เป็นหนี้ เพราะใช้จ่ายเกินตัวค่ะ

11 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #14106 โดย paveerisa
:sweat: เงินไม่เคยเหลือใช้ส่วนตัวเลยค่ะ แต่ละเดือน ใช้หนี้บัตรหมด ต้องหาหนังสือ ล้างหนี้ฯ อ่านแล้วหล่ะค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #14107 โดย Ly89
อ่านในบอร์ดไปก่อนก็ได้ครับ....

วิธีแก้ไขหนี้ที่ทุกคนต้องอ่าน
www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=5&id=179&Itemid=29

รวบรวมกระทู้ที่น่าสนใจในการปลดหนี้
www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=5&id=939&Itemid=29

สิ่งที่สมาชิกควรทำ
www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=5&id=710&Itemid=29

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #14113 โดย Champcyber99
ไม่เป็นไรครับในเมื่อเรารู้ตัวแล้วก็หาทางแก้ไข ถือว่าเราโชค1 ดีแล้วครับที่รู้ตัว
โชคดีที่ 2 ได้รู้จักชมรมของเรา หมดหนี้อย่างถูกวิธี ไม่มี ไม่หนี ไม่จ่าย
จ่ายเมื่อพร้อม
เป็นกำลังใจให้ :สู้ๆ: สร้างหนี้มาได้ ก็ลบหนี้ได้เช่นกัน :สู้ๆ:

ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

11 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #14122 โดย paveerisa
ขอบคุณสำหรับคำตอบและคำชี้แนะนำคะ k. batk ,k. chaowalert เย็นนี้ ได้ซื้อหนังสือ ล้างหนี้ฯ มาแล้วค่ะ

หวังว่าคงได้คุยกันเรื่อยๆ นะคะ

11 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #14158 โดย mlek
เข้ามาเป็นอีกกำลังใจหนึ่งนะคะ สู้สู้ค่ะ เล็กซื้อมาแล้วตั้งแต่ออกตอนแรกๆ (ก่อนไปอบรมเมื่อ เมย.) มีเวลาก็อ่านทบทวนบ้าง แต่ส่วนใหญ่งานยุ่ง (เหมือนข้ออ้าง) แต่มันเยอะและยุ่งมากจริง ๆ เลยอ่านบ้างไม่ได้อ่านบ้าง ไม่ได้อ่านเรียงหน้า อ่านที่แบบเราอยากรู้และวิธีแก้ไขเบื้องต้นก่อนนะคะ แล้วถ้ามีเวลาว่างจริงๆ ค่อยมาอ่านแบบเรียงลำดับหน้าต่อหน้า...เรื่องใช้เงินเกินตัวนั้น ส่วนตัวแล้วคิดว่าไม่มีใครอยากใช้เงินเกินตัวหรอกนะคะ แต่มันมีเหตุการณ์บางอย่างที่ทำให้เราต้องใช้หรือจ่ายมันออกไป เช่น เห็นคนเดือดร้อนไม่ค่อยได้, ชอบเลี้ยงคนอื่น, อยากให้พ่อ,แม่หรือผู้มีพระคุณสบาย หรืออาจเพราะมีครอบครัว, มีลูกที่ต้องเลี้ยงดู (เหมือนเล็ก) หรืออื่นๆ เพราะทุกๆคนในที่นี้หากเลือกได้คงไม่อยากมีใครเป็น "หนี้" หรอกนะคะ แต่เพราะความจำเป็นที่ไม่เหมือนกันค่ะ สู้สู้ค่ะ

11 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #14185 โดย Nok2865
จุดหมายมีไว้พุ่งชน อย่าไปโทษในสิ่งที่ผ่านมาแล้ว
เดินไปข้างหน้าดีกว่าค่ะ
อ่านกระทู้ปักหมุดให้มากๆ อ่านเคสของเพื่อนๆให้เยอะๆ
ไม่เข้าใจเข้ามาถามในกระทู้เดิม
เป็นกำลังใจให้ค่ะ

มีแม่เหล็กอยู่ในหัวใจคุณ ซึ่งจะดึงดูดมิตรแท้
คือความไม่เห็นแก่ตัวและคิดถึงคนอื่นก่อน
เมื่อคุณเรียนรู้เพื่อจะอยู่เพื่อคนอื่น พวกเขาก็จะอยู่เพื่อคุณ

11 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #14208 โดย paveerisa
ริศา ขอขอบคุณคุณเล็ก กับคุณกอบัว มากๆ นะคะ ดีใจนะคะ ที่ได้เข้ามารู้จักเว็บนี้ และทำให้เราได้รู้จักกัน
ได้อ่านหนังสือล้างหนี้ฯ แล้วไม่กี่หน้า รู้สึกได้ว่า ริศา เป็นอย่างที่หนังสือกล่าวไว้จิงๆ ค่ะ ที่บอกว่า " ส่วนใหญ่เริ่มต้นจากการทำบัตรเครดิตใบที่หนึ่งก่อน เมื่อมีแล้วก็เอามาใช้บ้าง แต่พอบัตรที่หนึ่งเต็มก็เริ่มมีบัตรที่สอง สาม สี่.... จนเป็นสิบ"

หวังว่า คงได้คุยกันบ่อยขึ้นนะคะ

ริศาค่ะ

11 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #14209 โดย momay01
เหมือนกันเลยค่ะ คุณริศา เริ่มจาก 1 เป็น ฯลฯ จนตอนนี้ขยาดแล้วค่ะ

11 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #14214 โดย paveerisa
สวัสดีค่ะ คุณโมเม

ยินดีที่เข้ามาทำความรู้จักกันนะคะ ตอนนี้ ริศา มีหนี้ทั้งบัตร และ เงินก้อนเลยค่ะ ไม่ไหวจะจ่ายแล้วจ้า

11 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #14246 โดย Ploylyly
เป็นเหมือนกันครับ ใช้บัตรมา10 กว่าปี หมุนจนไม่มีทางออก เจอชมรมแห่งนี้ทำให้พบทางสว่าง และประสบการณ์ทำให้เราเรียนรู้อะไรหลายอย่าง :crying: :crying:

เป็นกำลังใจให้ครับ

11 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #14249 โดย paveerisa
:wake: สวัสดีค่ะ k.goku ขอบคุณที่เข้ามาทำความรู้จักกันนะคะ จะพยายามให้หนี้หมดให้ได้จ้า

ขอบคุณสำหรับกำลังใจนะคะ

ริศา

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.754 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena