เปลี่ยนเบอร์โทรจะมีผลกับการแฮร์คัทป่าว??

11 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #28893 โดย Moonoon2526
ตอนนี้หนี้430000 ว่าจะหยุดจ่ายเดือนหน้าคะ เพื่อรอแฮร์คัท แต่มีเหตุจำเป็นที่ต้องเปลี่ยนเบอร์โทรศัพท์ จะมีปันหาตามมาหรือป่าวคะ แต่ยังทำงานอยู่ที่เดิมคะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา - 11 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #28925 โดย Benten

Moonoon2526 เขียน: ตอนนี้หนี้430000 ว่าจะหยุดจ่ายเดือนหน้าคะ เพื่อรอแฮร์คัท แต่มีเหตุจำเป็นที่ต้องเปลี่ยนเบอร์โทรศัพท์ จะมีปันหาตามมาหรือป่าวคะ แต่ยังทำงานอยู่ที่เดิมคะ

ผมแนะนำให้ศึกษากระทู้ปักหมุดก่อนครับ

ส่วนเรื่องเบอร์โทรศัพท์ติดต่อ ถ้าเป็นผม จะแจ้งเจ้าหนี้ทุกรายถ้ามีการเปลี่ยนแปลงเบอร์โทรศัพท์ติดต่อ เพื่อเขาจะได้ไม่เอาไปอ้างว่าติดต่อเราไม่ได้ และโทรไปรบกวนคนรอบข้างเช่นที่บ้านหรือที่ทำงาน รวมถึงจะทำให้เราไม่ขาดการติดต่อกับเจ้าหนี้เผื่อเขามีนโยบายการแฮร์คัทไว้ให้เราเป็นทางเลือกตัดสินใจปิดบัญชีครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #28932 โดย Champcyber99
มีผลแน่ๆครับ คุณจะถูกคนทวงหนี้คุกคามที่ทำงาน คุณทำใจรับได้หรือเปล่า
การคุยกับคนทวงหนี้ทางที่ดีที่สุดก็คือทางโทรศัพท์มือถือเรา
เราจะได้รู้ว่าเหตุการไปถึงไหนแล้ว
บอกตรงๆเจ้าหนี้เขาไม่รอคุณเก็บเงินทำh/cอย่างเดียวแน่ๆ
มันต้องมีวิธีอื่นๆด้วย สำหลับคนทำงานบริษัทเช่นคุณ
เข้าไปอ่านมากๆครับจะได้มีแนวทาง

ไฟล์ที่แนบมาด้วย:
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: june

11 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา - 11 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #28998 โดย Moonoon2526
ตอนนี้เป็นหนี้ธนาคารไทยพาณิชย์อยู่ปะมาณ 90000 แต่ต้องรับเงินเดือนผ่านธนาคารไทยพาณิชย์ทุกเดือน จะมีสิทธิ์โดนดูดเงินเดือนไหมคะ?? แต่เป็นลูกหนี้ที่ดีมาตลอดคะ ไม่เคยจ่ายช้า จะเริ่มหยุดจ่ายเดือนหน้าคะ :sweat:

กรุณาไปตั้งคำถามต่อจากกระทู้เดิมของตัวเองด้วยครับ

www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=5&id=8062&Itemid=52#12130

11 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #29006 โดย Moonoon2526
ขอบคุนนะคะ สำหรับคำแนะนำ ถ้ายังไงเจ้าหนี้โทรเข้าที่ทำงาน ได้บอกกะที่ทำงานแล้วให้แจ้งเบอร์มือถือเบอร์ใหม่ไปเลย และได้บอกเพื่อนๆและหัวหน้างานแล้วคะ ว่าจะรอH/C อย่าตกใจ ถ้าจะมีคนโทรมาบ่อยๆ :ลั่ลล้า:

11 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #29027 โดย Moonoon2526
ตอนนี้เป็นหนี้ธนาคารไทยพาณิชย์อยู่ 90000 บาท แต่เงินเดือนต้องเข้าบัญชีไทยพาณิชย์ เลยกลัวว่าจะโดนดูดเงินคะ

11 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #29028 โดย jackTs
ผมเพิ่งจะลบกระทู้ที่คุณตั้งซ้ำๆกัน ติดๆกัน ออกไปเมื่อกี๊

แถมยังรวมกระทู้ให้คุณอีก คุณยังจะตั้งกระทู้ถามใหม่อีกเหรอครับ?

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=5&id=28893&Itemid=52

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

11 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #29029 โดย Moonoon2526
ขอโทษด้วยนะคะ ใช้โทรศัพท์ในการชมเว๊ปคะ เวลาตอบหรือโฟสอะไร บางทีมันไม่โชว์คะ เลยไม่รู้กดส่งได้หรือไม่ได้คะ :cry2:

11 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #29078 โดย jackTs
ไปสมัครฟังอบรมหนี้ซะ ยังพอมีเวลา ก่อนที่รายชื่อจะเต็มเสียก่อน จะได้แก้ปัญหาหนี้ได้ถูกวิธี
ผมจะทำหน้าที่เป็น"วิทยากร"สอนอบรม แค่เพียงปีละครั้งเท่านั้นนะครับ

www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=5&id=28635&Itemid=52

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

11 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #30007 โดย Moonoon2526
กำหนดจ่าย16 แต่หยุดจ่ายเป็นบัตรแรกคะ ยังไม่มีการโทรมาทวงถามใดๆทั้งสิ้นคะ สงสัยเพิ่งผ่านมา4วัน :shy:

11 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #30008 โดย Pych

ผมรวมกระทู้ให้นะครับ

มีเรื่องอะไรสงสัย ก็กลับมาถามต่อที่กระทู้เดิมนะครับ

เรื่องราวจะได้ต่อเนื่อง ไม่ว่าจะประเด็นใหม่หรือเก่า มีคนละกระทู้ก็พอนะครับ

คนมาอ่านมาตอบจะได้ปะติดปะต่อเรื่องราวได้

โดยกดที่คำว่า "กระทู้ของฉัน" ตามรูปข้างล่างครับ

"Credit card is the path to the dark side. Credit card leads to eager. Eager leads to avarice. Avarice leads to debt. Debt leads to suffering and dark side."
Anakin.Debt

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.486 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena