หนี้ 800000 ปรับโครงสร้างหนี้แล้ว ไม่มีเงินผ่อน ไม่มีเงินเดือน

11 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #15593 โดย คุณแม่บ้าน
สวัสดีค่ะ พึ่งสมัครเป็นสมาชิกใหม่ ขอคำปรึกษาด้วยนะคะ
เนื่องจากลูกสาวซื้อหนังสือ ล้างหนี้บัตรเครดิตขั้นเทพ มาให้อ่านแต่มันสายไปเสียแล้วเพราะพึ่งทำปรับโครงสร้างหนี้ทั้งหมด จึงต้องเข้ามาสมัครสมาชิกในนี้ค่ะ ดังนั้นยอดหนี้ต่อไปนี้กลายเป็นต้นทบดอกเรียบร้อยแล้วนะคะ หนี้เป็นหนี้บัตรเครดิตทั้งหมดค่ะ

1. UOB 52011.99 ดอกเบี้ย 18%
2. KBANK 139139.82 ดอกเบี้ย 13%
3. เฟริสช้อยส์ 131912
4. Citibank 184977.90 ดอกเบี้ย 13%

ลาออกจากงานมาได้สามปีแล้วค่ะ ไม่มีทรัพย์สินใดๆเป็นชื่อตนเอง อยากทราบว่าถ้าหากหยุดจ่าย เพื่อให้เข้าสู่กระบวนการ แล้วเราไม่สามารถจ่ายได้จริงๆ จะเกิดอะไรขึ้นค่ะ ยอมเป็นบุคคลล้มละลายค่ะเพราะไม่สามารถจริงๆ ไม่ทราบว่าจะมีผลกระทบมากน้อยแค่ไหน หนี้เค้าจะเรียกเก็บยังไงต่อไป ขอคำแนะนำด้วยค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา - 11 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #15604 โดย Skynine

คุณแม่บ้าน เขียน: สวัสดีค่ะ พึ่งสมัครเป็นสมาชิกใหม่ ขอคำปรึกษาด้วยนะคะ
เนื่องจากลูกสาวซื้อหนังสือ ล้างหนี้บัตรเครดิตขั้นเทพ มาให้อ่านแต่มันสายไปเสียแล้วเพราะพึ่งทำปรับโครงสร้างหนี้ทั้งหมด จึงต้องเข้ามาสมัครสมาชิกในนี้ค่ะ ดังนั้นยอดหนี้ต่อไปนี้กลายเป็นต้นทบดอกเรียบร้อยแล้วนะคะ หนี้เป็นหนี้บัตรเครดิตทั้งหมดค่ะ

1. UOB 52011.99 ดอกเบี้ย 18%
2. KBANK 139139.82 ดอกเบี้ย 13%
3. เฟริสช้อยส์ 131912
4. Citibank 184977.90 ดอกเบี้ย 13%

ลาออกจากงานมาได้สามปีแล้วค่ะ ไม่มีทรัพย์สินใดๆเป็นชื่อตนเอง อยากทราบว่าถ้าหากหยุดจ่าย เพื่อให้เข้าสู่กระบวนการ แล้วเราไม่สามารถจ่ายได้จริงๆ จะเกิดอะไรขึ้นค่ะ ยอมเป็นบุคคลล้มละลายค่ะเพราะไม่สามารถจริงๆ ไม่ทราบว่าจะมีผลกระทบมากน้อยแค่ไหน หนี้เค้าจะเรียกเก็บยังไงต่อไป ขอคำแนะนำด้วยค่ะ

การปรับโครงสร้างหนี้หากว่ายังไม่มีการจ่ายเงินเข้าไป...สัญญานั้นไม่สมบูรณ์

แต่อย่างไรไปอ่านวิธีการแก้ปัญหาหนี้สิน ปักหมุดสีแดง เห็นกี่หมุดแดงอ่านให้หมด

และยังมีห้องต่างๆ อ่านให้หมด ความรู้จะได้แน่น ...หากว่ายังไม่ได้งาน พี่อังขออวยพรให้คุณได้งานใหม่ไวๆ นะคะ

ส่วนหนี้ช่างมันปล่อยวางไว้ชั่วคราว มืเงินเมื่อไรค่อยว่ากัน ณ ตอนนี้เอาตัวเอง+ลูก ให้อิ่มก่อนหนี้นะ

ทุกอย่างเมื่อสติมา ปัญญาเกิด หนี้หมดอย่างถูกวิธี เป็นกำลังใจให้ สู้ๆๆ พี่อัง สวยประหาร[/size][/color]

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา - 11 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #15608 โดย Ly89

คุณแม่บ้าน เขียน: เนื่องจากลูกสาวซื้อหนังสือ ล้างหนี้บัตรเครดิตขั้นเทพ มาให้อ่านแต่มันสายไปเสียแล้วเพราะพึ่งทำปรับโครงสร้างหนี้ทั้งหมด

ไม่มีอะไรสายไปหรอกครับ สำหรับการเริ่มต้นแก้ปัญหา

ไม่ใช่หนี้เจ้าเดียวและเกินล้านบาท ไม่ล้มละลายหรอกครับ
ถ้าไม่มีทรัพย์สินก็ไม่ต้องกลัวอะไรแล้วครับ มันจะเป็นแบบนี้ครับ

หากลูกหนี้(จำเลย)ไม่มีเงินเดือนและทรัพย์สิน...จะเป็นอย่างไร?
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=7&id=8746&Itemid=29

11 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #15610 โดย สายลม
เคยอ่านเจอสุภาษิตญี่ปุ่น เขียนเอาไว้ว่า...
" Ichido wa mamayo nido wa yoshi
ครั้งที่หนึ่งเลยตามเลย
ครั้งที่สองตั้งใจ..."

อะไรที่ผ่านมาแล้ว ช่างมันเถอะค่ะ เดินหน้าต่อดีกว่า
ชมรมฯ ไม่ได้สอนให้คุณหัวหมอ นั่งเฉยๆเพราะไม่มีเงินเดือน ไม่มีทรัพย์ให้ยึด
แต่ก็ไม่ส่งเสริมให้คุณกลับไปหมุนเงิน หรือกู้เงินมาชำระหนี้บัตร อย่าทำค่ะ
หากวันนี้ยังใช้หนี้คืนเขาไม่ได้ ก็อย่าสร้างหนี้เพิ่ม อย่าไปมีชื่อในทรัพย์ใดๆ ใช้ชีวิตแบบพอมีพอกิน
หากวันหนึ่ง เข้าสู่กระบวนการฟ้อง ค่อยไปปรึกษาคุณอา และกรรมการที่สวนลุมนะคะ
คำแนะนำบางอย่าง โทรสายด่วน Hotline ดีกว่าค่ะ
เป็นกำลังใจให้ดำเนินชีวิตแบบมีความสุขกับลูกสาว...
ยิ้มสู้หนี้ค่ะ...

11 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #15613 โดย Champcyber99
หาอ่านมากๆนะครับ เป็นกำลังใจให้ครับสู้ :สู้ๆ:
ไฟล์แนบ:

11 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #15632 โดย jackTs

11 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #15637 โดย Mommyangel

ครั้งหนึ่งเราเคยรักกัน เขียน: เคยอ่านเจอสุภาษิตญี่ปุ่น เขียนเอาไว้ว่า...
" Ichido wa mamayo nido wa yoshi
ครั้งที่หนึ่งเลยตามเลย
ครั้งที่สองตั้งใจ..."

อะไรที่ผ่านมาแล้ว ช่างมันเถอะค่ะ เดินหน้าต่อดีกว่า
ชมรมฯ ไม่ได้สอนให้คุณหัวหมอ นั่งเฉยๆเพราะไม่มีเงินเดือน ไม่มีทรัพย์ให้ยึด
แต่ก็ไม่ส่งเสริมให้คุณกลับไปหมุนเงิน หรือกู้เงินมาชำระหนี้บัตร อย่าทำค่ะ
หากวันนี้ยังใช้หนี้คืนเขาไม่ได้ ก็อย่าสร้างหนี้เพิ่ม อย่าไปมีชื่อในทรัพย์ใดๆ ใช้ชีวิตแบบพอมีพอกิน
หากวันหนึ่ง เข้าสู่กระบวนการฟ้อง ค่อยไปปรึกษาคุณอา และกรรมการที่สวนลุมนะคะ
คำแนะนำบางอย่าง โทรสายด่วน Hotline ดีกว่าค่ะ
เป็นกำลังใจให้ดำเนินชีวิตแบบมีความสุขกับลูกสาว...
ยิ้มสู้หนี้ค่ะ...

ลีลาการโพส..เหมือนใครคนนึง..เธออยู่ไหนหนอ...กอบัว

ขอเป็นเก้าอี้พักใจ....
ให้เธอได้พักพิง...

11 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #15656 โดย คุณแม่บ้าน
ขอบคุณทุกคน ทุกกำลังใจ และคำแนะนำนะคะ เคยหลงคิดผิด มีหนี้โปะหนี้ไป ไม่ทำอีกแล้วค่ะ ตอนนี้หาค้าขาย และตั้งใจจะใช้หนี้อื่นที่กู้มีผู้ค้ำก่อน ขอบคุณมากๆจริงๆค่ะ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.443 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena