jaja
คิดถึงเธอเหลือเกิน ''นครหลวง''(ธนชาต) :love: เมื่อไหร่จะติดต่อมาสักทีเนี้ย
รอนานมากมาย :sweat: :sweat: จดหมายก็ไม่มีโทรศัพท์ก็ไม่โทรหา :crying: :crying:

11 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #12774 โดย meawpung
ช่วงนี้หมดโปรโมชั่นครับ

เดี๋ยวมันก็โทรมาเองแหละครับ

ยังไงก็ดูๆว่ามีหมายศาลมายัง ด้วยนะครับ

11 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #12775 โดย jaja
ค่ะ
เช็คกะที่บ้านตลอดแต่ก็ยังไม่มีมาเลยอ่ะ
หยุดมาครบ1ปีแล้วอ่ะค่ะ :sweat:

11 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #12845 โดย jaja
มาแล้วค่ะหมายศาลนครหลวงไทย เมื่อตะกี้นี้เลยพี่สาวโทรมาแจ้ง
ศาลนัด8 มิ.ยนี้ค่ะ เจ้าหน้าที่ที่มาส่งเอกบอกกับแม่ว่าให้ไปขึ้ศลนะเดี่ยวจะเสียสิทธิ์
พี่สาวบอกเอกสารเยอะมากหนักเป็นกิโล
เฮ้ย!ใจสั่นๆเหมือนกันนะเนี้ย :sweat: :sweat:

11 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #12846 โดย Champcyber99

nuche เขียน: มาแล้วค่ะหมายศาลนครหลวงไทย เมื่อตะกี้นี้เลยพี่สาวโทรมาแจ้ง
ศาลนัด8 มิ.ยนี้ค่ะ เจ้าหน้าที่ที่มาส่งเอกบอกกับแม่ว่าให้ไปขึ้ศลนะเดี่ยวจะเสียสิทธิ์
พี่สาวบอกเอกสารเยอะมากหนักเป็นกิโล
เฮ้ย!ใจสั่นๆเหมือนกันนะเนี้ย :sweat: :sweat:

ที่สวนลุมไงครับ เรื่องหมายศาล

11 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #12847 โดย jaja
ขอบคุณค่ะ คุณ chaowalert

แต่nucheไม่มีเอกสารของหมายศายในมือค่ะ
และกะว่าไปที่ศาลเลยทีเดียววันที8/6/12ค่ะ

11 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #12995 โดย Greent
ดีใจด้วยนะคะ อยากได้ส่วนลด city มั่ง ขอให้หมดหนี้ไวๆค่ะ ^^

11 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #13103 โดย jaja
up date นครหลวงจ้า

หลังจากที่ได้รับหมายศาลเมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมา
วันนี้เจ้าหน้าที่นครหลวงไทยโทรมาหาบอกว่า

นครหลวง: มีเรื่องจะแจ้งให้ทราบ ตอนนี้เราจะส่งเรื่องฟ้องแล้วนะครับ
เรา : เลยบอกว่าได้รับหมายเลยเมื่อวันเสาร์ (ทำไมมันบอกช้าจังอ่ะได้หมายศาลตั้งหลายวันแล้ว)
นครหลวง: เขาบอกว่าอยากราบว่ามีแนวทางแบบยังไงบ้างครับ
เรา : อยากปิดค่ะและมีส่วนลดบ้าง และให้ผ่อนชำระด้วยจะดีมากค่ะ
นครหลวง: ตอนนี้ทางเราไม่มีนโยบายลดเงินต้นให้ลูกค้าครับลดเต็มที่ได้แค่ดอกเบี้ยไม่เกิน7พันบาทครับ
เรา :โห!ขนาดนั้นเลยหราค่ะ งั้นไม่เป็นไรค่ะ เด่ววันที่8/6/12 เราจะไปศาลอยู่แล้ว พอคุยไปคุยมาจะให้ผ่อนชำระ3เดือนและลดดอกเบี้ยให้ เลยบอกไปว่าตอนนี้ยังไม่มีหรอกค่ะ
มันบอกว่าคุยกันตกลงกันก่อนไปขึ้นศาลจะดีกว่านะครับพี่ (มันจริงไหมรึว่ามันหลอกเราหว่า)แต่ก็ไม่ได้คุยต่อบอกแค่ว่าเด่วจะติดต่อกลับไปแล้วกัน :wake: :sweat:

11 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #15132 โดย jaja
หลังจากที่ไปขึ้นศาลมาค่ะ ศาลตัดสินใให้จ่ายภายใน15วัน
หลังจากที่ได้รับเอกสาร จากยอด 44,xxx ชำระ 36,xxx
วันนี้เลยติดต่อไปที่ธนคารค่ะบอกว่าตอนนี้ยังไม่ค่ะ
เจ้าหน้าที่แจ้งว่า ให้จ่ายมาก่อนบัตรล่ะ 1,000บาท
และต้องจ่ายภายในเดือนนี้ ไม่งั้นจะเข้าสู่ขั้นตอนอายัดเงินเดือน
ถ้ามีเงินแล้วมาปิดก็ได้ แบงค์เรามีส่วนลดให้แต่แค่20%
จริงๆอยากจะปิดเลยแต่ติดตรงที่งบไม่พอ เลยเครียดๆๆๆ (o_O) (o_O)

11 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #15198 โดย jaja
update นครหลวงเพิ่มเติมค่ะ (o_O)

เช้านี้เจ้าหน้าที่โทรมาแจ้งค่ะว่ามีส่วนลดให้ค่ะ
จากยอด 44,xxx เหลือ 29,xxx และให้ชำระ
ภายในวันที่ 29/6/12 แต่ถ้าไม่จริงๆให้จ่ายมาก่อน
1,000บาท ถ้ามีเงินแล้วค่อยมาปิดก็ได้ แล้วแบบนี้
เขาเรียกว่าจ่ายหยอดไหมค่ะ

11 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา - 11 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #15199 โดย Champcyber99

nuche เขียน: update นครหลวงเพิ่มเติมค่ะ (o_O)

เช้านี้เจ้าหน้าที่โทรมาแจ้งค่ะว่ามีส่วนลดให้ค่ะ
จากยอด 44,xxx เหลือ 29,xxx และให้ชำระ
ภายในวันที่ 29/6/12 แต่ถ้าไม่จริงๆให้จ่ายมาก่อน
1,000บาท ถ้ามีเงินแล้วค่อยมาปิดก็ได้ แล้วแบบนี้
เขาเรียกว่าจ่ายหยอดไหมค่ะ

ใช่ครับถ้าคุณให้เงินเขาไปเป็น 0 ไม่มีอะไรเกิดขึ้นกับเราเลยไม่ว่าจะเงินต้นหรือดอก
ทุกอย่างเริ่มต้นใหม่
ไม่ทำไม่เอา

11 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #15216 โดย jaja
ขอบคุณค่ะคุณchaowalert
แต่ศาลตัดสินแล้วว่าให้ชำระภายใน15 วัน เลยไม่รู้ว่าจะต้องทำยังไงดีค่ะ :im_here: :crying:
ตอนนี้ไม่มีเงินก้อนเลยอ่ะคะ

11 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #15228 โดย Lyncns31
ไม่มีเงินก้อน..ก็เจรจาขอผ่อนเป็นงวดๆ..ลองดู...

และแล้ว...หนี้ข้าก็สิ้นสุด..อิสรภาพมาถึงแล้ว.

11 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #15245 โดย jaja
ขอบคุณค่ะคุณdevil

เจรจาแล้วค่ะ เขาบอกว่าไม่ได้
เขาบอกว่าให้จ่ายเข้ายมาเลย
เดือนละ2พัน พร้อมเมื่อไหร่แล้ว
ค่อยมาปิด มีส่วนลดให้ :sweat:

11 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #15252 โดย jaja
up date ล่าสุดจร้า

และเมื่อสักพักก็มีเจ้าหนี้ที่แบงค์โทรมาหาอีกบอกว่าชำระได้ไหม
ถ้ามีส่วนลดให้อีก เขาแจ้งยอดมาว่าชำระมา 26,xxx ค่ะ
แต่ยังไม่ได้ตอบตกลงค่ะ ขอเวลาสัก1สัปดาห์แล้วจะให้คำตอบค่ะ
จะกดมิดด้ามได้ไหมหนอ ^^ แบบว่างบไม่พออ่ะ :sweat:

11 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #15253 โดย jaja
up date ล่าสุดจร้า

และเมื่อสักพักก็มีเจ้าหนี้ที่แบงค์โทรมาหาอีกบอกว่าชำระได้ไหม
ถ้ามีส่วนลดให้อีก เขาแจ้งยอดมาว่าชำระมา 26,xxx ค่ะ

แต่ยังไม่ได้ตอบตกลงค่ะ ขอเวลาสัก1สัปดาห์แล้วจะให้คำตอบค่ะ
จะกดมิดด้ามได้ไหมหนอ (เพียงแค่ครึ่งวันลดมา3พันแล้วอ่ะ) ^^ แบบว่างบไม่พออ่ะ :sweat:

11 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #15261 โดย Ploylyly
เอาใจช่วยครับ ขอให้ลดเยอะๆนะ จะได้หมดหนี้ไวๆ :wake: :wake: :wake:

11 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #15262 โดย น้ำมนต์
สวัสดีค่ะ คุณ Nuche :P

น้ำมนต์มาให้กำลังใจอีกคนนะคะ ขอให้ได้ส่วนลดตามที่หวังนะคะ

:bye:

11 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #15269 โดย jaja
ขอบคุณจ้าคุณน้ำมันต์ :cheer:

11 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #15303 โดย miin
อ่านกระทู้ของคุณ nuche แล้ว สุดยอดมากๆๆๆๆๆๆๆ

ทำได้ไงคะ ทึ่งๆๆๆๆ

ตอนนี้ของตัวเองเริ่มมีทวงทางโทรศัพท์เยอะขึ้นแล้ว 5 บัญชีจาก 3 เจ้าหนี้
Citi เข้มสุด พูดไม่ดีเลย

:No:

11 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #15314 โดย jaja
^^ ขอบคุณคุณminiจร้าที่ชม
nuche ก็ได้วิชาดีๆจากเพื่อนๆในเวปนี้แหละค่ะ :love:

11 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #15858 โดย miin
คุณ nuche มีเทกกะติกการพูดขอส่วนลดไหมคะ

ขอเมื่อไหร่ พูดยังไง รอทางโน้นเสนอมาก่อนหรือเปล่า อะไรประมาณเนี๊ยน่ะค่ะ

มีนพูดไม่เก่งจริงๆ ยิ่งพอเจอสายเจ้าหนี้มักอ้ำๆ อึ้งๆ คิดไม่ทันทุ๊กทีสิน่า :เฮ้อ:

11 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #15865 โดย jaja

miin เขียน: คุณ nuche มีเทกกะติกการพูดขอส่วนลดไหมคะ

ขอเมื่อไหร่ พูดยังไง รอทางโน้นเสนอมาก่อนหรือเปล่า อะไรประมาณเนี๊ยน่ะค่ะ

มีนพูดไม่เก่งจริงๆ ยิ่งพอเจอสายเจ้าหนี้มักอ้ำๆ อึ้งๆ คิดไม่ทันทุ๊กทีสิน่า :เฮ้อ:

nuche ก็พูดตามความจริงนะค่ะ ตอนนี้ไม่มีมีเท่านี้ และพูดให้น่าสงสารและเห็นใจอะไรทำนองนั้นนะค่ะ
และวันนี้กำลังจะคุยปิดนครหลวงอีก1ใบค่ะ กะว่าจะลองใช้วิชามารอีกสักครั้ง
ยังไงก็สูๆนะค่ะคุณมีน :wo: เป็นกำลังใจให้ค่ะ

11 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #16184 โดย miin

11 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #17486 โดย jaja
up date นครหลวงค่ะ(ธนชาต)

เมื่อสัปดาห์ก่อนมีการตกลงเรืองปิดบัตรกับเจ้าหน้าที่ของแบงค์เรียบร้อย
และทำหนังสือแจ้งยอดชำระส่งfaxมาให้ เราเองก็พร้อมที่จ่ายแต่ก่อนวันนัดชำระเพียง1วัน
เจ้าหน้าที่แบงค์โทรมาแจ้งว่าอย่าพึงชำระเข้ามา เขาให้เหตุผลว่า แบงค์เปลี่ยนนโยบายใหม่
ให้ชำระที่เดียว2บัตร จากยอด2บัตร 8x,000เหลือ 5x,xx พอดีตอนนี้งบประมาณมีไม่พอนะค่ะ
ไม่รู้ว่าจะทำยังไงดี ตอนคุยกับเจ้างหน้าที่แบงค์ที่แรกบอกว่าให้ชำระได้เดือนละบัตร แต่พอมาถึงตอนนี้บอกว่าไม่ได้แล้ว แบงค์เปลี่ยนนโยบายใหม่แล้ว :im_here: :im_here: มืดมนเลยค่่ะ

11 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #17502 โดย meawpung

nuche เขียน: up date นครหลวงค่ะ(ธนชาต)

เมื่อสัปดาห์ก่อนมีการตกลงเรืองปิดบัตรกับเจ้าหน้าที่ของแบงค์เรียบร้อย
และทำหนังสือแจ้งยอดชำระส่งfaxมาให้ เราเองก็พร้อมที่จ่ายแต่ก่อนวันนัดชำระเพียง1วัน
เจ้าหน้าที่แบงค์โทรมาแจ้งว่าอย่าพึงชำระเข้ามา เขาให้เหตุผลว่า แบงค์เปลี่ยนนโยบายใหม่
ให้ชำระที่เดียว2บัตร จากยอด2บัตร 8x,000เหลือ 5x,xx พอดีตอนนี้งบประมาณมีไม่พอนะค่ะ
ไม่รู้ว่าจะทำยังไงดี ตอนคุยกับเจ้างหน้าที่แบงค์ที่แรกบอกว่าให้ชำระได้เดือนละบัตร แต่พอมาถึงตอนนี้บอกว่าไม่ได้แล้ว แบงค์เปลี่ยนนโยบายใหม่แล้ว :im_here: :im_here: มืดมนเลยค่่ะ

ไม่ไหวก็ต้องปล่อยไปครับ

11 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #17516 โดย jaja
ขอบคุณค่ะคุณ Narasingh
แต่ของnuche ศาลตัลสินให้ชำระภายใน15วันน่ะค่ะ ถ้าเราปล่อยไปก่อนจะเป็นไรไหมค่ะ เพราะเท่าที่ได้รุยกับเจ้าหน้าแบงค์เขาบอกว่าตอนนี้เขาดึงเวลาไว้ดอกเบี้ยยังไม่เกิด แต่ถ้าเราชำระไม่ได้ตามที่เขาแจ้งมาได้ ก็ให้ปิดที่ละบัตรได้แต่จะไม่มีส่วนลดใดๆเลยค่ะ :เฮ้อ: (แบงค์นี้คุยยากมากเลยอ่ะ)

11 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา - 11 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #17575 โดย Pych

nuche เขียน: ขอบคุณค่ะคุณ Narasingh
แต่ของnuche ศาลตัลสินให้ชำระภายใน15วันน่ะค่ะ ถ้าเราปล่อยไปก่อนจะเป็นไรไหมค่ะ เพราะเท่าที่ได้รุยกับเจ้าหน้าแบงค์เขาบอกว่าตอนนี้เขาดึงเวลาไว้ดอกเบี้ยยังไม่เกิด แต่ถ้าเราชำระไม่ได้ตามที่เขาแจ้งมาได้ ก็ให้ปิดที่ละบัตรได้แต่จะไม่มีส่วนลดใดๆเลยค่ะ :เฮ้อ: (แบงค์นี้คุยยากมากเลยอ่ะ)

มันเลยกำหนด 15 วันมาตั้งนานแล้ว ถ้าโจทก์จะไปทำเรื่องอายัดเงินเดือนก็ทำได้เลยครับ
อยู่ที่ว่าอยากจะไปทำเมื่อไร ก็เจรจาต่อรองตื๊อไปเรื่อยๆ ก็ยังได้ครับ

ถ้าไม่มีตามที่เขาเสนอมา ก็ต้องปล่อยให้อายัดเงินเดือน แล้วค่อยไปขอลดให้อายัดเหลือ 15%
ไม่ต้องไปกังวลใจหรือรู้สึกมืดมนกับคำขู่ของเจ้าหนี้ครับ

การอายัดเงินเดือนทำได้ทีละเจ้า เป็นการใช้หนี้ที่ดีวิธีหนึ่งครับ
Hair-Cut ทำได้ตลอดชีพครับ
ปล่อยให้อายัดเงินเดือนไปก่อน เมื่อไรที่เงินในกระเป๋ากับนโยบายของเจ้าหนี้มาตรงกันเมื่อไร
ก็ค่อย Hair-Cut ไปครับ

"Credit card is the path to the dark side. Credit card leads to eager. Eager leads to avarice. Avarice leads to debt. Debt leads to suffering and dark side."
Anakin.Debt

11 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #17588 โดย jaja
ขอบคุณค่ะคุณ Anakin (o_O)

คลายกังวลไปได้เยอะเลยค่ะ

และได้ปรึกษากับแฟนไปบ้างและค่ะ ปล่อยไปก่อนเงินพร้อมแล้วค่อยว่ากันใหม่

11 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #17605 โดย เบียร์
โอยๆๆๆๆๆๆ

ตาร้อน 55+ คุณ nuche ได้ส่วนลดงามๆทั้งนั้นเลยค่าาา

แฟนเบียร์จะหยุดจ่ายเดือนนี้ พอถึงช่วงทวงมันจะได้ส่วนลดงามๆแบบคุณ nuche บ้างไหมคะเนี่ย
เอิ๊กกกก

ยินดีด้วยนะคะ จะเป็นไทแล้ว

11 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #17672 โดย jaja
จร้า คุณเบียร์
จะเป็นไทยแล้วหลังจากที่หยุดมา1ปีกับอีก2เดือนค่ะ ตอนนี้เหลือแต่ของธนชาตค่ะ ที่คุยยากมากมาย
กะว่าจะให้อายัดเงินเดือนนะค่ะ พอมีเงินก้อนก้อจะขอเปิด ตอนนี้งบไม่พอน่ะค่ะ :sweat:

11 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #17714 โดย prm_pang
ยินดีด้วยนะคะ ได้ส่วนลดงามๆ ทั้งนั้นเลยค่ะ แป้งก็เพิ่งเริ่มหยุดเดือนนี้เดือนแรก ก็รอรับโทรศัพท์อยู่ค่ะ สู้ๆค่ะ o_)

11 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #17739 โดย jaja
จร้า คุณแป้ง

nuche เป็นกำลังใจให้นะค่ะ สู้ๆค่ะ :wo: o_)

11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #18400 โดย jaja
up date ธนชาต

เมื่อวานกำลังวุ่ยวายกะลูกๆที่จะต้องออกจากโรงพยาบาล เจ้าหนี้ธนชาตก็โทรมา
บอกว่ามีจดหมายจากศาลส่งมาให้ที่บ้านได้รับเอกสาร(เอกสารการฟ้อง)แจ้งว่า
ศาลนัดในวันที่6/8/12 พอบอกว่ายังไม่ได้รับเขาก็งงบอกว่าแป๊บครับ แล้วก็บอกว่าเรามีเงื่อนไข
ให้คุณ2เงื่อนไขๆที่1ให้ผ่อนชำระไม่เกิน24งวด เงื่อนไขที่2 จากยอด4x,xxจ่าย3x,000
เลยบอกไปว่าตอนนนี้ยังไม่มีค่ะ และแจ้งเขาไปว่าเมื่อเดือนที่แล้วเรานัดปิดบัญชีกับทางแบงค์ไปแล้ว
และมีการออกหนังสือยืนยันยอดชำระและกำหนดวันที่ชำระแต่่ก่อนวันที่เราจะชำระเจ้าหน้าที่แบงค์โทรมาแจ้งว่า
ยังไม่ต้องชำระเพราะแบงค์เปลี่ยนนโยบายใหม่ และตอนนี้เราก็ไม่มีเงินที่จะชำระแล้วเพราะลูกเข้าโรงพยาบาล2คนเลย (เหมือนเขาจะเข้าใจเรา รึว่าแอบเข้าข้างตัวเอง อิอิ) เจ้าหน้าที่บอกว่าไม่เป็นไรเดือนนี้ไม่พร้อมหน้าปิดก็ได้
ทยอยปิดทีละใบได้ครับ แต่ภายในวันที่20/8/12 ให้จ่ายมาก่อนบัตรละ 500บาท (โอ้แม่เจ้าหยอดอีกแระ) เลยบอกไปว่ารบกวนติดต่อใหม่อีกทีนะค่ะ (คุยกันแบบงงเพราะไม่ได้นอนมาเลยคืนเลยไม่อยากคุยต่อค่ะ)

11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #20186 โดย jaja
วัน3ก่อนเจ้าหน้าที่ธนชาตโทรมมาสอบถามว่าจะสามารถชำระได้ไหมและชำระภายในเมื่อไหร่
แต่วันนี้เจอเจ้าหน้าที่คุยดีค่ะ บอกไปว่าไม่มีหรอกค่กตอนนี้ เพราะเงินที่เราเตรียมไว้ว่าจะปิดให้ทางแบงค์เมื่อเดือนกรกฎาคมที่ผ่านมาเราก็ใช้รักษาลูกหมดไปแล้ว เราให้ทางคุณอายัดเงินเดือนค่ะ เจ้าหน้าที่เขาบอกว่าไม่เป็นไร มีเมื่อไหร่แล้วค่อยมาปิดและบอกอีกว่าหลังจากที่ไปขึ้นศาลให้เวลาภายใน6เดือนประมาณ พ.ยก็ได้ เขาบอกว่าการอายัดเงินเดือนมันยุ่งยาก เราก็เลยบอกไปว่างั้นเดี๋ยวเดือน พ.ย เจอกันอีกทีนะค่ะ สวัสดีค่ะ

11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #20189 โดย Skynine

nuche เขียน: วัน3ก่อนเจ้าหน้าที่ธนชาตโทรมมาสอบถามว่าจะสามารถชำระได้ไหมและชำระภายในเมื่อไหร่
แต่วันนี้เจอเจ้าหน้าที่คุยดีค่ะ บอกไปว่าไม่มีหรอกค่กตอนนี้ เพราะเงินที่เราเตรียมไว้ว่าจะปิดให้ทางแบงค์เมื่อเดือนกรกฎาคมที่ผ่านมาเราก็ใช้รักษาลูกหมดไปแล้ว เราให้ทางคุณอายัดเงินเดือนค่ะ เจ้าหน้าที่เขาบอกว่าไม่เป็นไร มีเมื่อไหร่แล้วค่อยมาปิดและบอกอีกว่าหลังจากที่ไปขึ้นศาลให้เวลาภายใน6เดือนประมาณ พ.ยก็ได้ เขาบอกว่าการอายัดเงินเดือนมันยุ่งยาก เราก็เลยบอกไปว่างั้นเดี๋ยวเดือน พ.ย เจอกันอีกทีนะค่ะ สวัสดีค่ะ

คุณทำถูกต้องแล้วคะ ...ระหว่างลูกกับหนี้ เราต้องเลือกลูกก่อน...
การอายัดเงินเดือนก็เป็นการใช้หนี้คืนอย่างหนึ่งเหมือนกัน ไม่ยุ่งยากอะไร พี่อังก็เลือกแนวทางนี้
หลังจากมีเงินเก็บอยู่ก้อนหนึ่งที่จะปิดหนี้..และต่อรองได้แล้ว.
แต่ระหว่างนั้น..เกิดมีเหตุการณ์ไม่คาดฝันเกิดขึ้น..ต้องรับหลานมาอุปการะ..
เด็กต้องกินนม..กินข้าว พี่อังเลือกหลานให้หลานอิ่ม..ปล่อยเรื่องหนี้ไป..
พี่อังจะเป็นกำลังใจให้นะ สู้ๆๆ นะ ..พี่อัง [/size][/color]
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: jaja

11 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #23789 โดย jaja
up date นครหลวงจร้า

วันนี้เจ้าหน้าแบง์นครหลวงโทรมาหา

นครหลวง: ดีครับขอสายคุณnucheครับ

nuche : ค่ะ กำลังพูดสายค่ะ จากไหนค่ะ

นครหลวง: ผมชื่อ....จากนครหลวงไทยครับ จะโทรมาแจ้งให้คุณทราบว่าตอนี้แบงค์กำลังดำเนินการหลังจากที่คุณไปขึ้นศาลมาแล้ว(เรื่องอายัดเงินเดือน) ทางเราเลยโทรมาแจ้งให้คุณทราบและจะชำระเข้ามาได้วันไหนครับ

nuche : ค่ะ ตอนนี้ยังไม่มีค่ะ เราเคยขอปิดคุณไปแล้วนะค่ะเมื่อเดือน7 แต่ทางคุณบอกว่าแบงค์เปลี่ยนนโยบายใหม่ งั้นเราขอปิดทีละบัตรได้ไหมค่ะ

นครหลวง: ไม่ได้ครับถ้าปิดที่ละบัตรคุณnucheจะไม่ได้ส่วนลดของเงินต้นจะมีส่วนลดของดอกเบี้ย5พันบาท

nuche : งั้นน่าจะเป็นสิ้นปีค่ะ

นครหลวง: ครับ งั้นถ้ามีอะไรคืบจะแจ้งให้ทราบนะครับ

***เบื่อแบงค์นี้มากเลย คุยยากมากเลยค่ะ คงต้องปล่อยให้อายัดเงินเดือน ถ้าหากว่าสิ้นปียังปิดไม่ได้***

11 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #23790 โดย jaja

วันนี้เจ้าหน้าแบง์นครหลวงโทรมาหา

นครหลวง: ดีครับขอสายคุณnucheครับ

nuche : ค่ะ กำลังพูดสายค่ะ จากไหนค่ะ

นครหลวง: ผมชื่อ....จากนครหลวงไทยครับ จะโทรมาแจ้งให้คุณทราบว่าตอนี้แบงค์กำลังดำเนินการหลังจากที่คุณไปขึ้นศาลมาแล้ว(เรื่องอายัดเงินเดือน) ทางเราเลยโทรมาแจ้งให้คุณทราบและจะชำระเข้ามาได้วันไหนครับ

nuche : ค่ะ ตอนนี้ยังไม่มีค่ะ เราเคยขอปิดคุณไปแล้วนะค่ะเมื่อเดือน7 แต่ทางคุณบอกว่าแบงค์เปลี่ยนนโยบายใหม่ งั้นเราขอปิดทีละบัตรได้ไหมค่ะ

นครหลวง: ไม่ได้ครับถ้าปิดที่ละบัตรคุณnucheจะไม่ได้ส่วนลดของเงินต้นจะมีส่วนลดของดอกเบี้ย5พันบาท

nuche : งั้นน่าจะเป็นสิ้นปีค่ะ

นครหลวง: ครับ งั้นถ้ามีอะไรคืบจะแจ้งให้ทราบนะครับ

***เบื่อแบงค์นี้มากเลย :upset: คุยยากมากเลยค่ะ คงต้องปล่อยให้อายัดเงินเดือน ถ้าหากว่าสิ้นปียังปิดไม่ได้***

11 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #26797 โดย jaja
วานนี้เจ้าหน้าแบงค์นครหลวงโทรมาบอกว่า มีข้อมูล updateมาแจ้งให้ทราบครับผม
เขาบอกว่าตอนนี้แบงค์มีส่วนลดให้ครับสนใจไหม จากยอด visa 4x,xxxเหลือ 25,xxx และสินเชื่อจากยอด 39,xxx เหลือ 22,xxx ยอดสวยงามค่ะแต่ยังไม่ได้ตัดสินใจเพราะว่าเมื่อเดือนที่แล้วเขาก็ลดให้เหลือ51,xxx และนี่ก้อผ่นไป1เดือนก็ลดมาอีก เลยอยากลองกดมิดด้ามอีกทีค่ะเผื่อว่าจะได้ อิอิ

11 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #31893 โดย jaja
ทำไมนครหลวงคุยยากจัง :cry2:
หลังจากที่หยุดมาเกือบ2ปี คุยยากมากเลยค่ะ ขอปิดทีละใบก็ไม่ยอม :ไม่ยอม:
กะว่าจะให้สุดๆไปเลยถ้าไม่ได้จริงๆก็คงต้องให้อายัดเงินเดือนเพราะเหลือเจ้าหนี้เจ้าเดียวแล้ว

11 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #31895 โดย Champcyber99
ของคุณเหลือเจ้าหนี้เจ้าเดียว แล้ว ทำไม่จึงจะให้อายัดเงินเดือนละครับ
การอายัดเงินเดือน เจ้าหนี้อายัดได้ 30 %
แต่การอายัดจะเกิดขึ้นได้ต้องผ่านการฟ้องศาลตัดสินแล้วเท่านั้นเจ้าหนี้ทำการอายัดได้
คุณทำไมไม่คิดทำยอมหน้าศาลละครับเหลือเจ้าหนี้เจ้าเดียว
ตกลงเจ้าหนี้ได้นะครับในชั้นศาล ไม่แน่คุณตกลงหน้าศาล ดอกไม่มีผ่อนนาน 2-3 ปีก็เป็นไปได้ครับ
ระหว่างผ่อนอยู่ปิดจบได้ทุกวันแบบมีส่วนลด ไม่ดีกว่าหรือที่จะให้เจ้าหนี้มาอายัดเงินเดือน
คิดดูนะครับ
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: jaja

11 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #32004 โดย jaja

11 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #32026 โดย jaja

chaowalert เขียน: ของคุณเหลือเจ้าหนี้เจ้าเดียว แล้ว ทำไม่จึงจะให้อายัดเงินเดือนละครับ
การอายัดเงินเดือน เจ้าหนี้อายัดได้ 30 %
แต่การอายัดจะเกิดขึ้นได้ต้องผ่านการฟ้องศาลตัดสินแล้วเท่านั้นเจ้าหนี้ทำการอายัดได้
คุณทำไมไม่คิดทำยอมหน้าศาลละครับเหลือเจ้าหนี้เจ้าเดียว
ตกลงเจ้าหนี้ได้นะครับในชั้นศาล ไม่แน่คุณตกลงหน้าศาล ดอกไม่มีผ่อนนาน 2-3 ปีก็เป็นไปได้ครับ
ระหว่างผ่อนอยู่ปิดจบได้ทุกวันแบบมีส่วนลด ไม่ดีกว่าหรือที่จะให้เจ้าหนี้มาอายัดเงินเดือน
คิดดูนะครับ

ของดิฉันได้มีการขึ้นศาลไปแล้วค่ะ เมื่อ มิ.ย 55 และได้ให้ศาลท่านพิจารณาให้( อันนี้ไม่เขาเรียกว่ายอมหน้าศาลรึป่าวไม่แน่ใจค่ะ) และหลังจากไปขึ้นศาลประมาณ1-2เดือน ก็มีเจ้าหน้าที่แบงค้โทรมาสอบถามปิดได้วันไหนเมื่อไหร่ และประมาณเดือน ก.ค-55 ได้มีการตกลงที่จะปิดใบมี่1 มีหนังสือออกมาให้เรียบร้อยค่ะ แต่ก่อนครบจ่าย1วันเจ้าหน้าแบงค์โทรมาแจ้งว่าแบงค์เปลี่ยนนโยบายใหม่ให้ชำระทีเดียว2บั้ตร จึงมีการทวงถามจนถึงทุกวันนี้ค่ะ

10 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #37671 โดย jaja
สดๆๆร้อนๆค่ะ จากศาล

หนังสือแจ้งอายัดเงินเดือนค่ะ :cry2:

10 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #37677 โดย jackTs

nuche เขียน: สดๆๆร้อนๆค่ะ จากศาล

หนังสือแจ้งอายัดเงินเดือนค่ะ :cry2:

มุม IT: วิธีแนบรูปภาพ โดยให้แสดงภาพใหญ่ได้ในกระทู้

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=5&id=3242&Itemid=52

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 1.254 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena