รบกวนสอบถามค่ะ

11 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา - 11 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #29307 โดย takeni
เรื่ัองมีอยู่ว่า....
นิเป็นหนี้บัตร เฟิร์สช้อย ยอดเงินที่เป็นหนี้ 35000 บาท และปล่อยขาดไม่ได้ส่งมาเป็นเวลา 1 ปี
วันนี้เมื่อเวลา 9.00 น.ของวันนี้ มีเจ้าหน้าที่จากสำนักกฏหมาย บริษัท บีวีเอส ลอว์ เเอนด์ คอลเล็คชั่น
โทรมาบอกว่า จะลดหนี้ให้ เหลือ 27500 บาทถ้วน แต่ให้จ่ายภายในเดือนนี้
พร้อมกับให้แฟกซ์ สำเนาบัตรประชาชน และเขียนรายละเอียดดังนี้

"ข้าพเจ้า ..... ขอหยุดข้อพิพาท กับทางธนาคารกรุงศรีอยุธยา ผู้ถือสิทธิเรียกร้องตามมูลหนี้บัตรเครดิตสินเชื่อ เฟิร์สช้อย
อ้างถึงสัญญาเลขที .......... จากยอดคงค้าง 41675.64 บาท ขอชำระคืนที่ยอดเงินต้น 27500 ถ้วน
โดยขอแบ่งชำระเป็นสองรอบ รอบที่ 1 คืนชำระในวันที่ 15 มกรา 2556 ยอด 20000 บาทถ้วน รอบที่ 2 ชำระให้ภายในวัน 1 กุมภาพันธ์ 2556
ที่ยอด 7500 บาท
ถ้าข้าพเจ้า ไม่ได้ชำระตามที่ร้องขอ ยินยอมให้ธนาคารกรุงศรีอยุธยา ดำเนินการตามประมวลกฏหมายแพ่งและพาณิชย์ มาตรา 193/34 วรรค 7
เรื่องของการเรียกร้องบังคับชำระหนี้ ได้ทันที"

ไม่ทราบว่า นิควรจะส่งเอกสารให้เค้า หรือยังไม่ส่ง และยังไม่จ่ายต่อไปดีคะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา - 11 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #29309 โดย june
ปัญหาที่ถามา เป้นเป็นปัญหาพื้นๆมากเลยนะคะ ถ้าคุณเข้่าปอ่านในข้อรู้ทันกฎหมายหนี้

ในหัวข้อ ใครที่ยังไม่เข้าใจว่า Hair-cut คืออะไร?...กรุณาเข้ามาอ่าน ...

คุณจะส่งเอกสารหรือไม่ หรือว่าจ่ายหรือไม่จ่ายไม่ใช่เรื่องที่คุณจะต้องกังวล

แต่ต้องกลับไปถามที่ตัวคุณก่อนว่า เงินในกระเป๋าที่คุณมีอยู่ในเวลานี้

พอที่จะจ่ายให้โดยที่คุยไม่ต้องมานั่งอด หยาก ๆ หรือไม่

นั่นเป็นประเด็นสำคัญที่คุณจะเอาไปตัดสินใจได้มากกว่าคนอื่น

โขคดีค่ะ...

รักษาเกียรติของคุณไว้
เมื่อได้รับการปฏิบัติอย่างไม่สุภาพ...
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: Champcyber99, takeni

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #29310 โดย Ly89
เอกสาร ส่งให้เจ้าหนี้ได้ แต่ต้องเขียนคร่อม เพื่อจุดประสงค์อะไร ให้ชัดเจน
เป็นการป้องกันเอกสาร ไม่ให้ไปทำอย่างอื่นครับ....

ส่วนที่ว่าจะหยุดต่อไหม ขึ้นอยู่กับคุณครับ...ถ้าจ่ายแล้วไม่เดือดร้อนอะไร ก็จ่ายไป
เป็นการหมดภาระหนี้ไปอีกรายครับ....

หรือถ้าอยากจะขอลดให้มากกว่านี้ ก็ต้องต่อรองกับเจ้าหน้าที่ดูครับ

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=7&id=749&Itemid=52
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: takeni

11 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #29314 โดย takeni
ขอบคุณ คุณ poopae มากเลยนะคะ

ได้เข้าไปอ่าน Hair -Cut และ บวก กับคำถามที่ว่า
"เงินในกระเป๋าที่คุณมีอยู่ในเวลานี้ พอที่จะจ่ายให้โดยที่คุยไม่ต้องมานั่งอด อยาก ๆ หรือไม่ "

ได้คำตอบให้ตัวเองเลยค่ะ

11 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #29442 โดย Champcyber99

takeni เขียน: ขอบคุณ คุณ poopae มากเลยนะคะ

ได้เข้าไปอ่าน Hair -Cut และ บวก กับคำถามที่ว่า
"เงินในกระเป๋าที่คุณมีอยู่ในเวลานี้ พอที่จะจ่ายให้โดยที่คุยไม่ต้องมานั่งอด อยาก ๆ หรือไม่ "

ได้คำตอบให้ตัวเองเลยค่ะ

แนวทางชมรมเราใช้ได้จริง คุณอ่านแล้วเข้าใจทำเลยครับ
การใช้หนี้มันขึ้นอยู่ที่เราจะเดินแนวใหนและปัจจัยรอบๆตัวเรานี่ละครับ
ทั่งนั้นคนที่มีเงินอยู่ในมือเสียดังเสมอ
การต่อรองตกเป็นของเรา หนี้ใช้เดือนไหนปีใหนหนี้ก็หมดได้
สิ่งที่สำคัญคุณมีเงินกินแล้วหรือยัง ก่อนจะไปใช้หนี้

อ่านมากๆครับมีแนวทางของเพื่อนๆพี่ๆในนี้มีแนวทางอีกมากมาย
โชคดีครับ

11 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #29444 โดย jackTs

takeni เขียน: เรื่ัองมีอยู่ว่า....
นิเป็นหนี้บัตร เฟิร์สช้อย ยอดเงินที่เป็นหนี้ 35000 บาท และปล่อยขาดไม่ได้ส่งมาเป็นเวลา 1 ปี
วันนี้เมื่อเวลา 9.00 น.ของวันนี้ มีเจ้าหน้าที่จากสำนักกฏหมาย บริษัท บีวีเอส ลอว์ เเอนด์ คอลเล็คชั่น
โทรมาบอกว่า จะลดหนี้ให้ เหลือ 27500 บาทถ้วน แต่ให้จ่ายภายในเดือนนี้
พร้อมกับให้แฟกซ์ สำเนาบัตรประชาชน และเขียนรายละเอียดดังนี้

"ข้าพเจ้า ..... ขอหยุดข้อพิพาท กับทางธนาคารกรุงศรีอยุธยา ผู้ถือสิทธิเรียกร้องตามมูลหนี้บัตรเครดิตสินเชื่อ เฟิร์สช้อย
อ้างถึงสัญญาเลขที .......... จากยอดคงค้าง 41675.64 บาท ขอชำระคืนที่ยอดเงินต้น 27500 ถ้วน
โดยขอแบ่งชำระเป็นสองรอบ รอบที่ 1 คืนชำระในวันที่ 15 มกรา 2556 ยอด 20000 บาทถ้วน รอบที่ 2 ชำระให้ภายในวัน 1 กุมภาพันธ์ 2556
ที่ยอด 7500 บาท
ถ้าข้าพเจ้า ไม่ได้ชำระตามที่ร้องขอ ยินยอมให้ธนาคารกรุงศรีอยุธยา ดำเนินการตามประมวลกฏหมายแพ่งและพาณิชย์ มาตรา 193/34 วรรค 7
เรื่องของการเรียกร้องบังคับชำระหนี้ ได้ทันที"

ไม่ทราบว่า นิควรจะส่งเอกสารให้เค้า หรือยังไม่ส่ง และยังไม่จ่ายต่อไปดีคะ

เหตุผลที่ทางฝ่ายเจ้าหนี้ ต้องการให้ลูกหนี้ส่งเอกสารส่วนตัว
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=5&id=21506&Itemid=52#21915

ถ้าอยากรู้ให้ลึกกว่านี้ ต้องไปฟังการอบรม
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=5&id=28635&Itemid=52

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.437 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena