เป็นหนี้แล้วกู้ซื้อบ้านได้หรือไม่ครับ

11 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #14223 โดย ilm
ผมเป็นหนี้บัตรหลายสิบใบ รวมแล้วเกือบล้านบาท ใช้เวลาปลดหนี้มา 2 ปีกว่าแล้วเหลือหนี้อีก 2 ตัว คือ อิออน กับอีซี่บาย รวม แสนกว่าบาท ของอีซี่ฟ้องแล้วจ่ายทำยอม มา 2 ปี ถ้าผมปลดหนี้ทั้งหมดได้ภายในปีนี้ ผมสามารถกู้ซื้อบ้านกับทาง แบงค์ได้เปล่าครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #14225 โดย Nok2865
www.ncb.co.th/salfenquiry.htmบริษัทข้อมูลเครดิตแห่งชาติ (National credit Bureau Co.Ltd)
www.consumerthai.org/debt/index.php?option=com_fireboard&Itemid=10&func=view&catid=2&id=12215วิธีเช็คเครดิตบูโร ,ยังไงๆ ก็ต้องติดแบล็กลิส 3 ปีนับจากวันจ่ายหนี้หมด

แล้วไปอ่านกระทู้นี้นะ อ่านให้หมด
www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=5&id=1372&Itemid=29 สิ่งที่ควรรู้เกี่ยวกับเครดิตบูโร

มีแม่เหล็กอยู่ในหัวใจคุณ ซึ่งจะดึงดูดมิตรแท้
คือความไม่เห็นแก่ตัวและคิดถึงคนอื่นก่อน
เมื่อคุณเรียนรู้เพื่อจะอยู่เพื่อคนอื่น พวกเขาก็จะอยู่เพื่อคุณ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #14231 โดย Champcyber99

ilm เขียน: ผมเป็นหนี้บัตรหลายสิบใบ รวมแล้วเกือบล้านบาท ใช้เวลาปลดหนี้มา 2 ปีกว่าแล้วเหลือหนี้อีก 2 ตัว คือ อิออน กับอีซี่บาย รวม แสนกว่าบาท ของอีซี่ฟ้องแล้วจ่ายทำยอม มา 2 ปี ถ้าผมปลดหนี้ทั้งหมดได้ภายในปีนี้ ผมสามารถกู้ซื้อบ้านกับทาง แบงค์ได้เปล่าครับ

การชื้อบ้านความจริงแล้ว เราต้องมีเงินสดอย่างน้อย 30 % ของราคาบ้านที่จะชื้อ
ถ้ามีเงินดาวน์น้อยการผ่อนต่อเดือนก็จะมาก
แล้วอีกอย่างต้องไม่มีหนี้ที่อื่นๆๆอีกด้วยถึงจะไปรอด
บางคนผ่อนบ้านผ่อนรถ ผ่อนบัตรเครดิต ไปไม่รอด 99 %
ทางที่ดีใช้หนี้เก่าให้หมด แล้วเก็บเงิน สัก1-2 ปี
ผ่านแน่ครับเรื่องชื้อบ้าน

11 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา - 11 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #14233 โดย คุณากร

ilm เขียน: ผมเป็นหนี้บัตรหลายสิบใบ รวมแล้วเกือบล้านบาท ใช้เวลาปลดหนี้มา 2 ปีกว่าแล้วเหลือหนี้อีก 2 ตัว คือ อิออน กับอีซี่บาย รวม แสนกว่าบาท ของอีซี่ฟ้องแล้วจ่ายทำยอม มา 2 ปี
ถ้าผมปลดหนี้ทั้งหมดได้ภายในปีนี้ ผมสามารถกู้ซื้อบ้านกับทาง แบงค์ได้เปล่าครับ

ไม่รู้ครับ เพราะผมไม่ใช่พวกเจ้าหนี้บ้าน
.

11 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #14250 โดย meawpung
ต้องเคลียร์ให้หมดจดก่อนครับ

บางที่ก็ให้ บางธนาคารก็ไม่อนุมัติ

ลองดูไทยเครดิต ดอกอาจแพงหน่อยนะครับ

สู้ๆ เคลียร์หนี้ให้หมดครับ

11 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #14314 โดย tonhom
เห็นด้วยกันท่าน Narasingh ลองไปไทยเครดิตดูแต่ดอกสูงจริงๆ

11 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #14358 โดย ilm
ขอบคุณสำหรับ คำตอบทุกทุกคำตอบครับ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.402 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena