ชมรมหนี้บัตรเครดิตและสินเชื่อส่วนบุคคล

ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป
ชื่อผู้ใช้: รหัสผ่าน: จดจำข้อมูลการเข้าระบบ
  • หน้าที่:
  • 1
  • 2

กระทู้: หลวมตัวโดนขั้นต่ำไป 4,000 อุตส่าห์เอารถไปจำนำ เห้อขอคำปรึกษาน้องใหม่ด้วยครับ ..

หลวมตัวโดนขั้นต่ำไป 4,000 อุตส่าห์เอารถไปจำนำ เห้อขอคำปรึกษาน้องใหม่ด้วยครับ​ .. 6 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #10038

• ็HS4TRP
  • ( สมาชิก )
  • รูปประจำตัวของ ็HS4TRP
  • สิบตรี
  • จำนวนโพสต์: 10
ตอนนี้ มี 2 ใบ ไทยพาณิชย์ ใบละ แสน รวม 2 แสน (200,000บาท)

^^
พิ่งมาอ่านตอนเสียตังค์ขั้นต่ำ 4,000 บ.ขอความรู้ด้วยครับ

หยุดจ่ายมา 5 เดือนแล้ว ขอทั้ง เบอร์บุคลอ้างอิง 02- เบอร์มือถือ ถ้าไม่มีเราไม่ให้ประนอมหนี เหอเหอ

ผมบอกว่าผมขับวิน ไม่มีอะไรเลย ..รถบ้าน ที่ดิน เงินสด ...หลงไปโอนขั้นต่ำโทรกันระเบิดเทิดเทิง..
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้

ตอบกลับ: หลวมตัวโดนขั้นต่ำไป 4,000 อุตส่าห์เอารถไปจำนำ เห้อขอคำปรึกษาน้องใหม่ด้วยครับ​ .. 6 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #10039

• Angsuu
  • รูปประจำตัวของ Angsuu
  • พันโท
  • จำนวนโพสต์: 1104
  • Thank you received: 842
กรุณาไปตั้งคำถามที่ห้องถาม-ตอบปัญหาหนี้นะ ที่นี่ห้องเรื่องเล่าชาวหนี้ ห้ามถามปัญหาหนี้ พี่อัง สวยประหาร :pray: :pray: :pray:
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้

ตอบกลับ: หลวมตัวโดนขั้นต่ำไป 4,000 อุตส่าห์เอารถไปจำนำ เห้อขอคำปรึกษาน้องใหม่ด้วยครับ​ .. 6 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #10040

• Anakin
  • ( ผู้ดูแลระบบ )
  • รูปประจำตัวของ Anakin
  • Administrator
  • จำนวนโพสต์: 1978
  • Thank you received: 1499
ผมย้ายกระทู้มาห้องถาม-ตอบปัญหาหนี้นะครับ

ขอบคุณครับ พี่อัง
"Credit card is the path to the dark side. Credit card leads to eager. Eager leads to avarice. Avarice leads to debt. Debt leads to suffering and dark side."
Anakin.Debt

ตอบกลับ: หลวมตัวโดนขั้นต่ำไป 4,000 อุตส่าห์เอารถไปจำนำ เห้อขอคำปรึกษาน้องใหม่ด้วยครับ​ .. 6 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #10041

• Anakin
  • รูปประจำตัวของ Anakin
  • Administrator
  • จำนวนโพสต์: 1978
  • Thank you received: 1499
อ่านกระทู้ปักหมดก่อนเลยครับ

1. วิธีแก้ไขหนี้ที่ทุกคนต้องอ่าน
www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=5&id=179&Itemid=29

2. รวบรวมกระทู้ที่น่าสนใจในการปลดหนี้
www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=5&id=939&Itemid=29

3. สิ่งที่สมาชิกควรทำ
www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=5&id=710&Itemid=29

4. มารยาทในการตั้งกระทู้

www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=5&id=8062&Itemid=29

ปล.ตั้งชื่อ Username อย่างนี้ อ่านไม่ออกเลยครับ
"Credit card is the path to the dark side. Credit card leads to eager. Eager leads to avarice. Avarice leads to debt. Debt leads to suffering and dark side."
Anakin.Debt

ตอบกลับ: หลวมตัวโดนขั้นต่ำไป 4,000 อุตส่าห์เอารถไปจำนำ เห้อขอคำปรึกษาน้องใหม่ด้วยครับ​ .. 6 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #10042

• ็HS4TRP
  • สิบตรี
ขอบคุณมากครับ ที่แนะนำการใช้ :P

ตอนนี้ทาง SCB บอกผมว่า คุณไม่มีงาน อาชีพไม่แน่นอน ให้หาเบอร์02และมือถือมาให้ 6 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #10043

• ็HS4TRP
  • สิบตรี
^^ ผมว่าไม่ใช่ทางแบงค์หลอกครับ ทำไงดี โดนขั้นต่ำไปทีช๊อตเลย 4,000

ถามผู้รู้ หยุดจ่ายมา 5 เดือนแล้ว ตอนนี้เล่นมุขใหม่ใช้จดหมายส่งไปที่บ้านเดิม ลงชื่อทนาย มา

จะรับมืออย่างไรดีครับ

SCB 2 ใบ

ใบละ 100,000 ยอด 2 แสน ตกงาน ครับ ขับมอไซค์ ขายของเก่า ไม่มี ทรัพย์สินใดใด เลย
แก้ไขล่าสุด: 6 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา โดย ็HS4TRP.

ตอบกลับ: ตอนนี้ทาง SCB บอกผมว่า คุณไม่มีงาน อาชีพไม่แน่นอน ให้หาเบอร์02และมือถือมาให้ 6 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #10044

• Angsuu
  • พันโท
็HS4TRP เขียน:
^^ ผมว่าไม่ใช่ทางแบงค์หลอกครับ ทำไงดี โดนขั้นต่ำไปทีช๊อตเลย 4,000

ถามผู้รู้ หยุดจ่ายมา 5 เดือนแล้ว ตอนนี้เล่นมุขใหม่ใช้จดหมายส่งไปที่บ้านเดิม ลงชื่อทนาย มา

จะรับมืออย่างไรดีครับ

SCB 2 ใบ

ใบละ 100,000 ยอด 2 แสน ตกงาน ครับ ขับมอไซค์ ขายของเก่า ไม่มี ทรัพย์สินใดใด เลย

อย่าสร้างกระทู้พรำเพรื่อ....พี่ๆ เพื่อนๆ จะได้รู้ที่มาที่ไปแห่งปัญหา จะได้ให้คำตอบได้ตรงจุด พี่อัง สวยประหาร...

[size=4]ถึงคุณอนาคิน ลบกระทู้นี่ออกด้วย น้องเขาอาจไม่เข้าใจว่าการถามปัญหาแต่ละครั้งควรต่อที่กระทู้เดิมของตัวเอง ....พี่อัง สวยประหาร[/size]

ตอบกลับ: หลวมตัวโดนขั้นต่ำไป 4,000 อุตส่าห์เอารถไปจำนำ เห้อขอคำปรึกษาน้องใหม่ด้วยครับ​ .. 6 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #10045

• Angsuu
  • พันโท
o_) o_) o_) ถึงคุณ HS4TRP มีอะไรจะถามไม่ควรตั้งกระทู้บ่อยๆ นะ พิมพ์ถามที่กระทู้นี้เลย เรื่องราวจะได้ต่อเนื่อง และควรทำใจให้เย็นๆ และให้เวลาและเปิดโอกาสให้แก่ตัวเองต้วย ค่อยๆ อ่านลิงค์ที่คุณอนาคินแนะนำ แล้วคุณจะเข้าใจและสามารถนำไปแก้ปัญหาหนี้ที่มีได้อย่างตรงจุดและพี่อังขอนำเสนอเรื่องเล่าชาวหนี้ (ห้ามถามปัญหาหนี้) ห้องรู้ทันกฎหมายหนี้ ห้องนิทรรศการเอกสารหนี้ และค่อยๆ เก็บเงินไว้ (ไม่ว่าจะขับวิน ขับรถบรรทุกหรือแท็กซี่) แล้วรอจังหวะแฮร์คัต ไม่สร้างหนี้เพิ่ม อยู่ให้ได้ด้วยเงินจากงานที่เราทำ ประหยัดแต่ไม่อด....หลังจากหยุดหนี้สิ่งที่ต้องเจอกันทุกคนคือการโดนทวงหนี้ ไม่ต้องกังวลรับมือไปตามสถานการณ์ อยากรู้เพิ่มต้องรีบอ่านที่แนะนำไว้ข้างต้น

ทุกอย่างเมื่อสติมา ปัญญาเกิด หนี้หมดอย่างถูกวิธี เป็นกำลังใจให้ สู้ๆๆๆ พี่อัง สวยประหาร o_) o_) o_)

สโลแกนของชมรมหนี้ฯ (ควรท่องจำให้ขึ้นใจด้วยนะ)

“เราสอนให้เพื่อนจับปลา

เราต่อต้านการทวงหนี้โหด

เราไม่ส่งเสริมการชักดาบ”

ตอบกลับ: หลวมตัวโดนขั้นต่ำไป 4,000 อุตส่าห์เอารถไปจำนำ เห้อขอคำปรึกษาน้องใหม่ด้วยครับ​ .. 6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #10049

• ็HS4TRP
  • สิบตรี
ต้องขอโทษ ครับผิดพลาดพลั้งไป ต้องขออภัยอย่างแรง วันี้เจอมาหนักมากครับ :ไม่ยอม:

ตอบกลับ: หลวมตัวโดนขั้นต่ำไป 4,000 อุตส่าห์เอารถไปจำนำ เห้อขอคำปรึกษาน้องใหม่ด้วยครับ​ .. 6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #10052

• Angsuu
  • พันโท
ต้องขอโทษ ครับผิดพลาดพลั้งไป ต้องขออภัยอย่างแรง วันี้เจอมาหนักมากครับ :ไม่ยอม:

o_) o_) o_) อภัยให้แล้ว...ไม่ต้องกังวลนะคะ ไม่ว่าเจอมาหนักหรือเจอมาเบา หากว่าได้ศึกษาทำตามที่แนะนำไว้ในครั้งก่อนๆ ไม่ต้องซีเรียส วิตกอะไรไป การเป็นหนี้ไม่ใช่เรื่องเสียหายอะไร เราพลาดไปเท่านั้น แต่แก้ไขได้ เป็นคดีแพ่ง ไม่ติดคุก จะติดก็เพียงแค่ติดหนี้เท่านั้น เงินพร้อมวันใด หนี้หายไปทันที รับมือกับการโทรทวงไปตามสถานการณ์ สักพักจะเก่งโต้ตอบได้เอง มีอะไรไม่เข้าใจจริงๆ พิมพ์ถามมาได้นะ

หยุดเดือนแรกนึกว่าเราลืมเลยโทรเตือน

หยุดเดือน 2-4 โทรกระหน่ำ ชวนเราทำปรับโครงสร้างหนี้หรือประนอมหนี้ หรือให้เราช่วยจ่ายเดินบัญชี จ่ายหยอด ห้ามจ่ายอย่างเด็ดขาดนะ เพราะจะเกี่ยวข้องกับอายุความด้วย ทั้งยังทำให้เจ้าหนี้ได้เปรียบ หากได้ศึกษาที่แนะนำจะเข้าใจมากยิ่งขึ้น เริ่มเก็บเงินไว้เลย....

หยุดเดือน 5 ขึ้นไป เบาหูขึ้น ถึงขนาดว่าชีวิตขาดอะไรไปบ้างอย่าง...เหงา..และคิดถึงทวงหนี้

ทุกอย่างเมื่อสติมา ปัญญาเกิด หนี้หมดอย่างถูกวิธี เป็นกำลังใจให้ อย่าท้อ อย่าถอย หนี้เป็นเรื่องขี้เล็บ สู้ๆๆๆๆ พี่อัง สวยประหาร o_) o_) o_) o_) o_)

ตอบกลับ: ตอนนี้ทาง SCB บอกผมว่า คุณไม่มีงาน อาชีพไม่แน่นอน ให้หาเบอร์02และมือถือมาให้ 6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #10053

• batk
  • รูปประจำตัวของ batk
  • Manager
  • จำนวนโพสต์: 1195
  • Thank you received: 1056
SCB 2 ใบ ใบละ 100,000 ยอด 2 แสน ตกงาน ครับ ขับมอไซค์ ขายของเก่า ไม่มี ทรัพย์สินใดใด เลย
ก็ไม่ต้องทำอะไรหรอกครับ...แค่ รับมือการทวงหนี้ที่มันจะมาทุกรูปแบบ และพยายามเก็บเงินให้ได้ จะน้อยจะมาก ก็เก็บสะสมไป เดี๋ยวมันก็จะเป็นก้อนใหญ่ได้เอง รอเวลาที่เหมาะสมต่อรองปิดบัญชีกันไป ก็จบ

อ่านปักหมุดนะครับ...คุณอนาคินวางลิงค์ไว้ให้แล้ว

ตอบกลับ: ตอนนี้ทาง SCB บอกผมว่า คุณไม่มีงาน อาชีพไม่แน่นอน ให้หาเบอร์02และมือถือมาให้ 6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #10061

• ็HS4TRP
  • สิบตรี
ตอนนี้เริ่มส่งจม.ไปทั่วหมดบ้านพ่อ-บ้านแม่ โทรมาบอกให้หาคนไปค้ำ เบอร์โทร 02 มา ไปเรื่อยเปลี่ยนคนโทรมาอีก

ตอบกลับ: ตอนนี้ทาง SCB บอกผมว่า คุณไม่มีงาน อาชีพไม่แน่นอน ให้หาเบอร์02และมือถือมาให้ 6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #10063

• batk
  • Manager
ตอนนี้เริ่มส่งจม.ไปทั่วหมดบ้านพ่อ-บ้านแม่ โทรมาบอกให้หาคนไปค้ำ เบอร์โทร 02 มา ไปเรื่อยเปลี่ยนคนโทรมาอีก

อ่านก่อนครับ

รับมือกับโทรทวงหนี้
www.consumerthai.org/debt/index.php?option=com_fireboard&Itemid=10&func=view&catid=2&id=1917#837สักวาว่าด้วยการทวงหนี้ของหมูสมิง
www.consumerthai.org/debt/index.php?option=com_fireboard&Itemid=10&func=view&catid=5&id=10438มวยคู่ยูเมะกับผม
www.consumerthai.org/debt/index.php?option=com_fireboard&Itemid=10&func=view&catid=2&id=6710เจ้าหนี้แรง VS ลุกหนี้ดุ Sunwhite
www.consumerthai.org/debt/index.php?option=com_fireboard&Itemid=10&func=view&id=928&catid=2 มุขควายหลอกว่าเป็นตำรวจจากสน.ปทุมวัน
www.consumerthai.org/debt/index.php?option=com_fireboard&Itemid=10&func=view&catid=2&id=42332 โดนตำรวจโทรติดตามทวงหนี้ของเซเทแลมครับ
www.consumerthai.org/debt/index.php?option=com_fireboard&Itemid=10&func=view&catid=2&id=30121 โทรไปทวงหนี้กับแม่+อ้างว่าเป็นตำรวจ+จะติดคุก 3 ปี
www.consumerthai.org/debt/index.php?option=com_fireboard&Itemid=10&func=view&catid=2&id=27240 รู้ทันนักทวงหนี้ เตรียมรับมือการทวงหนี้โหด
www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=6&id=1215&Itemid=29 ทวงหนี้ประจาน แบงค์ชาติพึ่งได้ - ของคุณปูเป้
www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=5&id=1301&Itemid=29 อีกหนึ่ง...ใน"มุขขำๆ" ที่เอาไว้ใช้ตอบกับไอ้พวกทวงหนี้ - ของพี่นกกระจอกเทศ
www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=7&id=2636&Itemid=29 วิธีการทวงหนี้ 74 วิธี โดยพี่นกกระจอกเทศ
www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=7&id=4428&Itemid=29 ข้อความในจดหมายทวงหนี้ แต่ชอบชื่อกระทู้นี้มากกว่า “กูอนุมัติให้มึงฟ้อง”
www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=8&id=6076&Itemid=29 ตัวอย่างจดหมายทวงหนี้ จดหมายข่มขู่หลากหลายรูปแบบจากเจ้าหนี้

ตอบกลับ: ตอนนี้ทาง SCB บอกผมว่า คุณไม่มีงาน อาชีพไม่แน่นอน ให้หาเบอร์02และมือถือมาให้ 6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #10067

• Angsuu
  • พันโท

o_) o_) o_) o_) บอกพ่อกับแม่ไปว่าเราเป็นหนี้ การเป็นหนี้ไม่ใช่เรื่องเสียหายอะไร หรือว่าน่าอดสู อัปยศอะไรทั้งนั้น เราแค่พลาด แต่แก้ไขได้ เหตุต้องบอกพ่อแม่ เผื่อเวลาทวงหนี้โทรไปหาท่าน ท่านจะได้ไม่ตกใจและรับมือช่วยเหลือเราได้และยังให้กำลังใจเราได้ด้วย และควรบอกพ่อแม่ว่าจะแก้ไขด้วยการทำงานและเงินของตัวเอง จะไม่ยุ่งเกี่ยวกับเงินของพ่อแม่ จะโทรมาบอกให้เราหาคนไปค้ำก็บอกไปว่า ไม่มีญาติ เพราะญาติไม่คบ ให้คนที่โทรมาทวงค้ำให้แล้วกันได้ไหม บอกทวงหนี้ไป จะเปลี่ยนคนโทร เบอร์อะไรก็ช่างมัน อย่าไปซีเรียสเครียดกับมัน ค่อยๆ เก็บเงินไว้...

ทุกอย่างเมื่อสติมา ปัญญาเกิด หนี้หมดอย่างถูกวิธี เป็นกำลังใจให้เสมอ สู้ๆๆ พี่อัง สวยประหาร o_) o_) o_)

SCB โทรมาบอกว่า พี่จะไม่ปรับปรุงใช้ไหม งั้นต้องรับสภาพตามระบบ มันเป็นยังไงครับ 6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #10249

• ็HS4TRP
  • สิบตรี
ผมมี 2 ใบ ใบละ แสน หยุดจ่ายมาประมาณ 5-6 เดือน

SCB -คุณจะปรับปรุงไหม งั้นก็ปล่อยไปตามระบบ รับสภาพตามระบบ

ผม- ต้องเจอกับอะไรบ้างครับ ..

เจอตอนนี้

1 จม. ไปทุกที่ ที่เคยมีชื่อในทะเบียนบ้าน พอรับมือไหว พ่อ-แม่ก็ตกใจ ว่าทำไมเป็นหนี้เยอะ ก็ได้

ความรู้จากในกระทู้ บอกแม่ว่า คดีแพ่ง ไม่ต้องกลัวไม่ติดคุก เต็มที่ก็ยึดทรัพย์ อายัดเงินเดือน ..

(ซึ่งตกงานมา 2 ปีแล้วครับ มีรายได้จากการขายของในเน็ต และก็ไปขายของตลาดเปิดท้าย .)

2. โทรมาตลอดล่าสุดผมบอกว่าขับ วินมอเตอร์ไซค์ (ก็ขับจริงจริง) แล้วก็เอารถไปจำนำแล้ว ด้วยเพื่อจะ

ไป

จ่ายขั้นต่ำ 4,000 บ. พอจ่ายไป (ตอนนั้นยังไม่ได้เป็นสมาชิกในกระทู้ครับ)โทรมายิก ยิก เลย ว่าอีกใบก็

ต้องจ่ายไม่งั้นประนอมหนี้ไม่ได้ แล้วคุณก็ ไม่มีรายได้แน่นอน อีกต้องหาคนมาค้ำประกัน และเบอร์โทร 02

ถึงจะส่งเรื่องเข้าไปเซ็นสัญญานรกได้ (ตอนนี้เป็นสมาชิกกระทู้นี้แล้ว นึกขำยังไงก็ไม่เซ็น )

ทีแรกก็กลัวเรื่องรับโทรศัพท์ แต่ตอนนี้ไม่กลัวแล้ว ขอบคุณความรู้ดีดี จากพี่พี่ครับ ..

ตอนนี้ SCB คงเบื่อผมแล้ว โทรมาล่าสุด ขออณุญาติวางสาย คุณนะคะ

งั้นต้องรับสภาพตามระบบ
แก้ไขล่าสุด: 6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา โดย ็HS4TRP.

ตอบกลับ: SCB โทรมาบอกว่า พี่จะไม่ปรับปรุงใช้ไหม งั้นต้องรับสภาพตามระบบ มันเป็นยังไงครับ 6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #10251

• พีจัง
  • รูปประจำตัวของ พีจัง
  • จ่าสิบตรี
  • จำนวนโพสต์: 157
  • Thank you received: 169
ผมมี 2 ใบ ใบละ แสน หยุดจ่ายมาประมาณ 5-6 เดือน

SCB -คุณจะปรับปรุงไหม งั้นก็ปล่อยไปตามระบบ รับสภาพตามระบบ

ผม- ต้องเจอกับอะไรบ้างครับ ..

เจอตอนนี้

1 จม. ไปทุกที่ ที่เคยมีชื่อในทะเบียนบ้าน พอรับมือไหว พ่อ-แม่ก็ตกใจ ว่าทำไมเป็นหนี้เยอะ ก็ได้

ความรู้จากในกระทู้ บอกแม่ว่า คดีแพ่ง ไม่ต้องกลัวไม่ติดคุก เต็มที่ก็ยึดทรัพย์ อายัดเงินเดือน ..

(ซึ่งตกงานมา 2 ปีแล้วครับ มีรายได้จากการขายของในเน็ต และก็ไปขายของตลาดเปิดท้าย .)

2. โทรมาตลอดล่าสุดผมบอกว่าขับ วินมอเตอร์ไซค์ (ก็ขับจริงจริง) แล้วก็เอารถไปจำนำแล้ว ด้วยเพื่อจะ

ไป

จ่ายขั้นต่ำ 4,000 บ. พอจ่ายไป (ตอนนั้นยังไม่ได้เป็นสมาชิกในกระทู้ครับ)โทรมายิก ยิก เลย ว่าอีกใบก็

ต้องจ่ายไม่งั้นประนอมหนี้ไม่ได้ แล้วคุณก็ ไม่มีรายได้แน่นอน อีกต้องหาคนมาค้ำประกัน และเบอร์โทร 02

ถึงจะส่งเรื่องเข้าไปเซ็นสัญญานรกได้ (ตอนนี้เป็นสมาชิกกระทู้นี้แล้ว นึกขำยังไงก็ไม่เซ็น )

ทีแรกก็กลัวเรื่องรับโทรศัพท์ แต่ตอนนี้ไม่กลัวแล้ว ขอบคุณความรู้ดีดี จากพี่พี่ครับ ..

ตอนนี้ SCB คงเบื่อผมแล้ว โทรมาล่าสุด ขออณุญาติวางสาย คุณนะคะ

งั้นต้องรับสภาพตามระบบ

ถามผิดห้องนะ

"ตามระบบ" ก็คือ สิ่งที่เขากำลังทำอยู่ โทรทวง ส่งจดหมาย อะไรก็แล้วแต่ที่คุณเจออยู่ทุกวันนั่นล่ะ

เวียนเปลี่ยนคนไปเรื่อยๆ เปลี่ยนสนงกฎหมายไปเรื่อยๆ แล้วแต่ว่าจะหาวิธีไหนมาทวง

ตอบกลับ: SCB โทรมาบอกว่า พี่จะไม่ปรับปรุงใช้ไหม งั้นต้องรับสภาพตามระบบ มันเป็นยังไงครับ 6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #10254

• batk
  • Manager

ตอบกลับ: SCB โทรมาบอกว่า พี่จะไม่ปรับปรุงใช้ไหม งั้นต้องรับสภาพตามระบบ มันเป็นยังไงครับ 6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #10256

• Angsuu
  • พันโท
พี่อังเคยให้คุณอนาคินช่วยย้ายกระทู้ของคุณไปไว้ห้องถาม-ตอบแล้ว แต่ทำไมยังมาสร้างกระทู้อีก ใช้กระทู้เดิมนะ
พี่ๆ เพื่อนๆ จะได้ทราบถึงเรื่องราวต่างๆ ห้องนี้เป็นเรื่องเล่า (ไม่ถาม-ตอบปัญหาหนี้)...พี่อัง หวังว่าจะไม่เกิดเหตุการณ์เช่นนี้อีกนะ เคยแนะนำไปแล้วด้วย

ตอบกลับ: SCB โทรมาบอกว่า พี่จะไม่ปรับปรุงใช้ไหม งั้นต้องรับสภาพตามระบบ มันเป็นยังไงครับ 6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #10262

• ็HS4TRP
  • สิบตรี
ต้องขอโทษ ครับผมเข้าใจมาเรื่องของผมเป็นเรื่องเล่า ครับ แต่ผมจะไม่ลงผิดอีกแเล้วครับ

เป็นหนี้บัตร SCB สงสัยว่าถ้าฟ้องจะฟ้องที่ไหนครั​บ 6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #10354

• ็HS4TRP
  • สิบตรี
(o_O) ผมทำบัตรที่ ต่างจังหวัดนะครับ ตอนนี้อยู่กรุงเทพ ถ้าฟ้อง ผมก็ไม่มีอะไรจะให้ยึด เงินเดือนก็ไม่มี

ครับ ตกงานสนิท ..กำลังลุ้นว่าเขาจะฟ้องเมื่อไหร่

คำถาม .SCB. จะฟ้องที่ไหนคับ .................
  • หน้าที่:
  • 1
  • 2
ผู้ดูแล: พี่ลี
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.229 วินาที
Share on facebook

ค้นหาในกระทู้

คำสำคัญ

เปลี่ยนธีมสีของเว็บบอร์ด

Template
mod by JoniJnm.es

Login เข้าระบบ

เรามีคน Online

เรามี 493 บุคคลทั่วไป และ 2 สมาชิก ออนไลน์
  • niphon
  • trijamchan

ครบเครื่องเรื่องผู้บริโภค

You are here  :