อยากทราบว่าไฟแนนซ์จะยึดรถอีกได้ไม๊

11 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #10762 โดย sorn44
น้องชายเป็ฯหนี้ค่รถอยู่5 งวด งวดละ7060 รวมค่าติดตาม ค่าปรับ ไฟแนนแจ้งมาว่ายอดรวมเงินค้าง 39900บาท ไฟแนนซ์บอกโดนติดตามรถ ปรปรผมสงสารน้องเลยช่วยจ่ายแต่มีเงินเพียง35500 บาทเลยชำระให้ไปได้แค่ 35500 ยังค้างอยู่ประมาณ4000 บาท วันนี้้ไฟแนนซ์โทรมาทวงอีก 4000 บาทแต่เผอิญไม่มีเงินเลย ๆไม่ได้ชำระให้ไป อยากทราบว่ากรณีนี้ไฟแนนซ์ยังติดตามรถอีกหรือเปล่าครับ เราควรหาเงินจ่ายเค้าให้ครบไม๊

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #10782 โดย Champcyber99

sorn44 เขียน: น้องชายเป็ฯหนี้ค่รถอยู่5 งวด งวดละ7060 รวมค่าติดตาม ค่าปรับ ไฟแนนแจ้งมาว่ายอดรวมเงินค้าง 39900บาท ไฟแนนซ์บอกโดนติดตามรถ ปรปรผมสงสารน้องเลยช่วยจ่ายแต่มีเงินเพียง35500 บาทเลยชำระให้ไปได้แค่ 35500 ยังค้างอยู่ประมาณ4000 บาท วันนี้้ไฟแนนซ์โทรมาทวงอีก 4000 บาทแต่เผอิญไม่มีเงินเลย ๆไม่ได้ชำระให้ไป อยากทราบว่ากรณีนี้ไฟแนนซ์ยังติดตามรถอีกหรือเปล่าครับ เราควรหาเงินจ่ายเค้าให้ครบไม๊

ไม่มีเงินแล้วอยากจะมี จริงๆๆด้วนนะคนสมัยนี้ไม่มีเงินกันแต่อยากโก้อยากหรู ตามสบายน้อง หาเงินให้เขาไป
และอีกอย่างน้องมาผิดบ้าน ที่นี้ไม่ใช้ไฟแนนซ์เรื่องรถ ที่นี้มันคือชมรมหนี้บัตรเครดิตและสินเชือส่วนบุคคล แนะนำไปถามเจ้าหนี้โดยตรง

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #10878 โดย sorn44
ขอบคุณครับที่อุตส่าห์เข้ามาตอบ และขอโทษด้วยที่คิดว่าเวปนี้จะพอช่วยให้คำปรึกษาได้บ้างถึงแม้นมันจะไม่ใช่เรื่องบัตรเครดิต เอาเป็นว่าผมขอให้ทางแอดมินลบคำถามผมทิ้งไปเลยละกันเพื่อที่บุคคลอื่นจะได้ไม่เอาเป็นเยี่ยงอย่างอีก ขอบคุณครับ

11 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #10879 โดย Ly89

sorn44 เขียน: น้องชายเป็ฯหนี้ค่รถอยู่5 งวด งวดละ7060 รวมค่าติดตาม ค่าปรับ ไฟแนนแจ้งมาว่ายอดรวมเงินค้าง 39900บาท ไฟแนนซ์บอกโดนติดตามรถ ปรปรผมสงสารน้องเลยช่วยจ่ายแต่มีเงินเพียง35500 บาทเลยชำระให้ไปได้แค่ 35500 ยังค้างอยู่ประมาณ4000 บาท วันนี้้ไฟแนนซ์โทรมาทวงอีก 4000 บาทแต่เผอิญไม่มีเงินเลย ๆไม่ได้ชำระให้ไป อยากทราบว่ากรณีนี้ไฟแนนซ์ยังติดตามรถอีกหรือเปล่าครับ เราควรหาเงินจ่ายเค้าให้ครบไม๊

เอาเป็นว่า เป็นหนี้ใคร ใครเขาก็ต้องอยากได้คืน เมื่อจ่ายไม่ตรงตามสัญญา เขาก็จะทวงๆๆๆๆ

ถ้าเป็นของก็จะตามยึดๆๆๆๆ.....หาไปจ่ายให้ครบเถอะครับ จะได้ไม่ลำบากภายหลัง.....

11 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #10881 โดย Lyncns31
คุณจ่ายยังไง...??

น่่าจะคุยกับไฟแนนซ์ได้นะ...ขอไปจ่ายควบงวดถัดไป...น่าจะได้...ขาดแค่สี่พันก็ให้คิดดอกไป

ถ้ากลัวมาก...อย่าให้เจอรถ...คุยกับไฟแนนซ์โดยตรงก่อน...ไม่ต้องกลัวเกินไป...

และแล้ว...หนี้ข้าก็สิ้นสุด..อิสรภาพมาถึงแล้ว.

11 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #10908 โดย เบื่อ
ไม่น่าจะโดนตามรถแล้วนะครับ คุณจ่ายให้เค้าเกือบจะหมดแล้ว โทรเข้าไปคุยกับเค้าเลยครับ ส่วนที่ค้างก็เอาไปทบกับงวดต่อๆ ไป ไม่น่าจะมีปัญหานะ

จากประสบการณ์น้องเขยซื้อรถ แต่ขอใช้ชื่อผมเป็นผู้เช่าซื้อ เค้าค้างจ่าย 2 เดือน พอเข้าเดือนที่ 3 แต่ยังไม่ถึงวันตัดรอบบิล เค้าเอาไปจ่ายก่อน 1 เดือน ระบบมันก็จะตัดว่าเราค้างอยู่แค่ 1 เดือน ยังไม่โอนไปให้แผนกติดตามรถ แล้วก็จ่ายอย่างงี้มาตลอด แต่ตอนปิดยอดต้องเตรียมเงินไว้เยอะหน่อยนะเพราะต้องจ่าย
2 เดือน

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.387 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena