สมาชิกใหม่แนะนำตัวครับและขอคำแนะนำ​ด้วยครับ

11 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #11186 โดย tony
สวัสดีครับ ผมโทนี่ครับ ขอเป็นสมาชิกใหม่ของชมรมและขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ ขอเล่าประวัติยอดหนี้คร่าวๆครับ
เครดิต UOB 30,000
เครดิต Kasikornbank 20,000
CIMB THAI 30,000
Standard Chartered 48,000
หนี้มอร์ไซค์ Summit Capital Leasing. :pray: 2500x30 =75,000

ผมผ่อนมาสองปีหนี้ไม่ลดเลย ตอนนี้ผมไม่รู้จะทำยังงัยดีครับ มืดมนไปหมด
:sweat: :sweat: :sweat: :sweat: :-(

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #11187 โดย Skynine
o_) o_) o_) อ่านวิธีการแก้ไขปัญหาหนี้สินที่ทุกคนต้องอ่าน ปักหมุดสีแดง เห็นกี่หมุดแดงอ่านให้ครบ

พี่อังขอนำเสนอห้องถาม-ตอบปัญหา ห้องเรื่องเล่าชาวหนี้ ห้องรู้ทันกฎหมายหนี้ ห้องนิทรรศการเอกสารหนี้

อ่านให้หมด คำตอบอยู่ในนั้น เพียงคุณลงมืออ่านเท่านั้น แล้วนำไปใช้แก้หนี้ที่มีให้ตรงจุด...

ค่อยๆ เก็บเงิน ไว้รอแฮร์คัต ประหยัดแต่ไม่อด อยู่ให้ได้ด้วยเงินเดือนตัวเอง ไม่สร้างหนี้เพิ่ม...

กว่าเราจะสร้างหนี้ (บาน) ขนาดนี้ เราใช้เวลาสร้างมาใช่ไหม

ฉะนั้นเวลาคืนหนี้ ก็ต้องมีเวลาเก็บเงินก่อน เจ้าหนี้รอได้ก็รอ รอไม่ได้ก็ต้องรอ...

เมื่อมีเงินพร้อมอยู่ในมือ ย้อนรอยเจ้าหนี้ปิดไปทีละบัตร....ตามเงินในกระเป๋าที่มีอยู่ ณ ขณะนั้น และให้

อยู่บนพื้นฐานครอบครัว+ตัวเราต้องอิ่มก่อนหนี้เสมอ...หากยังไม่พร้อมอย่าตกลงอะไรไปส่งเดช

และไม่จ่ายหยอด จ่ายเดินบัญชี เจียดจ่าย ปรับหรือประนอมหนี้ในระหว่างหยุด...

ทุกอย่างเมื่อสติมา ปัญญาเกิด หนี้หมดอย่างถูกวิธี เป็นกำลังใจให้ สู้ๆๆ พี่อัง สวยประหาร o_) o_) o_)

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา - 11 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #11188 โดย Champcyber99

มืดมนไปหมดโทนี่ผมจะบอกให้นะวิธีหมดหนี้แต่ละคนต่างกันผมแนะนำให้หาอ่านเห็นแสงสว่างหรือยังโทนี่ต่อไปนี่โทนี่จะไม่มืดมนอีกต่อไปหาอ่านในนี้สักระยะไม่เข้าใจเข้ามาถามใหม่

ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

11 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #11189 โดย Junk
สมาชิกใหม่เหมือนกัน ได้รับหมายศาลของ ซิตี้แบงค์ จะไปขอคำแนะนำที่สวนลุม อาทิตย์นี้แหล่ะ ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนค่ะ

11 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #11328 โดย lekha_rama2
เท่าที่ดูจากหนี้คุณแล้วยอดไม่ได้สูงมากมาย แต่ต้องขอถามเงินเดือนและรายได้คุณด้วยว่ามีพอจ่ายหนี้มั้ย ติดลบมั้ยคะ ลองทำตารางดูแล้วพิจารณาดูว่าส่วนไหนควรหยุดจ่าย แต่เราต้องเก็บเงินด้วยนะคะ ถึงจะมีอำนาจในมือ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.501 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena