เรียนสอบถามว่านี่คือใบแฮร์คัทของบริษัท อิออน ใช่หรือไม่

11 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #15577 โดย iambird
เนื่องจากผมต้องการจะปิดบัญชีกับ อิออน ซึ่งทางอิออนได้โอนความรับผิดชอบในการทวงให้ บริษัท เอซีเอส ผมได้ติดต่อไปเพื่อขอชำระหนี้ทั้งหมด หรือปิดบัญชี โดยผมให้ทางบริษัทส่งหนังสือยืนยันว่าถ้าผมชำระแล้วหนี้ที่ติดค้างอยู่ก็จะหมดไป ทีนี้ผมเข้าไปเช็คและลองศึกษาตัวอย่างเอกสารแล้วก็น่าจะเป็นตัวนี้แหละ แต่ผมยังไม่แน่ใจเลยอยากให้ผู้ที่เคยปิดบัญชีกับบริษัทนี้ช่วยดูอีกทีว่าใช่หรือไม่ เพราะเห็นว่าบริษัทนี้มีปัญหาค่อนข้างเยอะ ผมอยากจ่ายจะได้ไม่ติดค้างอะไรอีก แต่ก็กลัวว่ามันจะไม่จบ เพราะทางพนักงานบอกว่าจ่ายแล้ว ต้องรอถึง 3 เดือนเค้าถึงจะส่งเอกสารยืนยันการปิดบัญชีมาให้ ใครที่เคยมีประสบการณ์ช่วยให้คำแนะนำหน่อยครับ จะเป็นพระคุณอย่างสูงครับ
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา - 11 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #15579 โดย jackTs

iambird เขียน: เรียนสอบถามว่านี่คือใบแฮร์คัทของบริษัท อิออน ใช่หรือไม่

ใช่ครับ

.

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #15631 โดย tonhom
ผมโดนบริษัทนี้ทวงเช่นกัน พนักงานพูดจาข่มขู่ตลอดคำพูดจาก็หวนๆ ไม่มีส่วนลดอะไรให้สักนิด ตอนนี้ผมก็รอดึงเวลาต่อไป ขึ้นศาลแล้วค่อยต่อรองอีกที :upset: มาดีก็จะคุยดี มาหวังดีประสงค์ร้าย วางสายเลยเลยผม :เฮ้อ: ดีใจด้วยนะครับ iambird ที่เคลียร์ยอดได้แล้วว

11 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #15871 โดย iambird
ขอบคุณครับ ที่ช่วยแนะนำ จะได้จ่ายอย่างโล่งใจไปเปราะ ภาวนาให้ผ่านไปด้วยดี
แล้วก็ขอให้เพื่อนๆ ผ่านพ้นจากเรื่องหนี้ได้ทุกคนนะครับ สู้ครับ :upset:

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.450 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena