ถามปัญหา

11 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #14928 โดย timmy
ถามปัญหา was created by timmy
คือหนูได้ทำการคืนรถกับ กรุงศรีออโต้ลิส เมื่อปลายเดือนเมษายน แล้วเมื่อวันที่15มิถุนายนได้รับการติดต่อมาจากสำนักกงานกฎหมายว่าเรามีหนี้ส่วนต่างจากการขายรถ 89000 บาท ซึ่งถ้าจ่ายในเดือนนนี้เขาจะลดให้เหลือ 70000 บาท แต่หนูไม่มีเงินจ่ายตรงนี้ และก็ตอนแรกเขาบอกว่าถ้ามีการขายรถเขาจะเรียกไปฟังว่าจะขายขาดทุนหรือได้กำไร แต่ฃไม่มีการเรียกไปคุย จึงอากทราบว่าหนูต้องทำอย่างไรค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #14963 โดย timmy
สวัสดีค่ะ หนูเป็นสมาชิกใหม่เพิ่งเข้ามาสมัคร ไม่มีประสบการเรื่องการเป็นหนี้ค่ะ
ปัญหาของหนูมีอยู่ว่า หนูได้ทำเรื่องคืนรถ ฮอนด้า แจ๊ส ไปเมื่อปลายเดือนเมษายน ปี2555เพราะว่าหมุนเงินไม่ทัน
แล้วประมาณเมื่อวันที่15 มิถุนายน 2555ที่ผ่านมา มีสำนักงานกำหมายโทรมาบอกว่า ให้หนูจ่ายเงินค่าส่วนต่างจากการขายรถคืน 89,000 บาท ซึ่งต้องจ่ายภายในวันที่ 28 มิถุนายนนี้และเขาบอกว่าเขาจะทำสว่นลดให้เหลือ 70,000บาท หนูก้เลยบอกเขาไปว่าหนูไม่มีเงินมากขนาดนั้นหรอก เขาก็บอกว่าให้หนู้ไปกู้มาสิ หนูบอกว่ากู้ไม่ได้แล้วเคยไปกู้หลายที่แล้วเขาไม่ให้กู้เขาเลยบอกว่าถ้างั้นเดี๋ยวจะทำเรื่องลดให้อีกเหลือ 65,000บาท หนูก็บอกว่าไม่มีหรอกพี่ลดมา5000 หนูก็ไม่มีเพราะว่าถ้าหนูมีหนูคงไม่คืนรถหรอก เขาเลยบอกว่างั้นเอางี้ให้หนูแบ่งจ่ายงวดละ 10,000บาท หนูก้ไม่มีอยู่ดี เพราะว่าถ้าจ่ายหนู้ก็ไม่มีเงินใช้ เขาเลยบอกว่างั้นถ้างวดละ8000ละ หนูก็บอกว่าไม่มี หนูเลยบอกเขาว่า พี่ค่ะงั้นรบกวนส่งเอกสารต่างที่เกี่ยวกับการขายรถให้หน่อยได้ใหมเพราะว่าหนูไม่รู้ว่ารถขายไปจริงหรือป่าวเดี๋ยวถ้าหนู้จ่ายไปแล้ว ถ้าสมมุติว่าโดนหลอกแล้วถ้าวันหนึ่งรถเพิ่งขายได้หนู้ก็ไม่มีหลักฐานอะไรไปแจ้งเขาว่าหนูเคยจ่ายแล้วเค้าบอกว่าไม่ได้เอกสารแบบนี้มันเป็นความลับเปิดเผยไม่ได้ หนูบอกว่างั้นเอกสารการจ่ายเงินละเค้าบอกว่าไปจ่ายแล้วเก็บ เปอิทร์ไว้ หนูอยากทราบว่าหนูควรจะทำอย่างไรดีค่ะ มีใครพอมีประสบการณ์ช่วยตอบคำถามหรือช่วยแก้ปัญหาให้หนูหน่อยได้ไหมค่ะกลุ้มใจมากๆๆๆๆๆค่ะ กลัวโดนหลอก ถ้าจริงก็กลัวโดนฟ้องค่ะ กลัวติดเครคิตรบูโรด้วยค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #14966 โดย Skynine
ทำไมไม่ต่อที่กระทู้เดิมของคุณละคะ มาสร้างกระทู้ให้รกบอร์ดทำไหมไม่ทราบคะ ..

พี่อัง สวยประหาร

ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

11 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา - 11 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #14974 โดย Champcyber99
Replied by Champcyber99 on topic ตอบกลับ: ถามปัญหา

timmy เขียน: คือหนูได้ทำการคืนรถกับ กรุงศรีออโต้ลิส เมื่อปลายเดือนเมษายน แล้วเมื่อวันที่15มิถุนายนได้รับการติดต่อมาจากสำนักกงานกฎหมายว่าเรามีหนี้ส่วนต่างจากการขายรถ 89000 บาท ซึ่งถ้าจ่ายในเดือนนนี้เขาจะลดให้เหลือ 70000 บาท แต่หนูไม่มีเงินจ่ายตรงนี้ และก็ตอนแรกเขาบอกว่าถ้ามีการขายรถเขาจะเรียกไปฟังว่าจะขายขาดทุนหรือได้กำไร แต่ฃไม่มีการเรียกไปคุย จึงอากทราบว่าหนูต้องทำอย่างไรค่ะ

หาเงินไปให้เจ้าหนี้ เรื่องจบ ไม่มีเงินก็บอกเขาไปว่าอยากได้ไปฟ้องเอา
แล้วทีหลังไม่มีปัญญา ไม่ต้องไปอยากมีอยากได้
เห็นช้างขี้ ขี้ตามช้าง ตัวเท่ามดจะทำได้อย่างไร
เข้าบ้านผิดนะครับที่นี้ไม่ใช้เรื่อง รถถูกยึดหรืดขาย
ไม่เกี่ยวกับเราเลย
ขออภัยที่นี้ไม่มีคมตอบเรื่องรถ

11 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #14988 โดย timmy
ค่ะ หนูต้องขอบคุณสำหรับคำแนะนำเป็นอย่างมาก
หนูไม่ทราบจริงๆค่ะว่าห้องที่นี่ไม่เกี่ยวกับเรื่องรถพอดีมีคนแนะนำหนูมาค่ะ
หนูก็เลยลองตั้งกระทู้ดูค่ะ หนูก็ไม่รู้เหมือนกันค่ะว่ามีเว็บนี่พอเห็นก็เลยลองโพสดู
ถ้ารู้ว่าโพสแล้วไม่มีคนมีความรู้เกี่ยวกับเรื่องนี้แล้วเข้ามาพูดแบบนี้คงไม่โพสค่ะ
หนูต้องขอบคุณที่พี่อุตส่าหวังดีเข้ามาบอกว่าไม่มีใครรู้ ไม่เกี่ยวกับพี่ ขอบพระคุณเป็นอย่างสูงค่ะ
ถ้าคนเราไม่ก้าวพลาดคงไม่มีใครมีปัญหาหรอกค่ะแต่ในเมื่อก้าวพลาดไปแล้วก็พยายามที่จะหาทางออก
เมื่อมีคนแนะนำมาก็เลยอยากมาปรึกษาดู
แต่ถ้าทำให้คนที่อ่านแล้วรูสึกรำคาญลูกตาก้ต้องขอโทษเป็นอย่างสูงค่ะ

ขอโทษค่ะที่เข้ามาตั้งกระทู้แค่อยากหาทางออก
ถ้าใครรู้ว่าจะออกจากการเป็นสมาชิกอย่างไรรบกวนแจ้งด้วยค่ะรบกวนอีกครั้ง

11 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #14989 โดย timmy
ขอโทษอย่างแรงค่ะไม่ทราบจริงๆเป็นสมาชิกใหม่ค่ะ
ขอโทษที่ทำให้พี่ๆที่เห็นรำคาญลูกตาค่ะ
ลบยังไงค่ะกรุณารบกวนอีกครั้ง ข
ขอบพระคุณอย่างสูงค่ะ

11 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #15007 โดย noompla

timmy เขียน: ขอโทษอย่างแรงค่ะไม่ทราบจริงๆเป็นสมาชิกใหม่ค่ะ
ขอโทษที่ทำให้พี่ๆที่เห็นรำคาญลูกตาค่ะ
ลบยังไงค่ะกรุณารบกวนอีกครั้ง ข
ขอบพระคุณอย่างสูงค่ะ

ทำใจเย็นๆ
สติมาปัญญาเกิด
ค่อยๆคิดค่อยๆทำ นะครับ
อนึ่ง เนื่องจากเว็บบอร์ด นี้เกี่ยวข้องกับหนี้บัตรเครดิตและสินเชื่อ เกรงว่า อาจจะให้คำแนะนำไปได้ไม่ตรงจุดเท่าไหร่ นะครับ

11 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #15012 โดย timmy
ขอบคุณค่ะ
พอดีไม่ทราบว่าไม่เกี่ยวกันอะค่ะมีคนแนะนำให้เข้ามาปรึกษาค่ะเพราะว่าเค้าบอกว่าช่วยแก้ปัญหาได้ค่ะ
ขอบคุณที่ช่วยชี้แจงค่ะไม่ทราบจริงๆๆค่ะ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.453 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena