เป็นเจ้าบ้านโดนบังคับคดีแล้วครับ

11 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #15470 โดย boonrueng saenjaban
สวัสดีครับ ขอรบกวนด้วยครับ ของผมบัตรหลายใบ หยุดจ่ายต้นปี54 ฟ้องแล้วเกือบหมดทุกใบ คือตอนใดน ยึดบ้านที่ ก.ท.ม. ต้นปี54 ใด้ย้ายทะเบียนบ้านมาต่างจังหวัด เเม่ให้เป็นเจ้าบ้าน ผมเป็นห่วงแม่จะเดือดร้อน ส่วนที่ดินเป็นของน้องสาว ผมจะทำอย่างไรดี จะย้ายก็ไม่รู้จะย้ายไปใหน เจ้าหน้าที่จะยึดบ้านใด้ใหมครับ กราบขอบคุณครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #15471 โดย ntps
เข้าไปอ่านในห้องรู้ทันกฎหมายหนี้

กระทู้ กฏเกณฑ์ การอายัด(ยึด)ทรัพย์สินภายในบ้านของจำเลย(ลูกหนี้)

ขี้เกียจพิมพ์ค่ะ

ความสุข ไม่ใช่การ... "เพิ่ม"...สิ่งที่ไม่จำเป็นเข้ามาในชีวิต
แต่มัน คือ การ "ลด"....สิ่งที่ไม่จำเป็นออกไปจากชีวิต

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #15475 โดย boonrueng saenjaban
ขอบคุณมากครับ

11 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #15495 โดย Champcyber99

boonrueng saenjaban เขียน: สวัสดีครับ ขอรบกวนด้วยครับ ของผมบัตรหลายใบ หยุดจ่ายต้นปี54 ฟ้องแล้วเกือบหมดทุกใบ คือตอนใดน ยึดบ้านที่ ก.ท.ม. ต้นปี54 ใด้ย้ายทะเบียนบ้านมาต่างจังหวัด เเม่ให้เป็นเจ้าบ้าน ผมเป็นห่วงแม่จะเดือดร้อน ส่วนที่ดินเป็นของน้องสาว ผมจะทำอย่างไรดี จะย้ายก็ไม่รู้จะย้ายไปใหน เจ้าหน้าที่จะยึดบ้านใด้ใหมครับ กราบขอบคุณครับ

ใจเย็นๆนะครับหาอ่านแล้วคุณจะเข้าใจว่าต้องทำอย่างไรต่อไป
www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=7&id=2194&Itemid=29 กฏเกณฑ์ การอายัด(ยึด)ทรัพย์สินภายในบ้านของจำเลย(ลูกหนี้)
ของดีมีอยู่ในนี้
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: boonrueng saenjaban

11 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #15559 โดย boonrueng saenjaban
ขอบคุณมากครับ มึนครับถ้าไม่บอกหาไม่เจอ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.371 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena