เห็นทางสว่างในการปลดนี้แล้วค่ะ

11 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #15960 โดย maimai2927
สวัสดีค่ะ พี่ ๆ เพื่อน ๆ ทุกท่าน
ไหมค่ะ เป็นสมาชิกใหม่ (เมื่อไม่นานมานี่เอง ) จากการที่ได้เจอชมรม นี้โดยบังเอิน ก็ศึกษารายละเอียดในกระทู้ปักหมุดมาพอสมควร จนวันนี้ตัดสินใจที่จะตั้งกระทู้ของตัวเอง เพื่อ update ความเคลื่อนไหวในทางเดินเริ่มต้นการปลดนี้ และเลือกวิธีที่จะหยุดจ่ายทุกบัตรเก็บเงินรอปิดครั้งเดียวค่ะ
ยอดหนี้สิ้นที่มีทั้งหมดนะค่ะ
1.บัตรเครดิตกสิกรยอด 19,000 บาท
2.บัตรกดเงินสดกสิกร 30,000 บาท
3.บัตรเฟริสช้อย 34,000 บาท
4.บัตร KTC 25,000 บาท
5.บัตรกรุงศรีสมายแคช 80,000 บาท
ยอดนี้รวม 188,000 บาท

เห็นตัวเลขแล้วจะเป็นลม เยอะมากถ้าเทียบกับเงินเดือนตัวเอง เงินเดือนออกกดไปจ่ายขั้นต่ำทุกเดือน มองไม่เห็นหนทางที่หนี้สินจะหมดได้เลย จนวันที่เราได้มาเจอชมรมนี้ตั้งในแล้วว่าจะเก็บเงิน สิ้นปี 2556 หรืออาจจะเร็วกว่านี้ เราจะต้องเป็นบุคคลที่ไม่มีหนี้สิน ตอนนี้เริ่มหยุดจ่ายทุกบัตรแล้วค่ะ หยุดเจ้าแรกคือ กรุงศรี เมื่อปลายเดือนกรกฎา ที่ผ่านมา กำหนดชำระวันที่ 25-05-2012 ไหมไม่ได้ไปจ่ายเขาเลย สิ้นเดือนมีของบัตรเครดิตกสิกร และบัตร KTC หยุดจ่ายแล้วค่ะ ส่วนอีก 2 บัตรเป็นของกลางเดือน ตอนนี้โดนทวงหนี้แล้วค่ะ แต่พนักงานพูดจาสุภาพมาก คิดว่าสิ้นเดือนหน้าคงเป็นการเริ่มทวงหนี้เต็มตัวทุกเจ้า
เข้ามาขอกำลังใจจากพี่ ๆ กรรมการทุกท่าน และเพื่อน ๆ ชมรมทุกคนค่ะ ไหมพยายามอ่านกระทู้ของเพื่อน ๆ เยอะ ๆ เพื่อเก็บมาเป็นกำลังใจว่าเราไม่ได้แก้ไขปัญหาคนเดียว ตอนแรกยอมรับว่ากลัวกับสิ่งต่าง ๆ ที่จะเกิดขึ้นไม่ว่าจะเป็นการทวงหนี้ การโดนฟ้อง แต่ตอนนี้เข้มแข็งขึ้นมากแล้วค่ะ จะเตรียมตัวรับกับสถานการณ์ทุกอย่างที่จะเกิกขึ้น นึกถึงเป้าหมายของตัวเองให้มาก ๆ
จะเข้ามา update เส้นทางการเริ่มปลดหนี้ให้ทุกคนได้ทราบนะค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #15963 โดย mlek
เป็นอีกหนึ่งกำลังใจนะคะ อ่านเยอะ ๆ แนวทางที่มีอยู่ปรับมาใช้ให้เหมาะกับตัวเอง จ่ายหนี้เมื่อพร้อมนะคะ สู้สู้ค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #15964 โดย เอี้ยก้วย
สู้ สู้ครับ คุณมาถูกทางแล้วครับ

ผมหยุดมา 3-4เดือนแล้วครับ

รับโทรทวงจนชินแล้วครับ(มาดีก็ดีไป มางี่เง้าก็งี่เง้าตอบ)

ตอนนี้ถึงระดับฝ่ายกฎหมายแล้วครับ

หนี้คุณไม่ถึง 2แสน เพื่อนๆในนี้หลายคนที่เกินหลักล้าน

ของผมนะแค่ 4ล้านเอง

เป็นกำลังให้ครับ

[/color][/size]
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

11 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #15986 โดย Champcyber99

อ่านมากๆครับ อ่านมากรู้มาก มีทางออกมาก กำจัดหนี้ได้มาก

เป็นกำลังใจให้ครับ
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

11 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #16064 โดย meawpung
มาถูกทางแล้วล่ะครับ

ยังไงก็มา update เพื่อเป็นประโยชน์กับท่านอื่นๆ เรื่อยๆจะดีมากเลยครับ

11 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #16094 โดย jackhunter
สวัสดีครับคุณ maimai2927

ยินดีต้อนรับเพื่อนร่วมเส้นทางปลดหนี้ครับ สำหรับผมพบทางสว่างก็ตอนพบชมรมนี้แหละครับ สู้สู้ไปด้วยกันนะครับ

11 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #16096 โดย Mommyangel
พี่ลีเป็นกำลังใจให้นะคะ...

ค่อยๆ อ่านไปทำตามขั้นตอนไปทีละสเต็ป

แต่อย่าลืมตั้งรับเหตุการณ์ที่จะเกิดขึ้นข้างหน้าด้วย...

เตรียมพร้อม..ทุกสถานการณ์นะคะ

ขอให้ปลดหนี้ให้สำเร็จ

พี่ลี...มือใหม่หัดหยุดจ่าย...

ขอเป็นเก้าอี้พักใจ....
ให้เธอได้พักพิง...

11 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #16531 โดย maimai2927
ขอบคุณเพื่อน ๆ พี่ ๆ ทุกคนนะค่ะ สำหรับกำลังใจที่ให้มา
Update การทวงหนี้ที่ผ่านมา วันนี้รับโทรศัพท์จาก KTC แจ้งว่าชำระยอดเข้ามาหรือยังค่ะ เราบอกว่ายังไม่สะดวกค่ะ เจ้าหน้าที่เลยบอกว่า ถ้างั้นขอเรียกเก็บค่าติดตามทวงถาม 250 บาท รอบเดือนหน้านะค่ะ เราก็ได้แต่ตอบ ค่ะค่ะ
ส่วนกรุงศรีสมายแคช โทรมา 3 - 4 วันครั้ง ยังไม่เจอการทวงหนี้ที่น่ากลัว ยังพอรับมือได้ค่ะ

ได้แต่บอกตัวเอง อดทนไว้นะ สู้ ๆ จ้า

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.573 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena