อยากรีไฟแนนซ์บัตรเครดิต แต่ติดเครดิตบูโรทำได้มั้ยคะ

11 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #15041 โดย oya0418
ต้องการผ่อนชำระบัตรเครดิตที่ติดมานาน พอติดต่อไปเขาให้จ่ายทั้งหมดเลยไม่มีการผ่อนชำระแล้วหรือให้ไปคุยในศาลกำลังจะฟ้อง ไม่ทราบว่าหากจะรีไฟแนนซ์บัตรเครดิตตอนนี้จะทันมั้ยคะ ทางบัตรกำลังจะฟ้องค่ะหรือต้องหาเงินก้อนมาปิดอย่างเดียวเพราะไม่อยากโดนฟ้องค่ะไม่อยากให้ทางบ้านไม่สบายใจ ใครพอรู้ทางแก้ไขบ้างช่วยแนะนำหน่อยค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา - 11 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #15044 โดย Skynine

oya0418 เขียน: ต้องการผ่อนชำระบัตรเครดิตที่ติดมานาน พอติดต่อไปเขาให้จ่ายทั้งหมดเลยไม่มีการผ่อนชำระแล้วหรือให้ไปคุยในศาลกำลังจะฟ้อง ไม่ทราบว่าหากจะรีไฟแนนซ์บัตรเครดิตตอนนี้จะทันมั้ยคะ ทางบัตรกำลังจะฟ้องค่ะหรือต้องหาเงินก้อนมาปิดอย่างเดียวเพราะไม่อยากโดนฟ้องค่ะไม่อยากให้ทางบ้านไม่สบายใจ ใครพอรู้ทางแก้ไขบ้างช่วยแนะนำหน่อยค่ะ

มาถามปัญหาทิ้งไว้ แล้วออกจากระบบไป...รอคอยคำตอบ...ไม่คิดจะค้นคว้าหาความรู้บ้างหรือ...

หนี้ก็หนี้คุณ คุณสร้างมาเอง ทำไมไม่ศึกษาก่อนออกจากระบบ...มีเวลาสร้างหนี้ แต่ไม่มีเวลาอ่านเพื่อแก้ปัญหาหนี้

วิธีแก้ไขหนี้ที่ทุกคนต้องอ่าน

www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=5&id=179&Itemid=29

อยากรู้เพิ่มรีบหาอ่านห้องต่างๆ ด้วย....ข้อมูลทั้งนั้น พี่อัง สวยประหาร[/size][/color]

ไฟล์ที่แนบมาด้วย:
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: ntps

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #15045 โดย oya0418
ไม่ทราบว่าคุณ Angsuu ต้องการช่วยหรือซ้ำเติมคะ หากไม่ช่วยก็ไม่เป็นไรค่ะ ต้องการถามผู้รู้และขออธิบายให้กระจ่างนิดนะคะ ไม่ใช่นั่งรอแต่คำตอบ กำลังหาข้อมูลอยู่เหมือนกันค่ะรู้ว่าเป็นหนี้เอง และนี่ก็เป็นเว็บบอร์ด ถาม-ตอบปัญหาไม่ใช่หรอคะ พอมีปัญหาก็เข้ามาถามหากคุณไม่ได้เดือดร้อนก็ไม่ต้องค่ะ หรือหากไม่มีใครรู้ก็ไม่เป็นไรค่ะที่มาถามเผื่อมีผู้รู้แต่ถ้าไม่อยากช่วยก็อย่าว่าหรือซ้ำเติมคนอื่นเขาเลยค่ะ

Angsuu เขียน:

oya0418 เขียน: ต้องการผ่อนชำระบัตรเครดิตที่ติดมานาน พอติดต่อไปเขาให้จ่ายทั้งหมดเลยไม่มีการผ่อนชำระแล้วหรือให้ไปคุยในศาลกำลังจะฟ้อง ไม่ทราบว่าหากจะรีไฟแนนซ์บัตรเครดิตตอนนี้จะทันมั้ยคะ ทางบัตรกำลังจะฟ้องค่ะหรือต้องหาเงินก้อนมาปิดอย่างเดียวเพราะไม่อยากโดนฟ้องค่ะไม่อยากให้ทางบ้านไม่สบายใจ ใครพอรู้ทางแก้ไขบ้างช่วยแนะนำหน่อยค่ะ

มาถามปัญหาทิ้งไว้ แล้วออกจากระบบไป...รอคอยคำตอบ...ไม่คิดจะค้นคว้าหาความรู้บ้างหรือ...

หนี้ก็หนี้คุณ คุณสร้างมาเอง ทำไมไม่ศึกษาก่อนออกจากระบบ...มีเวลาสร้างหนี้ แต่ไม่มีเวลาอ่านเพื่อแก้ปัญหาหนี้

วิธีแก้ไขหนี้ที่ทุกคนต้องอ่าน

www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=5&id=179&Itemid=29

อยากรู้เพิ่มรีบหาอ่านห้องต่างๆ ด้วย....ข้อมูลทั้งนั้น พี่อัง สวยประหาร[/size][/color]

11 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา - 11 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #15047 โดย Skynine
แล้วคุณคิดว่าดิฉันซ้ำเติมคุณตรงไหน ....อย่ามาบังอาจนะ...อุตส่าห์แปะลิงค์ไว้ให้อ่าน

คำขอบคุณไม่ต้องออกมาจากปากก็ได้ ในใจก็พอ...ว่าคนที่คุณบอกว่าซ้ำเติมคุณ ได้ให้

ข้อมูลบางส่วน ควรคลิกอ่าน หรือว่าจะให้ป้อน...

คนที่มาตอบเขาไม่ได้มีเงินเดือนนะ ดิฉันไม่เคยซ้ำเติมใคร และไม่เคยดุใคร

นอกเสียจากคนประเภทไม่รู้จักกาลเทศะ หากว่าหาข้อมูลอยู่แล้วหาแบบไหนละ

ตนของตนเตือนตนให้พ้นผิด

ตนของตนเตือนตนได้ใครจะเหมือน

ตนของตนเตือนตนไม่ได้ใครจะเตือน

คนแชเชือนใครจะเตือนให้ป่วยการ[/size][/color]

สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: ntps

11 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #15052 โดย oya0418
เข้าเว็บนี้มาก็นาน เพิ่งเคยเห็นคนตอบกระทู้แบบนี้ครั้งแรก ลิ้งที่ให้ก็อ่านแล้ว อ่านจนจะครบทุกโพสในเว็บบอร์ดแล้ว อ่านเกือบทุกข้อมูล แค่ข้องใจกับบางปัญหาที่ยังไม่เคียร์ก็เข้ามาโพส แต่คำตอบที่คุณตอบมันแสดงถึงความช่วยหรือหรือว่าอะไรล่ะคะ คุณบอกคำขอบคุณไม่ต้องออกมาจากปาก ในใจก็พอ ก็อยากจะบอกแเหมือนกันว่าความช่วยเหลือของคุณก็ไม่ต้องออกมาก็ได้นะคะถ้าลำบากมากนัก อ่านอย่างเดียวก็พอค่ะไม่ว่าอะไร
หากไม่มีผู้ตอบกระทู้เลยก็ไม่ว่าอะไร แต่ตอบมาอย่างนี้หมดกำลังใจค่ะ เพิ่งเคยเจอครั้งแรกและขอเป็นครั้งสุดท้ายค่ะ สำหรับคุณ Angsuu ไปกระทู้อื่นเถอะค่ะ และขอปิดกระทู้นี้แล้วกันนะคะ

Angsuu เขียน: แล้วคุณคิดว่าดิฉันซ้ำเติมคุณตรงไหน ....อย่ามาบังอาจนะ...อุตส่าห์แปะลิงค์ไว้ให้อ่าน

คำขอบคุณไม่ต้องออกมาจากปากก็ได้ ในใจก็พอ...ว่าคนที่คุณบอกว่าซ้ำเติมคุณ ได้ให้

ข้อมูลบางส่วน ควรคลิกอ่าน หรือว่าจะให้ป้อน...

คนที่มาตอบเขาไม่ได้มีเงินเดือนนะ ดิฉันไม่เคยซ้ำเติมใคร และไม่เคยดุใคร

นอกเสียจากคนประเภทไม่รู้จักกาลเทศะ หากว่าหาข้อมูลอยู่แล้วหาแบบไหนละ

ตนของตนเตือนตนให้พ้นผิด

ตนของตนเตือนตนได้ใครจะเหมือน

ตนของตนเตือนตนไม่ได้ใครจะเตือน

คนแชเชือนใครจะเตือนให้ป่วยการ[/size][/color]

11 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา - 11 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #15054 โดย Skynine

oya0418 เขียน: ต้องการผ่อนชำระบัตรเครดิตที่ติดมานาน พอติดต่อไปเขาให้จ่ายทั้งหมดเลยไม่มีการผ่อนชำระแล้วหรือ ให้ไปคุยในศาลกำลังจะฟ้อง ไม่ทราบว่าหากจะรีไฟแนนซ์บัตรเครดิตตอนนี้จะทันมั้ยคะ ทางบัตรกำลังจะฟ้องค่ะหรือต้องหาเงินก้อนมาปิดอย่างเดียวเพราะไม่อยากโดนฟ้องค่ะไม่อยากให้ทางบ้านไม่สบายใจ ใครพอรู้ทางแก้ไขบ้างช่วยแนะนำหน่อยค่ะ

เข้าเว็บนี้มาก็นาน เพิ่งเคยเห็นคนตอบกระทู้แบบนี้ครั้งแรก ลิ้งที่ให้ก็อ่านแล้ว อ่านจนจะครบทุกโพสในเว็บบอร์ดแล้ว อ่านเกือบทุกข้อมูล แค่ข้องใจกับบางปัญหาที่ยังไม่เคียร์ก็เข้ามาโพส แต่คำตอบที่คุณตอบมันแสดงถึงความช่วยหรือหรือว่าอะไรล่ะคะ คุณบอกคำขอบคุณไม่ต้องออกมาจากปาก ในใจก็พอ ก็อยากจะบอกแเหมือนกันว่าความช่วยเหลือของคุณก็ไม่ต้องออกมาก็ได้นะคะถ้าลำบากมากนัก อ่านอย่างเดียวก็พอค่ะไม่ว่าอะไร
หากไม่มีผู้ตอบกระทู้เลยก็ไม่ว่าอะไร แต่ตอบมาอย่างนี้หมดกำลังใจค่ะ เพิ่งเคยเจอครั้งแรกและขอเป็นครั้งสุดท้ายค่ะ สำหรับคุณ Angsuu ไปกระทู้อื่นเถอะค่ะ และขอปิดกระทู้นี้แล้วกันนะคะ[/color]

ไปสู่ที่ชอบเถิด สาธุ

11 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #15060 โดย wachara
ขอทวนคำถามหน่อยนะคะ อ่านแล้วง๊ง งง

คุณติดบัตรเครดิตมานาน คุณเลยติดต่อเจ้าหนี้เพื่อขอผ่อน แล้วเจ้าหนี้ไม่ให้ผ่อน
เจ้าหนี้กำลังจะฟ้อง คุณก็เลยอยากจะกู้หนี้มาใช้หนี้
เพราะกลัวโดนฟ้อง แถมด้วยกลัวทางบ้านรู้แล้วไม่สบายใจ
ทั้งหมดนี้ทราวิสเข้าใจคำถามถูกมั้ย? ถ้าคำตอบคือเข้าใจถูก

จากประสบการณ์ที่ผ่านมา ทราวิสขอแนะนำให้ไปอ่านกระทู้ที่คุณ Angsuu จัดไว้ให้โดยด่วน
อ่านอย่างเดียวไม่ได้ผลนะ ต้องปฏิบัติตามด้วย....
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: Skynine

11 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา - 11 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #15061 โดย Champcyber99

จากที่ได้อ่าน

ไปกู้นอกระบบเอามาใช้บัตรเครดิตซิดอกถูกดีด้วยร้อยละ10-20 เอง
ไม่งั้นคุณโดนฟ้องขึ้นศาลนะน่ากลัวมาก
คุณคิดถูกแล้วรีบไปรีไฟแนนซ์เอาเงินมาใช้หนี้ถ้าคุณไม่ทำถูกฟ้องขึ้นศาลนะ
ไปทำซะทางบ้านจะได้ไม่รู้
มีอีกทางไปกู้เจ้านายหรือเพื่อนร่วมงานมาจ่ายให้เจ้าหนี้ให้หมดคุณก็ไม่โดนฟ้องแล้ว
อย่าไปฟังคุณ Angsuu เขาอิดฉาคุณ
เขากลัวคุณได้ดีกว่าเขา

ขอให้โชคดีนะครับอย่าลือไปทำที่ผมแนะนำนะครับ
จะได้มีความสุขในการไม่มีหนี้ แต่ไม่หมดหนี้
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: Skynine

11 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา - 11 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #15062 โดย Napassawan

oya0418 เขียน: เข้าเว็บนี้มาก็นาน เพิ่งเคยเห็นคนตอบกระทู้แบบนี้ครั้งแรก ลิ้งที่ให้ก็อ่านแล้ว อ่านจนจะครบทุกโพสในเว็บบอร์ดแล้ว อ่านเกือบทุกข้อมูล แค่ข้องใจกับบางปัญหาที่ยังไม่เคียร์ก็เข้ามาโพส แต่คำตอบที่คุณตอบมันแสดงถึงความช่วยหรือหรือว่าอะไรล่ะคะ คุณบอกคำขอบคุณไม่ต้องออกมาจากปาก ในใจก็พอ ก็อยากจะบอกแเหมือนกันว่าความช่วยเหลือของคุณก็ไม่ต้องออกมาก็ได้นะคะถ้าลำบากมากนัก อ่านอย่างเดียวก็พอค่ะไม่ว่าอะไร
หากไม่มีผู้ตอบกระทู้เลยก็ไม่ว่าอะไร แต่ตอบมาอย่างนี้หมดกำลังใจค่ะ เพิ่งเคยเจอครั้งแรกและขอเป็นครั้งสุดท้ายค่ะ สำหรับคุณ Angsuu ไปกระทู้อื่นเถอะค่ะ และขอปิดกระทู้นี้แล้วกันนะคะ

บอกว่าอ่านหมดแล้วครบทุก link แต่ไอ้ปัญหาที่ถามมานั้นมัน.......

oya0418 เขียน: ไม่ทราบว่าคุณ Angsuu ต้องการช่วยหรือซ้ำเติมคะ หากไม่ช่วยก็ไม่เป็นไรค่ะ ต้องการถามผู้รู้และขออธิบายให้กระจ่างนิดนะคะ ไม่ใช่นั่งรอแต่คำตอบ กำลังหาข้อมูลอยู่เหมือนกันค่ะรู้ว่าเป็นหนี้เอง และนี่ก็เป็นเว็บบอร์ด ถาม-ตอบปัญหาไม่ใช่หรอคะ พอมีปัญหาก็เข้ามาถามหากคุณไม่ได้เดือดร้อนก็ไม่ต้องค่ะ หรือหากไม่มีใครรู้ก็ไม่เป็นไรค่ะที่มาถามเผื่อมีผู้รู้แต่ถ้าไม่อยากช่วยก็อย่าว่าหรือซ้ำเติมคนอื่นเขาเลยค่ะ

ที่นี่ไม่ได้ต้องการซ้ำเติมใคร แต่เราก็จะตอบแบบให้คิดได้

มันอาจจะแรงแต่ก็ไม่ได้มีเจตนาร้าย ไม่ใช่มานั่งตอบหวานๆเพ้อฝัน

ชีวิตหนี้ ถูกทวงหนี้ ถูกฟ้องศาล ที่จะต้องเจอ มันแรงกว่านี้เยอะ

หากยังไม่เข้าใจวิธีแก้หนี้ ยังไม่เปลี่ยนทัศนคติเกี่ยวกับการเป็นหนี้ การดำเนินชีวิต

เดี๋ยวพอเจอ อุปสรรค์ระหว่าทางแก้หนี้ก็มาร้องถามอีก

คุณไม่เข้าใจในวิีธีการแก้หนี้เลยด้วยซ้ำ ถึงมาถามเช่นนี้

ยังมีหน้ามาบอกว่าอ่านจะครบทุกโพสในเวปบอร์ดอีก

อย่างนี้ต้องให้กลับไปอ่านอีก 10 รอบ

คุณอังอย่าไปใส่ใจเลยนะครับ ก้าวผ่านไปครับ

ยังมีสมาชิกคนอื่นๆที่เข้าใจและต้องการความช่วยเหลือและกำลังใจของคุณอังอีกมาก

สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: Skynine, ntps

11 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา - 11 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #15063 โดย ntps
มาอีกราย ที่แน่มากๆ ค่ะ แน่ใจว่าคุณได้อ่านจริงๆ ตามที่บอกว่า

อ่านลิ้งที่ให้ก็อ่านแล้ว อ่านจนจะครบทุกโพสในเว็บบอร์ดแล้ว
อ่านเกือบทุกข้อมูล

แล้วทำไม คุณต้องตั้งคำถามแบบนี้ อยากรีไฟแนนซ์บัตรเครดิต แต่ติดเครดิตบูโรทำได้มั้ยคะ

ซึ่งเรามีคำตอบเรื่อง รีไฟแนนซ์ตามนี้ ในกระทู้ที่คุณอัง โพสไว้ให้แบบป้อนนะค่ะ

วิธีที่ 3 THIRDWAY OUT

วิธีการนี้คือการรวมหนี้หลายแห่งให้เป็นหนี้ที่เดียว
เช่นมีหนี้บัตรเครดิต 10 รายการ จ่ายไม่ไหว
ก็เอาที่ไปจำนองแล้วเอาเอาเงินที่ได้มาไปจ่ายหนี้เก่าที่มีอยู่ทั้งหมด
แล้วตั้งหน้าตั้งตาจ่ายหนี้ที่จำนองที่ไว้ที่เดียว

เป็นวิธีที่ไม่อยากให้ใช้ถ้าไม่จำเป็นจริงๆ
เพราะมันเป็นแค่การย้ายเจ้าหนี้
และเสี่ยงกับการเสียทรัพย์สินที่มีอยู่มากๆ
ควรจะยึดหลักที่ว่า
อย่าหาหนี้ใหม่มาจ่ายหนี้เก่า
ให้ใช้รายได้จริงๆของตนเองในการสะสางปัญหาหนี้สินจะดีกว่าหมดหนี้แน่นอน
วิธีการนี้มีทั้งข้อดีและข้อเสีย(ซึ่งมากกว่าข้อดี)
ข้อดีคือคุณไม่เสียเครดิตไม่ต้องเครียดกับการทวงหนี้
แต่ข้อเสียคือคุณมีหนี้เพิ่มขึ้น

หนี้10 ที่ซึ่งมีดอกเบี้ยค่าธรรมเนียมค่าปรับที่ลูกหนี้ควรได้ส่วนลด
รวมเป็นหนี้ที่เดียวแล้วคิดดอกเบี้ยอีกทีจ่ายนานมากกว่าจะหมดหนี้
การใช้วิธีนี้ให้ได้ผลดีที่สุดคือใช้ควบคู่กับ secondway out
คือหยุดจ่ายรอเจรจาขอลดยอดหนี้ก่อน
แล้วค่อยเอาเงินที่ได้มาจากการจำนองไปจ่ายหนี้
(จริงๆแล้วหยุดเก็บตังค์ได้เองโดยที่ไม่ต้องไปจำนองหนี้ด้วยซ้ำ)

การไปกู้เงินที่ใหม่หากได้เงินมาไม่พอจ่ายหนี้เก่าให้หมดภายในครั้งเดียวก็ไม่ควรทำ
เพราะจะกลายเป็นว่าหนี้เก่าไม่หมดแล้วยังมีหนี้ใหม่เพิ่มมาอีก 1 รายการ

การไปกู้เงินเป็นกลุ่มแล้วค้ำประกันให้กันก็ไม่ควรทำเพราะเท่ากับว่าเราต้องรับผิดชอบทั้งหนี้ในส่วนของเราและหนี้ของคนอื่นด้วย(เหมือนเอาเชือกมาผูกคอตัวเองไว้จะถูกรัดคอตายวันไหนก็ไม่รู้)

สิ่งที่ไม่ควรทำมากที่สุดคือได้เงินก้อนมาแล้วเอาไปจ่ายขั้นต่ำบัญชีหนี้เดิมทุกบัญชีเพื่อรักษาเครดิตการทำแบบนี้จะหมุนเงินได้ไม่นานนักแล้วก็จะกลายเป็นว่าหนี้เก่าไม่หมดแล้วยังมีหนี้ใหม่เพิ่มมาอีก 1 รายการแถมเป็นหนี้ก้อนใหญ่ด้วย

ส่วนเรื่อง ติดบูโร มีให้อ่านในห้องรู้ทันกฎหมายหนี้

Q: ทำไมจึงถูกปฏิเสธคำขอสินเชื่อจากสถาบันการเงิน
A: เครดิตบูโรเปิดเผยประวัติการขอและการชำระสินเชื่อของท่านในรายงานข้อมูลเครดิต แต่ไม่ได้ทำหน้าที่พิจารณาให้หรือไม่ให้สินเชื่อ สถาบันการเงินแต่ละแห่งมีนโยบายการให้สินเชื่อเป็นของตนเองซึ่งอาจแตกต่างกันไปในระหว่างสถาบันการเงิน สถาบันการเงินไม่ได้รายงานให้บริษัทข้อมูลเครดิตทราบว่าทำไมจึงตอบรับการให้สินเชื่อหรือทำไมจึงปฏิเสธการให้สินเชื่อแก่ท่าน

แบงค์ย่อมป้องกันตัวเองหลายด้านอยู่แล้ว เขาไม่ได้เป็นองค์กรกุศล
ที่ให้กู้ โดยไม่ดูอะไรเลย ถ้าคุณอยากได้ลูกจ้างมาทำงาน แล้วเกิด
ไปตรวจสอบว่า ลูกจ้างคนนั้นมีประวัติไม่ดี ติดหนี้มาก คุณจะรับไหมค่ะ
อุปมาอุปมัยค่ะ

เวลาเราขอให้อ่านนะ เพราะเราเห็นว่า ข้อมูลมีอยู่แล้ว แต่คนถามมักคิด
แต่เรื่องตัวเองมากจนมองไม่เห็น ก็มาโวยว่า แบบคุณไม่มี จะให้เรา
เขียนเจาะทุกคนดั่งใจได้ยังไง แต่เราเขียนกลางๆ ให้คนนำไปใช้ปรับ
ให้เข้ากับตัวเองค่ะ

ที่นี่ มีแต่คนเป็นหนี้ แต่เมื่อเรารอดมาแล้ว เราจึงอาสามาบอกกล่าว
อย่างคุณอัง เธอก็สามารถอยู่อย่างมีความสุขกับหนี้ ไปขึ้นศาลให้
เขาอายัดเงินเดือนก็ผ่านมาแล้ว ส่วนดิฉัน หนี้ 4-5ล้าน ก็จบได้ เพราะ
แนวทางชมรมนี้ ดังนั้น ของคุณนะ เล็กๆ สำหรับเราค่ะ

หากคุณมีสติ ใช้วิจารณญาณในการอ่านที่ดี คุณน่าจะรู้ว่า ควรทำเช่นไรค่ะ

ความสุข ไม่ใช่การ... "เพิ่ม"...สิ่งที่ไม่จำเป็นเข้ามาในชีวิต
แต่มัน คือ การ "ลด"....สิ่งที่ไม่จำเป็นออกไปจากชีวิต

11 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #15078 โดย papa
อยากจะบอกคุณว่า ทุกคนที่เข้ามาชมรมนี้ เค้าต้องการจะปลดหนี้จริง ๆ ไม่มีใครอยากจะสร้างหนี้เพิ่มเติมหรอก และแนวทางที่พี่อังชี้แจงให้คุณเข้าไปอ่านนั้น เป็นวิธีที่ดีที่สุดแล้ว คนที่อ่านแล้วปฎิบัติตาม เค้าปลดหนี้ได้ทั้งนั้น และ ทำได้จริงโดยที่คุณยังมีเงินเหลือให้คนในครอบครัวคุณอีก และดิฉันก็ไม่เห็นว่าข้อความของพี่อังเค้าจะซ้ำเติมคุณตรงไหน พวกพี่ ๆ และ เพื่อน ๆ ที่เข้ามาให้คำปรึกษา เค้ามีประสบการณ์ทั้งนั้น ผ่านศาล ผ่านกระบวนการต่าง ๆ มาทั้งนั้นแล้ว เค้าถึงแนะนำคุณได้ เมื่อก่อนดิฉันก็คิดแบบคุณนั้นแหละที่หากู้เงินเพื่อนำมาปิดบัตรให้หมด (แล้วก็กู้มาแล้วจริง ๆ ) ปิดบัตรหมดจริง แต่ไม่ได้ยกเลิกบัตรสักใบ สุดท้ายภายในไม่กี่เดือนต้องใช้มันอีก กู้เจ้านายมา โดยหักเงินเดือน แถบต้องมาผ่อนขั้นต่ำบัตรเครดิตที่สร้างหนี้เพิ่มอีก นั้นจะค่าเทอมลูกอีก ค่าใช้จ่ายในบ้านอีก และก็ต้องหยุดจ่าย
เครียดมาก และแล้วก็เจอเวปนี้ ทำให้ดิฉันหมดหนี้อย่างถาวร ถึงแม้จะยังไม่หมดทุกบัตร แต่เรายึดแนวทางของชมรม ไล่ปิดบัตรไปเรื่อย ๆ พอที่เราจะมีกำลังจะส่ง ไปศาลดิฉันก็ไปมาแล้ว ครั้งแรกในชีวิต ไม่มีอะไรน่ากลัวไปกว่าการที่คุณเป็นหนี้ไม่สิ้นสุด
แล้วเรายังมีเงินเหลือใช้ในครอบครัวแบบสบาย ๆ กว่าเมื่อก่อนมาก ไม่ต้องลำบากเยี่ยงก่อน

อย่าให้คุณลองทบทวนคำพูดของคุณนะ ทุกอย่างมันอยู่ที่ตัวคุณ หนี้ก็หนี้ของคุณ แต่ชมรมนี้เค้าหวัดดีจริง ๆ ไม่มีใครคิดร้ายกับคุณหรอก

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.765 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena