จะได้ชำระหนี้ของ Umay+ ครั้งแรกครับ อยากทราบวิธีปฏิบัติเพื่อไม่ให้ถูกโกงทีหลังครับ

11 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา - 11 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #12580 โดย dangeru
คืออยากจะถามพวกพี่ๆทุกคนครับ คือผมกำลังจะได้จ่ายเงินค่าบัตรกดเงินสด umay+ ครั้งแรก ต้องมีเอกสารอะไรไหมครับทั้งทางเรากับทางเขา แบบจะได้ไม่ตกเป็นเหยื่อเขาน่ะครับ ดูกระทู้อื่นๆ เหมือนไม่ได้รับความเป็นธรรมตลอดเลยกลัวถูกโกงครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #12585 โดย Ly89
คุณต้องกลับไปดูที่สัญญานะครับ ว่าเขาคิดดอกเบี้ย ค่าธรรมเนียมเท่าไหร่

แล้วคุณกดเงินมาเท่าไหร่ วันตัดยอดบัญชีวันที่เท่าไหร่ เป็นระยะเวลากี่วัน

แล้วคำนวนดูว่ามันตรงกับใบแจ้งหนี้หรือเปล่า...ถ้าตรงกันก็เป็นอันว่าถูกต้องตามสัญญาครับ

แต่ถ้าคุณผิดสัญญาเมื่อไหร่ ก็จะมีค่านั่นค่านี่ตามมาอีกเยอะ....

ผมว่า คุณควรจะอยู่บนพื้นฐานกับคำว่า พอเพียง ดีกว่านะครับ อยู่ให้ได้ด้วยเงินที่เราหาได้เอง

อย่าไปหยิบยืมเงินในอนาคตมาใช้ก่อนเลยครับ จะได้ไม่ต้องเสียดอกเบี้ยให้ใคร

ได้ใช้เงินที่ตัวเองหาได้อย่างเต็มเม็ดเต็มหน่วย......

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #12588 โดย dangeru

batk เขียน: คุณต้องกลับไปดูที่สัญญานะครับ ว่าเขาคิดดอกเบี้ย ค่าธรรมเนียมเท่าไหร่

แล้วคุณกดเงินมาเท่าไหร่ วันตัดยอดบัญชีวันที่เท่าไหร่ เป็นระยะเวลากี่วัน

แล้วคำนวนดูว่ามันตรงกับใบแจ้งหนี้หรือเปล่า...ถ้าตรงกันก็เป็นอันว่าถูกต้องตามสัญญาครับ

แต่ถ้าคุณผิดสัญญาเมื่อไหร่ ก็จะมีค่านั่นค่านี่ตามมาอีกเยอะ....

ผมว่า คุณควรจะอยู่บนพื้นฐานกับคำว่า พอเพียง ดีกว่านะครับ อยู่ให้ได้ด้วยเงินที่เราหาได้เอง

อย่าไปหยิบยืมเงินในอนาคตมาใช้ก่อนเลยครับ จะได้ไม่ต้องเสียดอกเบี้ยให้ใคร

ได้ใช้เงินที่ตัวเองหาได้อย่างเต็มเม็ดเต็มหน่วย......

ผมก็ยึดถือเสมอมาครับ เพียงแต่เดือน พ.ค. 55 ที่ผ่านมาเป็นเดือนที่ พระศุกร์เข้า พระเสาร์แทรก รายจ่ายมีมาตลอด ไม่ไหวจะเคลียร์จริงๆ เลยจำเป็นต้องเป็นหนี้ครับ แต่หลังจากเดือนนี้ก็ไม่ได้ใช้อีกแล้ว

11 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #12605 โดย Nok2865

dangeru เขียน: คืออยากจะถามพวกพี่ๆทุกคนครับ คือผมกำลังจะได้จ่ายเงินค่าบัตรกดเงินสด umay+ ครั้งแรก ต้องมีเอกสารอะไรไหมครับทั้งทางเรากับทางเขา แบบจะได้ไม่ตกเป็นเหยื่อเขาน่ะครับ ดูกระทู้อื่นๆ เหมือนไม่ได้รับความเป็นธรรมตลอดเลยกลัวถูกโกงครับ

จ่ายครั้งแรก...คืออะไร
คือไปกู้เงินเขามา แล้วจะชำระเป็นรายเดือนครั้งแรก
หรือหยุดจ่ายไปนานแล้ว ตัวคุณเองได้แฮร์คัท เลยถามหาเอกสารการปิดยอด แบบไหนง่ะ...ไม่เข้าใตคำถาม
ถ้าจะถามหาใบแฮร์คัท ไปหาดูในห้องนิทรรศการเอกสารหนี้ มีตัวอย่างเยอะแยะ
แต่ถ้าจะไปจ่ายค่างวดเงินกู้...
เขาไม่โกงหรอก ถ้าคุณชำระตรงเวลา เพราะถ้าเมื่อไหร่ก็ตามที่คุณจ่ายช้า จ่ายเกิน จ่ายต่ำกว่ายอดที่ตกลงกันไว้ คุณจะโดน "ดอกเบี้ยทบต้น + ค่าติดตามทวงถาม" ที่มันจะมาบวกซ้ำในเงินต้นที่คุณยืมมา
กลายเป็นหนี้ที่หาฝั่งไม่เจอ เพราะมีแต่ดอก...แทบไม่มีต้น...
จำไว้นะคะ...จบบัตรนี้แล้ว ไม่ต้องไปหยิบยืมใคร หรือสถาบันไหนอีก
จ่ายตรง จ่ายไม่เกินเวลา จ่ายมากกว่าขั้นต่ำ แค่นี้ก็จบค่ะ

มีแม่เหล็กอยู่ในหัวใจคุณ ซึ่งจะดึงดูดมิตรแท้
คือความไม่เห็นแก่ตัวและคิดถึงคนอื่นก่อน
เมื่อคุณเรียนรู้เพื่อจะอยู่เพื่อคนอื่น พวกเขาก็จะอยู่เพื่อคุณ
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: Caro551351

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.347 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena