ต้องหยุด ถ้าไม่หยุด ไม่มีฟ้าหลังฝนแน่

11 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #25785 โดย kongkame
:im_here: สวัสดีครับพี่ๆทั้งหลายในชมรม ผมเป็นสมาชิกใหม่หยุดจ่ายครับ เข้ามาอ่านอยู่นานพอสมควร กลัวการถูกโทรทวง กลัวพ่อกับแม่รู้แล้วไม่สบายใจ แต่ตอนนี้ถ้ามัวแต่กลัวก็ไม่มีชีวิตใหม่ในวันข้างหน้าครับ
หนี้ทั้งหมดนะครับ
kbank (visa) 27,000
kbank (cash) 20,000
uob (master) 33,000
uob (i-cash). 48,000
aeon (your cash) 26,000
bay (visa) 22,000
bay (homepro visa) 31,000
bay (first choice) 8,800
bay (just cash) 8,100
citi (visa) 30,100
Citi (ready) 66,000
รวมแล้ว 320,000 ระยะเวลาใช้มา 8 ปี 3 เดือน ไม่อยากหมุนอีกแล้ว ผมหยุดเดือนนี้เป็นเดือนแรก มือใหม่หัดหยุด ช่วยแนะนำ ชี้แนะ ด้วยนะครับ แล้วมีเหตุการณ์อะไร เจ้าหนี้โทรมาทวงอย่างไร ผมจะมารายให้ฟังนะครับ ขอบคุณครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #25787 โดย Bee.K
เดินมาทางเดียวกันค่ะ เป็นกำลังใจให้อดทนกับสิ่งที่กำลังจะเกิดแต่อย่ากลัวจนถอยในเมื่อเราเลือกทางที่จะเดินแล้วๆมันก็เป็นทางเลือกที่ดีที่สุดด้วยค่ะ
สู้ๆๆๆนะ :wo:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #25790 โดย kongkame
:No: ขอบคุณนะครับ สู้ สู้ ครับเพื่ออนาคต

11 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #25794 โดย jarunee
เป็นกำลังใจให้นะคะ หยุดจ่ายมา 2 เดือนเหมือนกัน ต้องอดทนนะคะ แล้วเราจะผ่านมันไปได้คะ สู้ๆๆ นะคะ

11 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา - 11 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #25795 โดย น้ำมนต์

kongkame เขียน: :im_here: สวัสดีครับพี่ๆทั้งหลายในชมรม ผมเป็นสมาชิกใหม่หยุดจ่ายครับ เข้ามาอ่านอยู่นานพอสมควร กลัวการถูกโทรทวง กลัวพ่อกับแม่รู้แล้วไม่สบายใจ แต่ตอนนี้ถ้ามัวแต่กลัวก็ไม่มีชีวิตใหม่ในวันข้างหน้าครับ
หนี้ทั้งหมดนะครับ
kbank (visa) 27,000
kbank (cash) 20,000
uob (master) 33,000
uob (i-cash). 48,000
aeon (your cash) 26,000
bay (visa) 22,000
bay (homepro visa) 31,000
bay (first choice) 8,800
bay (just cash) 8,100
citi (visa) 30,100
Citi (ready) 66,000
รวมแล้ว 320,000 ระยะเวลาใช้มา 8 ปี 3 เดือน ไม่อยากหมุนอีกแล้ว ผมหยุดเดือนนี้เป็นเดือนแรก มือใหม่หัดหยุด ช่วยแนะนำ ชี้แนะ ด้วยนะครับ แล้วมีเหตุการณ์อะไร เจ้าหนี้โทรมาทวงอย่างไร ผมจะมารายให้ฟังนะครับ ขอบคุณครับ

สวัสดีค่ะ :P ยินดีต้อนรับค่ะ...... แรกๆ ตอนหยุดจ่าย ก็จะมีอาการประหม่าด้วยกันแทบทุกคน....

แต่พอนานวัน พวกเราก็จะชิน....พร้อมทั้งได้เรียนรู้แนวทางการปลดหนี้จากชมรมนี้....

ที่สำคัญ ต้องอดทน อดกลั้น อดออม และ รู้เท่าทันมายาของเหล่านักทวงหนี้ทั้งหลายค่ะ....

บางครั้ง บางคำตอบ ก็ไม่อาจตอบ ณ ที่นี้ได้.....สายด่วน สำคัญมากเช่นกันค่ะ....

แต่หลักๆ หากเราพยายามอ่านข้อมูล ที่รุ่นพี่รุ่นแรกๆ ได้วางระบบไว้ให้แล้ว...คำถามเราจะมีน้อยมาก...

หลังจากที่เราเรียนรู้ข้อมูลจากชมรมแล้ว เราก็เลือกแนวทางให้เหมาะสมกับสถานะของเรา....

เพราะถ้าหากเรามีเป้าหมายแล้ว เราก็จะต้องพยายามหาหนทางไปสู่เป้าหมายนั้นค่ะ

ขอให้โชคดีค่ะ.....เป็นกำลังใจให้ค่ะ....

ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

11 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #25911 โดย kongkame
รายงานครับ (ตื่นเต้นอ่ะครับ รอรับโทรศัพท์)

08/11/12 ช่วงเช้า แบบเบาๆ

มีมา 2 ราย มี fc กับ citi visa

fc ขอเรียนสาย kk (ชื่อย่อนะครับ kongkame)
kk พูดอยู่ครับ
fc ชำระยอดเข้ามาบ้างหรือยังค่ะ
kk เดี๋ยวดูให้นะครับ
fc ขอบคุณค่ะ วางสาย

citi visa

citi คุณ kk ใช่ไหมครับ
kk ครับ พูดอยู่ครับ
citi จาก citi นะครับ วันนี้สะดวกชำระไหมครับ
kk (มุขเดิมครับ) เดี๋ยวพี่ดูให้นะ
citi ครับ ชำระวันนี้ พรุ่งนี้ไม่เกินนะครับ วางสาย

กล้าๆกลัวอยู่เหมือนกัน แต่ก็นะ กลัวก็ไม่มีไม่มีฟ้าหลังฝนสิครับ จริงไหม

11 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #25913 โดย Ploylyly
เดี๋ยวก็ชิน ทนซัก 3-4 เดือน :P

11 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #25916 โดย นิตา
ใช่ เริ่มเก็บเงินเลยค่ะ ดิฉันก็เริ่มเก็บแล้วแต่มีความรู้สึกดีมากๆ เลยที่มีช่องทางระบายแล้วทุกคนก็ใจดีตอบด้วย"ขอให้ฟ้าเป็นใจไปกับเราค่ะ' นิตาค่ะ

11 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #25918 โดย Baifern
แรกๆ ก็กล้า ๆกลัวๆ ค่ะ แต่ก็รับทุกสาย
ผ่านไปซัก 3-4 เดือน ก็เงียบหายกันไปเองค่ะ
เป็นกำลังใจให้นะคะ

11 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #26054 โดย kongkame
:pray: วันนี้มีมา 1ราย เป็นของ ซิติ เรดดี้ ครับ
citi r - ถามว่าชำระเข้ามาแล้วหรือยัง ปิดยอดวันนี้แล้วนะครับ
kk - ผมตอบกลับ ยังหาให้ไม่ได้เลย ขอโทษทีครับ
citi r - ไม่เป็นไรครับ วางสายไป
kk - งงนิดนึง จะไม่ถามอะไรต่อเลยเหรอ :shy:

กำลังเริ่มเข้าบททดสอบแล้วครับ ค่อยๆมา ทีละนิด แฮะๆ

11 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #26072 โดย Moodud
อีกสักหน่อย ก็เป็นธรรมดาไปเลยค่ะ ! เดี๋ยวก็ชิน ชิน ชิน ชา ชา ชา

11 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #26126 โดย june

kongkame เขียน: รายงานครับ (ตื่นเต้นอ่ะครับ รอรับโทรศัพท์)

08/11/12 ช่วงเช้า แบบเบาๆ

มีมา 2 ราย มี fc กับ citi visa

fc ขอเรียนสาย kk (ชื่อย่อนะครับ kongkame)
kk พูดอยู่ครับ
fc ชำระยอดเข้ามาบ้างหรือยังค่ะ
kk เดี๋ยวดูให้นะครับ
fc ขอบคุณค่ะ วางสาย

citi visa

citi คุณ kk ใช่ไหมครับ
kk ครับ พูดอยู่ครับ
citi จาก citi นะครับ วันนี้สะดวกชำระไหมครับ
kk (มุขเดิมครับ) เดี๋ยวพี่ดูให้นะ
citi ครับ ชำระวันนี้ พรุ่งนี้ไม่เกินนะครับ วางสาย

กล้าๆกลัวอยู่เหมือนกัน แต่ก็นะ กลัวก็ไม่มีไม่มีฟ้าหลังฝนสิครับ จริงไหม

ถ้าน้อง kongkame fc ที่บอกหมายถึงเฟิร์สช้อยส์น่ะ

ยอดหยุดของพี่เป้ที่ 70,379.56 พี่เป้ได้รับหมายศาลยอดฟ้อง 76,093.50

ตกลงปิดที่ยอด 37,000.00 ทำยอมหน้าศาล

ต้องกล้านะคะ มันไม่น่ากลัวอย่างที่คิด ช่วงแรกโดนทวงถี่หน่อย หลังๆ จะห่างๆ :No:

อดทนเข้าไว้ สักวันหนึ่งมันจะผ่านไปด้วยดี และศึกษาแนวทางของชมรม

และอ่านกระทู้ของเพื่อนๆให้มาก พี่เป้เป็นกำลังใจให้นะคะ :bye:

(ขำๆ)

รักษาเกียรติของคุณไว้
เมื่อได้รับการปฏิบัติอย่างไม่สุภาพ...

11 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา - 11 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #26319 โดย kongkame
ขอบคุณครับพี่เป้ที่เป็นกำลังใจให้ครับ fc ก็หมายถึง เฟิร์สช้อย นั้นแหละครับ ชื่อยาวเลยย่อเหลือแค่เนี๊ยะ

วันนี้รายงานยามเช้าครับ เป็นของบัตร กรุงศรีบัตรกดเงินสด AIG (jus cash)
AIG -สวัสดีค่ะ ขอเรียนสายคุณ ค่ะ
kk -กำลังพูดอยู่ครับ
AIG -ได้ชำระยอดเข้ามาหรือยังค่ะ 407 บาทที่นัดกับเจ้าหน้าทีไว้
kk -ผมนัดไว้เมื่่อไหร่
AIG -นัดไว้เมื่อาทิตย์ที่แล้ว (น้ำเสียงไม่ค่อยจะเป็นมิตรเท่าไหร่)
kk -ผมไม่ได้นัดนะ ผมบอกว่า ผมจะพยายามหาให้ไม่ใช่เหรอ
AIG -ยังไงจ่ายเข้ามาไม่เกินวันพฤหัสนี้นะ วางสายเลย
kk -ว่าจะพูดต่อซ่ะหน่อยอดเลย
:เฮ้อ:

11 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #26796 โดย kongkame
มารายงานนิดนึงครับ
วันนี้ 2 ราย เป็นของบัตรเครดิตกรุงศรี วีซ่า และ โฮมโปร วีซ่า พูดดีง่ะ เราบอกว่าไม่มีกำลังหาให้อยู่ เขาตอบว่ายังไงก็พยายามหน่อยนะครับ แล้วก็แจ้งยอดคงค้างมา แล้วก็ขอบคุณครับ วางสาย ตอนนี้พูดดี แต่วันต่อๆไปไม่รู้เหมือนว่าจะมาแบบไหน แต่ยังไงก็สู้ครับ เดินมาทางนี้แล้วต้องสู้ให้เต็มที่
:สู้ๆ:

11 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #26828 โดย kongkame
:upset:
วันนี้แต่เช้าเลยครับของ ซิตี้ เรดดี้
ซิตี้ -ขอสายคุณ kk ค่ะ
kk -พูดสายอยู่คร้าบ มีอะไรจ๊ะ(หวานไว้ก่อน)
ซิตี้ -ยอดที่ค้างชำระ ได้ชำระมาแล้วหรือยังค่ะ (น้ำเสียงใส่อารมณ์)
kk -ยังไม่ได้ชำระเลย กำลังหาให้อยู่นะจ๊ะ
ซิตี้ -เมื่อไร่จะชำระได้ กำหนดวันได้ไหม
kk -กำหนดไม่ได้เลย กลัวหาให้ไม่ทัน
ซิตี้ -ยังไงไม่เกินเสาร์-อาทิตย์นี้นะ(มาแล้วครับน้ำเสียงที่ไม่พอใจอย่างมาก) แล้วก็วางสายกระแทกไป

ถามชื่อไม่ทันอ่ะครับ มาเร็วไปไวเหลือเกิน พูดกันไม่เกินนาทีด้วยมั่ง สงสัย ซิตี้ท่าทางจะมาแรง ต้องเตรียมตัวซ้อมซ่ะหน่อย จะได้รับมือทัน(พูดจาอย่างนี้ ไม่นอบน้อมเลยคงเอาไว้รายท้ายๆซ่ะ ทำโทษหน่อย ข้อหาพูดไม่เพราะ)

11 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #26905 โดย meawpung
รับแล้วตัดทิ้งไป อย่าเอามากวนใจ

ช่วงแรกๆก็งี้แหละครับ ใครก็เจอ

ทนๆหน่อย ซัก ห้าเดือนจะดีขึ้นครับ

11 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #26976 โดย kongkame
มาอัพเดตนะครับ ช่วงแรกๆครับ แต่เริ่มทยอยกันมาแล้วหล่ะครับ จะพยามรับมือครับ

11 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #27051 โดย kongkame
เล่าสู่กันฟัง วันนี้เป็นของ กรุงศรี วีซ่า

กรุงศรี วีซ่า -ขอเรียนสายคุณ kk ครับ
kk -รับสายครับ
กรุงศรี วีซ่า -คุณพี่พอที่จะสะดวกชำระไหมครับ ที่เคาร์เตอร์ธนาคารกรุงศรีหรือเซเว่นก็ได้นะครับ
kk -ยังไม่สะดวกเลย ยังหาให้ไม่ได้เลย ต้องขอโทษด้วยนะ
กรุงศรี วีซ่า -คุณพี่พอที่จะเดินบัญชีเข้ามาบ้างไหมครับ
kk -พี่ไม่สะดวกเลยเลย มีปัญหาทางการเงินอยู่นะ
กรุงศรี วีซ่า -คุณพี่ยังทำงานอยู่ที่เดิมใช่ไหมครับ
kk -ใช่ครับ
กรุงศรี วีซ่า -คุณพีก็ทำงานที่เดียวกันนะครับ น่าจะเข้าใจกันนะครับ
kk -พี่ก็เข้าใจนะครับว่าน้องทำตามหน้าที่ น้องก็เข้าใจพี่ด้วยนะ พี่ยังหาเงินให้ไม่ได้เลย
กรุงศรี วีซ่า -งั้นส่งเรื่องตามระบบนะครับ
kk -ได้ครับ
กรุงศรี วีซ่า -ขอบคุณครับ

นั้นแน่บอกว่าทำงานที่เดียวกัน ประมาณว่าให้เห็นใจเขา แต่คิดผิดนะ ทางคุณต่างหากที่จะต้องเห็นใจเราจริงไหม

11 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #27553 โดย kongkame
เข้ามารายงาน

สองวันผ่านมามีของ ยูโอบี โทรมา ตอบไปว่ายังหาเงินไม่ได้เลย เงียบครับ นานโทรที ของเฟริสช้อย ตอบเหมือนเดิม ก็เงียบไป แต่ซิตี้เรดดี้ โทรสามเวลาเลย บอกไม่มีพยายามหาให้อยู่ นางก็บอกให้จ่ายภายในวันนี้เท่านั้น โทรถามอยู่นั้นแหละชำระเข้ามาหรือยัง ได้ไหมค่ะ สรุปว่าเป็นวันไหนค่ะ เฮ้อ อยากตะโกนดังๆว่าไม่มีอ่ะเข้าใจไหม
:upset:

11 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #32399 โดย kongkame
ไม่รู้ผ่านมาได้ไง หยุดจ่ายแรกๆ โทรมาทุกวัน เกือบจะทุกเวลา ทุกบัตรที่มี โทรมาไม่รับ โทรเข้าที่ทำงานก็มี แต่ก็โดนจัดเต็มไป แต่ไม่ก้าวร้าวนะครับ แบบสุภาพ ส่งคนมาที่ทำงานก็มี (มาดีก็คุยดีด้วย มาไม่ดีก็ไม่คุยคับ) เจ้าหนี้ก็พูดหว่านล้อมทุกทางจะให้จ่ายขั้นต่ำเพื่อรักษาเครดิต ขอบอกเหนื่อยมากๆกับการรับสายเจ้าหนี้ แต่ก็คุ้มนะครับ มาตอนนี้ค่อนข้างเงียบเลยครับ มีโทรมาประปราย โทรมาให้จ่ายขั้นต่ำบ้าง เรื่องจะส่งออกไปสำนักงานบ้าง อนุมัติฟ้องบ้าง มีเวลาต่อลองหน่อย บอกจะปิดเลยก้อนเดียว มีส่วนลดไหม ไม่มีก็รอไปก่อนต้องเอาไปจ่ายเจ้าอื่นก่อนคับ
รายงานปิดบัตรแล้วตัวแรกเป็นของ
- First Choice จากยอด 9,xxx ปิดไป 6,xxx คิดเป็น 40% โดยประมาณ

^^

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.675 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena