กิจกรรมอบรมการแก้ไขปัญหาหนี้(ฟ​รี)ประจำเดือนกรกฏาคม 2555

11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #17926 โดย jj_chamon
ได้ความรู้ที่ดีมาก ๆ เลยครับ :)
ขอบคุณพ่องานคุณอาร์ชาวิน แม่งานคุณTravis ที่มาบรรยาย
ขอบคุณ พี่ลี คุณchaowalert พี่กอบัว ฯลฯ จำได้เท่านี้ ท่านอื่นๆจำไม่ได้ขออภัยครับ :P
และท้ายสุดประธานชมรมพี่นกกระจอกเทศที่มาร่วมบรรยายในช่วงท้าย ได้ความรู้เยอะเลยครับ
ขอบคุณทุก ๆ ท่านมากที่มาช่วยชี้ทางสว่างให้ครับ (o_O)

ตัวจริงพี่กอบัวยังไม่แก่นะครับ ทำไมเรียกพี่กอบัวว่าป้าอ่ะ :shy:
กระทู้นี้โดนล็อคเรียบร้อยแล้ว!!
11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #17927 โดย Kspeed2527
ขอบคุณพี่ๆทุกคนค่ะ ไปรอบนี้ก็ได้ความรู้เพิ่มเติมมากขึ้นค่ะ
เห็นพี่ๆทุกคนแล้ว ทำให้มีกำลังใจสู้มากขึ้น
พี่กอบัวก็น่ารักดีค่ะ (ก่อนหน้าผมยาวหรือเปล่าคะ วันงานผมสั้นดูยังเด็กอยู่เลยค่ะ) :love:

:สู้ๆ: :สู้ๆ:
กระทู้นี้โดนล็อคเรียบร้อยแล้ว!!
11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #17928 โดย pimpim1968
ขอขอบคุณกรรมการทุกๆ ท่านที่เสียสละเวลามาชี้ทางเดินที่ถูกและให้กำลังใจค่ะ รู้สึกอบอุ่นและมีกำลังที่จะเดินทางต่อไปค่ะ
11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #17934 โดย เบียร์
โหลๆๆๆ เค้ามาแว๊ววววว

เมื่อวานโดนฝน วันนี้เลยเปื่อย เพิ่งตื่นคร่า 555+ :laughing:

ก่อนอื่นเลย ต้องขอขอบคุณพี่ๆทางชมรมทุกๆท่านนะคะ
ที่สละเวลามาให้ความรู้เพื่อนสมาชิกกัน
(เหมือนงานรวมรุ่นมากกว่านะรู้สึก อิอิ) :สู้ๆ:

พี่ๆเป็นกันเองมากๆ ชื่นชอบทุกท่านเลย
ไม่ว่าจะเป็นพี่อาร์ชาวิน พี่ทราวิส พี่ลี พีกอบัว พี่Chaowalert พี่นกกระจอกเทศ และพี่ๆอีกหลายท่านที่เค้าแอบจำชื่อไม่ได้นะ แหะๆ ^^

เบียร์ไม่ค่อยได้คุยกับใครเท่าไหร่ มีโอกาสได้คุยแค่พี่ลีตอนเข้างานนิดหน่อย กับพี่กอบัวตอนงานเลิก
อยากคุยยยยกับคนอื่นๆนะ แต่ต้องไปทำธุระต่อเลยรีบกลับ แต่เหมือนได้เพื่อนใหม่ที่ไม่ได้แลกเบอร์หรือเอ็มมา 1 คนนั่นคือ MillionDebt (เค้าอยากเป็นเพื่อนกับเราไหมนะ ไปอ้างชื่อเค้าเฉ๊ยยย 55+) :im_here:

พี่ลีทำร้ายจิตใจเค้าาาาาา บอกว่าไม่เหมือนในรูปเลย ... พี่ลีจะบอกหนูว่าตัวจริงสวยกว่าในรูปชิ๊มิ๊ค๊ะ 555+
(แต่ก่อนมันก็เหมือนรูปหล่ะค่ะพี่ลี แต่ตอนนี้ต้องโทษฮอร์โมนค่ะพี่ลี โทษหนูไม่ได้ เอิ๊กกก) :laughing:

พี่กอบัวคะ...แฟนถามใหญ่เลยว่า นี่เอาเค้าไปเม๊ามอยอะไรมาใช่ไหม เค้ายังไม่เคยเข้าเว็บเลย แต่ทำไมคนรู้จัก 55+ ... อันนี้ก็ไม่ได้บอกว่าผู้ญถึงผู้ญนะฮะ (นินทาสามี) อิอิ
ว่าแล้วก็เม๊าต่อ 55+ ว่าอยากจะบีบคอแฟนให้ตายไปเลย ตอนก่อนอบรม
หน้าเครียด อาย เดินไม่เป็น เข้ามานั่งเงียบ ไอ้เราก็ไม่เครียดไง ชวนคุย พี่แกอารมณ์เสีย มาเอ็ดเบียร์ เบียร์เลยงอน (แอบงอนคนเดียวนะ แฟนไม่รู้เลยว่างอน 55+) แต่พองานเลิกก็อย่างที่เห็นอ่ะ หายเครียด อารมณ์ดี พูดเยอะ พูดไม่หยุด ถามมาก :laughing: เอาใจไม่ถูกละเนี่ย

เดี๋ยววันนี้เบียร์กะจะไปทำเรื่องทะเบียนบ้าน อิอิ

คิดถึงทุกคนเลยนะคะ
จุ๊บๆ :love:
11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #17937 โดย ชายกลาง
11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #17943 โดย papa
ขอพระคุณพี่ ๆ ที่ให้ความรู้ เป็นประโยชน์ต่อพวกเรามาก ขอให้พี่ ๆ ทั้งหลายสุขภาพแข็งแรงนะคะ :say: :say: :say:
11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #17953 โดย dadada
ขอบคุณ วิทยากรทุกท่านที่สละเวลามาให้ความรู้ที่มีประโยชน์อย่างมาก และจะแบ่งปันความรู้นี้ให้แก่คนอื่นด้วยค่ะ ขอบคุณที่ชี้ทางสว่างให้
11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #17955 โดย TukTik
ขอบคุณทุกท่านที่ให้ความรู้ และให้กำลังใจคะ สู้ต่อไป

ข่าวดีจ้าาา

**วันนี้ ปิด UOB ได้เป็นตัวที่ 2 แล้วคะ**

จะพยายามทำตามที่พี่ ๆ แนะนำนะคะ ^_^
11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #17958 โดย jackhunter
ขอบคุณกรรมการทุกท่านครับ (คุณอาชาวิน,คุณทราวิส,พี่เชาว,พี่ลี,พี่อัง สวยประหาร,คุณnarasingh,พี่กอบัว,พี่นกกระจอกเทศ,พี่ devil angel) ที่สละเวลามาบรรยายให้ความรู้เพิ่ม และที่ขาดไม่ได้คือคุณอาประพัฒน์ มีคำพูดสั้นๆของคุณอาที่กล่าวเปิดงาน ประโยคนึงคือ "เราต้องช่วยตัวเองก่อน"
ฟังแล้วจริงที่สุดเลยครับ ถ้ามัวแต่คิดว่าเข้าชมรมแล้ว กรรมการ,เพื่อนสมาชิก จะช่วยได้ทุกเรื่อง ถ้าคิดแบบนี้ทุกคนแย่แน่ๆ อย่างน้อยเราก็ต้องช่วยเหลือตัวเองก่อน อ่านข้อมูลเยอะๆ มั่นใจในตัวเองก่อน กำลังใจมากมายแค่ไหนก็ไม่มีประโยชน์หรอกครับ ถ้าเราคิดแต่ว่า "ยาก ทำไม่ได้ ไม่เอาแล้ว ไม่สู้แล้ว"

ยังไงก็สู้ๆกันทุกคนนะครับ o_) :wo: เพื่อนๆ ชมรมทั้งหลาย
ปล.งานนี้ผมไปแล้วคุ้ม เนื่องจากผมจะพกหนังสือ ล้างหนี้บัตรขั้นเทพ ติดกระเป๋าเป้คู่กายไว้ตลอด ไปอบรมคราวนี้โชคดี เจอทั้งพี่นก และพี่บัว เลยเดินเข้าไปขอลายเซ็นต์ซะเลย เก็บไว้เป็นมงคล(ในการปลดหนี้) (o_O)
11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา - 11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #17982 โดย wachara
11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #17998 โดย Shofrets
^^

ดีใจที่งานสำเร็จลุล่วงไปได้ งานนี้ไม่ได้ไปร่วม เนื่องจากไม่สบายนิดหน่อย สมาชิกทุกคนที่ไปร่วมงานคงได้ความรู้เต็มเปี๋ยมแน่เลย ดูจาก วิทยากรแล้ว เสียดาย พลาดงานนี้ งานหน้าเอาใหม่
11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #17999 โดย Mommyangel

Yhud เขียน: ^^

ดีใจที่งานสำเร็จลุล่วงไปได้ งานนี้ไม่ได้ไปร่วม เนื่องจากไม่สบายนิดหน่อย สมาชิกทุกคนที่ไปร่วมงานคงได้ความรู้เต็มเปี๋ยมแน่เลย ดูจาก วิทยากรแล้ว เสียดาย พลาดงานนี้ งานหน้าเอาใหม่

เราก็ชะเง้อมอง...หึ.....ไม่มีแม้แต่เงาเจ้าหยัด....ฝากไว้ก่อน...เจอกันงานหน้านะจ๊ะน้อง

ขอเป็นเก้าอี้พักใจ....
ให้เธอได้พักพิง...
11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา - 11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #18012 โดย ntps

เจ้าภาพแม่งาน-พ่องานคู่นี้ช่างเหมาะสมลงตัวกันมากค่ะ
กินกันไม่ขาด มาถูกคู่แล้วละ
คุณ travis ขา ทำเพื่อพี่ arshavin ขนาดนี้เชียวหรือค่ะ สามีเลี้ยงมาดีมากเลยค่ะ
ขอเข้ามาแซวหน่อยนะ แล้วท่านบ๊ะเจ้า มาซะสายเชียว
^^

ความสุข ไม่ใช่การ... "เพิ่ม"...สิ่งที่ไม่จำเป็นเข้ามาในชีวิต
แต่มัน คือ การ "ลด"....สิ่งที่ไม่จำเป็นออกไปจากชีวิต
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: Champcyber99, jj_chamon
11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #18034 โดย meawpung
กรรมการหลายๆท่านเปล่งปลั่งสมบูรณ์ดี เป็นการยืนยันว่าเข้าชมรมนี้แล้วไม่เครียดครับ
11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #18073 โดย thatthep
ขอขอบพระคุณทุกท่านที่สละเวลามาให้ความรู้ในครั้งนี้ด้วยค่ะ
11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา - 11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #18097 โดย wachara

kaewja เขียน:

เจ้าภาพแม่งาน-พ่องานคู่นี้ช่างเหมาะสมลงตัวกันมากค่ะ
กินกันไม่ขาด มาถูกคู่แล้วละ
คุณ travis ขา ทำเพื่อพี่ arshavin ขนาดนี้เชียวหรือค่ะ สามีเลี้ยงมาดีมากเลยค่ะ
ขอเข้ามาแซวหน่อยนะ แล้วท่านบ๊ะเจ้า มาซะสายเชียว
^^

กินกันไม่ขาดหรือกินกันไม่หยุด ชักไม่แน่ใจค่ะพี่แก้วจ๋า
ทราวิสรอพี่แก้วจ๋ากลับมาเป็นกรรมการอีกรอบ แล้วทราวิสจะทำเพื่อพี่แก้วจ๋านะคะ :P

Narasingh เขียน: กรรมการหลายๆท่านเปล่งปลั่งสมบูรณ์ดี เป็นการยืนยันว่าเข้าชมรมนี้แล้วไม่เครียดครับ

ถูกต้องนะคร๊าบบบ... ถ้าไม่เชื่อลองให้สมาชิกทุกคนชั่งน้ำหนักของตัวเองตั้งแต่วันนี้ และรอดูผลสักระยะซิคะ
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: Pych
11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #18101 โดย Champcyber99

ขอให้ทุกท่าน มีแนวทางของตัวเองนะครับ
แล้วอะไรๆ ก็จะผ่านไปได้ด้วยดี
โชคดีทุกท่านครับ
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: jj_chamon, jackhunter, ชายกลาง
11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #18128 โดย winwin
เสียดายคับ..เพิ่งสมัครเป็นสมาชิก. .จัดอีกเมื่อไหร่ขอไปด้วยคับบ
11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา - 11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #18135 โดย Pych

winwin เขียน: เสียดายคับ..เพิ่งสมัครเป็นสมาชิก. .จัดอีกเมื่อไหร่ขอไปด้วยคับบ

จัดอบรม (ฟรี) ครั้งต่อไป เดือนตุลาคมครับ
น่าจะมีการประกาศให้ลงชื่อจองที่นั่งกันในเดือนกันยายนครับ

ที่วางไว้ คราวหน้า พี่กอบัว สาวสวย แกร่ง อึด บีกบึน ป้า, พี่, น้อง, ไอดอลของใครหลายๆ คนครับ

เข้ามาอ่านข้อมูลเรื่อยๆ จะได้ไม่พลาดโอกาสครับ

"Credit card is the path to the dark side. Credit card leads to eager. Eager leads to avarice. Avarice leads to debt. Debt leads to suffering and dark side."
Anakin.Debt
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: jj_chamon, jackhunter
11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #18182 โดย น้ำมนต์
แน่ใจนะ ว่าเป็นการอบรมแก้ไขปัญหาหนี้ ........ :love:

ถ้าเจ้าหนี้ เข้ามาแอบดูบรรยากาศ ในแว๊ป ตอนนี้คงร้องไห้อยู่ แหง๋ม ๆ ^^

แหม.. ก็บรรยากาศ ชื่นมื่นหนักหนา..... :ลั่ลล้า:

น้ำมนต์เข้าอบรมคราวที่แล้วค่ะ ได้ความรู้มากจริงๆ .......

ไม่ว่าจะเป็นคุณอา ทั้งสองท่าน, ท่านประธาน (พี่นก), คุณแก้วจ๋า, พี่ลี, คุณหยัด, คุณเชาวเลิศ,พี่อัง

พี่เหนอ, คุณนรสิงห์, คุณBatk, พี่ปูเป้ และ ท่านอื่นๆ ที่มิได้เอ่ยนาม ล้วนแต่เสียสละเวลาอันมีค่า

ในการจัดเตรียมงาน รวมรวมข้อมูล มาให้ความรู้ เล่าประสพการณ์ และ ให้กำลังใจ แก่พวกเรา

ยังนึกถึงบรรยากาศงานอบรมคราวที่แล้วอยู่เลย แม้ว่าจะผ่านไป ๓ เดือนแล้ว

คราวนี้ก็เช่นกัน สมาชิกทุกท่านที่เข้าอบรม คงมีความรู้สึก คล้ายๆ กันว่า พวกเราก็ยังมีความโชคดีอยู่

:สู้ๆ: :bye:
ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 1.342 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena