ขอกู้เพิ่ม สร้างบ้าน ทำได้มั๊นคะ....กำลังเครียดค่ะ

11 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #14672 โดย Ammy
สร้างบ้านให้แม่อยู่ค่ะ เครียดมาก เงินไม่พอ

ได้สินเชื่อ ธนาคารสำหรับสร้างบ้าน รวม 1.2 ล้านบาท แต่ งบบานมา 2 – 3 แสนแล้วค่ะ

อยากทราบว่าทางธนาคาร จะพิจารณาเงินกู้เพิ่ม สำหรับค่าใช้จ่ายที่เพิ่มขึ้นทันทีเลยมั๊ยค่ะ......ค้างเงินช่างอยู่ค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #14682 โดย Chutatip
ผมว่าคุณไปถามธนาคารที่คุณกู้มาน่าจะได้คำตอบที่ดีกว่ามาถามในเว็บนี้นะครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #14683 โดย Skynine
ที่นี่ชมรมหนี้บัตรเครดิตและสินเชื่อส่วนบุคคล...ทำไมคุณไม่ไปสอบถามกับทางธนาคารที่

คุณกู้เงินโดยตรงละ....ที่นี่ไม่ใช่ธนาคาร...เข้าใจนะ

นกน้อยควรสร้างรังแต่พอตัว....

ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

11 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #14722 โดย Champcyber99

Ammy เขียน: สร้างบ้านให้แม่อยู่ค่ะ เครียดมาก เงินไม่พอ

ได้สินเชื่อ ธนาคารสำหรับสร้างบ้าน รวม 1.2 ล้านบาท แต่ งบบานมา 2 – 3 แสนแล้วค่ะ

อยากทราบว่าทางธนาคาร จะพิจารณาเงินกู้เพิ่ม สำหรับค่าใช้จ่ายที่เพิ่มขึ้นทันทีเลยมั๊ยค่ะ......ค้างเงินช่างอยู่ค่ะ

แล้วกัน เริ่มสร้างรังก็มีหนี้เลย แม่คุณคงภูมิใจมากเลยที่มีลูกอย่างคุณ
แม่รู้หรือเปล่าไปกู้เงินเขามาสร้างบ้าน
ดีครับสร้างหลังใหญ่ ๆ จะได้ไม่น้อยหน้าคนข้างบ้าน

11 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #15006 โดย noompla
ขอให้ถามธนาคาร จะดีกว่านะะครับ

11 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา - 11 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #15018 โดย satang
เท่าที่ทราบมา การกู้เพิ่มคือกู้เอาส่วนต่างที่เราส่งมาเเล้ว แต่ถ้าจะทำการประเมินราคาบ้านใหม่ก็ทำเรื่องยื่นกู้ใหม่

เพื่อประเมินราคาบ้านใหม่ อาจจะได้ยอดเงินกู้เพิ่มสูงขึ้นจากเดิมแต่ต้องหลังจากชำระผ่านไป 6 งวด ยังไงก็ไปถามทางธนาคารอีกทีค่ะ

11 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา - 11 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #15028 โดย ntps
ขอลอกจากคุณนกกระจอกเทศเขียนค่ะ เรา
คงตอบในสิ่งที่เรารู้งูๆ ปลาๆ ไม่ได้ค่ะ

นกกระจอกเทศ เขียน:
ก่อนอื่น...อยากจะประชาสัมพันธ์ให้คุณได้เข้าใจเสียก่อนว่า ที่นี่คือ

ชมรมหนี้บัตรเครดิต และสินเชื่อส่วนบุคคล

ที่นี่...ไม่ใช่ ชมรมหนี้ในระบบ
ไม่ใช่ ชมรมหนี้ กยศ.
ไม่ใช่ ชมรมหนี้ สหกรณ์
ไม่ใช่ ชมรมหนี้ ไฟแนนซ์/ลิสซิ่งต์
ไม่ใช่ ชมรมหนี้ บ้าน/คอนโด หรือซื้อที่อยู่อาศัยแล้วถูกโกง
ไม่ใช่ ชมรมหนี้วงแชร์
ไม่ใช่ ชมรมหนี้พนันฟุตบอล
ไม่ใช่ ชมรมหนี้หวย

ชมรมฯแห่งนี้...ไม่ใช่ห้างสรรพสินค้า ที่จะมีครบทุกสิ่งที่ต้องการ

ดังนั้น ถ้าหากคุณมีปัญหาในเรื่องอื่นๆ ที่นอกเหนือจากคำว่า "หนี้บัตรเครดิต และสินเชื่อส่วนบุคคล"(หรือหนี้ในระบบ)
กรุณาติดต่อไปที่ "ธนาคาร"

จึงเรียนมาเพื่อทราบ

เคยได้ยินแต่ว่า นกยังสร้างรังแต่พอตัว นะค่ะ อะไรที่มัน
เกินตัวไป แบกไป หลังอาจหักค่ะ ขอเตือนด้วยความปรารถนาดีค่ะ

ความสุข ไม่ใช่การ... "เพิ่ม"...สิ่งที่ไม่จำเป็นเข้ามาในชีวิต
แต่มัน คือ การ "ลด"....สิ่งที่ไม่จำเป็นออกไปจากชีวิต

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.425 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena