ปิดได้อีก 1 speedy scb

11 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #30794 โดย prasasn
ขอเล่าให้เพื่อนๆสมาชิกฟังครับ ข้อมูลล่าสุด ปิดได้อีก 1 ที ของ speedy scb ได้รับหมายฟ้องแล้ว ศาลนัด 6 กพ. 56 ยอดฟ้อง 43,xxx ยอดหยุดจ่าย 19,xxx ยอดจาก กม.ธนภูมิ 46,xxx ปิดจบ 15,500 ครับ ไปจ่ายที่ scb วันที่ 31 มค. 56 แต่ใบแจ้งของแบงค์ เป็นยอด 19,xxx ดอกบี้ย 12,xxx ลดได้เยอะเหมือนกันนะเพื่อนๆ...ลดได้อีก 1 เจ้าแล้ว เหลือแค่ตัวแสบ 2 ตัว (Easy, Aeon) รอไปก่อนเถอะนะ... (หยุดจ่าย มค.51)

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #30801 โดย tomyumkung
รบกวนถามนิดนึงครับ ว่าหยุดจ่ายของ ไถพานิด นานเท่ารไครับ ส่วนลดงามเชียว

ผมมีเครดิต กับสปีดี้ ยอดใกล้เคียงกันครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ปล ผมหยุดมา นึงปี ยังไม่ได้ส่วนลดงามๆ แบบนี้เลยครับมันให้ยังไม่ถึงยอดหยุดเลยด้วยซ้ำ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #30806 โดย prasasn
หยุด มค.51 ได้รับหมายศาลฟ้องก่อน 1เดือน ที่จะหมดอายุความ 5 ปี ครับ (คิดเองว่าอายุความ 5 ปี เพราะเป็นสินเชื่อบัตรกดเงินสด) อยากจะต่อรองอีก แต่เครสนี้เอาเขามา 21,000 จ่ายไปแค่ 2 งวดๆละ 1,200 เกรงใจเจ้าหนี้ จึงขอปิดจบไปครับ พอดีได้โบนัสมา... :bye:

11 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #30817 โดย tomyumkung
ยินดีด้วยครับ ของผมยังดองไม่ได้ที่ แต่ของพี่นี่บ่มหยั่งกะไวน์ ห้าปี กึ๊ยยยๆๆๆๆ

ขอบคุณครับ ที่มาแชร์ข้อมูล และก็ขอให้พี่ หมดเวนหมดกำกับอีกสองจ้าวตัวแสบที่เหลือเร็วๆนะครับ

:psy: :psy: :psy:

11 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #30822 โดย prasasn
เช่นกันครับ...ขอให้สมาชิกทุกๆท่านจงหมดหนี้เร็วๆด้วยครับ..
(จ่ายแน่ๆครับแต่ขอเวลาซักกะหน่อยนะครับ....พวกเจ้าหนี้ทั้งหลายแหล่)
^^

11 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #31011 โดย souledge
ขอบ่มหนี้ให้เน่ากว่านี้อีกหน่อย จะได้ส่วนลดงาม ๆ
ตอนนี้ก็เก็บเงินสะสมทรัพย์ รอปลดหนี้เช่นกันครับ

11 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #32587 โดย prasasn
ขอรบกวนสอบถามเพิ่มเติมครับ ตกลงชำระหนี้ปิดจบไปแล้วเมื่อวันที่ 31 มค. 56 เนื่องจากได้รับหมายศาลให้ไปไกล่เกลี่ยวันที่ 6 กพ. 56 แต่ได้จ่ายปิดไปแล้วในวันที่ 31 มค. 56 วันนี้ 4 มีค. 56 ได้รับหมายศาลคำตัดสินให้จำเลยชำระเงินตามยอดหนี้ที่ฟ้องอีก ต้องทำอย่างไรบ้างครับ ขอขอบคุณพี่ๆชมรมที่ให้คำแนะนำครับ (อย่างนี้เราจะมีประวัติคดีความหรือไม่ครับ เป็นกังวลนิดหน่อยครับ) :เฮ้อ:

11 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา - 11 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #32588 โดย prasasn
ขอรบกวนสอบถามเพิ่มเติมครับ ตกลงชำระหนี้ปิดจบไปแล้วเมื่อวันที่ 31 มค. 56 เนื่องจากได้รับหมายศาลให้ไปไกล่เกลี่ยวันที่ 6 กพ. 56 แต่ได้จ่ายปิดไปแล้วในวันที่ 31 มค. 56 แต่ไม่ได้ไป (จนท.จะถอนฟ้องให้) มาวันนี้ 4 มีค. 56 ได้รับหมายศาลคำตัดสินให้จำเลยชำระเงินตามยอดหนี้ที่ฟ้องอีก ต้องทำอย่างไรบ้างครับ ขอขอบคุณพี่ๆชมรมที่ให้คำแนะนำครับ (อย่างนี้เราจะมีประวัติคดีความหรือไม่ครับ เป็นกังวลนิดหน่อยครับ) :เฮ้อ:

ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

11 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #32599 โดย prasasn
ขอรบกวนสอบถามเพิ่มเติมครับ ตกลงชำระหนี้ปิดจบไปแล้วเมื่อวันที่ 31 มค. 56 เนื่องจากได้รับหมายศาลให้ไปไกล่เกลี่ยวันที่ 6 กพ. 56 แต่ได้จ่ายปิดไปแล้วในวันที่ 31 มค. 56 แต่ไม่ได้ไป (จนท.จะถอนฟ้องให้) มาวันนี้ 4 มีค. 56 ได้รับหมายศาลคำตัดสินให้จำเลยชำระเงินตามยอดหนี้ที่ฟ้องอีก ต้องทำอย่างไรบ้างครับ ขอขอบคุณพี่ๆชมรมที่ให้คำแนะนำครับ (อย่างนี้เราจะมีประวัติคดีความหรือไม่ครับ เป็นกังวลนิดหน่อยครับ)
( เอกสารเพิ่มเติมครับ)

11 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #32600 โดย Pych
แล้วก่อนที่คุณจะจ่าบปิดหนี้ไป คุณได้รับใบ Haircut แบบรูปในกระทู้ข้างล่างนี้หรือเปล่าครับ

www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=8&id=829&Itemid=52

ส่วนเรื่องประวัติคดีความ ไม่มีหรอกครับ คดีแพ่ง ไม่ลงประวัติครับ

"Credit card is the path to the dark side. Credit card leads to eager. Eager leads to avarice. Avarice leads to debt. Debt leads to suffering and dark side."
Anakin.Debt

11 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #32601 โดย prasasn
ได้รับครับ มีจม.ปิดหนี้จากธนาคารแล้ว สงสัยว่าทำไมศาลถึงตัดสินอีก ทั้งที่สำนักกฎหมายบอกจะไปถอนฟ้อง แต่ก็ยังมีคำพิพากษามาอีก ขอบคุณครับ กลัวว่าจะมีปัญหาตามมาอีกคือไม่ยอมจบแต่จะใช้กฎหมายศาลมาเล่นเราอีกนะครับ

11 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา - 11 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #32604 โดย Lyncns31
เมื่อคุณได้จ่ายก่อนวันศาลนัด มีหนังสือยืนยันแล้ว ก็ไม่ต้องกังวลใจหรอกครับ..

ของผมก็จ่ายก่อนวันนัดของศาลแค่หนึ่งวันกับซิตี้ หนึ่งรายการ...

เก็บหลักฐานไว้ให้ดีนะครับ...

ประการนึงโจทย์อาจขี้เกียจไปวิ่งถอนฟ้องกระทันหัน...

เมื่อเราไม่ไปศาลก็ตัดสินไปตามกระบวนการ..เพราะเราไม่ได้ไปแจ้งต่อศาลเองว่าตกลงกันแล้ว

หรืออีกกรณีหนึี่่ง อาจต้องการเอาคำพิพากษาไว้กันหนียว..เผื่อเราบิดพลิ้วในนาทีสุดท้าย..

เช่น ตกลงแล้วไม่จ่ายจริง...

..ตามนี้นะครับ..

และแล้ว...หนี้ข้าก็สิ้นสุด..อิสรภาพมาถึงแล้ว.

11 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #32660 โดย prasasn
ขอบคุณมากครับ..หายกังวลเสียที (เป็นหนี้เยอะก็เลยกลัวๆครับ) :sweat:

11 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #32662 โดย maolia
ผม ktc ฟ้อง บังคับคดี ที่ 115000 ผมโทรไปขอลดหย่อน ปิดจบที่ 75000 ตอนนี้ ชำระปิดจบเรียบร้อยแล้วครับ โล่งอกโล่งใจปลอดหนี้แล้ว สู้ๆน้ะครับทุกคน

9 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #63609 โดย prasasn
Replied by prasasn on topic ปิดได้อีก 1 speedy scb
ปิดได้อีก 1 ที่แล้ว HSBC โอนมาเป็นของกรุงศรีฯ หยุดจ่าย มค.51 ประมาณ 32,xxx ปัจจุบันยอด 72,xxx ขาดอายุความแล้ว ปิดจบที่ 12000 บาทถ้วน จบเรียบร้อยอีกตัว เพื่อนๆสมาชิกสู้ๆกันนะครับ ซักวันจะหมดหนี้... :cry2:

9 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #63632 โดย พิพอน
Replied by พิพอน on topic ปิดได้อีก 1 speedy scb
ค่ะ คือ ดิฉัน ก้เป็น บัตรกดเงิน สดของ speedy scb ยอดหนี้ 21000 บ. หยุดจ่าย มา เมื่อประมาณ ปี 56 ไม่แน่ใจ ว่าเดือนไหนที่หยุดจ่ายไป หน้าจะเดือน กันยายน ปี 56 ค่ะ เพราะได้เปลี่ยนที่อยู่ใหม่ กลับมาอยู่ที่ต่างจังหวัด ค่ะ จนถึง ทุกวันนี้ค่ะ ยอดหนี้ ทั้งหมด ดอกเบี้ย เท่าไหร่แล้วก้ไม่ทราบค่ะ เราควรทำไงดีค่ะ จาติดต่อกลับดีไหมค่ะ เพราะเมื่อวาน ช่วงเย็นๆ อ่ะค่ะ มีจนท ของธนาคารเค้ามาถามถึง บ้านของผู้ใหญ่ อะค่ะ กลัวเหลือเกิ้น :say:

9 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #63716 โดย prasasn
Replied by prasasn on topic ปิดได้อีก 1 speedy scb
ไม่ต้องกังวลครับ ไม่มีไรมาก ถ้ามีเงินอยู่ในมือถึงค่อยเจรจา แต่ถ้าบังเอิญยังไม่มีก็ให้เจ้าหนี้รอไปก่อนครับ อย่าซีเรียส... :ลั่ลล้า:

9 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #64472 โดย พิพอน
Replied by พิพอน on topic ปิดได้อีก 1 speedy scb
ค่ะ คือ ว่า ธนาคาร ไทยพาณิชย์ บัตรกดเงิน สด SpeedCash ตอนนี้ มีจดหมายมาจาก บิรษัท เอ็น แอนด์ เอฟ มาร์เก็ตติ้ง แอนด์ เซอร์วิส จำกัด (สำนักงานใหญ่) เค้าเขียน มาแบบนี้ คือ เค้าส่งมาจาก คนทวงหนี้ ใช่ไหมค่ะ เค้าส่งจดหมายมาทวงหนี้ บอก ว่าเงินต้น 30887.48 แล้วถ้ารวบดอกด้วย ก้คงจาเยอะกว้าใช่ไหมค่ะ แต่ก้เงียบมา ๑ ปี แล้วก่าหนี้จะเน่า คง อีกหลายหมื่นแน่เลย :cry2: เราจาติดต่อ ไปหาเค้าดีไหมค่ะ

9 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #64657 โดย prasasn
คุณพิพอน ไม่ต้องโทรครับ ดูเคสผมเป็นตัวอย่างครับ สู้สู้ครับเอาใจช่วยครับ

6 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #99132 โดย prasasn
อีซี่ฟ้องมาแล้ว..หมดอายุความรึยังครับ (o_O)

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.754 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena