สอบถามครับผม

11 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #11943 โดย kiatti88
สอบถามครับผม was created by kiatti88
คือผมเป็นหนี้บัตรเคตดิด หลายบัตร แต่โดนขึ้นศาลมาแล้ว หนึ่งบัตร ของหทารไทย ประมาณสัก เกือบปีแล้วครับ ตั้งแต่ขึ้น ศาลเสร็จ ยังไม่มีการติดต่อมาอีกเลย อะครับ ตอนนี้ ผม กังวนใจคือ ผมมีรถอยู่หนึ่งคัน บิ๊กอัพ ผมผ่อนทั้งหมด ห้าปี ผมผ่อนมาได้แล้ว 4 ปี กลัวว่า จะโดนยึดรถ ไป ผมสงสัยว่า ถ้าเขาจะยึดรถเรา เขาจะติดต่อมาทางบ้านให้เราทราบก่อนไหมครับ แล้วเราจะต้องทำอย่างไรต่อครับ มันเงียบไป ผมกลัว ครับ ขอคำแนะนำด้วยขอรับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา - 11 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #11944 โดย Ly89

kiatti88 เขียน: คือผมเป็นหนี้บัตรเคตดิด หลายบัตร แต่โดนขึ้นศาลมาแล้ว หนึ่งบัตร ของหทารไทย ประมาณสัก เกือบปีแล้วครับ ตั้งแต่ขึ้น ศาลเสร็จ ยังไม่มีการติดต่อมาอีกเลย อะครับ ตอนนี้ ผม กังวนใจคือ ผมมีรถอยู่หนึ่งคัน บิ๊กอัพ ผมผ่อนทั้งหมด ห้าปี ผมผ่อนมาได้แล้ว 4 ปี กลัวว่า จะโดนยึดรถ ไป ผมสงสัยว่า ถ้าเขาจะยึดรถเรา เขาจะติดต่อมาทางบ้านให้เราทราบก่อนไหมครับ แล้วเราจะต้องทำอย่างไรต่อครับ มันเงียบไป ผมกลัว ครับ ขอคำแนะนำด้วยขอรับ

รถของคุณ ต้องรอให้ผ่อนหมด แล้วโอนเป็นชื่อของคุณครับ เจ้าหนี้ถึงจะยื่นเรื่องให้กรมบังคับคดี

มายึดขายทอดตลาดได้ครับ...เหลือเวลาอีก 1 ปี คุณก็เร่งเก็บเงินก้อน ต่อรองขอส่วนลดปิดบัญชี

เท่านี้คุณก็ไม่ต้องถูกยึดรถแล้วล่ะครับ...แต่ส่วนใหญ่ เจ้าหนี้มักจะยื่นอายัดเงินเดือนก่อนซะมากกว่า

ถ้าเขาอยากได้เงินคืนเร็วจริง...เขาคงอายัดเงินเดือนไปแล้วครับ...เก็บเงินเข้าครับ...ทางออกที่ดีที่สุด

ปล่อยเนิ่นนานไป ดอกเบี้ยก็จะเกิดตามระยะเวลานะครับ.....

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #11950 โดย kiatti88
พี่ครับ ผมไม่มีเงินเดือนครับ ใจผมกลัวแค่ จะถูถยึดรถสุดรักผมไป กลัวว่า ผ่อนหมด แล้วจะไปเป็นชื่อ ธนาคารซะงั้น แต่แปลกที่ผมขึ้นศาลไปแล้ว เกือบปี กะจะผ่อนจ่าย แต่ฝ่ายทนาย หรือ ธนาคาร ไม่ติดต่อมาเลย ใจผมก็กลัว เพราะไม่มีความรู้เลย งานก็ไม่มีทำ รับจ้างทั่วไป พอได้ผ่อนรถไปเรื่อยๆ หนี้ผมหนักสุดประมาณประมาณ 50000 บาท นี้ละครับ กับบัตรอื่น ประมาณ 2-3 หมื่น บาท ขอขอบคุณทุกคำตอบ นะครับ

11 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #11956 โดย Ly89
ถ้าคุณไม่มีเงินก้อนเพื่อที่จะเจรจาขอส่วนลดปิดบัญชีก่อนที่จะผ่อนรถหมด

คุณก็ต้องรีบติดต่อเจ้าหนี้เพื่อที่จะขอผ่อนชำระเป็นรายเดือนตามที่คุณพอจะผ่อนไหวนะครับ

ต้องเจรจากับเจ้าหนี้ครับ...ถ้าหากว่าคุณอยากแก้ปัญหา หนี้ก้อนไม่โตมากน่าจะลงเอยด้วยดีครับ

ส่วนบัตรที่เหลือ ถ้าจะใช้แนวทางของชมรมฯเรา ก็ให้อ่านปักหมุดก่อนนะครับ อ่านก่อนนะครับ

วิธีแก้ไขหนี้ที่ทุกคนต้องอ่าน
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=5&id=179&Itemid=29

11 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #11961 โดย meawpung
อ่านหาความรู้เยอะๆนะครับ

เก็บเงิน ประหยัด ปิดบัตรทีละใบ

11 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #11965 โดย Pych
คุณบอกว่าไปขึ้นศาลมาแล้ว แล้วผลเป็นอย่างไรล่ะครับ ปล่อยให้ศาลท่านตัดสินใช่ไหมครับ
ที่คุณไปขึ้นศาลมา ได้คำพิพากษาหรือยังครับ

แล้วคุณไม่ติดต่อเจ้าหนี้เข้าไปเพื่อขอชำระแบบผ่อนจ่ายล่ะครับ
หลังจากได้รับคำพิพากษา 15 วัน ถ้าคุณไม่ติดต่อโจทก์เพื่อตกลงในการชำระ จะผ่อนเป็นงวดๆ หรือจ่ายเป็นก้อน ทีนี้โจทก์ก็ไม่ติดต่อคุณแล้วล่ะครับ โจทก์ไปทำเรื่องที่กรมบังคับคดี เพื่อสืบทรัพย์ ยึดทรัพย์

ภายใน 10 ปี คุณจะมีทรัพย์สินอะไรไม่ได้เลยนะครับ และชื่อของคุณก็จะติดเครดิตบูโรไปจนกว่าจะใช้หนี้หมดครับ

ถ้าได้คำพิพากษามาแล้ว ลองไปติดต่อกรมบังคับคดีดีกว่าครับ

ปล่อยมาเป็นปี ตอนนี้โจทก์ไม่ยอมให้คุณผ่อนทีละน้อยๆ แล้วล่ะครับ ต้องเป็นก้อนเท่านั้นครับ
เพราะโจทก์มีคำพิพากษาอยู่ในมือ ถือไพ่เหนือกว่าคุณเยอะครับ

"Credit card is the path to the dark side. Credit card leads to eager. Eager leads to avarice. Avarice leads to debt. Debt leads to suffering and dark side."
Anakin.Debt

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.384 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena