ปัญหาบัตรเครดิต ๒ ใบ

11 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #10997 โดย maprang
ผมขอนำเรียนปรึกษาท่านที่ผู้ที่ทราบข้อมูลและขอระบายความอึดอัดหน่อยครับ คือ ผมได้เป็นสมชิกบัตรกรุงไทยเคทีซี ไทเทเนียม-วีซ่า วงเงิน ๕๐,๐๐๐ บาท และต่อมาได้มี จนท.ออมสินมาหาให้ช่วยสมัครบัตรออมสินเคทีซี (จนท.คนนี้ต้องหาลูกค้าตามเกณฑ์ที่หัวหน้ากำหนด) ผมเลยสมัครช่วย และให้เผอิญว่าตรวจสอบเครดิตบลูโลผมแล้ว ผมผ่านผมได้วงเงินบัตร ๓๐,๐๐๐ บาท ทีแรกก็ดีใจที่จะได้หมุนเงินให้คล่องขึ้น และได้โทรไปเปิดใช้บัตรแล้ว และจะทำการกดเงินสด ๓๐,๐๐๐ บาท แต่กดไม่ได้ เลยโทร.ไปถามคอลเซ็นเตอร์ ได้รับแจ้งว่า บัตรออมสินเคทีซี ใช้วงเงินรวมกันกับบัตรกรุงไทยเคทีซี ขณะนี้ยอดเงินของท่านเหลือ ๓๗ บาท อ่าวแล้วผมจะสมัครไปทำไมครับ เงินก้อนเดียวแต่ใช้บัตรสองใบ ใช้รหัสสองรหัส แถมตามมาด้วยเงินค่าธรรมเนียมรายปี เซ็งมากเลยครับ ที่สมัครไปเพราะรู้จักกับ จนท.คนนั้น แล้วแบบนี้ผมจะสมัครไปทำไมครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #10998 โดย Ly89

maprang เขียน: แล้วแบบนี้ผมจะสมัครไปทำไมครับ

นั่นนะสิครับ...จะสมัครไปทำไมครับ แล้วบัตร เคทีซี ที่มีหนี้อยู่น่ะ รีบใช้หนี้ให้หมด

แล้วก็ไม่ต้องกดมาใช้อีก หากไม่จำเป็นจริงจริ๊ง.......

ที่นี่ มีแต่คนจะปลดหนี้นะครับ หาทางจ่ายหนี้ไม่ไหวแล้ว ไม่แนะนำให้เป็นหนี้อีกนะครับ

ใช้เงินที่ตัวเองหาได้ดีกว่าไหมครับ....จะได้ไม่ต้องพะวงว่าจะหามาจ่ายทันไหมแต่ละเดือน

ขอแสดงความยินดีด้วยครับ ที่บัตรเสริมของคุณไม่สามารถกดเงินได้...ดีใจด้วยจริงๆ....

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #11000 โดย Napassawan

maprang เขียน: ผมขอนำเรียนปรึกษาท่านที่ผู้ที่ทราบข้อมูลและขอระบายความอึดอัดหน่อยครับ คือ ผมได้เป็นสมชิกบัตรกรุงไทยเคทีซี ไทเทเนียม-วีซ่า วงเงิน ๕๐,๐๐๐ บาท และต่อมาได้มี จนท.ออมสินมาหาให้ช่วยสมัครบัตรออมสินเคทีซี (จนท.คนนี้ต้องหาลูกค้าตามเกณฑ์ที่หัวหน้ากำหนด) ผมเลยสมัครช่วย และให้เผอิญว่าตรวจสอบเครดิตบลูโลผมแล้ว ผมผ่านผมได้วงเงินบัตร ๓๐,๐๐๐ บาท ทีแรกก็ดีใจที่จะได้หมุนเงินให้คล่องขึ้น และได้โทรไปเปิดใช้บัตรแล้ว และจะทำการกดเงินสด ๓๐,๐๐๐ บาท แต่กดไม่ได้ เลยโทร.ไปถามคอลเซ็นเตอร์ ได้รับแจ้งว่า บัตรออมสินเคทีซี ใช้วงเงินรวมกันกับบัตรกรุงไทยเคทีซี ขณะนี้ยอดเงินของท่านเหลือ ๓๗ บาท อ่าวแล้วผมจะสมัครไปทำไมครับ เงินก้อนเดียวแต่ใช้บัตรสองใบ ใช้รหัสสองรหัส แถมตามมาด้วยเงินค่าธรรมเนียมรายปี เซ็งมากเลยครับ ที่สมัครไปเพราะรู้จักกับ จนท.คนนั้น แล้วแบบนี้ผมจะสมัครไปทำไมครับ

นั่นสิครับ จะมาให้เราสมัครไปทำไม

แล้วต้องการจะปรึกษาเรื่องอะไรหรือครับ

11 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #11001 โดย maprang
ขอบคุณครับ...อย่างที่ผมแจ้งครับ...พี่แก(จนท.ออมสิน)มาขอให้ช่วยสมัครผมเลยลงชื่อสมัคร อย่างนี้ผมจะยกเลิกบัตรหลังผมต้องเสียค่าธรรมเนียมไหม๊ครับ ถ้ามีผมจะถือว่าฟาดเคราะห์ ขอบคุณครับผม

11 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #11002 โดย maew123
เห็นด้วยกับคุณ batk มากค่ะ ดีแล้วที่บัตรใช้ไม่ได้ อย่าได้ิคิดที่จะหมุนเงินนะค่ะ เพราะต่อไปคุณก็จะหัวหุน หมุนเงินไม่ทัน หนี้บัตรเครดินจาก 1 ก็เป็น 2, 3,4... ไปเรื่อยๆ คนที่นี่ผ่านมากันหมดแล้วค่ะ ตอนนี้เลิกความคิดหมุนเงินมาใช้ให้คล่องๆ แล้วค่ะ อยากได้อะไรก็ใช้เงินสด เงินไม่พอก็ค่อยๆ เก็บให้ครบแล้วค่อยซื้อ สบายใจกว่ามากค่ะ

11 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา - 11 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #11003 โดย Ly89

maprang เขียน: ขอบคุณครับ...อย่างที่ผมแจ้งครับ...พี่แก(จนท.ออมสิน)มาขอให้ช่วยสมัครผมเลยลงชื่อสมัคร อย่างนี้ผมจะยกเลิกบัตรหลังผมต้องเสียค่าธรรมเนียมไหม๊ครับ ถ้ามีผมจะถือว่าฟาดเคราะห์ ขอบคุณครับผม

ก็คงต้องถามเจ้าหนี้ตัวจริงของคุณดูน่ะครับ...ยกเลิกไปซะเถอะครับ อย่าเก็บไว้เป็นอาวุธกลับมาฆ่าคุณเองในอนาคตเลยครับ....

11 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา - 11 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #11006 โดย Napassawan

maprang เขียน: ขอบคุณครับ...อย่างที่ผมแจ้งครับ...พี่แก(จนท.ออมสิน)มาขอให้ช่วยสมัครผมเลยลงชื่อสมัคร อย่างนี้ผมจะยกเลิกบัตรหลังผมต้องเสียค่าธรรมเนียมไหม๊ครับ ถ้ามีผมจะถือว่าฟาดเคราะห์ ขอบคุณครับผม

ถ้าอยากช่วยเขา ก็ถือบัตรเปล่าไป 6 เดือน(วงเงินเต็มอยู่แล้วนี่) แล้วก็โทรไปยกเลิก

หรือ โทรไปยกเลิกได้เลยครับ ไม่มีปัญหาอะไร

ส่วนบัตรอีกหนึ่งใบนั้น

บริหารให้ดี ใช้เท่าไหร่ จ่ายให้หมด ถึงจะมีประโยชน์

อย่าใช้แล้วมานั่งผ่อน พอวงเงินเต็ม ก็หาบัตรใหม่

แล้วก็ผ่อนเพิ่ม แล้วก็หาบัตรใหม่ ไม่ใช่ทางที่ถูก

มันไม่ใช่เงินหมุน มันมีดอกเบี้ย มีค่าธรรมเนียมกดเงิน

อย่าเอามาคิดว่าเป็นเงินหมุนเด็ดขาด เดี๋ยวจะไปไม่รอดเหมือนสมาชิกที่นี่

บริหารเงินให้ดี เลิกรูดก่อน แล้วผ่อนที่หลังซะ

หวังว่าคุณคงไม่ต้องมาใช้บริการ กระทู้ปักหมุดของเราในอนาคตนะครับ

11 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา - 11 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #11008 โดย ntps
บัตรกรุงไทยเคทีซี ไทเทเนียม-วีซ่า วงเงิน ๕๐,๐๐๐ บาท
บัตรออมสินเคทีซี ๓๐,๐๐๐ บาท
ยอดเงินของท่านเหลือ ๓๗ บาท
ก็ดีใจที่จะได้หมุนเงินให้คล่องขึ้น

คุณมาถามเรื่องอะไรไหนละ ตอนนี้เศร้าที่ไม่ได้วงเงิน
80000 บาท มาหมุนเล่นใช่ไหมค่ะ

เคยคิดไหมว่า กดเงินสดครั้ง 1 เสีย 3% นะเท่าไร
ดีแล้วที่กดอีกไม่ได้ค่ะ และเหลือแค่ 37 บาท กดไม่ได้แน่นอน
ทำไมไม่ใช้หนี้เก่า กลับมาสมัครบัตรใหม่ หวังน้ำบ่อหน้าช่วย
ชีวิตหรือเปล่า กดจากบัตรใหม่มาจ่ายบัตรเก่า วงล้อของหนี้
กำลังจะหมุน อย่าให้ความกลัว ความโลภมาเยือนจนทำให้
หนี้เพิ่มมากขึ้น

ยกเลิกได้แต่ค่าธรรมเนียมเขาคิดรายปี หากคุณไม่ได้ใช้เลย
ลองโทรขอยกเว้น ว่าคุณจะปิดบัตรแล้วค่ะ แต่คิดว่า
เจ้าหน้าที่เขาอาจไม่อยากให้ปิดบัตรนะค่ะ เพราะอยากได้
ลูกหนี้เพิ่มค่ะ ^^ แบงค์ส่วนใหญ่ที่ปล่อยบัตรมากกว่า 1ใบ
ให้กับลูกค้า 1 คน วงเงินที่ใช้จะใช้วงเงินเดียวกันค่ะ

ความสุข ไม่ใช่การ... "เพิ่ม"...สิ่งที่ไม่จำเป็นเข้ามาในชีวิต
แต่มัน คือ การ "ลด"....สิ่งที่ไม่จำเป็นออกไปจากชีวิต

11 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา - 11 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #11014 โดย Champcyber99
ธนาคารเขาอัพเดทให้คุณหรือเปล่าจากบัตรที่ไม่หรู มาเป็นเป็นบัตรดูแล้วดีกว่า เช่นใบที่ 1 เป็นบัตรเงินให้ใบที่2เป็นบัตรทองเป็นต้น หรือมีสิทธิประโยชน์มากขึ้นในบัตรใบที่ 2 ดีแล้วครับที่คิดยกเลิก เป็นผมยกเลิกมันทั้ง 2 ใบไปเลย เลิกมีบัตรแล้ว รวย

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.518 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena