รบกวนสอบถามค่ะ

11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #19488 โดย apple37063
หลังจากเน็ทเข้าไม่ได้หลายวันก็กลับจากบ้านไหว้แม่และทำบูญล้างซวยเพราะมือถือพังตังค์ไม่มีมาพร้อมกันเลย :ไม่ยอม:
หยุดจ่ายซิตี้แอดวานซ์มาได้เข้าเดือนที่สามก็ส่งเจ้าหน้าที่มาพบที่ทำงานแล้ว หนี้ก็เบาๆๆประมาณ140000
เราก็บอกไปว่ายังจ่ายไม่ได้ เจ้าหน้าที่บอกว่าคุณหยุดมาหลายเดือนแล้วคุณต้องแบ่งจ่ายมาซักเดือนอย่างน้อยแหมมสามเดือนเองก็ยังงง สามเดือนตามขนาดนี้เลยเนอะเราเล่าเรื่องชีวิตที่แสนนจะรันทดดั่งนิยายแต่คือชีวิตจริงให้เค้าฟังหลังจากโดนโกง รักษายายป่วยมาเกือบปีสุดท้ายยายเสียจนไม่มีเงินมาหมุนจ่ายบัตรแล้วววเล่าไปก็น้ำตาจะไหลเสียงสั่นเคลือจนเจ้าหน้าที่ก็อ่อนลงบอกผมมาทำตามหน้าที่แค่นี้แหละครับแล้วก็กลับไป เฮ่อ สู้ต่อไปไม่รู้ว่าจะมีที่ไหนส่งเจ้าหน้าที่มาอิกหรือป่าวว

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #19489 โดย Woranuch
:สู้ๆ: ชีวิตต้องสู้ค่ะ ของเราเป็นหนี้7บัตร รวมแล้ว250000 อยากจะหยุดจ่ายนะแต่ไม่กล้า..ยังจ่ายขั้นต่ำอยู่ แต่จะขั้นต่ำก็ไม่พอจ่ายแล้ว กะว่าจะหยุดจ่ายแต่ไม่รู้จะเจอกับไรมั่ง :shy:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #19490 โดย apple37063
สู้ๆๆจร้า ณ วันนี้พร้อมสู้ทุกอย่างที่กำลังจะเกิดแล้วเพราะพ่อ แม่รู้ทุกอย่างแล้วว ของเราหนี้ตั้ง 500000แสน หยุดจ่ายเถอะเก็บเงินปิดบัญชี วันนึงต้องเป็นของเรา

11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #19491 โดย Pych
ผมรวมกระทู้ให้นะครับ

มีเรื่องอะไรสงสัย ก็กลับมาถามต่อที่กระทู้เดิมนะครับ

เรื่องราวจะได้ต่อเนื่อง ไม่ว่าจะประเด็นใหม่หรือเก่า มีคนละกระทู้ก็พอนะครับ

คนมาอ่านมาตอบจะได้ปะติดปะต่อเรื่องราวได้

โดยกดที่คำว่า "กระทู้ของฉัน" ตามรูปข้างล่างครับ

"Credit card is the path to the dark side. Credit card leads to eager. Eager leads to avarice. Avarice leads to debt. Debt leads to suffering and dark side."
Anakin.Debt
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: apple37063

11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #19493 โดย apple37063
ขอโทษนะค่ะรีบพิมพ์ไปหน่อย (o_O) (o_O)

11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #19495 โดย Pych
ผมหยุดเจ้านี้ได้ประมาณ 3-4 เดือน ก็มี messenger มาหาที่ทำงานเหมื่อนกันครับ น้อง
แต่วันนั้น พอดีออกไปหาลูกค้าข้างนอก เลยไม่เจอกัน

สู้ๆ นะครับ อย่าเพิ่งท้อนะครับ

"Credit card is the path to the dark side. Credit card leads to eager. Eager leads to avarice. Avarice leads to debt. Debt leads to suffering and dark side."
Anakin.Debt
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: apple37063

11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #19508 โดย apple37063
ขอบคุณค่ะ สู้อยู่แล้วตอนนี้ต้องสู้เพื่อพ่อแม่และตัวเองค่ะ :) :) :สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ:

11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #20505 โดย apple37063
เมื่อวันก่อนซิตี้แอดวานซ์ส่งแมสเซ็นเจอร์เอาจดหมายมาให้ที่บ้านคงกะจะให้ที่บ้านตกใจแล้วไปจ่ายแน่เลยดีนะบอกเอาไว้แล้ว เค้าเอาทุกทางเนอะไปที่ทำงานแล้วยังมาที่บ้านอิกเฮ่อ

11 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #25621 โดย MeSuSu
:เฮ้อ: เรื่องราวของน้องไปถึงไหนแล้วครับ?
คอยเป็นกำลังใจให้ครับ ผมเองก็หยุดมาพร้อมๆกัน
กำลังเก็บเงินก้อน รอหมายศาลอยู่เหมือนกัน

เป็นกำลังใจให้นะครับ สู้ สู้
จากพี่ที่นั่งข้างๆ

11 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #25957 โดย apple37063
ซิตี้แอดวานซ์ส่งเจ้าหน้าที่มาที่ทำงานอิกครั้งเมือเดือนตุลาคม เสนอยอดปิดจาก 120000 ได้ 75000 ต่อลองขอ60000 ไม่ได้เราเลยไม่ได้ปิดเพราะเงินไม่พอ พอมาเดือนนี้บอกว่าเรื่องฟ้องไปแล้วโทรมาให้ปิดที่ยอด 93000 ลดไม่ได้แล้วเพราะว่าเรื่องอยู่สำนักงานกฎหมายฟ้องแล้วด้วยคงลดไม่ได้ ลดได้อย่างมากก็ 10% หรือ 20%เลยคิดว่าสิ้นปีน่าจะมีส่วนลดอีกหรือถ้าฟ้องก็คงยินดีไปศาลต่อลองกันอิกทีถ้าที่อื่นเสนอดีกว่าคงต้องเอาเงินไปจ่ายที่อื่นก่อนแล้วกันแล้วซิตี้คงต่อรองรอราคาที่เราไหว :upset:

:shy: :shy: แต่พี่แอ็ดวานเนี่ย มาที่ทำงานบ่อยจนนึกว่าเป็นเพื่อนร่วมงานไปและ

:im_here: แต่วันนี้หลังจากยึดแนวทางของชมรมมาตลอดเหมือนกับคนที่เจอทางตันแล้วพบแสงสว่างของชีวิต กำลังจะไปปิด CIMB หลังจากหยุดไปประมาณ 6 เดือนจากยอด 17000ปิดที่ 10000บาทถ้วนได้รับอีเมลล์ใบปิดเรียบร้อย ขอบคุณพี่ๆในชมรมนี้อิกครั้ง :สู้ๆ: :wo:

11 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #26168 โดย apple37063
มาอัปเดต ซิตี้แอดวานซ์ต่อ โทรมาเสนอว่าลดไม่ได้เรื่องของคุณฟ้องไปแล้วรอหมายศาลแล้วไปตกลงกันที่ศาลก็ไม่ได้ส่วนลดคุณต้องจ่ายคืนทั้งหมดนะ เอางี้แฟ็กซ์เอกสารภาระหนี้ของคุณทั้งหมดมาเผื่อจะเสนอนายให้อยู่ที่ 80000 แต่ก็ไม่รับปากนะว่าจะได้หรื่อปล่าว เอามั๊ย เราเลยบอกว่า ตอนนี้ไม่ได้มีที่คุณที่เดียวที่เสนอมาเพราะเราติดอยู่หลายที่ ถ้าที่ไหนเสนอมาดีคงต้องเอาไปปิดที่อื่นก่อน แต่ที่พิจารณาคุณก่อนเพราะคุณติดต่อมาก่อนตั้งแต่เดือนที่แล้วแต่เราไม่พร้อมมาเดือนนี้เปลี่ยนยอดจาก 75000 เป็น 93000ไม่ลดคงไม่ไหว ซิตี้แอดวานซ์เลยบอกว่าจะไปคุยกะนายอิกที คุยกะนายตลอดๆๆ :No: :No: :No: :No: อยากถามพี่ๆว่าถ้าขึ้นศาลแล้วไม่ลดให้จริงหรือ?????ซิตี้แอดวานซ์เนี่ยเท่าที่ศึกษาดูก็ยังลดอยู่นะเพราะการ hair cut ทำได้เสมอหนูเข้าใจถูกใช่หรือปล่าว ????? ขอบคุณค่ะ :shy: :shy: :shy: :shy: :shy:

11 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #26169 โดย aim
อยากถามพี่ๆว่าถ้าขึ้นศาลแล้วไม่ลดให้จริงหรือ?????
ตอบข้อที่1
ส่วนใหญ่จะลดให้ครับ แต่จะลดมากลดน้อยก็ขึ้นอยู่กับการเจรจาต่อรองของคุณเอง
ก่อนขึ้นศาลก็ต่อรองได้ ขณะที่ขึ้นศาลก็ต่อรองได้ เพราะยังไม่พิพากษาออกมาเป็นคดีแดง แต่ถ้าพิพากษาแล้วปรากฎว่าเจ้าหนี้ได้เปรียบ เขาก็จะเล่นตัวยึดยอดที่พิพากษามาตั้งแง่ให้คุณชำระ เสมือนว่าถือไพ่เหนือกว่าก็เท่านั้นเองครับแต่ว่าเราสามารถทำการ H/C ได้ทั้งก่อนและหลังคำพิพากษาเสมอ โดยอาศัยวิธีการชำระในรูปแบบต่างๆ ที่เหมาะสมกับสถาณการ์ณต่างๆ ไม่ต้องส่งเอกสารใดๆไปให้เจ้านายเขาหรอกครับ เพราะทางเจ้าหนี้โยนหินถามทาง หรือ ที่เรียกว่าดูเชิงคุณอยู่ว่ามีเงินเท่าไหร่ จะลดให้ดีมั้ยหรือจะขู่ต่อให้หงอ ก็ว่าไป
อาศัยการต่อรองให้มากที่สุด ใช้โอกาศที่มีอยู่ต่อรองทั้งก่อนขึ้นศาล ถ้าไม่ได้ก็ไปต่อรองกันที่ศาล ถ้าตกลงไม่ลงตัวอีก ก็เลื่อนคดีออกไปก่อน ไปตกลงกันอีกครั้ง นัดหน้าจะมาศาลเพื่ออะไรก็ตามแต่ ทั้งนี้คุณมีเวลาต่อรองอีกเยอะ มีเวลาเก็บเงินอีก

ซิตี้แอดวานซ์เนี่ยเท่าที่ศึกษาดูก็ยังลดอยู่นะเพราะการ hair cut ทำได้เสมอหนูเข้าใจถูกใช่หรือปล่าว ?????
ถูกต้องครับ

11 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #26171 โดย apple37063
ชอบคุณค่ะ พี่เป็นไอดอลอิกคน ในแนวโหดมันฮา ขอบคุณมากกกกๆๆค่ะ :ลั่ลล้า: :ลั่ลล้า: :ลั่ลล้า:

11 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #26173 โดย Pych
Citi Advance ของผม ก่อนฟ้องก็พูดแบบนี้เลยครับ
แต่พอเอาเข้าจริงๆ โดนฟ้องตอน 4 เดือนกว่าๆ ไปขึ้นศาลตอนเดือนที่ 6
พอเลื่อนนัดศาล (เลื่อนได้ 1 เดือน) กลับมา กำลังเดินชอปปิ้งแถวสำเพ็งอยู่เลย
ก็มีโทรศัพท์มาเสนอส่วนลดให้ 50% แถมผ่อน 2 งวดด้วยครับ

Anakin.Debt
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: aim, apple37063

11 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #26174 โดย aim
apple37063 ซิตี้แอดวานซ์ส่งเจ้าหน้าที่มาที่ทำงานอิกครั้งเมือเดือนตุลาคม เสนอยอดปิดจาก 120000 ได้ 75000 ต่อลองขอ60000 ไม่ได้เราเลยไม่ได้ปิดเพราะเงินไม่พอ พอมาเดือนนี้บอกว่าเรื่องฟ้องไปแล้วโทรมาให้ปิดที่ยอด 93000 ลดไม่ได้แล้วเพราะว่าเรื่องอยู่สำนักงานกฎหมายฟ้องแล้วด้วยคงลดไม่ได้ ลดได้อย่างมากก็ 10% หรือ 20%

ก็มันกดดันเราไงครับ เดือนตุลาคมเสนอยอดปิดมาเองตั้งยอดให้ด้วยที่ 75000 จากยอดปัจจุบัน 120000 พอเราต่อรองเขาไม่ให้ พอเดือนนี้บอกว่าเรื่องฟ้องไปแล้วบังคับเล่นตัวเลย ขึ้นราคาให้ปิดที่ 93000 เพราะเขารู้แล้วว่าคุณยังพอมีเงินคราวก่อนไหวที่ 60000 เลยเอาเรื่องฟ้องมาขู่ทับเข้าไปอีก
ปรกติเวลาไปศาลเขาก็ลดให้อยู่แล้วนะ จากสูตรสมัยก่อนผมทำใจไว้เลยว่า ลดให้ 30 % จากยอดฟ้องแน่นอน แต่สมัยนี้ไม่มั่นใจนะ แต่ผมก็ยังใช้อยู่

ใครบอกผมนะว่าฟ้องแล้ว ผมจะถามทันทีว่า " ขอหมายเลขคดีดำครับ" บางเจ้ามันแค่ขู่แต่ยังไม่ได้ฟ้อง ก็จะตอบแบบอึกอัก ผมเลยถามต่อว่าฟ้องแล้วไม่มีหมายเลขคดีดำเหรอ ท้าให้ฟ้องต่อเลย แต่ของ Citi เนี่ยของบอกส่งฟ้องแล้ว ผมก็ถามเหมือนเดิมนะ แต่ฟังจากน้ำเสียงเขาว่าเรารู้เรื่อง เขาก็บอกแบบโมโหด้วยนะว่า รอสักครู่นะคะ จากนั้นก็บอกหมายเลขคดีดำมาให้เลย 55555 แต่ตอนนั้นผมอยู่หน้าคอมแล้วล่ะ เลยเอาเลขที่คดีดำไปกดเสริช์ดู ปรากฎว่าก็มีจริงด้วย ดีใจมากเลยจะได้หมายศาลแล้ว...

แต่วันนี้หลังจากยึดแนวทางของชมรมมาตลอดเหมือนกับคนที่เจอทางตันแล้วพบแสงสว่างของชีวิต กำลังจะไปปิด CIMB หลังจากหยุดไปประมาณ 6 เดือนจากยอด 17000ปิดที่ 10000บาทถ้วนได้รับอีเมลล์ใบปิดเรียบร้อย ขอบคุณพี่ๆในชมรมนี้อิกครั้ง :สู้ๆ

มาปรบมือให้ครับ

11 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #26178 โดย aim

Anakin เขียน: Citi Advance ของผม ก่อนฟ้องก็พูดแบบนี้เลยครับ
แต่พอเอาเข้าจริงๆ โดนฟ้องตอน 4 เดือนกว่าๆ ไปขึ้นศาลตอนเดือนที่ 6
พอเลื่อนนัดศาล (เลื่อนได้ 1 เดือน) กลับมา กำลังเดินชอปปิ้งแถวสำเพ็งอยู่เลย
ก็มีโทรศัพท์มาเสนอส่วนลดให้ 50% แถมผ่อน 2 งวดด้วยครับ

ส่วนของผมเหมือนของคุณ Anakin จากทั้งหมด 4 ตัว มีฟ้อง 1 ตัว แต่ส่วนลดดีมากครับถ้าจำไม่ผิดก็ 50 % บ้าง น้อยกว่าบ้าง และก็ให้ผ่อนได้เหมือนกัน 2-3 งวด เขาพูดมาเองเลยนะ เพราะข้อเสนอดีมากในตอนนั้นเลยไม่คิดที่จะถามอะไรต่อ นอกจากให้ทำใบยืนยันการชำระ(ใบลดหนี้ที่ถูกต้องมา)
ส่วนตัวที่ฟ้องเขาก็ลดให้เยอะครับ จำได้ว่าหยุดไป 4-6 เดือนนี่เเหละไม่ได้คุยกันมานานเลย อยู่ๆก็โทรมาเสนอส่วนลดให้เกินครึ่ง เรายังไม่ทันได้ต่อเลย ใจก็อ่อนซะแล้ว 555

เอาน่ะคุณ apple37063 ดูจากข้อมูลของเพื่อนๆ พี่ๆสมาชิกดูนะ ติดตามข่าวสาร ตั้งใจทำให้ดีเอาใจช่วย
อยากให้คุณ สบายใจไม่กังวล

11 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #26179 โดย apple37063
ขอบคุณค่ะพี่อนาคิน ใจชื้นขึ้นอิกนิดเก็บเงินๆๆๆๆ :ลั่ลล้า: :ลั่ลล้า: :ลั่ลล้า: :ลั่ลล้า:

11 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #26479 โดย apple37063
มาอัปเดตข้อมูลเรื่องซิตี้แอดวานซ์หน่อย วันนี้โทรไปที่ศาลแขวงจังหวัดนครสวรรค์มา :สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ: ด้วยความอยากรู้ว่าคดีของเราฟ้องวันไหนเพราะยังไม่ได้หมายศาล ปรากฎว่าฟ้อง 24/12/55 บ่ายโมงครึ่ง เจ้าหน้าที่ศาลให้ข้อมูลอย่างดี เลย จากนี้ต้องเตรียมตัวฟิตร่างกายเพื่อไปขึ้นศาลสินะ

มีอิกเรื่องที่จะบอกเพื่อนในเพจว่าตอนแรกโทรไปศาลจังหวัดนครสวรรค์มาบอกว่าไม่มีรายชื่อ เราก็งง ซักพักพี่เค้าบอกว่ามูลหนี้เท่าไร ถ้าไม่ถึง สามแสน ต้องโทรไปถามที่ศาลแขวงนะ ศาลจังหวัดมูลหนี้สามแสนขึ้นไป อ่อ เป็นความรู้ใหม่ โทรไปสองที่เจอคนดีสองที่เลย :cry2: :cry2:

เฮ่อ เตรียมตัวไปขึ้นศาลไคฟง 24/12/55 แต่ถ้ามีส่วนลดมาก็ว่าจะปิด :sweat: :sweat:

11 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา - 11 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #26501 โดย Ploylyly
สู้ๆ การไปศาลไม่ได้น่ากลัวอย่างที่คิดนะ

ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

11 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #26562 โดย MeSuSu
:pray: เป็นกำลังใจให้นะครับ
สู้ สู้ :bye:
ของผมก็กำลังรอหมายศาลจากทุกๆที่เหมือนกัน

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.765 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena