สมาชิกใหม่ครับ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ

11 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #15836 โดย แอมโบรเซีย
ผมเป็นเหมือนทุกคนในกระทู้ครับ
เอาบัตรโปะไปโปะมา ไม่มีให้โปะ เลยต้องพึ่งชมรมหาความรู้
วิธีการแก้ปัญหาครับผม

มีบัตรอยู่หลายบัตรครับ
ยูโอ เงินสด ประมาณ 22000 บาท
ไทพา เงินสด ประมาณ 25000 บาท
ซิตี้ ประมาณ 23500
เคทีซี เงินสด ประมาณ 23000
อิออน ประมาณ 30000

แต่ละเดือนก็จ่ายขั้นต่ำครับ ตอนนี้ก็จ่ายไม่ไหวแล้วเลยหยุดจ่ายไปแล้วครับผม
โชคดีเหมือนทุกคนที่เข้ามาครับ(พอดีเข้าดูกระทู้แต่ละท่านแล้วครับ)
ไม่อย่างนั้นต้องหาจนหนี้ท่วมหัวเลยครับ

หาประสบการณ์ก่อนนะครับ หากไม่เข้าใจตรงไหนจะได้มาถามในกระทู้ครับผม

สู้ๆๆๆๆๆ :upset:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #15840 โดย Pych
ยินดีต้อนรับสมาชิกใหม่นะครับ
ดูเหมือนคุณจะศึกษามาบ้างแล้ว เห็นไปสมัครอบรมแล้วด้วย
ยังไงถ้าศึกษากระทู้ปักหมุดมาบ้างแล้ว ก็ขอให้อ่านให้เข้าใจหลายๆ รอบ
และทำตามแนวทางต่างๆ ที่ชมรมฯ ได้ให้ไว้นะครับ
คำตอบต่างๆ มีอยู่ในนั้นหมดแล้วครับ อาจต้องประยุกต์บ้าง แต่ก็ใช้ได้เหมือนกกันครับ

"Credit card is the path to the dark side. Credit card leads to eager. Eager leads to avarice. Avarice leads to debt. Debt leads to suffering and dark side."
Anakin.Debt
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: แอมโบรเซีย

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #15841 โดย แอมโบรเซีย
ขอบคุณมากครับ

จะเข้าไปอ่านเพิ่มเติมมากขึ้น เผื่อไม่เข้าใจจะได้จดไว้เพื่อนำไปสอบถามในวันอบรมอีกครั้ง

11 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา - 11 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #15944 โดย Champcyber99
หยุดให้หมดเป็นวิธีที่ถูกต้อง ถ้าคุณอ่านแล้วก็หาทางที่มันตรงกับตัวเองให้มากที่สุด
ทำไมหนี้ผมไม่เท่าคุณบ้างนะ
ผมไปสร้างหนี้ไว้ตั้งล้านกว่า
อย่างว่านะ หนี้มันอยู่กับเราไม่นาน ครั้งหนึ่งของชีวิตเรื่องหนี้
สู้ครับเป็นกำลังใจให้ครับ
o_)

11 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #16025 โดย Skynine
เมื่อหยุดจ่ายสิ่งแรกที่ต้องเจอกันทุกคนคือการโดนทวงหนี้ ซึ่งก็ไม่ใช่เรื่อแปลกอะไร...
รับมือไปตามสถานการณ์.. แล้วระหว่างหยุดก็เก็บเงินไว้ รอแฮร์คัต
ย้อนรอยเจ้าหนี้ค่อยๆ ปิดไปทีละบัตร...ข้อสำคัญไม่สร้างหนี้เพิ่มขึ้นมาอีก
แต่ต้องให้อยุ่บนพื้นฐานตัวเรา+ครอบครัวอิ่มก่อนหนี้นะ....
ทุกอย่างเมื่อสติมา ปัญญาเกิด หนี้หมดอย่างถูกวิธี สู้ๆๆ พี่อัง สวยประหาร

11 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #16032 โดย Aevy123
[color=#0000ffตอนมาเจอชมรมครั้งแรก มีคำถามอยู่ในใจเหมือนกัน ว่าจะทำได้จริงรือเปล่า มีแบบนี้ด้วยเหรอ วันนี้เราเป็นหนี้ 13 ใบ ตอนนี้ปิดไปแล้ว 9 ราย รอจี้ปิดอีก 2 รายเดือนนี้ ขอให้คุณโชคดี ผ่านพ้นไปได้ด้วยดี[/color]

11 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #16043 โดย ชายกลาง
ยินดีต้อนรับครับผมเพิ่งเริ่มๆ เหมือนกัน

11 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #16065 โดย meawpung
ถ้าแบ่งปัีนประสบการณ์ตลอดการเดินทางเส้นทางปลดหนี้ให้กับเพื่อนๆสมาชิกด้วยจะดีมากๆเลยครับ

เป็นกำลังใจให้นะครับ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.409 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena