ขอปรึกษาผู้มีประสบการหน่อยค่ะ

11 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #10828 โดย Cassanovy
เรื่องมีอยู่ว่า
เมื่อปี2006. กู้อีซี่บายมา25000 แล้วเอาไปให้เพื่อนยืม แล้วเค้าไม่ยอมชำระหนี้ตามบิลทีมาเรียกเก็บ ให้เลยสักงวด จนตอนนี้ไม่ได้คุยกันแล้ว แล้วหนูจะถอยรถ ปรากฎไฟแนนท์เช็กเจอแบ็ลกลิส แบบนี้ทำไงดีค่ะ เข้าไปขอข้อมูลแบ็ลลิสเค้าบอกอีซีบายขายหนี้ แล้วแบบนี้เราควรทำไงดี ไม่กล้าเข้าไปที่อีซี่บายกลัวดอกโหด ทวงบ้าเลือด รบกวนปรึกษาหน่อยค่ะ ว่าควรอะไรยังไงดี เป็นไปได้มั๊ยที่จะจ่ายแค่เงินต้น25000แล้วจบ ปลดแบล็กลิส ขอรบกวนด้วยนะคะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา - 11 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #10846 โดย Champcyber99
อีซี่อ่านในนี้แล้วทำตาม ไปจ่ายเขา เงิน 25000 บาทเองดอกไม่เท่าไรจะชื้อรถราคาเป็นล้าน
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=7&id=749&Itemid=29 "นิยาม" ของคำว่า Hair-cut
หนูจะถอยรถ ปรากฎไฟแนนท์เช็กเจอแบ็ลกลิส
ไม่มีเงินแล้วทำไม่ จะถอยรถ เป็นหนี้นะ ผมลืมไปจริงๆครับสมัยนี้คนไม่มีรถมันไม่เท่มันไม่โก้หรู หาเงินมาผ่อนมันเพื่อความโก้หรูเองหรือ ถ้าชื้อมาแล้วเป็นหนี้คิดใหม่มีคนอีกมากมายที่ไปไม่รอด เก็บเงินชื้อสดดีกว่า จะนานหน่อยก็ดีกว่าเงินกู้ ที่ไม่ใช้เงินกู ถึงเวลาต้องส่งค่างวดรถขับไปนึกไป จะหาเงินที่ไหนมาส่งมัน

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #10854 โดย Ly89
ก็ไปจ่ายหนี้เขาสิครับ....แล้วเอาใบปิดหนี้ไปให้ไฟแนนซ์เขาดู

ส่วนจะจ่ายอย่างไรให้สมเหตุสมผล ก็อ่านตามที่คุณเชาวเลิศวางลิงค์ไว้ให้

อย่ารีบร้อน ให้เขารู้ว่าอยากปิดบัญชีเพราะไม่อยากมีหนี้ติดตัว ไม่ใช่เหตุผลอื่น

ถ้าเขารับข้อเสนอของคุณไม่ได้ ก็ให้ใจเย็นๆ ค่อยๆเจรจาไป.....

ส่วนเรื่องรถ.....ถ้าคุณมั่นใจว่าส่งไหว สบายๆ ไม่เดือดร้อน ก็แล้วแต่คุณล่ะครับ

ขอให้ประหยัด อดออม อย่าฟุ้งเฟ้อเกินตัว ไม่สร้างหนี้อะไรขึ้นมาอีก ผมว่าก็ใช้ได้แล้วครับ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.354 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena