ถ้าโดนอายัดเงินเดือนแล้วสามารถไปขอปิดหรือลดหนึ้ได้หรือเปล่า

11 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #11506 โดย Nonglek
อยากทราบว่าถ้าเราโดนอายัดเงินเดือนแล้วและจะขอทำงานลดหนึ่ให้หมดก่อนกำหนดได้หรือเปล่าค่ะแล่ะต้องทำที่ไหนค่ะ ทีกองบังคับคดี หรือ ที่ธนาคารเจ้าของบัตรค่ะ ไม่แน่ใจ่ค่ะ ช่วยตอบด้วยค่ะเพื่อความเข้าใจ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #11508 โดย Ly89

Nonglek เขียน: อยากทราบว่าถ้าเราโดนอายัดเงินเดือนแล้วและจะขอทำงานลดหนึ่ให้หมดก่อนกำหนดได้หรือเปล่าค่ะแล่ะต้องทำที่ไหนค่ะ ทีกองบังคับคดี หรือ ที่ธนาคารเจ้าของบัตรค่ะ ไม่แน่ใจ่ค่ะ ช่วยตอบด้วยค่ะเพื่อความเข้าใจ

ถ้าจะขอส่วนลด ก็ให้ติดต่อที่เจ้าหนี้สิครับ กรมบังคับคดีไม่ได้มีอำนาจอนุมัติส่วนลดนะครับ...เขาต้องเก็บทุกบาททุกสตางค์ตามคำพิพากษาของศาล....

เมื่อได้ส่วนลดปิดบัญชีกับเจ้าหนี้เรียบร้อยแล้ว ก็ไปยื่นถอนอายัดกับกรมบังคับคดีต่อไปครับ อาจจะต้องพาทนายเจ้าหนี้ไปเพื่อทำเรื่องถอนด้วยครับ....ลองติดต่อเจ้าหนี้ดู....

แต่ถ้าขอส่วนลดไม่ได้ แต่มีเงินก้อนพอที่จะปิดบัญชีในยอดเต็มๆ ก็ไปจ่ายที่กรมบังคับคดีได้เลยครับ

www.consumerthai.org/debt/index.php?option=com_fireboard&Itemid=10&func=view&catid=2&id=20421

www.consumerthai.org/debt/index.php?option=com_fireboard&Itemid=10&func=view&catid=2&id=34203

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา - 11 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #11514 โดย jackTs
.
กระทู้ที่ต้องอ่าน

นิยามของคำว่า Hair cut

www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=7&id=749&Itemid=29

หน้าที่ของศาล

www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=7&id=9240&Itemid=29

จะขอลดหนี้ พร้อมกับขอผ่อนด้วย หลังจากที่ถูกอายัดแล้ว

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=5&id=11108&Itemid=29

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.326 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena