ขอบสอบถามเรื่องการหยุดชำระหนี้ครับ

11 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #13832 โดย kurimaki
พอดีผมเข้ามาอ่านกระทู้ต่างๆ สักระยะนึงแล้วครับ จนได้แนวทางสว่างละ หลังจากที่ทำการจ่ายขั้นต่ำรักษาเครดิตมานาน และไม่สามารถกู้ที่ไหนได้ทั้งๆ ที่เครดิตดีตลอด จนเข้าใจจากที่นี่ แต่ผมมีปัญหาอยากสอบถามนิดหน่อย จากที่บอกว่าอย่าหยุดจ่ายธนาคารที่เรารับเงินเดือนเพราะอาจจะถูกอายัดเงินเดือน แต่เห็นมีพี่คนนึงเค้าทำประนอมนี้กับธนาคารที่จ่ายเงินเดือน(จากที่หาอ่านเจอนะครับ) นอกจากวิธีนี้พอจะมีวิธีอื่นไหมครับ คือ ถ้ายังจ่ายอยู่ก็คงยังเก็บเงินไม่ได้อยู่ดีเพราะยังต้องจ่ายขั้นต่ำ ขอคำแนะนำด้วยนะครับ พอดีหากระทู้ที่แนะนำเรื่องนี้ไม่เจอเลย ขอบคุณล่วงหน้านะครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา - 11 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #13833 โดย Ly89
ทำไมจะไม่มีล่ะครับ...นี่ไง...ในห้องรู้ทันกฏหมายหนี้

ธนาคารกรุงเทพยึดเงินในบัญชี
www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=7&id=6970&Itemid=29

ถ้าเป็นตราดอกบัวเน่า...อันนี้แนะนำให้ประนอมหนี้จะดีกว่าครับ

เพราะมีคนโดนหลายราย หรือทุกรายก็ว่าได้ จนมั่นใจได้ว่าเจ้านี้ยังไงก็โดนครับ

แต่ถ้าเป็นตราอื่น...ยังไม่เคยมีประวัติ อาจจะมี แต่ยังไม่มีใครมาแชร์หรือเล่าให้ฟังก็เป็นได้

ก็ให้เล่นเกมส์กด เงินออกวันไหนก็ไปกดมันแต่เช้ามืดเลยครับ แล้วเหลือไว้สักหน่อย

เพื่อทดสอบว่ามันจะดูดไปหมดหรือเปล่า....

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #13842 โดย meawpung
เข้าแล้วกดออกครับ

ธ กรุงเทพ จอมดูด

11 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #13847 โดย kurimaki

11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา - 11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #19699 โดย kurimaki
อยากสอบถามเกี่ยวกับเอกสารหน่อยนะครับ คือจากที่ทาง อีซี่บายส่งเอกสารการปิดหนี้มาให้นะครับ แบบนี้พอจะใช้ได้หรือเปล่าครับ เป็นเอกสารยืนยันขั้นต้นที่ผมขอไปเพื่อนำมาพิจารณาก่อน หากเราทำการปิดหนี้ตามตัวเลขที่ส่งมา แล้วเค้าบอกว่าจะส่งเอกสารการยืนยันการปิดหนี้ทั้งหมดมาให้อีกทีครับ ขอรบกวนดูให้หน่อยนะครับว่าพอเอาเป็นหลักฐานได้หรือไม่ครับ หากทางอีซี่บายตุกติก :shy:

ขออภัยนะครับ พอดี upload file แล้วมันไม่ได้ เดี๋ยว upload ใหม่ครับ ต้องขออภัยด้วยครับ

11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #19702 โดย lookpat
คุณ kurimaki หยุดจ่ายของอีซี่บายกี่เดือนค่ะ ทางบริษัทจึงให้ปิดได้อ่ะค่ะ ของปัดเพิ่งเริ่มเดือนเเรก อยากทราบเพื่อเป็นเเนวทางค่ะ

11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา - 11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #19703 โดย kurimaki
อยากสอบถามเกี่ยวกับเอกสารหน่อยนะครับ คือจากที่ทาง อีซี่บายส่งเอกสารการปิดหนี้มาให้นะครับ แบบนี้พอจะใช้ได้หรือเปล่าครับ เป็นเอกสารยืนยันขั้นต้นที่ผมขอไปเพื่อนำมาพิจารณาก่อน หากเราทำการปิดหนี้ตามตัวเลขที่ส่งมา แล้วเค้าบอกว่าจะส่งเอกสารการยืนยันการปิดหนี้ทั้งหมดมาให้อีกทีครับ ขอรบกวนดูให้หน่อยนะครับว่าพอเอาเป็นหลักฐานได้หรือไม่ครับ หากทางอีซี่บายตุกติก :shy:

ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #19704 โดย kurimaki
ผมหยุดไปได้ 4 เดือนเองอ่ะครับ

11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #19707 โดย lookpat
ขอบคุณค่ะ 4 เดือนก็สามารถปิดได้เเล้ว เก่งมากๆเลยค่ะ :im_here:

11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #19731 โดย Pych

"Credit card is the path to the dark side. Credit card leads to eager. Eager leads to avarice. Avarice leads to debt. Debt leads to suffering and dark side."
Anakin.Debt
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: powerfully

11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #19747 โดย SARUN
คุยกับทางอีซี่บายยังไงบอกเป็นแนวทางได้ไหมค่ะ เพราะที่รู้มาอี่ซี่บายทวงหยาบมากน้องที่ทำงานเค้าโดนมา

11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #19748 โดย prm_pang
ยินดีด้วยนะคะ ยอดเป็นแสน แต่สามารถปิดได้ที่ 45,000 ดีจังค่ะ :สู้ๆ:

เพิ่งหยุดได้ 4 เดือน ทำยังไงคะถึงได้เร็วจัง
ของแป้งเพิ่งหยุดได้ 1 เดือนเองค่ะ

11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #19762 โดย kurimaki
หวัดดีตอนบ่ายครับ จริงๆ แล้วผมก็กะว่าจะเก็บเงินไปเรื่อยๆ อ่ะครับ แต่ทางอีซี่บายเค้าเสนอมาให้เองเลยว่าถ้าปิดยอดนี้จบกันตรงนี้เลย(แต่ติดตรงที่ไม่มีลายเซ็นต์กำกับในเอกสารนี่แหละทำให้ไม่แน่ใจ) แล้วจะไม่มีพนักงานโทรมาทวงอีกอ่ะครับ(และอาจจะเพราะได้ดอกเราไปเยอะละหรือเปล่าหว่า เหอะๆ) ผมก็รับทุกสายคุยกันเค้าทุกครั้งที่โทรมา แต่ผมอาจจะโชคดีที่เค้าคุยดีๆ กับผมทุกครั้งที่ผมรับสายก็ได้ครับ ผมยังไม่เคยโดนทวงแบบแรงๆ เท่าไหร่ สำหรับอีซี่บายก็ยังคุยดีอยู่ แต่ก็แค่ใบนี้ใบเดียวเองครับ ยังมีอีกสามที่ อิออน เริ่มจะมาแบบอารมเสียบ้างละ กรุงศรีก็เริ่มจะทำน้ำเสียงแบบเบื่อๆ ละ ไทยพาณิชย์ก็เิริ่มชวนประนอนหนี้ละ(ใบนี้และหนักเพราะเป็นบัญชีเงินเดือน :sweat: ) แต่กว่าจะเก็บตังได้ งดกิน งดเที่ยว ทำงานหารายได้พิเศษทุกอย่าง สี่เดือนที่สุดทน และก็ยังคงต้องทำต่อไปเพราะยังมีอีกหลายที่ ถ้าจบที่นี่ได้ก็หมดภาระไปหนึ่งที่

:sweat:

11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #19763 โดย kurimaki

11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #19764 โดย SARUN
ขอบคุณค่ะที่ให้ข้อมูลจะได้มีกำลังใจที่จะสู้ต่อไป :ลั่ลล้า:

11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #19767 โดย kurimaki
ยินดีครับผม หาอ่านข้อมูลที่ทางบอร์ดมีไว้ให้เยอะๆ นะครับ ข้อมูลดีๆ ทั้งนั้นจากทางกรรมการบอร์ดและผู้ดูแลครับ ต้องขอบคุณพวกท่านด้วยครับ เป็นกำลังใจให้ทุกคนที่พยายามปลดหนี้ครับ (เราก็คนเป็นหนี้เหมือนกัน แต่ก็สู้ๆ)

11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #19779 โดย powerfully
อิอ้อน พูดแย่มากคะ อยากให้อีซีบายพูดดี ๆ แบบ คุณ kurimaki จังคะ ตอนนี้ยังพูดดีอยู่เพราะเดือนแรก ไม่รู้ต่อไปจะเป็นยังไง ยอดสูงด้วยคะ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.569 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena