เริ่มหยุดจ่าย

11 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #26927 โดย aeiou
เป็นสมาชิกใหม่นะคะ เริ่มเลยแล้วกัน
1.ซิตี้ เรดดี้ =58,766 หยุดจ่าย 3 เดือน
2.ซิตี้ แอดวานซ์ = 111,000 หยุดจ่าย 3 เดือน
3.อิออน = 65,000 บัญชีปกติ เพราะผ่อนรถ หมอเดือนนี้พอดี เดือนหน้า เริ่มหยุดแล้ว..
4.speedy cash =29,000 บัญชิปกติ เงินเดือนเข้า..ต้องยอมจ่าย
5.K.Bank Expess=19,000 บัญชีปกติ
เงินเดือน20,000 รายจ่ายเยอะมาก..ยังไง ต้องขอกำลังใจด้วยนะค่ะ.. เริ่มอ่านกระทู้ปักมุดบ้างแล้ว แต่ยังอ่านไม่จบเรย..ไปหาหนังสือ หลายร้านแล้ว..ไม่มีเลย กะว่าจะอ่านช่งวเจ้าตัวเล็กหลับ เพราะที่บ้านไม่มีอินเตอร์เนต..อาศัยอ่านช่วงพักที่ทำงาน... :P :P

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา - 11 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #26933 โดย พ่อยอด
เริ่มอ่านกระทู้ปักมุดบ้างแล้ว แต่ยังอ่านไม่จบเรย..ไปหาหนังสือ หลายร้านแล้ว..ไม่มีเลย กะว่าจะอ่านช่งวเจ้าตัวเล็กหลับ เพราะที่บ้านไม่มีอินเตอร์เนต..อาศัยอ่านช่วงพักที่ทำงาน...

ผมเห็นบางคนใช้วิธีก๊อปข้อความในกระทู้ ไปใส่ word รวบรวมไว้แล้วค่อย print มาอ่านตอนว่าง น่าจะลองดูนะครับ :bye: สู้ๆครับ

ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #26934 โดย aeiou
ขอบคุณคะ...ชื่อเดียวกับพ่อยอดที่บ้านเรย.. :im_here:

11 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #26958 โดย Skynine

aeiou เขียน: เป็นสมาชิกใหม่นะคะ เริ่มเลยแล้วกัน
1.ซิตี้ เรดดี้ =58,766 หยุดจ่าย 3 เดือน
2.ซิตี้ แอดวานซ์ = 111,000 หยุดจ่าย 3 เดือน
3.อิออน = 65,000 บัญชีปกติ เพราะผ่อนรถ หมอเดือนนี้พอดี เดือนหน้า เริ่มหยุดแล้ว..
4.speedy cash =29,000 บัญชิปกติ เงินเดือนเข้า..ต้องยอมจ่าย
5.K.Bank Expess=19,000 บัญชีปกติ
เงินเดือน20,000 รายจ่ายเยอะมาก..ยังไง ต้องขอกำลังใจด้วยนะค่ะ.. เริ่มอ่านกระทู้ปักมุดบ้างแล้ว แต่ยังอ่านไม่จบเรย..ไปหาหนังสือ หลายร้านแล้ว..ไม่มีเลย กะว่าจะอ่านช่งวเจ้าตัวเล็กหลับ เพราะที่บ้านไม่มีอินเตอร์เนต..อาศัยอ่านช่วงพักที่ทำงาน... :P :P

เมื่อคุณมีรายจ่ายเยอะมาก ทำไมคุณไม่ทำบัญชีรายรับดูบ้างละ
จะได้เห็นรอยรั่วที่ฟุุ่มเฟือยอยู่ จะได้อุดซะ ประหยัดแบบไม่อด
ค่อยๆ เก็บเงินไว้ ..เงินมีเมื่อไร ค่อยย้อนรอยขอดเกล็ดเจ้าหนี้

เรามีเวลาไปสร้างหนี้มา ก็ต้องมีเวลาสำหรับการศึกษาข้อมูลที่จะไว้แก้หนี้ด้วย
ซึ่งข้อมูลก็มีอยู่ในนี้ครบแล้ว ..เพียงแค่คุณไเข้าปศึกษาและนำความรู้ที่ได้ไปใช้แก้หนี้ให้ตรงจุดเท่านั้น
ส่วนบ้านไม่มีเน็ตก็ไม่ใช่ปัญหา เดี๋ยวร้านเน็ตผุดเป็นดอกเห็ด หาเวลาว่าง
ไปอ่านที่ร้านเน็ตก็ได้ เลือกร้านที่ดี และปลอดภัยหน่อย

หากคุณจัดการการกิน การอยู่ใหม่ การใช้ใหม่
อดทน อดกลั้น อดออมสักระยะหนี้หายไปจากชีวิตคุณแน่นอน
พี่อังหนี้ 800,000 ณ ตอนนี้ก็เบาไปมากแล้ว...

ทุกอย่างเมื่อสติมา ปัญญาเกิด หนี้หมดอย่างถูกวิธี เป็นกำลังใจให้

[/size][/color]

11 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #26959 โดย Skynine

aeiou เขียน: เป็นสมาชิกใหม่นะคะ เริ่มเลยแล้วกัน

เมื่อคุณมีรายจ่ายเยอะมาก ทำไมคุณไม่ทำบัญชีรายรับดูบ้างละ
จะได้เห็นรอยรั่วที่ฟุุ่มเฟือยอยู่ จะได้อุดซะ ประหยัดแบบไม่อด
ค่อยๆ เก็บเงินไว้ ..เงินมีเมื่อไร ค่อยย้อนรอยขอดเกล็ดเจ้าหนี้

เรามีเวลาไปสร้างหนี้มา ก็ต้องมีเวลาสำหรับการศึกษาข้อมูลที่จะไว้แก้หนี้ด้วย
ซึ่งข้อมูลก็มีอยู่ในนี้ครบแล้ว ..เพียงแค่คุณไเข้าปศึกษาและนำความรู้ที่ได้ไปใช้แก้หนี้ให้ตรงจุดเท่านั้น
ส่วนบ้านไม่มีเน็ตก็ไม่ใช่ปัญหา เดี๋ยวร้านเน็ตผุดเป็นดอกเห็ด หาเวลาว่าง
ไปอ่านที่ร้านเน็ตก็ได้ เลือกร้านที่ดี และปลอดภัยหน่อย

หากคุณจัดการการกิน การอยู่ใหม่ การใช้ใหม่
อดทน อดกลั้น อดออมสักระยะหนี้หายไปจากชีวิตคุณแน่นอน
พี่อังหนี้ 800,000 ณ ตอนนี้ก็เบาไปมากแล้ว...

ทุกอย่างเมื่อสติมา ปัญญาเกิด หนี้หมดอย่างถูกวิธี เป็นกำลังใจให้

[/size][/color]

11 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #28351 โดย aeiou
กลับมาแจ้งความคืบหน้าค่ะ..
1.อิออน..หลังจากเริ่มหยุดเดือนแรก โทรมาวันละ10กว่าครั้ง..น้ำเสียงกวนโอ้ยมาก..
2.Citi ad มีข้อความมาว่า ได้รับสิทธิ์ประนอมหนี้ หรือส่วนลดปิดบัญชี
อื่นๆ..ยังเงียบ
ตอนนี้พยายามเก็บเงินเพื่อรอยอดงามๆ ตามคำแนะนำจากกระทู้เก่าๆของพี่ๆค่ะ

11 ปี 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #34431 โดย aeiou
ขออัพเดทบ้างนะค่ะ
1.อิอ่อน แจ้ง ตามที่คุณได้ค้างยอดชำระรวม 71,677(จากยอด65,000) เราขอแจ้งใให้ท่านชำระคราวเดียวเหลือ 43,000
2.ซิตี้เรดี้ ได้ส่วนลด 30% ยอด65,000 (จากยอด58,766)
เฮ้อ!!ก็อยากจ่ายอยุ แต่ติดปัญหาเรื่องเงินนี้แระ พอเก็บได้สักหน่อย
ก็มีปัญหาโน้นนี้นั้นผ่านเข้าเรื่อยๆคงต้องรอต่อไปอีกสักพัก
ส่วนเจาอื่นๆยังเงียบ
สติจงมาๆๆๆ

11 ปี 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #34432 โดย P_debt
ยังดีนะคะ หยุดสี่เดือนสวนลดซะแล้ว อดทนค่ะ สู้ๆ เดี๋ยวก็มีมาอีก เก็บเงินเยอะๆนะคะ

10 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา - 10 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #35647 โดย aeiou
ห่างหายไปนาน ขออัพเดต อีกนิดนึงค่ะ
วันนี้ บ.การาน โทรมา เรื่อง ซิตี้ เรดดี้ ให้ส่วนลด 30 % จากยอด65,000 เค้าจะลองคุยกับทางแบงค์ให้ว่า จ่าย 3 งวดได้ใหม อยากสอบถามเพื่อนๆ พี่ๆ ว่าเคยได้ส่วนลดของ ซิตี้ กันเท่าไรกันบ้างค่ะ จะได้เป็น แนวทางขอลดเพิ่ม อีกสักหน่อย
ขอบคุณนะคะ

10 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #36073 โดย aeiou
เริ่มแล้วจร้า... วันนี้ขอแจ้งความคืบหน้า สดๆร้อนๆ นะค่ะ
สนง กฎหมาย ตัวแทน ซิตี้แอดวานซ์ : แจ้งคุณ aeiou ว่าคุณจะชำระได้เท่าไร ถ้าชำระยอดเต็ม ได้ส่วนลด 20%(น้ำเสียงนุ่ม...)
เรา : ไม่มีค่ะ
สนง กฎหมาย ตัวแทน ซิตี้แอดวานซ์ : เพิ่มเติม ให้ผ่อน 3 เดือน
สนง กฎหมาย ตัวแทน ซิตี้แอดวานซ์ : งั้นชำระมาก่อน 5,000 แล้วจะคุยกะทางแบงค์ ให้ลดเพิ่มได้ (ชำระภายในวันนี้)
สนง กฎหมาย ตัวแทน ซิตี้แอดวานซ์ : วันนี้พึ่งวันที่ 13 เองจะไม่มีเลยเหรอค่ะ(กระแทกเสียง)
เรา : ก็มันไม่มีค่ะ (คือไม่มีจริงๆไม่ได้กวนนะ)
สนง กฎหมาย ตัวแทน ซิตี้แอดวานซ์ : งั้นคุณจะเอางัย ดิฉันจะส่งเรื่องฟ้องศาล
เรา : ค่ะ
สนง กฎหมาย ตัวแทน ซิตี้แอดวานซ์ : ดิฉันได้ทำการบันทึกเสียงคุยไว้แล้วนะค่ะ เรื่องฟ้องศาล คุณต้องการยังงี้เองนะคะ (น้ำเสียงหล่อนโมโหมาก สงสัยทวงลูกหนี้รายอื่นไม่ได้เหมือนกัน)
เรา : ก็มันไม่มีค่ะ ก็อยากจะจายอยุ่ แต่ติดที่มันไม่มีจริงๆ อ่ะ (ลูกจะเปิดเทอมแล้วอ่ะ) ส่งฟ้องก็คงต้องรอหมายศาลค่ะ
aeiou ขอรายงานค่ะ ^^

10 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #37385 โดย aeiou
อัพเดท ล่าสุดนะค่ะ

ทางเจ้าหน้าที่ ซิตี้ แอดโทร: คุณ aeiou นะครับ ตอนนี้ผมอยู่หน้าศาลจังหวัด... คุณจะชำระเข้ามาเท่าไร วันนี้สิ้นเดือนแล้ว

aeiou : ??? งง อ้าว คุณได้หมายศาลเหรอค่ะ...เลขที่คดีอะไรค่ะ.. ตามหลักแล้วหมายศาลจะส่งไปตามทะเบียนราษฎไม่ใช่หรือค่ะ..คุณชื่ออะไรค่ะ... โอ้โห คุณเอาหมายศาลไปรอที่โน้นเลยเหรอค่ะ(ต่างจังหวัด)..หรือว่าเป็นทนาย....
.
เจ้าหน้าที่ ซิตี้ แอด : เงียบไปสักพัก แล้วตอบกลับ เดี๋ยวผมโทรกลับนะ

หลังจากนั้น aeiou ก็ได้โทรไปที่ศาล ท่านก็ใจดี สืบค้นให้ ว่าไม่มี แล้วก็แนะนำว่า ไม่ต้องหว่ง ถ้ามีหมายศาลยังไงก็ต้องส่งไปตามทะเบียนราษฎแน่นอนครับ
สอบถามพี่๐และผู้มีประสบการณ์ว่าน้องได้ทำถูกวิธีแล้วใช่หรือป่าวค่ะ..
ขอบคุณคะ :wake:

10 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #37388 โดย tomyumkung
เจ้าหน้าที่ คนนี้คงจะอยู่ หน้า ศาลพระภูมิ รึไม่ก็ ศาลไคฟง หน่ะครับ

รับมือได้เฉียบครับพี่

10 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #37389 โดย เด็กหญิงส้มโอ
Replied by เด็กหญิงส้มโอ on topic ตอบกลับ: เริ่มหยุดจ่าย
ทำไมไม่บอกล่ะว่า คุณรออยู่ข้างในแล้ว ให้มันแลกบัตรเข้ามาเลย เจอกันตัวต่อตัว
เฮ้อ...สิ้นเดือนนี้ เจ้านี้ อด dag

10 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #37391 โดย aeiou
คุณ tomyumkung ตอนคุยกะมันใจก็ตุ้มๆต่อมๆ..เป็นครั้งแรกที่เริ่มขึ้นเสียง555 แอบจำวิธีจากพี่ๆเค้ากัน

คุณเด็กหญิงส้มโอ นึกไม่ทันจริงๆ..555

ยังไงคงต้องอดทน และหมั่นโทรไปเช็คที่ศาลอีกที :สู้ๆ:

10 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #37769 โดย aeiou
แจ้งความคืบหน้าค่ะพี่่ๆ
ซิตี้ แอดวานซ์ = 111,000 จากที่เคยแจ้งยอด ณ.วันนี้ ไดเจรจาทำส่วนลดกับเค้าเป็นครั้งแรก
เจรจาได้ ยอดชำระ= 69,000 แบ่งชำระ3งวด
อยากสอบถามพี่ๆค่ะว่าน้องทำถุกขั้นตอนหรือป่าว(เอกสารแฮร์คัต)
ทางสนง.กฎหมายให้ส่งเอกสารบัตรประชาชน โดยระบุรายละเอียดว่า..ของแบ่งชำระ3งวด ทุกวันที่... ของทุกเดือนเป็นเวลา3เดือน และให้สนงออกหนังสือเงื่อนไขให้
แล้วทางแบงค์จะออกเอกสารปลดภาระหนี้ให้.. แต่แอบบสงสัยว่า เจ้าหน้าที่แจ้งว่า จะส่งใบปลดภาระหลังจากที่ชำระครบ3งวด รบกวนผู้รู้ตอบด้วยนะคะ..

10 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #37792 โดย พ่อยอด

aeiou เขียน: แจ้งความคืบหน้าค่ะพี่่ๆ
ซิตี้ แอดวานซ์ = 111,000 จากที่เคยแจ้งยอด ณ.วันนี้ ไดเจรจาทำส่วนลดกับเค้าเป็นครั้งแรก
เจรจาได้ ยอดชำระ= 69,000 แบ่งชำระ3งวด
อยากสอบถามพี่ๆค่ะว่าน้องทำถุกขั้นตอนหรือป่าว(เอกสารแฮร์คัต)
ทางสนง.กฎหมายให้ส่งเอกสารบัตรประชาชน โดยระบุรายละเอียดว่า..ของแบ่งชำระ3งวด ทุกวันที่... ของทุกเดือนเป็นเวลา3เดือน และให้สนงออกหนังสือเงื่อนไขให้
แล้วทางแบงค์จะออกเอกสารปลดภาระหนี้ให้.. แต่แอบบสงสัยว่า เจ้าหน้าที่แจ้งว่า จะส่งใบปลดภาระหลังจากที่ชำระครบ3งวด รบกวนผู้รู้ตอบด้วยนะคะ..

เอกสารจะมี 2 ตัวครับ ตัวแรกเป็นเอกสารยืนยันจำนวนในการชำระ ตามเงื่อนไขที่ตกลงกัน คือไอ้ที่เรียกว่าใบ HAIR CUT นั่นแหละครับ ตัวนี้ต้องได้มาก่อนการจ่ายเงินงวดแรก และต้องมีรายละเอียดถูกต้องครบถ้วนด้วย

ตัวที่ 2 จะได้มาหลังชำระครบตามเงื่อนไข เป็นเอกสารยืนยันการหมดหนี้ของเรา ปกติจะได้หลังชำระครบ 3-4 สัปดาห์ ตัวนี้มีก็ดี ไม่มีก็ยังไม่เสียหาย ถ้าเราเก็บใบ HAIR CUT กับหลักฐานการจ่ายเงินไว้ก็ใช้อ้างอิงได้ครับ

10 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #37797 โดย aeiou
ขอบคุณค่ะพ่อยอด พรุ่งนี้ต้องยื่นเอกสารบัตรประชาชน เพื่อจะได้เอกสาร Hair cut ตอนแรกไม่มันใจเรื่องส่งสำเนาบัตร กลัวจะมีปัญหา แต่ลองสืบค้นข้อมูลเก่า ก็เลยเบาใจว่า เอกสาร hair cut ไม่พร้อมห้ามจ่าย ยังไงพรุ่งนี้ถ้าได้เอกสารจะเข้ามาอัพเดตให้ดูนะค่ะ o_) o_)

10 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #38274 โดย aeiou
อัพเดตนะคะ

ซิตี้ เรดดี้ บัตรกดเงินสด =58,766 หยุดจ่าย รวมประมาณ 9 เดือน เสนอส่วนลดให้แล้วนะค่ะ อยู่ที่ 38,000 / ชำระ 5 เดือน จากยอดลดได้ประมาณ 34-35 % ถามพี่ๆว่าส่วนลดของ ซิตี้ เรดดี้ อยุประมาณนี้กันหรือป่าว

ส่วน ซิตี้ แอดวานซ์ ตอนแรกจะH/C อยู่แล้วเชียว นางดันโทรมา แจ้งหัวหน้างานวันนี้ ว่าเราติดหนี้ยังงั้นยั้่งงี้ เดี่ยวช่วงเที่ยงจะโทรเข้าไปจัดการนาง ซะหน่อย
อ้อ !!! ซิตี้ เรดดี้ พนักงานพูดจาดี เดี่ยวส่งเอกสาร H/C มาให้ แล้วค่อยยืนยันบัตรประชาชนเข้าไป
aeiou รายงานข่าวค่ะ... :bye: :bye:

10 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา - 10 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #38374 โดย aeiou
เอกสาร แฮร์คัต มาแล้วจร้า 1ราย Citi เรดดี้ o_) o_)

10 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #39261 โดย aeiou
เย้ๆ วันนี้ได้สิ้นสุดของซิตี้เรดี้ ไป 38,000 ตอนแรกตั้งใจจะผ่อน5งวด แต่ได้เงิน
มาเลยปิดจบเลย ตัดศัตรูไปหนึ่ง :ลั่ลล้า:
ยังเหลือตัวฉกาจ อีก2ตัว จะเก็บเงินทัน ซิตี้ แอดวานซ์ ฟ้องหรือป่าวเน้อ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.804 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena