รอยยิ้มนักสู้ปลดหนี้

12 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #3414 โดย Pych
โอ๊ะโอ .. ขอโทษครับ ผมเข้าใจผิดไปเอง
แค่จ้องจะจับผิดพี่บัวคนสวยแค่นั้นเอง

"Credit card is the path to the dark side. Credit card leads to eager. Eager leads to avarice. Avarice leads to debt. Debt leads to suffering and dark side."
Anakin.Debt

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

12 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #3599 โดย Jk.1234
มาอีกแล้วค่ะส่วนลดเฟิร์สช้อยยอด3xxxx เหลือ 1xxxxxแต่ยังไม่มีตัง555+

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

12 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #3607 โดย Pych
ดีใจนะครับ ที่เห็นคุณมาช่วยให้กำลังใจเพื่อนสมาชิกมือใหม่ แสดงว่าตอนนี้ คุณน่าจะรับมือพวกทวงหนี้ได้สบายๆ แล้ว ต่อไปก็เป็นด่านการเจรจาแฮร์คัทแข่งกับเวลาการเก็บเงิน ลุ้นดีครับ ด่านนี้

"Credit card is the path to the dark side. Credit card leads to eager. Eager leads to avarice. Avarice leads to debt. Debt leads to suffering and dark side."
Anakin.Debt

12 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #3924 โดย Jk.1234
fc ต่อรองตั้งนานจากยอด3xxxx ให้15300 ต่อรองขอ14000 ก็ไม่ได้ค่ะบอกว่ายอดนี้ได้แค่เดือนนี้นะคะถ้าดือนหน้าจะไม่ได้ยอดนี้แล้ว เลยบอกว่างั้นรอเดือนหน้าค่อยว่ากัน 555

12 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #3927 โดย Better
ของ fc ให้มาดีมากครับ ผมตกใจกับ 40% รีบปิด เป็นใบแรกเลยตื่นเต้นนิดหน่อย รู้สึกว่าการอบรมคงต้องรอจนถึงเดือนเมษายน ประมาณนั้นนะครับ อ่านๆๆๆๆๆในนี้ไปก่อนแล้วกัน

12 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #5041 โดย Jk.1234
คุยเจรจาแฮคัทกับ Fc ไว้รอผลอนุมัติ วันรุ่งขึ้น power buy โทรมาบอกถ้าปิดมีส่วนลดให้ พอวางสาย อิออนก็โทรมาอีกเหมือนรู้ว่าเราคุยปิดบัญชีกับเจ้าไหนบ้าง หรือเปล่าคะ พวกนี้เค้าจะโคกันใช่หรือไม่ power buyบอกให้ส่วนลด50 เปอร์ แต่จะช่วยให้ส่วนลดเพิ่มอีก 5 เปอร์ แต่ให้เราทำหนังสือขอส่วนลดและแนบสำเนาบัตรประชาชน เพื่อประกอบการพิจารณาส่วนลด 55 เปอร์ให้ อย่างนี้จะโดนหลอกมั้ยคะ ควรทำส่งไปหรือไม่

12 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #5044 โดย Jk.1234
ตอนนี้ได้ส่วนลด Fc แล้วค่ะ

12 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #5108 โดย Ly89
ส่วนลดดีๆมาเป็นชุดเลยนะครับคุณ honeymoon_beach

เงินพร้อมก็ปิดๆไปเลยครับ....

ยินดีด้วยนะครับ...... o_)

12 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #5121 โดย nunee

Anakin เขียน:

กอบัว เขียน:

honeymoon_beach เขียน: คุณอนาคินค่ะ
รู้ได้จากข้อมูลเครดิต หมายความว่าจะเช็คเครดิตของเราได้ต้องให้เราเซ็นยินยอมก่อนใช่หรือไม่
และข้อถามวิธีเจรจาอย่างไรให้ได้ส่วนลดเยอะๆ หากเราเป็นฝ่ายคุยก่อน โดยที่เจ้าหนี้ยังไม่ได้เสนอมา

เดี๋ยวพี่บัวตีตาย เจ็ดเดือนที่ผ่านๆมา ไปทำอะไรอยู่ หือ...
ทำไมไม่เข้าไปอ่าน ตั้งแต่บอร์ดแรก ข้อมูลครบ แน่นปั๋ง
จนทุกวันนี้ กรรมการพิมพ์ โพสจนข้อมือจะหัก เพราะกู้ข้อมูลเก่า ทะยอยนำมาลงทีละอัน สองอัน
ไปอ่านเคสของคนนั้น คนนี้เดี๋ยวนี้เลย...ปั๊ดเหนี่ยว...

อุ๊ย วันนี้พี่กอบัวมาแนวดุแฮะ พี่บัวครับ

อย่าลืมตัวสิครับว่าพี่บัวเป็นนางฟ้าของน้องๆ

จะดุใคร ต้องไปอวตารก่อนครับพี่ :555: :555:

ต้องอวตาลกันเลยหรา?

นางมารน้อย ณ ชมรมฯ

"จงอย่าทำตัวเป็นโอ่งรั่วๆ ที่เติมเท่าไหร่ก็ไม่มีวันเต็ม"[/color]

12 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #5307 โดย Ly89

Nana2208 เขียน:

Anakin เขียน:

กอบัว เขียน:

honeymoon_beach เขียน: คุณอนาคินค่ะ
รู้ได้จากข้อมูลเครดิต หมายความว่าจะเช็คเครดิตของเราได้ต้องให้เราเซ็นยินยอมก่อนใช่หรือไม่
และข้อถามวิธีเจรจาอย่างไรให้ได้ส่วนลดเยอะๆ หากเราเป็นฝ่ายคุยก่อน โดยที่เจ้าหนี้ยังไม่ได้เสนอมา

เดี๋ยวพี่บัวตีตาย เจ็ดเดือนที่ผ่านๆมา ไปทำอะไรอยู่ หือ...
ทำไมไม่เข้าไปอ่าน ตั้งแต่บอร์ดแรก ข้อมูลครบ แน่นปั๋ง
จนทุกวันนี้ กรรมการพิมพ์ โพสจนข้อมือจะหัก เพราะกู้ข้อมูลเก่า ทะยอยนำมาลงทีละอัน สองอัน
ไปอ่านเคสของคนนั้น คนนี้เดี๋ยวนี้เลย...ปั๊ดเหนี่ยว...

อุ๊ย วันนี้พี่กอบัวมาแนวดุแฮะ พี่บัวครับ

อย่าลืมตัวสิครับว่าพี่บัวเป็นนางฟ้าของน้องๆ

จะดุใคร ต้องไปอวตารก่อนครับพี่ :555: :555:

ต้องอวตาลกันเลยหรา?

ยอมรับ...ไม่ทันอวตารจริงๆ....แต่ไอ้มุขแคะขี้น่ะ...หมายถึงเจ้าของกระทู้นะครับ... :hurt:

11 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #12403 โดย Jk.1234
เข้ามาอัพเดตค่ะ ว่าตอนนี้สามารถปิด Fc ไปได้แล้ว เหลืออีก 2 ใบ สู้สู้ สู้ตาย ขอกำลังใจจากพี่ๆ เพื่อนๆด้วยนะคะ

11 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #12418 โดย Skynine
ขอแสดงยินดีด้วย....ยังเป็นกำลังใจให้เสมอ สู้ๆๆ อีกสักพักก็ถึงเส้นชัยแล้ว....

ทุกอย่างเมื่อสติมา ปัญญาเกิด หนี้หมดอย่างถูกวิธี พี่อัง ...สวยประหาร

ไม่พบไฟล์ที่แนบ 0NIJ60CA32BOBHCAGP081VCADF5C1BCAZ8AZPCCAE08HH9CATBYZH4CAELWFZ6CA1PKN3CCA09WOIHCA236SM6CA47I8EECAJDJ1C2CAPB7GGZCA874W1TCAYZSYJGCAE3BL2KCA4KJICNCAXBVLAQ_2012-05-21.jpg อาจจะถูกลบไปแล้ว

[/size][/color]

ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

11 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #12459 โดย Pickymaneerat
ยินดีด้วยน่ะค่ะ มีแต่ส่วนลดดี ๆ ทั้งนั้นเลย แอบอิจฉาด้วย ได้แต่รอว่าเมื่อไหร่ของเราจะมา :สู้ๆ:

11 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #12476 โดย Ly89

honeymoon_beach เขียน: เข้ามาอัพเดตค่ะ ว่าตอนนี้สามารถปิด Fc ไปได้แล้ว เหลืออีก 2 ใบ สู้สู้ สู้ตาย ขอกำลังใจจากพี่ๆ เพื่อนๆด้วยนะคะ

เห็นไหมครับ...เขามาบ้านหลังนี้แล้ว ปลดหนี้ได้แน่นอน แถมด้วยการดัดนิสัยการใช้จ่ายนำไปใช้ได้ด้วย

ยินดีด้วยนะครับ.....

11 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #22659 โดย Jk.1234
/พนักงานอิออนโทรมาบอกว่า จะให้ฝ่ายกฎหมายดำเนินการอายัดเงินเดือน เลยโทรมาประนีประนอมก่อน ดิฉันบอกว่าจะอายัดได้ไง ยังไม่มีหมายฟ้องเลย ขอคุยกับฝ่ายกฎหมายหน่อย สักครู่ก็มีฝ่ายกฎหมายโทรมาไม่เห็นพูดเรื่องอายัด บอกแต่ว่าให้ปิดตัวนึงก่อน ให้ส่วนลด 20 % คือดิฉันมีหนี้อิออน 2 สัญญาคือ 1. ผ่อนโน๊ตบุ๊ค 2. สินเชื่อ your cash ตอนนี้หยุดจ่ายทั้ง 2 ตัว มานานเกือบปีแล้ว ควรจะปิดตัวโน๊ตบุ๊คไหมค่ะ หรือปิดพร้อมกันทั้งหมดเมื่อมีเงิน เพราะตอนนี้ยังไม่มีปิดทั้งหมด รบกวนค่ะ

11 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #22678 โดย ntps
เคยมีประสบการณ์ต่อรองปิดไปแล้วไม่ใช่หรือค่ะ ทำไมถึงเกิดอาการกลัว

ฝ่ายกฎหมายขึ้นมาค่ะ ถูกต้อง ต้องฟ้องแล้วค่อยมากระบวนการอายัด

และคนที่อายัดได้ ไม่ใช่ ยายอ้อน หรือ ฝ่ายกฎหมายยายอ้อน แต่เป็น

กรมบังคับคดีเท่านั้นค่ะ

เรื่องจะต่อรองจ่ายตัวไหน คงอยู่ที่คุณนะ ว่าพร้อมจ่ายตัวไหน ต่อรองแล้ว

จ่ายตัวไหนได้ก็จ่ายตัวนั้น จะรอพร้อมกันหรือไม่ ขึ้นอยู่กับเจ้าหนี้ เขาจะยอม

หรือเปล่า ส่วนมาก เขาอยากให้ปิดหมดทีเดียว แต่อยู่ที่การเจรจาของคุณค่ะ

ความสุข ไม่ใช่การ... "เพิ่ม"...สิ่งที่ไม่จำเป็นเข้ามาในชีวิต
แต่มัน คือ การ "ลด"....สิ่งที่ไม่จำเป็นออกไปจากชีวิต

11 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #22682 โดย Jk.1234
ขอบคุณค่ะ

11 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #22883 โดย Jk.1234
โทรมาอีกแล้วอีอ้ออน ถามว่าไปชำระหรือยัง เราบอกว่ายังไม่มี ก็บอกว่างั้นคงต้องทำหนังสืออายัดเงินเดือนไปที่ทำงานนะดิฉันบอกว่าไม่มีจริงๆ ถ้าจะทำหนังสืออะไรก็ทำมาแล้วกัน

11 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา - 11 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #22893 โดย ntps
รู้สึกเจ้าหนี้จะยอมทำตัวเป็นควายกันเยอะ แต่ มุขเป๊กมากกว่านะ ตัวอย่าง มุข"ควาย-ทะ-นวย"

บอกแล้วไงว่า คนที่จะบังคับคดีคุณได้ชื่อ กรมบังคับคดี เท่านั้นค่ะ ตอกกลับมันไปบ้างซินะ

ขอใช้วิธีลัด ขโมยลิงค์จากท่านประธาน และรองประธานมาแปะเลย มุกควายทั้งนั้น

เออ แล้วแต่ละคนทำไมไม่อ่านของคนอื่นบ้างนะ วางอยู่ใกล้กันจนจะชนกับอยู่แล้ว
:sweat:

www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=7&id=18758&Itemid=29 รู้ทันการทวงหนี้ / เตรียมรับมือการทวงหนี้

www.consumerthai.org/debt/index.php?option=com_fireboard&func=view&catid=2&id=23260&Itemid=0

www.consumerthai.org/debt/index.php?option=com_fireboard&Itemid=0&func=view&catid=2&id=17201

www.consumerthai.org/debt/index.php?option=com_fireboard&func=view&catid=2&id=39039

www.consumerthai.org/debt/index.php?option=com_fireboard&Itemid=0&func=view&id=16261&catid=5

ความสุข ไม่ใช่การ... "เพิ่ม"...สิ่งที่ไม่จำเป็นเข้ามาในชีวิต
แต่มัน คือ การ "ลด"....สิ่งที่ไม่จำเป็นออกไปจากชีวิต
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

10 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #47629 โดย Jk.1234
หายไปนาน ไม่ใช่ปลดหนี้หมดนะคะ มันยังอยู่ เหลือ 2 ตัว วันนี้มีโทรมาให้ส่วนลด 40 % แต่ยังไม่มีตัง มีแต่เรื่องเครียดๆ ทั้งงาน ทั้งหนี้ เจ้านายก้รู้แล้ววันนี้ บอกจะเรียกไปคุย เพราะเจ้าหนี้จะเข้ามาคุย ถูกตำหนิว่าไม่รับผิดชอบ เครียดมากเลยค่ะ เลยมาขอกำลังใจจากทุกคน ไม่ว่ากันนะคะ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.718 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena