ขอชื่นชมกรรมการชุดปัจจุบัน

11 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา - 11 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #12730 โดย Sabb
:ลั่ลล้า:
เดียวนี้มีการสืบค้นด้วยดีมากเลยครับ ใช้ง่ายเล่นไม่นานก็รู้วิธีแล้ว การเข้าถึงข้อมูลก็ง่ายกว่าเก่าอีก
แต่ก็ว่าไปนะครับ เป็นกรรมการ มีกรรมเป็นของตนเอง ทนไปนะครับ ส่วน ท่านที่มีคำว่า ประธาน อยู่ในต่ำแหน่ง กรรมหนักว่าครับ ทำไปได้บุญครับ
:สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ:
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: WEERAPON, Pych

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #12732 โดย Sabb
พึ่งสังเกตุมีถูกใจด้วยชอบๆๆ
:ลั่ลล้า: :ลั่ลล้า: :ลั่ลล้า: :ลั่ลล้า: :ลั่ลล้า: :ลั่ลล้า: :ลั่ลล้า: :ลั่ลล้า: :ลั่ลล้า: :ลั่ลล้า: :ลั่ลล้า: :ลั่ลล้า:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #12746 โดย Nok2865
ท่าทางจะชอบมาก กดไอ้ตัวหัวหอม เด้งหลายตัว จนฉันตาลายไปหมด
เห็นเมล์ที่ส่งมาหาแล้วนะ แต่พี่บัวไม่มีเวลาไปเล่นอะไรกับเธอหรอก
ไอ้ตาวบาว FB Hifi twiter ฉันก็เล่นไม่เป็น ไม่มีเวลา
เธอนั่นแหละ...หายเหนื่อยเมื่อไหร่ กลับมาเป็นกรรมการอีกนะ...
เออ..เรื่องดูแลเว็บบอร์ด ต้องยกคุณงามความดีให้ Superadmin น้อง Anakin ขยัน เอาใจใส่ ปรับปรุงโน้นนี่ให้เป็นระเบียบ ใช้งานง่าย
น้องๆกรรมการท่านอื่นๆ ก็ขยันช่วยงาน ประชุมไม่เคยขาด (กลัวปากท่านประธาน) ไปสวนลุม ตอบหน้าบอร์ด แล้วแต่เวลาว่างของใคร
อบรมฟรีที่คุณอาไพโรจน์ อยากให้เกิด ก็เกิดได้ในสมัยพวกเราเนี้ยแหละ
แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น ที่สุดแล้วต้องยกความดีให้รุ่นพี่ทั้งหมด ที่ลองวิชากับพวกเจ้าหนี้ จนรู้ว่าอันไหนทำได้ อันไหนทำไม่ได้ ไหนจะพากันไปประท้วงที่กองปราบ ร้องเรียนแบ็งค์ชาติ อดตาหลับขับตานอนเรียบเรียงข้อมูลต่างๆนาๆ ให้พวกเราได้ศึกษา
ข้อมูลเก่าๆ ความรู้เดิมๆ ก็ได้จากรุ่นพี่นั่นแหละ ไม่ว่าจะเป็นพี่กรีนนี่ ลุงวิทย์ คุณสาธิต คุณเก่ง familyMan น้องแบดแมน คุณใกล้เป็นไท น้องไททั่น คุณหมูสมิง คุณ Sunshine มารเฒ่าเหล่าเย่ คุณหนี้รัก ฯลฯ และอีกหลายๆท่าน รวมไปถึง มพบ. บ้านหลังใหญ่ของเรา ที่ให้การสนับสนุนมาโดยตลอด
สื่อมวลชนที่ช่วยสื่อสาร ส่งข่าวของพวกเราไปยังสื่อต่างๆ
ขอบคุณกรรมการรุ่นก่อน รุ่นปัจจุบันที่ร่วมแรงร่วมใจ จนชมรมหนี้ฯ เป็นที่พักพิงของคนเป็นหนี้ อย่างแท้จริง ไม่คิดค่าใช้จ่ายใดๆ
สุดท้าย ขอบคุณประธานคนปัจจุบัน พี่นกกระจอกเทศที่ยังเหนียวแน่น เข้มแข็ง ช่วยเหลือชมรมฯ และสมาชิกทุกๆคน ตั้งแต่ก่อตั้งชมรม จนปัจจุบัน(แกทนดีจริงๆเน๊อะ)
ทั้งเรื่องข้อมูลกฎหมายแบบเทพ แบบมาร
ทั้งเรื่องบริหารชมรมฯ จนมีความโปร่งใส และก้าวไปข้างหน้าแบบขาวสะอาด
ขอบคุณสมาชิกทั้งใหม่ และเก่า ที่ยังแวะเวียนมาให้กำลังใจเพื่อนๆ น้องๆ ให้เรา "ยิ้มสู้หนี้" ได้ต่อไป
ขอบคุณค่ะ
กอบัว
รองประธานชมรมหนี้บัตรเครดิตฯ ฝ่ายบริหาร

มีแม่เหล็กอยู่ในหัวใจคุณ ซึ่งจะดึงดูดมิตรแท้
คือความไม่เห็นแก่ตัวและคิดถึงคนอื่นก่อน
เมื่อคุณเรียนรู้เพื่อจะอยู่เพื่อคนอื่น พวกเขาก็จะอยู่เพื่อคุณ
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: Ly89, Mommyangel, Pych

11 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #12778 โดย Pych
ขอออกตัวก่อนนะครับ

ความดีของการที่เว็บบอร์ดใช้งานง่ายขึ้น มีลูกเล่นเยอะขึ้น สืบค้นได้สะดวกขึ้น (ไม่มี bug) นั้น
ต้องยกความดีให้คุณสุมาลี SuperAdmin คนเก่ง เสียงน่ารักของมพบ.เลยครับ (พอดีไม่เคยเจอตัวจริง เลยไม่รู้ว่าหน้าตาเป็นยังไง ถามพี่บัว แกก็บอกว่าแกสวยที่สุด เอ.. แต่ตอนนี้พี่บัวเจอพี่อัง ประกาศหน้ากระทู้แล้วนะครับ ว่าสวยที่สุดในชมรมฯ)

เพราะน้องสุเป็นคนกู้ระบบกลับมาให้หลังจากที่ล่มไปช่วงน้ำท่วม อีกทั้งปรับปรุงเอา Kunena เว็บบอร์ดสำเร็จรูปตัวใหม่ ที่ดีกว่า Fireboard ตัวเก่า มาลงให้

ตัวผมเองก็แค่มาเสริมนิด แต่งหน่อย เหมือนแค่เอาคอยถือไฟส่องหรือรีเฟล็กซ์ส่องให้นางแบบ (ซึ่งสวยอยู่แล้ว) เผยความงามออกมาให้เห็นชัดขึ้นแค่นั้น

อีกทั้งผมก็คงต้องขอ copy ข้อความของพี่กอบัวมาด้วยเช่นกัน เพราะถ้าไม่มีชมรมฯ ไม่มีรุ่นพี่ ไม่มีอดีตกรรมการ ท่านประธาน รองประธาน กรรมการทุกๆ ท่าน อีกทั้ง มพบ. และคุณอาที่ปรึกษาของชมรม
สมาชิกนับหมื่น ประชาชนคนที่เป็นหนี้อีกหลายหมื่น (ที่ไม่ได้สมัครสมาชิก แต่เข้ามาอ่านหาความรู้) รวมทั้งตัวผมเอง คงจะไม่มีวันนี้ วันที่เรารู้ว่า จุดหมายหลายทางข้างหน้าของพวกเรามีอยู่จริง เหมือนที่ผมเคยตั้งชื่อกระทู้ "ชมรมหนี้ฯ เป็นทางสว่างของผมครับ" เมื่อวันที่ 21 ธ.ค. 2010

ความรู้ ข้อกฎหมาย ประสบการณ์ แนวทาง ข้อคิด กำลังใจ เป็นสิ่งที่จำเป็นและเป็นสิ่งที่ช่วยให้พวกเราทุกคนยิ้มสู้หนี้และหมดหนี้ได้ในที่สุด

อีกทั้งประสบการณ์ เรื่องเล่าของสมาชิก ก็เป็นประโยชน์ไม่ม่ากก็น้อยให้กับหลายๆ คน ให้มองภาพออก รู้ทันและรับมือได้ถูก

ปล. ตารางคำนวณการหักคอจ่ายที่ผมใช้อ้างอิง และตอบสมาชิก ก็ได้มาจากที่คุณ Titan เคยลงไว้ในเว็บบอร์ดตัวเก่า

"Credit card is the path to the dark side. Credit card leads to eager. Eager leads to avarice. Avarice leads to debt. Debt leads to suffering and dark side."
Anakin.Debt
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: june

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.427 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena