จ่ายหนี้บัตรเครดิตไม่ไหว จะกระทบถึงบ้านที่กำลังผ่อนอยู่มั้ยคะ

11 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #13525 โดย Paabee
จะรบกวนถามว่า ถ้าเราหยุดจ่ายบัตรของอีซี่บาย กับ ซิตี้แบงค์ มันจะกระทบถึงหนีืที่เรากำลังผ่อนบ้านอยู่หรือเปล่าคะ

ยอดหนี้ที่ติดอยู่ตอนนี้

อีซี่บาย 3,4000

ซิตี้แบงค์ 4,5000

บัครเครดิต กรุงเทพ 15,000

บ้านที่ผ่อนอยู่ 220,000

รวมทั้งหมด 314,000

เพราะตอนนี้มีเรื่องที่ต้องใช้เงินมาก เลยทำให้ส่งทุกบัตรไม่ไหวจริงๆ แต่ของธนาคารกรุงเทพ มันเป็นบัญชีรับเงินเดือน และผูกบัญชีกับเรื่องผ่อนบ้างอยู่ ก็ยังต้องจ่ายทุกเดือนได้ แต่ 2 หนีืิที่เราจะหยุดจ่ายหนี้นะคะ เราจะคุยอย่างไงดี เรื่มจะหยุดจ่ายตั้งแต่ วันที่ 5 นี้แล้วคะเป็น หนี้บัตรอยู่ 3 ใบคะ บวกกับบ้านที่กำลังผ่อนอยู่ตอนนี้อืก เท่ากับเป็นหนี้อยู่ 4 ทางใช่มั้ยคะ

ต้องขอโทษจริงๆคะ ที่ต้องตั้งกระทู้ถาม ตามอ่านทุกหน้าแล้วไม่ค่อยกระจ่างเรื่องบ้านเท่าไหร่ ขอบคุณคะ :shy: :sweat:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #13527 โดย jackTs

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #13590 โดย trwtk1979

11 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #13592 โดย Champcyber99
แต่ของธนาคารกรุงเทพ มันเป็นบัญชีรับเงินเดือน และผูกบัญชีกับเรื่องผ่อนบ้านอยู่ ข้อข้อควรระวังเรื่องเป็นหนี้ธนาคารนี้ เป็นที่จดจำของคนที่โดนกันมาแล้วทั้งนั้น
คุณไม่ใช้หนี้อะไรที่ เรียกว่ากรรมสิทธิ์ที่เป็นของคุณยึดได้หมด เมื่อเรื่องถึงกรรมบังคับคดีแล้วเท่านั้น

ใจเย็นๆหาอ่านที่กรรมการแนะนำดีที่สุด

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.370 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena