ขอความเห็นหน่อยครับ ผมจะติด Blacklist หรือเปล่าครับ

11 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #12503 โดย kung
เรื่องมีอยู่ว่า เคยติดหนี้กับบัตร Quickcash กระทั่งมีจดหมายจากฝ่ายกฏหมายส่งมา(บัตรโดนระงับไปนานแล้ว) จนหาข้อสรุปได้ว่าถ้าหาเงินมาจ่ายงวดเดียวครบก็จะลดยอดค่าหนี้ให้ หลังจากนั้นสิ้นเดือนผมได้ดำเนินการชำระงวดเดียวตามที่ตกลงไว้ ผมขอถามหน่อยนะครับ ว่าแบบนี้ผมจะติด Black List กับเครดิตบุโร หรือเปล่าครับ แล้วถ้าติด จะติดถึงกี่ปีครับ ขอบคุณครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #12504 โดย Ly89
เครดิตบูโร เกณฑ์การติด Blacklist,ระยะเวลาในการติดบูโร อธิบายตัวเลขสถานะบัญชี
www.ncb.co.th/salfenquiry.htmบริษัทข้อมูลเครดิตแห่งชาติ (National credit Bureau Co.Ltd)
www.consumerthai.org/debt/index.php?option=com_fireboard&Itemid=10&func=view&catid=2&id=12215วิธีเช็คเครดิตบูโร ,ยังไงๆ ก็ต้องติดแบล็กลิส 3 ปีนับจากวันจ่ายหนี้หมด
www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=5&id=1372&Itemid=29 สิ่งที่ควรรู้เกี่ยวกับเครดิตบูโร
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: Champcyber99

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #12506 โดย Champcyber99

kung เขียน: เรื่องมีอยู่ว่า เคยติดหนี้กับบัตร Quickcash กระทั่งมีจดหมายจากฝ่ายกฏหมายส่งมา(บัตรโดนระงับไปนานแล้ว) จนหาข้อสรุปได้ว่าถ้าหาเงินมาจ่ายงวดเดียวครบก็จะลดยอดค่าหนี้ให้ หลังจากนั้นสิ้นเดือนผมได้ดำเนินการชำระงวดเดียวตามที่ตกลงไว้ ผมขอถามหน่อยนะครับ ว่าแบบนี้ผมจะติด Black List กับเครดิตบุโร หรือเปล่าครับ แล้วถ้าติด จะติดถึงกี่ปีครับ ขอบคุณครับ

ไม่มีใครรู้ว่าคุณติดหรือไม่ มีแต่ตัวคุณเท่านั้นที่จะรู้ได้ไปหาดูที่นี้เลนครับ รู้แน่นำบัตรประชาชนไป เสียค่าดู 100 บาทค่ารถอีกนิดหน่อย
www.ncb.co.th/salfenquiry.htmบริษัทข้อมูลเครดิตแห่งชาติ (National credit Bureau Co.Ltd)
www.consumerthai.org/debt/index.php ?

11 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #12511 โดย kung
ขอบคุณทั้งสองท่านมากเลยครับ

11 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #12548 โดย Pych
ถ้าจะไปเช็คข้อมูล ยังไงหยิบใบยืนยันการลดหนี้ พร้อมใบเสร็จการชำระเงิน หรือถ้ามีใบปลดภาระหนี้ ที่คุณได้มาจาก Quickcash ก็เอาติดไปด้วยนะครับ

เผื่อ Quickcash ไม่ได้แจ้ง update ให้ คุณจะได้ขอแบบฟอร์มจากทางเครดิตบูโร เพื่อขอแก้ไขข้อมูลได้เลยครับ

"Credit card is the path to the dark side. Credit card leads to eager. Eager leads to avarice. Avarice leads to debt. Debt leads to suffering and dark side."
Anakin.Debt

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.359 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena