หนี้Ready credit

11 ปี 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #34762 โดย ล้างหนี้
หนี้Ready credit was created by ล้างหนี้
บัตรเรดดี้เครดิต ให้ส่วนลดสูงสุดเท่าไหร่คะ ต้องค้างจ่ายมากี่เดือนจึงจะได้ส่วนสดงามๆ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #34765 โดย Pych
ส่วนลดของแต่ละคน แต่ละครั้งที่จะได้รับ ไม่เท่ากันหรอกครับ มีหลายปัจจัย
อ่านกระทู้นี้ให้เข้าใจก่อนนะครับ แล้วค่อยกลับมาถามใหม่

ใครที่ยังไม่เข้าใจว่า Hair-cut คืออะไร?...กรุณาเข้ามาอ่าน
www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=7&id=749&Itemid=52

"Credit card is the path to the dark side. Credit card leads to eager. Eager leads to avarice. Avarice leads to debt. Debt leads to suffering and dark side."
Anakin.Debt

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #34864 โดย ล้างหนี้
ช่วงก่อนนั้นทางเคทีซีมีส่วนลดให้น้อยมากเลย ไม่ทราบว่าช่วงนี้มีการให้ส่วนลดเยอะขึ้นยังคะ อยากปิดหนี้ตัวนี้ แต่เขาให้ส่วนลดน้อย เงินก้อยังไม่พอ

11 ปี 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #34868 โดย Pych

ผมรวมกระทู้ให้นะครับ

มีเรื่องอะไรสงสัย ก็กลับมาถามต่อที่กระทู้เดิมนะครับ

เรื่องราวจะได้ต่อเนื่อง ไม่ว่าจะประเด็นใหม่หรือเก่า มีคนละกระทู้ก็พอนะครับ

คนมาอ่านมาตอบจะได้ปะติดปะต่อเรื่องราวได้

โดยกดที่คำว่า "กระทู้ของฉัน" ตามรูปข้างล่างครับ

"Credit card is the path to the dark side. Credit card leads to eager. Eager leads to avarice. Avarice leads to debt. Debt leads to suffering and dark side."
Anakin.Debt

11 ปี 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #34869 โดย Pych

ล้างหนี้ เขียน: ช่วงก่อนนั้นทางเคทีซีมีส่วนลดให้น้อยมากเลย ไม่ทราบว่าช่วงนี้มีการให้ส่วนลดเยอะขึ้นยังคะ อยากปิดหนี้ตัวนี้ แต่เขาให้ส่วนลดน้อย เงินก้อยังไม่พอ

แนะนำให้โทรหาพี่นกกระจอกเทศ ประธานชมรมหนี้ฯ ครับ
และช่วยโทรตามเวลาที่กำหนดไว้ด้วยนะครับ

Anakin.Debt
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

11 ปี 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #34906 โดย คุณากร

10 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #36998 โดย ล้างหนี้
ได้ข่าวมาว่าเคทีซีเขาลดให้น้อยมาก ช่วงไหนจะได้ส่วนลดเยอะคะ

10 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #37002 โดย tomyumkung
แล้วแต่นโยบายของแต่ละสถาบันครับ ถ้าเน่าแบบเน่าเฟะ ( คือไม่จ่ายหนี้นานจนใกล้หมดอายุความ )

ก้อาจมีลุ้นบ้างเล็กน้อย

แต่ส่วนตัวผมก็มีหนี้สถาบันนี้เช่นกันและค่อนข้างทำใจซะแล้วว่าคงได้ส่วนลดไม่งาม แค่ลดเท่ายอดหยุดผม

ก็ดีใจแล้ว เพราะสถาบันนี้นดยบายช่วงนี้ของเขาก้คือ ลด 30% เฉพาะดอกเบี้ยค่าปรับหน่ะครับ

แต่อยากบอกเจ้าของกระทู้ว่า ประเด้น ได้ส่วนลดเยอะหรือไม่เยอะไม่ใช่ประเด็นสำคัญเท่าไร

ไม่ใช่ว่าเราชาวลูกหนี้จะไม่อยากได้ส่วนลดงาม ๆ นะครับ แต่สำคัญตรงที่เรามีเงินพอจะปิดรึเปล่า

แล้วปิดในราคาตัวเลขที่เหมาะสมยุติธรรมหรือไม่ (เราพอใจเจ้าหนี้พอใจ เพราะเราก้เอาเงินเค้ามาใช้จริงๆ )

ส่วนตัวผมถ้าได้ข้อเสนอที่ลดลงจากยอดหยุดสักหน่อยแล้วพอมีเงินก้จัดการปิดทันทีครับ

เพราะเป้าหมายขอเราชาวลูกหนี้ คือ ''อิสระจากการหมดหนี้ '' ครับ

ผมเองก็หวังว่าวันที่ผมพร้อมชำระสำหรับจ้าวนี้ จะมีส่วนลดดี ๆ ให้เป็นรางวัล ความ อดทน มุมานะของลูก

หนี้ที่มีความตั้งใจซะหน่อย อิอิ คุณล้างหนี้ ก็ สู้ ๆ หมดหนี้ไว ๆ นะครับ

^^

10 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #37005 โดย tomyumkung
1 สมาชิก 1 กระทู้ครับ ถาม ตอบ เล่าเรื่อง อัพเดต มาต่อกระทู้เดิมครับพี่

:sweat:

10 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา - 10 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #37008 โดย Pych

ผมรวมกระทู้ให้ครั้งที่สองแล้วนะครับ

หากตั้งกระทู้ใหม่อีกครั้ง

ผมขอแบนความเป็นสมาชิกนะครับ

มีเรื่องอะไรสงสัย ก็กลับมาถามต่อที่กระทู้เดิมนะครับ

เรื่องราวจะได้ต่อเนื่อง ไม่ว่าจะประเด็นใหม่หรือเก่า มีคนละกระทู้ก็พอนะครับ

คนมาอ่านมาตอบจะได้ปะติดปะต่อเรื่องราวได้

โดยกดที่คำว่า "กระทู้ของฉัน" ตามรูปข้างล่างครับ

Anakin.Debt

10 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #39563 โดย ล้างหนี้
Replied by ล้างหนี้ on topic ส่วนลดเรดดี้เครดิต
ตอนนี้เรดดี้เครดิตเขาให้ส่วนลดเท่าไหร่คะ มีใครพอทราบบ้าง แล้วขาดการจ่ายนานเท่าไหร่เขาจึงฟ้อง ^^

10 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #39565 โดย Nok2865
.
นี่กระทู้เก่าของคุณ

www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=5&id=34762&Itemid=64#34762

ครั้งนี้เป็นครั้งที่ 3 แล้วที่ตั้งกระทู้แบบเรื่อยเปื่อย

กอบัวขอไม่ตอบ

และขอให้แอดมินพิจารณาเอาเองค่ะว่า

สมควรแบนความเป็นสมาชิก ที่ไม่มีสติ

และขาดมารยาทในการใช้เว็บบอร์ด คนนี้ไหม?

.

มีแม่เหล็กอยู่ในหัวใจคุณ ซึ่งจะดึงดูดมิตรแท้
คือความไม่เห็นแก่ตัวและคิดถึงคนอื่นก่อน
เมื่อคุณเรียนรู้เพื่อจะอยู่เพื่อคนอื่น พวกเขาก็จะอยู่เพื่อคุณ

10 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #39568 โดย Champcyber99
ล้างหนี้ เขียน
ตอนนี้เรดดี้เครดิตเขาให้ส่วนลดเท่าไหร่คะ มีใครพอทราบบ้าง แล้วขาดการจ่ายนานเท่าไหร่เขาจึงฟ้อง

ไม่มีอะไรแน่ เรื่องการฟ้องของเจ้าหนี้ เอาเป็นว่าเราเจรจาไม่ได้วันที่โดนฟ้องมาถึงแน่ๆ

หากตั้งกระทู้ใหม่อีกครั้ง โดน *แบ* แน่ๆคุณเอ๋ย ผมว่าคุณอ่านอย่างเดียวดีกว่า

10 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #39579 โดย Pych

ตกลง คุณต้องการให้ผมแบนความเป็นสมาชิกใช่ไหมครับ

ผมบอกให้ต่อกระทู้เดิม วิธีก็ลงไว้ให้แล้ว

ทำไม ไม่รู้จักเข้าไปอ่านบ้างครับ จะเอาแต่ถามๆๆ โดยการตั้งกระทู้ใหม่

ผมจะแบนแล้วนะครับ

Anakin.Debt

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.584 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena