ชมรมหนี้บัตรเครดิตและสินเชื่อส่วนบุคคล

ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป
ชื่อผู้ใช้: รหัสผ่าน: จดจำข้อมูลการเข้าระบบ
  • หน้าที่:
  • 1
  • 2

กระทู้: หลวมตัวโดนขั้นต่ำไป 4,000 อุตส่าห์เอารถไปจำนำ เห้อขอคำปรึกษาน้องใหม่ด้วยครับ ..

ตอบกลับ: เป็นหนี้บัตร SCB สงสัยว่าถ้าฟ้องจะฟ้องที่ไหนครั​บ 6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #10359

• batk
  • ( ผู้ดูแลระบบ )
  • รูปประจำตัวของ batk
  • Manager
  • จำนวนโพสต์: 1195
  • Thank you received: 1056
คุณ HS4TRP นี่กระทู้ของท่านครับ....
www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=5&id=10038&Itemid=29

ผมขอเตือนคุณป็นครั้งสุดท้าย อย่าตั้งกระทู้พร่ำเพรื่อ อยากรู้อะไรให้ต่อกระทู้เดิม

อย่าตั้งกระทู้ผิดห้องอีก มิเช่นนั้น จะไม่มีใครเข้ามาตอบกระทู้ให้คุณ เข้าใจไหม...
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้

ตอบกลับ: เป็นหนี้บัตร SCB สงสัยว่าถ้าฟ้องจะฟ้องที่ไหนครั​บ 6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #10360

• พีจัง
  • ( สมาชิก )
  • รูปประจำตัวของ พีจัง
  • จ่าสิบตรี
  • จำนวนโพสต์: 157
  • Thank you received: 169
็HS4TRP เขียน:
(o_O) ผมทำบัตรที่ ต่างจังหวัดนะครับ ตอนนี้อยู่กรุงเทพ ถ้าฟ้อง ผมก็ไม่มีอะไรจะให้ยึด เงินเดือนก็ไม่มี

ครับ ตกงานสนิท ..กำลังลุ้นว่าเขาจะฟ้องเมื่อไหร่

คำถาม .SCB. จะฟ้องที่ไหนคับ .................

ฟ้องที่ศาลครับ ไม่ใช่ที่บ้านแน่ๆ

หาอ่านกระทู้ปักหมุดให้มากอีกนิดนึงนะ

และไปอ่านในห้องนี้หลายๆรอบก่อน

www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&func=showcat&catid=7&Itemid=29
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้

ตอบกลับ: เป็นหนี้บัตร SCB สงสัยว่าถ้าฟ้องจะฟ้องที่ไหนครั​บ 6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #10364

• Angsuu
  • รูปประจำตัวของ Angsuu
  • พันโท
  • จำนวนโพสต์: 1104
  • Thank you received: 842
www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=5&id=10038&Itemid=29

ข้างบนนี้คือกระทู้ของคุณใช่ไหม พี่อังแนะนำไปแล้วใช่ไหมว่าไม่ต้องตั้งกระทู้ใหม่ กระทู้เดียวตลอดชีพ เหมือนกับแฮร์คัต
ที่ทำได้ตลอดชีพ ไม่ว่าก่อนขึ้นศาล ขึ้นศาลแล้ว แม้กระทั่งโดนอายัดเงินเดือนไปตั้งกระทู้ผิดห้องพี่อังก็ขอความอนุเคราะห์จากคุณอนาคินช่วยย้ายมาให้ถูกห้องแล้ว ก็ยังไม่วายยังไม่เข้าใจ
ก็ยังจะตั้งคำถามใหม่กระทู้ใหม่อีก เหมือนเดิมหลายครั้งหลายครา ผิดห้องแล้วห้องเล่า เออ...น่าเห็นใจ แล้วสิ่งที่แนะนำไปต่างๆ ไม่ได้นำไปปฏิบัติเลยหรือ พี่อังไม่ได้ดุนะ แต่กระตุ้นต่อมให้ได้คิด
เราต้องศึกษาข้อมูลด้วย มันอยู่แค่เอื้อมปลายจมูกทำไมไม่สนใจบ้าง...หากหากระทู้ไม่เจอเงยหน้าขึ้นแล้วจะเห็น กระทู้ของฉัน กดเลย

อย่าเพียรพยายามที่จะตั้งคำถามหาคำตอบที่ตัวเองพอใจ แต่จงเพียรพยายามที่จะศึกษาข้อมูลแล้วได้คำตอบที่ตัวเองเข้าใจ แล้วนำไปใช้แก้หนี้ที่มีได้อย่างตรงจุด

ทุกอย่างเมื่อสติมา ปัญญาเกิด หนี้หมดอย่างถูกวิธี เป็นกำลังใจให้ พี่อังอ่อนใจกับคุณจังเอ้าฟังดนตรีแล้วกัน เผื่อจะคิดได้ซะที

แก้ไขล่าสุด: 6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา โดย Angsuu. เหตุผล: เพิ่มเติม

ตอบกลับ: เป็นหนี้บัตร SCB สงสัยว่าถ้าฟ้องจะฟ้องที่ไหนครั​บ 6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #10389

• kaewja
  • รูปประจำตัวของ kaewja
  • อดีตกรรมการ
  • จำนวนโพสต์: 2138
  • Thank you received: 3073
คุณ็HS4TRP อ่านว่าอะไรก็ไม่รู้ แม้คุณจะมาไกล แต่บ้านนี้มีกติกา
ห้ามตั้งกระทู้ตามคำถาม มันพร่ำเพรื่อ และไม่ปะติดปะต่อเรื่อง
ทำให้บอร์ดมีกระทู้เยอะมากมายโดยใช่เหตุ

ถ้ายังฝืนกติกาอีก เราจะขอแบนคุณนะ ที่พี่ๆ เขาแนะนำ อ่านหรือยังค่ะ
ความสุข ไม่ใช่การ... "เพิ่ม"...สิ่งที่ไม่จำเป็นเข้ามาในชีวิต
แต่มัน คือ การ "ลด"....สิ่งที่ไม่จำเป็นออกไปจากชีวิต

ตอบกลับ: เป็นหนี้บัตร SCB สงสัยว่าถ้าฟ้องจะฟ้องที่ไหนครั​บ 6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #10406

• ็HS4TRP
  • รูปประจำตัวของ ็HS4TRP
  • สิบตรี
  • จำนวนโพสต์: 10
ศาลจังหวัดไหนครับ จังหวัดที่เราไปทำบัตรหรือที่ไหนครับ ของ SCB

ตอบกลับ: เป็นหนี้บัตร SCB สงสัยว่าถ้าฟ้องจะฟ้องที่ไหนครั​บ 6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #10410

• batk
  • Manager
ไปดูบัตรประชาชนของคุณสิครับ ว่าอยู่จังหวัดอะไร ทะเบียนบ้านก็ได้....

ตอบกลับ: เป็นหนี้บัตร SCB สงสัยว่าถ้าฟ้องจะฟ้องที่ไหนครั​บ 6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #10414

• ็HS4TRP
  • รูปประจำตัวของ ็HS4TRP
  • สิบตรี
  • จำนวนโพสต์: 10
ตอนนี้อยู่ต่างจังหวัด กำลังจะย้ายมากรุงเทพ ครับ ถ้าฟ้องจะฟ้องที่กรุงเทพหรือที่ไหนครับ

ตอบกลับ: เป็นหนี้บัตร SCB สงสัยว่าถ้าฟ้องจะฟ้องที่ไหนครั​บ 6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #10416

• batk
  • Manager
ย้ายทะเบียนบ้านมา3ที่ถ้า ธ.ฟ้องจะฟ้องที่ไหนครับ
www.consumerthai.org/debt/index.php?option=com_fireboard&Itemid=10&func=view&catid=2&id=38952

ตอบกลับ: เป็นหนี้บัตร SCB สงสัยว่าถ้าฟ้องจะฟ้องที่ไหนครั​บ 6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #10417

• kaewja
  • รูปประจำตัวของ kaewja
  • อดีตกรรมการ
  • จำนวนโพสต์: 2138
  • Thank you received: 3073
ต้องวัดใจเจ้าหนี้ค่ะ ว่าเขาส่งฟ้องวันไหน ของแก้วจ๋า
โดนแบงค์โพธ์ส่งฟ้องก่อนวันที่ตัดสินใจไปย้ายทะเบียน
บ้าน 1 วัน เขาจึงได้ฟ้องศาลแขวงตามบ้านเลขที่เดิม เขตเดิม
เป็นรายสุดท้ายค่ะ
ความสุข ไม่ใช่การ... "เพิ่ม"...สิ่งที่ไม่จำเป็นเข้ามาในชีวิต
แต่มัน คือ การ "ลด"....สิ่งที่ไม่จำเป็นออกไปจากชีวิต

ตอบกลับ: หลวมตัวโดนขั้นต่ำไป 4,000 อุตส่าห์เอารถไปจำนำ เห้อขอคำปรึกษาน้องใหม่ด้วยครับ​ .. 6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #10450

• Anakin
  • รูปประจำตัวของ Anakin
  • Administrator
  • จำนวนโพสต์: 1978
  • Thank you received: 1499
็HS4TRP เขียน:
ขอบคุณมากครับ ที่แนะนำการใช้ :P

แนะนำไปแล้ว ได้อ่านบ้างไหมครับ

ผมรวมกระทู้คุณนี่เป็นครั้งที่ 3 แล้วนะครับ

ครั้งต่อไปไม่รวมให้แล้วครับ แบนเท่านั้น

คุณจะเอาแต่ถามๆๆ แล้วรอคนมาตอบ

โดยไม่คิดอ่านหรือหาความรู้เองบ้างเหรอครับ

:เฮ้อ: :เฮ้อ: :เฮ้อ:

"Credit card is the path to the dark side. Credit card leads to eager. Eager leads to avarice. Avarice leads to debt. Debt leads to suffering and dark side."
Anakin.Debt
  • หน้าที่:
  • 1
  • 2
ผู้ดูแล: พี่ลี
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.335 วินาที
Share on facebook

ค้นหาในกระทู้

คำสำคัญ

เปลี่ยนธีมสีของเว็บบอร์ด

Template
mod by JoniJnm.es

Login เข้าระบบ

เรามีคน Online

เรามี 445 บุคคลทั่วไป และ 2 สมาชิก ออนไลน์
  • niphon
  • trijamchan

ครบเครื่องเรื่องผู้บริโภค

You are here  :