ขอคำแนะนำครับ

11 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #15790 โดย popat
ปัจจุบัน ผมติดแบล็คลิส ธนาคาร อาคารสงเคราะห์ จากการกู้ร่วม แต่ผู้กู้หลักไม่ยอมจ่าย และบ้านได้ถูกยึดและขายทอดตลาดแล้ว แต่ยังมีหนี้อยู่อีก 7แสนกว่าบาท ผมได้โทรไปหาธนาคารเพื่อประนอมหนี้ ธนาคารส่งเรื่องให้บริษัททนาย และกำลังดำเนินเรื่อง ประนอมลดให้ โดยได้แจ้งว่าจะลดเหลือ 3 แสน ให้เวลา 5 ปี
และผมมีติด UOB 5000 กว่าบาท ผมขอคำแนะนำครับ
1. ผมจะมีโอกาสกู้เงินธนาคารอื่นมา เคลียร์หนี้ของธนาคารอาคารสงเคราะห์ได้หรือไม่
2. ผมจะมีโอกาสกู้ซื้อบ้านได้หรือไม่
3. UOB ผมจะติดต่อ ชำระจากช่องทางใดครับ

บอบคุณครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #15791 โดย meawpung
UOB ก้ลองโทรเข้าไป call center สิครับ หาทางกูเกิลนี่แหละ

ส่วน หนี้ธนาคาร ถ้ายังมีประวัติอยุ่อาจกู้ยาก

ลองคุยกับ ธอส ขอผ่อนจ่ายเขาสิครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #15810 โดย Champcyber99
1. ผมจะมีโอกาสกู้เงินธนาคารอื่นมา เคลียร์หนี้ของธนาคารอาคารสงเคราะห์ได้หรือไม่

ไม่มีโอกาส ยกเว้นไปกู้ พ่อแม่พี่น้อง การกู้มาใช้เงินกู้ ก็เป็นหนี้อยู่ดี เลิกคิด

2. ผมจะมีโอกาสกู้ซื้อบ้านได้หรือไม่

ได้ถ้าใช้หนี้หมดแล้ว แล้วมีเงินหมุนในบัญชี อย่างน้อย 30% ของราคาบ้าน

3. UOB ผมจะติดต่อ ชำระจากช่องทางใดครับ

ทุกสาขาเข้าไปถามแล้วมีคำตอบ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.347 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena